หยุดแล้วเพื่ออนาคต สอบถาม UOB Citi ฟ้องเร็วรึเปล่าคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92094 โดย Rider V1

Tumaung เขียน:

Rider V1 เขียน:

Tumaung เขียน: ทำไมวันนี้เจ้าหนี้ทั้งหลายโทรมา 5 วิ แล้ววาง งงมาก ใครโดนเหมือนกันบ้างคะ

อย่่ากังวลครับ รอลุ้นหลังจากเดือนที่สามไปแล้ว บางเจ้าเดี่ยวนี้ฟ้องเร็วหาข้อมูลให้ดีครับ(แต่หลังจากได้รับหมายศาลก็มีเวลาอีกประมาณ 3เดือนกว่าจะขึ้นศาลถ้าขอเลื่อนนัดในการไปศาลครั้งแรกก็ได้อีก 1ถึง2เดือน รอคำพิพากษาอีก 1ถึง3 เดือน รวม 5 ถึง 8 เดือนในกระบวนการของศาล โดยไม่สู้คดี แต่ถ้าสู้คดี ก็ได้วลาเพิ่มอีก ประมาณ 2 เดือน) ^^ ^^
ตอนนี้ก็วางแผนเก็บเงินให้ดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆๆ

ทำไมฟ้องเร็วจังค่ะ มีเจ้าไหนบ้างคะ ขอเป็นแนวทางหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมหยุดเมื่อเกือบ 5ปีที่แล้ว ตอนนั้น UOB กับ Citibank ฟ้องเร็วครับ UOB หยุด 4เดือน ผมก็โดนฟ้องแล้วครับ แต่ละปีนโยบายแต่ละธนาคารไม่เหมือนกัน
ดังนั้นคุณ Tumaung ต้องหาข้อมูลจากกระทู้ในบอร์ดนี้ล่ะครับ ว่าในตอนนี้ ธนาคารใดฟ้องเร็วบ้าง
แต่เมื่อเราเลือกเส้นทาง หยุดจ่ายแล้ว ต้องเตรียมใจและวางแผนให้พร้อมนะครับเราจะได้รับหมายศาลเมื่อไหร่ก็ได้อยู่ที่ดุลยพินิจของเจ้าหนี้
การไปศาลไม่ได้น่ากลัว แต่การไม่วางแผนใดๆรองรับเหตุการณ์ที่อาจเกิดขึ้นในอนาคตนี่ซิน่ากลัวกว่า ศึกษาข้อมูลในบอร์ดนี้ให้มากเพื่อสร้างภูมิคุ้มกันให้ตัวเองและเป็นแนวทางที่จะวางแผนการรับมือให้เหมาะกับตัวเราครับ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92115 โดย Tumaung
จะบอกว่าไม่กลัวการไปศาลคงไม่ใช่ แต่ก็ไม่อยากไปนั่นแหละค่ะ อยากจะปิดให้ได้ทุกใบก่อน แต่ที่ติดตามหลายๆกระทู้ เห็นจะจริงที่ว่า UOB ฟ้องเร็ว ตามด้วย FC แต่อาจจะขึ้นอยู่กับยอดหนี้ และการเจรจาด้วยมั่งค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เลือกทางนี้ก็ต้องเข้มแข็ง สู้เพื่ออนาคตปลอดหนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92326 โดย Tumaung
อัพเดตค่ะ เมื่อวันเสาร์ที่ 27/01/60 ที่ผ่านมาได้มีการตะบะแตกใส่เจ้าหนี้รายหนึ่งไป เนื่องจากเจ้าหน้าที่ที่โทรท่วงหนี้บังคับให้จ่ายบอกให้จดเลขบัตรแล้วไปจ่ายที่ 711 จ่ายเสร็จกดใช้ได้เลย เราเลยถามกลับไปว่าจะให้ร้องเรียน คสช. รึเปล่ามาบังคับกันแบบนี้ ทั้งที่บอกแล้วว่ายังไม่พร้อม หลังจากวันนั้น เจ้าหนี้รายนี้ก็เงียบไปเลย แอบหวั่น ส่วนลดจะหายไปรึเปล่า ขั้นตอนการท่วงจะยุติลง ส่งฟ้องเร็วขึ้นรึเปล่าก็ไม่รู้ รอลุ้นกันต่อไป

ปล.หยุดเข้าเดือนที่ 2

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92331 โดย Tumaung
แอบกังวลว่าจะไม่ส่วนลด HC ในที่สุดวันนี้ Umay เสนอมาแล้วค่ะ 31000 แบ่งจ่าย 5 เดือน แต่ยังไม่มี อีกอย่างว่ากันว่าเจ้านี้ลดเยอะ ขอลดอีกนิด เถอะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92481 โดย Tumaung
มาอัพเดต เล่าสู้กันฟังค่ะ

วันนี้เจ้าหนี้ กรุงศรีสินเชื่อโทรมาให้ไปเซ็นสัญญาพักชำระหนี้ เนื่องจากเราอยู่ในพื้นที่ น้ำท่วม โดยจะพักชำระให้ 3 เดือน และหลังจาก 3 เดือนให้จ่าย 900 บาท/เดือน อีก 1 ปี จากนั้นจะเข้าสู่การชำระปกติ ซึ่งเราคิดว่าจะรับขอเสนอนี้ อย่างน้อยก็ลดภาระไป 1 ราย

มีบัตรในเครือกรุงศรีอีก 2 ใบที่พักชำระให้อีก 3 เดือน เท่ากับช่วงนี้เราปลอดการท่วงจาก 3 ราย และดอกไม่พุง ต้องขอบคุณเจ้าหนี้ในเครือกรุงศรีที่เห็นใจ

อีกเจ้าจอมมาร Umay ให้ไปรับเอกสารประนอมหนี้ที่สาขาเราคิดว่าจะไม่รับ ประนอมหนี้ก็คือสัญญานรก ไม่เอาดีกว่า

มาเล่าสู่กันฟัง ใครมีคำแนะนำรบกวนชี้แนะด้วยนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92587 โดย Tumaung
วันนี้ Umay เสนอส่วนลดมา จากยอด 47,000 เหลือ 25,000 แบ่งจ่าย 5 งวด ยอดยังสูงไป รอไปก่อนนะจ๊ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92646 โดย Tumaung
สงสัยค่ะ ถ้ายอมรับ H/C แต่จ่ายไม่ไหว จะเป็นไงต่อคะ ใครพอจะทราบบ้าง

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93010 โดย Tumaung
หยุดมา 3 เดือน วันนี้รับปาก Umay+ ว่าจะเข้าไปเซ็นเอกสารประนอมหนี้ ถามหาส่วนลดไม่มี รอเค้าเสนอ HC แต่ดอกวิ่งทุกวัน ถ้าไปประนองหนี้ดอกหยุด แต่คงโดนฟ้องแน่ๆถ้าผิดนัดอีก เครียดจังค่ะ

อีกเจ้า UOB เค้าว่ากันว่าฟ้องเร็ว กลัวจัง ใครมีเจ้าหนี้รายนี้บ้างค่ะ ฟ้องเร็วจริงๆรึเปล่าคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93015 โดย AlexanderErk
คิดดีๆอย่าประนอมนี้เน้อ ผมพลาดไปเซ็นสัญญาแล้วแต่ยังไม่ได้จ่าย หาอ่านดูในนี้ เห็นคุณนกกระจอกเทศเขียนไว้ว่ายังไม่สมบูรณ์ เพราะผมยังไม่ได้จ่ายงวดแรก ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง ยูเมะโทรมาวีนผมใหญ่เลยว่าทำสัญญาแล้วต้องจ่าย ตอนทำผมก็บอกไปนะว่างานยังไม่มีนะ เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไร แต่ก็พลาดไปทำจนได้ หาอ่านดูจริงรู้ว่ามันไม่ควรจะทำ ผ่อนน้อยลงก็จริงแต่นานมากๆ เยอะกว่าหนี้เก่าอีก ยอมเก็บเงินดีกว่า เห็นสมาชิกหลายๆท่านได้ลดเยอะมากๆ

เค้าจะว่านล้อมเราว่าเห็นใจบริษัทบ้าง เราอาจจะคล้อยตาม แต่นึกๆแล้ว เราจ่ายดอกแพงๆมาเสมอ เค้าไม่เห็นใจเราเลย

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93023 โดย Tumaung
ขอบคุณค่ะ AlexanderErk เราเครียดมาก รับปาก Umay ว่าจะไปเซ็นเอกสารเสาร์นี้ มาคิดๆแล้วคงไม่ไปดีกว่าค่ะ เก็บเงิน ต่อไป

วันนี้ Citi โทรมาน้ำเสียงเหมือนหัวเราะเยาะ เพลียใจจริงๆ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93197 โดย Tumaung
ใครพอจะรู้บ้างคะ
UOB กับ Citi ฟ้องเร็วรึเปล่า
วันนี้ UOB โทรมาว่าจะดำเนินการตามกฎหมายแล้วอะ หยุด จะเข้ารอบบิลที่ 4 มีแต่ชวนประนอมหนี้ ไม่เคยเสนอส่วนลด จะฟ้องซะแล้ว ขอส่วนเลยได้รึเปล่าคะ ใครมีประสบการณ์ 2 เจ้านี้มาแบ่งปันกันหน่อยค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93264 โดย Janenisa

Tumaung เขียน: หยุดมา 3 เดือน วันนี้รับปาก Umay+ ว่าจะเข้าไปเซ็นเอกสารประนอมหนี้ ถามหาส่วนลดไม่มี รอเค้าเสนอ HC แต่ดอกวิ่งทุกวัน ถ้าไปประนองหนี้ดอกหยุด แต่คงโดนฟ้องแน่ๆถ้าผิดนัดอีก เครียดจังค่ะ

อีกเจ้า UOB เค้าว่ากันว่าฟ้องเร็ว กลัวจัง ใครมีเจ้าหนี้รายนี้บ้างค่ะ ฟ้องเร็วจริงๆรึเปล่าคะ

เรามีค่ะเจ้านี้หยุดได้3เดือนเขาบอกจะลดดอกให้3พัน บอกสนใจจะปิดเป้นก้อนไหม เราเลยบอกยอดเยอะเรสไม่มีจ่ายหรอกเขาบอกงั้นเข้าสู่กระบวนการฟ้อง ทำไมมันเร็วจัง นี่คือเขาจะฟ้องเราจริงๆแล้วหรือ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93265 โดย Janenisa

Tumaung เขียน: ใครพอจะรู้บ้างคะ
UOB กับ Citi ฟ้องเร็วรึเปล่า
วันนี้ UOB โทรมาว่าจะดำเนินการตามกฎหมายแล้วอะ หยุด จะเข้ารอบบิลที่ 4 มีแต่ชวนประนอมหนี้ ไม่เคยเสนอส่วนลด จะฟ้องซะแล้ว ขอส่วนเลยได้รึเปล่าคะ ใครมีประสบการณ์ 2 เจ้านี้มาแบ่งปันกันหน่อยค่ะ

เป้นเหมือนกันเลยจะเข้ารอบบิลที่4ล่ะ พูดแบบเดียวกันเลยค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่ายังไงแต่คิดว่าคงส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมายต่อมั้งค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93274 โดย siratirange
ของเราหยุด Nov16 ตอนนี้ Mar17 ฟ้องแล้วค่ะ UOB ไม่มีส่วนลดใดๆเสนอ นอกจากปิดก้อนเดียวลดดอกเบี้ยให้ค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93277 โดย Janenisa

siratirange เขียน: ของเราหยุด Nov16 ตอนนี้ Mar17 ฟ้องแล้วค่ะ UOB ไม่มีส่วนลดใดๆเสนอ นอกจากปิดก้อนเดียวลดดอกเบี้ยให้ค่ะ

โทษน่ะค่ะไม่ทราบยอดเยอะไหมค่ะ ทำไมฟ้องไวจัง ส่วนลดก็ไม่มีให้เลยเหรอค่ะ แล้วทางธนาคารฟ้องเองหรือส่งสำนักกฎหมายฟ้องค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93283 โดย knd
เรามีUOB ค่ะ บัตรวีซ่า ยอด80,000 กับ บัตรแคชพลัส ยอด 20,000
เริ่มหยุดเดือนมี.ค.นี้ ทำไงดีคะถ้าฟ้องเร็วแบบที่ว่าจริงๆ มีใครพอแนะนำให้ได้ไหมคะ หรือว่าคงต้องหาเงินก้อนมาปิด

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93287 โดย Janenisa

knd เขียน: เรามีUOB ค่ะ บัตรวีซ่า ยอด80,000 กับ บัตรแคชพลัส ยอด 20,000
เริ่มหยุดเดือนมี.ค.นี้ ทำไงดีคะถ้าฟ้องเร็วแบบที่ว่าจริงๆ มีใครพอแนะนำให้ได้ไหมคะ หรือว่าคงต้องหาเงินก้อนมาปิด

ไม่ต้องกบัวค่ะใจเย็นๆค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93288 โดย siratirange
ยอดเกือบ500,000ค่ะ3ใบ เรายังไม่ได้รับหมายศาลน่าจะมาถึงใน4-5วันนี้ค่ะ กลุ้มมาก ฟ้องไวมาก
ส่วนลดที่เคยมีให้คือปิดก้อนเดียวลดดอกเบี้ยให้แค่นิดหน่อยเท่านั้นค่ะ คือลดดอกให้ในช่วงที่เราไม่ได้ผ่อนแต่ดอกเดิมอยุ่ครบค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93291 โดย siratirange
ได้รับหมายศาลแล้วค่ะวันนี้ uob ฟ้องเอง

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93300 โดย Tumaung

siratirange เขียน: ได้รับหมายศาลแล้วค่ะวันนี้ uob ฟ้องเอง

โทษนะคะ ยอด 500,000 นี้ของ UOB ทั้ง 3 บัตรเลยเหรอคะ ก่อนฟ้องมี จนท แจ้งอะไรรึเปล่าคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.700 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena