หยุดแล้วเพื่ออนาคต สอบถาม UOB Citi ฟ้องเร็วรึเปล่าคะ

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93304 โดย siratirange
ใช่ค่ะ uob หมด ก่อนฟ้องยอดแค่ 400,000 หลังจากหยุดไป5เดือนยอดฟ้องพุ่งไปเกือบ500,000 ค่ะบัตรเครดิต 2xx,xxx สินเชื่อ 2xx,xxx
ก่อนหน้าฟ้องก็ให้ทำประนอมหนี้ กับเสนอถ้าปิดบัญชีคือลดดอกเบี้ยให้นิดหน่อยเท่านั้นค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93314 โดย Janenisa

siratirange เขียน: ยอดเกือบ500,000ค่ะ3ใบ เรายังไม่ได้รับหมายศาลน่าจะมาถึงใน4-5วันนี้ค่ะ กลุ้มมาก ฟ้องไวมาก
ส่วนลดที่เคยมีให้คือปิดก้อนเดียวลดดอกเบี้ยให้แค่นิดหน่อยเท่านั้นค่ะ คือลดดอกให้ในช่วงที่เราไม่ได้ผ่อนแต่ดอกเดิมอยุ่ครบค่ะ

โหห..ทำไมuobโหดจัง เราแอบเครียดเลยถ้าจะฟ้องเร็วขนาดนี้ ของเราจะเข้า4งวดล่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93325 โดย bermuda
หยุด UOB มาได้น่าจะ 6 เดือนแล้วครับ ยอดรวมสองใบ 52000 บาทครับ
เดือนที่แล้ว จนท บอกจะฟ้องครับ อีก 3 เดือนรอรับหมายศาลได้เลยเค้าบอกแบบนี้ครับ
ของเราเคยเสนอส่วนลดมาให้ครับ เค้าบอกว่าลดแต่ดอกให้ครับไม่ลดเงินต้น เราก็ไม่ได้จ่ายครับเพราะว่า ยอดยังสูงอยู่

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93351 โดย Barcode910

Janenisa เขียน:

siratirange เขียน: ยอดเกือบ500,000ค่ะ3ใบ เรายังไม่ได้รับหมายศาลน่าจะมาถึงใน4-5วันนี้ค่ะ กลุ้มมาก ฟ้องไวมาก
ส่วนลดที่เคยมีให้คือปิดก้อนเดียวลดดอกเบี้ยให้แค่นิดหน่อยเท่านั้นค่ะ คือลดดอกให้ในช่วงที่เราไม่ได้ผ่อนแต่ดอกเดิมอยุ่ครบค่ะ

โหห..ทำไมuobโหดจัง เราแอบเครียดเลยถ้าจะฟ้องเร็วขนาดนี้ ของเราจะเข้า4งวดล่ะ

โหดจัง ผม 2 ใบ ยอดละแสนหนึ่ง รวมสองแสนสอง ... หยุดจ่ายมาหนึ่งเดือนแล้ว

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93941 โดย Tumaung
วันนี้ได้ข้อเสนอน่าสนใจจาก Umay ยอดวิ่ง 48,xxx เสนอปิด 18,000 แบ่งจ่าย 3 งวด แต่ยังอยากเก็บเงินไว้จ่าย UOB ก่อนกลัวจะโดนฟ้องเร็วกว่าที่คิด รอบหน้าจะยังได้ข้อเสนอดีแบบนี้รึเปล่าน๊า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93954 โดย nuttiya14
ของนัท มี UOB 2 บัญชี หยุด ตค.59
11 เมย.โทรแจ้งว่าจะฟ้องแล้ว รอเลขคดีออก จะโทรแจ้ง. ของ -ICash ยอด 50568 เลยเจรจา ได้ส่วนลดนิดหน่อย จ่ายปิด 35000 จบไป 1 บัญชี
18 เมย. บัญกดเงินสด โทรแจ้งอีก ว่า ทวงครั้งสุดท้าย ก่อนส่งเรื่องฟ้อง ยอดสูง 170000++ ลดแต่ดบ. ต้องจ่ายต้น 150000ให้ ผ่อน10เดือน เจจรา ขอ 3 เดือน แรก จ่ายขั่นต่ำก่อน 10500 ที่เหลือเฉลี่ยและ ปิดงวดสุดท้าย
ที่ยอมแบบนี้ เพราะหากหลุดไป ที่สนง.กม รอทำฟ้อง รอเลขคดี จะผ่อนไม่ได้เลยต้องปิดก้อนเดียวเท่านั้น ตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อน ปิดตัวอื่นไปหมดแล้ว และที่อ่านจากเพื่อนๆ แล้ว UOB ลดน้อยมาก พอผ่อนได้เลยทำไปค่ะ รอเก็บเงินต่อ เหลือ ready อีกตัว ยอดสูงมาก 260000++ แล้ว. ต้องเตรียมพร้อมค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93968 โดย Tumaung
ตอนนี้รับข้อเสนอ HC ของ Umay มาแล้วแต่ยังชำระไม่ไหว จ่ายงวดแรกพรุ่งนี้ ยังไม่มีเงินเลย คงต้องผิดนัดอีกครั้ง ใครมีประสบการ์ณบ้าง มาแชร์กันหน่อย รอบต่อจะได้ส่วนลดอีกรึเปล่าคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94149 โดย Tumaung
เป็นไปตามคาดหยุดตั้งแต่ 28/12/59 UOB โทรมาบอกจะฟ้องแล้ว สอบถามส่วนลด รอลุ้นต่อไป

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94161 โดย Barcode910

Tumaung เขียน: เป็นไปตามคาดหยุดตั้งแต่ 28/12/59 UOB โทรมาบอกจะฟ้องแล้ว สอบถามส่วนลด รอลุ้นต่อไป

เร็วมากๆ 4 เดิอนเอง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94173 โดย Tumaung
จริงๆเราก็ยังไม่ได้หมายศาลหรอกค่ะ แค่ทางเจ้าหน้าที่ UOB ติดต่อมาบอกว่าอนุมัติฟ้องแล้ว เราก็ขอต่อรอง ซึ่งไม่ช่วยอะไรเลย จะให้เราจ่ายยอดค้างรวม 2 ใบเกือบๆ 60,000 บาท โดยชำระภายในวันที่ 7 พ.ค 60 นี้ ซึ่งเราไม่มี ต่อรองขอชำระปิด 1 ใบก่อนก็ไม่ยอม เราก็เลยบอกงั้นก็ไปตามระบบเถอะค่ะ ทีนี่ก็มาลุ้นกันหมายศาลจะมาแบบไหน เมื่อไหร่ บ้านแตกแน่ๆ คุณพ่ออยู่บ้านทุกวัน คงตกใจน่าดู

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94208 โดย Barcode910

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94254 โดย Tumaung
สอบถามค่ะ มีคนบอกว่าเป็นพนักงานราชการ เจ้าหนี้ไม่สามารถอายัดเงินเดือนได้ จริงรึเปล่าคะ ใครพอจะทราบบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94386 โดย everybanana
:ลั่ลล้า: UOB ของแฟนเราได้ส่วนลดนะคะ :ลั่ลล้า:

ยอดใช้จริง 107,000 ยอดวิ่งไป 125,000
จ่ายปิดที่ 65,000 ตามเอกสารปิดยอดนะคะ

o_) สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คนที่เป็นหนี้กับ UOB ทุกคนค่ะ o_)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94439 โดย Tumaung
ของเราไม่มีเสนอเลยค่ะ ขอปิดแยกก็ไม่ยอม

everybanana เขียน: :ลั่ลล้า: UOB ของแฟนเราได้ส่วนลดนะคะ :ลั่ลล้า:

ยอดใช้จริง 107,000 ยอดวิ่งไป 125,000
จ่ายปิดที่ 65,000 ตามเอกสารปิดยอดนะคะ

o_) สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้คนที่เป็นหนี้กับ UOB ทุกคนค่ะ o_)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94441 โดย jackTs

Tumaung เขียน: สอบถามค่ะ มีคนบอกว่าเป็นพนักงานราชการ เจ้าหนี้ไม่สามารถอายัดเงินเดือนได้ จริงรึเปล่าคะ ใครพอจะทราบบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94518 โดย Tumaung
ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศค่ะ
ตอนนี้ได้ยินข่าวคลีนิคแก้หนี้ ของ ธปท จะเริ่มวันที่ 1 มิ.ย. 60 มารอดูนโยบายภาครัฐกันหน่อยจะช่วยอะไรได้บ้าง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94519 โดย jackTs

Tumaung เขียน: ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศค่ะ
ตอนนี้ได้ยินข่าวคลีนิคแก้หนี้ ของ ธปท จะเริ่มวันที่ 1 มิ.ย. 60 มารอดูนโยบายภาครัฐกันหน่อยจะช่วยอะไรได้บ้าง

แทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ...ผมได้อ่านราชกิจจานุเบกษามาจนหมดแล้ว

เปิดแล้วคลีนิกแก้หนี้ เริ่ม 1 มิ.ย. 2560 นี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45293&Itemid=64

ไม่พบไฟล์ที่แนบ Ratchakitcha.pdf อาจจะถูกลบไปแล้ว

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94559 โดย Tumaung
สรุปคือรวมหนี้และผ่อนจ่ายต่อเดือนถูกลง นี่เอง ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศค่ะ

นกกระจอกเทศ เขียน:

Tumaung เขียน: ขอบคุณพี่นกกระจอกเทศค่ะ

แทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ...ผมได้อ่านราชกิจจานุเบกษามาจนหมดแล้ว

ไม่พบไฟล์ที่แนบ Ratchakitcha.pdf อาจจะถูกลบไปแล้ว

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94573 โดย knd
แปลกจัง คุณได้ส่วนลดเยอะนะคะ เท่าที่อ่านดูส่วนใหญ่ไท่ค่อยมีใครได้ ดิฉันมียอดหรี้กับUOB บัตรวีซ่า 80,000 บัตรกดเงินcash plus 20,000 เป็นธนาคารเดียวที่ไม่กล้าหยุดจ่ายเพราะกลัวว่าถ้าฟ้องแล้วจะผ่อนไม่ได้ และที่ดูข้อมูลมาส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ลดกัน ที่สำคัญตอนนี้จากที่หยุดจ่ายเจ้าอื่นๆมา3รอบบิล ยังไม่ได้ปิดสักที่เลยค่ะก็เลยคิดว่าจะเคลียร์พวกที่หยุดจ่ายให้ได้ก่อน2-3เจ้า แล้วค่อยหยุดตัวUOB
'''คุณโชคดีมากๆค่ะ""

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94617 โดย siratirange
เข้ามาบอกว่า uob โหดจิงของเราขึ้นศาลเดือนหน้ายอดรวมเกือบครึ่งล้าน3บัญชี
Uob แยกการฟ้องออกเป็น 2 เลขคดี ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม ว่าจะเข้าไปสวนลุมปรึกษาอาจารย์อยู่ค่ะ

และ uob โทรมาหาตลอด แต่ๆๆ โทรมาเพื่อให้ปิดยอดโดยไม่มีส่วนลดให้สักบาทตอบแบบตัดรอนเลยว่า "ไม่มีส่วนลดค่ะ แต่คุณไม่ต้องไปศาลไงค่ะ" ละปิดบางบัญชีก็ไม่ได้ ต้องปิดเต็ม ใครจะไปมีเงินตั้งเกือบครึ่งล้าน ถ้ามีคงไม่หยุดจ่ายหรอก เห้อออ กลุ้ม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.660 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena