หยุดแล้วเพื่ออนาคต สอบถาม UOB Citi ฟ้องเร็วรึเปล่าคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #91477 โดย Tumaung
เป็นหนี้อยู่ 12 รายการ ยอดรวม 78X,XXX บาท

จะเริ่มหยุดงวดแรก เดือน ธค นี้
ภาระหนี้ ตามนี้เลยค่ะ
1.ธนาคารกสิกรไทย บัตรเครดิต = 126,581.67 ครบกำหนด 26-ธ.ค.-59
2.ธนาคารซิตี้แบงค์ บัตรเครดิต = 62,000.00 ครบกำหนด 16-ม.ค.-60
3.ธนาคารซิตี้แบงค์บัตรกดเงินสด = 92,000.00 ครบกำหนด 16-ม.ค.-60
4.ธนาคารกรุงศรี สินเชื่อส่วนบุคคล = 49,123.70 ครบกำหนด 25-ธ.ค.-59
5.ธนาคารกรุงศรี บัตรเครดิต = 56,692.66 ครบกำหนด 29-ธ.ค.-59
6.บัตรกรุงศรีเฟริ์สช้อย =59,816.58 ครบกำหนด 4-ม.ค.-60
7.ธนาคารธนชาติ บัตรกดเงินสด =38,974.46 ผ่อนต่อ
8.ธนาคาร UOB บัตรเครดิต = 53,450.92 ครบกำหนด 28-ธ.ค.-59
9.ธนาคาร UOB บัตรกดเงินสด = 59,578.82 ครบกำหนด 28-ธ.ค.-59
10.ธนาคาออมสิน 23,391.00 ผ่อนต่อ (กู้แบบ3 คน ค้ำกลัวผู้ค้ำมีปัญหาเลยส่งต่อ)
11.บัตรกดเงินสด Umay = 44,153.06 ครบกำหนด 27-ธ.ค.-59
12.เงินกู้สหกรณ์ออมทรัพย์ = 115,000.00 ผ่อนต่อ (หักบัญชีเงินเดือน)
รวมหนี้สินคงเหลือประมาณ 780,000.00 เงินเหลือเก็บเดือนล่ะ 7-8,000 ค่ะ

รอลุ้นกันจะโดนขึ้นศาลกี่ครั้ง จะเป็นไท ในอีกกี่ปี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91521 โดย Tumaung
ขอใช้พื้นที่ตรงนี้เป็นที่บันทึกแล้วเพื่อสอบถามข้อมูล หรือนาคตอาจจะเป็นแนวทางให้กับท่านอื่นๆในอนาคตค่ะ

26/12/2559 หยุดจ่าย กรุงศรีสินเชื่อส่วนบุคคล 1 วันโทรแจ้งเตือนชำระล่าช้า เบาๆ 1 ครั้ง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91584 โดย Pptoon
สู้ๆคะ เราหยุดจ่ายเข้างวดที่ 2 ละคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91588 โดย everybanana
สู้ๆสู้ๆนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91596 โดย consai
สู้ๆนะครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91637 โดย Tumaung
ปวดหัวกับ umay+ บอกยังไม่จ่ายก็บอกให้จ่ายหยอด แล้วถอนออกค่ะ คืองงกับการนะนำของนางมากๆค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91660 โดย nama
สู้ๆ ค่ะ เราก้หยุดเฟิสช้อยเข้า 2 เดือนแล้วเหมือนกัน มีกรุงศรีและ ซิตี้แบงค์เชื่อสินบุคคลด้วย โทรมาทวงหลายครั้งแล้ว เราก้พยายามพูดดีๆ ว่ากำลังหาเงินมาจ่ายให้แต่ยังไม่พอค่ะ สู้ต่อไปนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91667 โดย Tumaung

nama เขียน: สู้ๆ ค่ะ เราก้หยุดเฟิสช้อยเข้า 2 เดือนแล้วเหมือนกัน มีกรุงศรีและ ซิตี้แบงค์เชื่อสินบุคคลด้วย โทรมาทวงหลายครั้งแล้ว เราก้พยายามพูดดีๆ ว่ากำลังหาเงินมาจ่ายให้แต่ยังไม่พอค่ะ สู้ต่อไปนะคะ

ขอบคุณค่ะ หยุดยาวไปหลายวัน วันนี้โทรเกือบครบทุกเจ้าเลยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91686 โดย nama
ของเรามาแล้วค่ะ first choice ชวนปรับโครงสร้างหนี้ หลังจากหยุด 2 เดือน เค้ามีข้อมูลมาดังนี้ ค่ะ

1. ชักชวนให้เราจ่าย 60 เดือน (5 ปี) เดือนละ 2,100 บาท
2. ดอกเบี้ยจะเหลือเดือนละ 15 เปอร์เซ็นต์ ถ้าเรามีจ่ายมากก็โปะได้ จะลดต้นลดดอก

พยายามบอกเราว่า เราไม่ได้เป็นหนี้เพิ่ม (ตอนนี้เราค้างอยู่ 89,000) ถ้าจ่ายตามเค้าทุกเดือนรวมแล้วจ่าย 126,000 (เอิ่ม... ไหนว่่าไม่เป็นหนี้เพิ่ม :upset: ) เราเลยบอกขอคิดดูก่อน เค้าบอกจะโทรมาขอคำตอบพรุ่งนี้ (รอไปเถอะจ้ะ)

สู้ต่อไปนะคะ เค้าจะหว่านล้อมเราสุด ๆ พูดจาดีมากชักชวนงู้นงี้ค่ะ ถ้าไม่เข้ามาศึกษาจากเพื่อนๆ คงเพลี่ยงพล้ำไปแล้ว ขอบคุณนะคะ (o_O)

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91742 โดย Tumaung
วันนี้ลืมตัวด้วยความเบื่อการโทรจิกของ Umay เผลอถามไปว่าไม่มีส่วนลดเหรอคะ คราวนี้คงได้ส่วนลดยากแล้ว แต่ จนท ที่ท่วงถามก็ไม่เสนอมานะคะแค่บอกว่าถ้าเสนอหัวหน้าแล้วลูกค้าจ่ายไม่ได้คราวหน้าก็จะเสนอลดได้ยาก ไม่รู้จริงรึเปล่า รอดูต่อไปค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91743 โดย consai

Tumaung เขียน: วันนี้ลืมตัวด้วยความเบื่อการโทรจิกของ Umay เผลอถามไปว่าไม่มีส่วนลดเหรอคะ คราวนี้คงได้ส่วนลดยากแล้ว แต่ จนท ที่ท่วงถามก็ไม่เสนอมานะคะแค่บอกว่าถ้าเสนอหัวหน้าแล้วลูกค้าจ่ายไม่ได้คราวหน้าก็จะเสนอลดได้ยาก ไม่รู้จริงรึเปล่า รอดูต่อไปค่ะ

เพิ่งจะรอบบิลแรก ใจเย็นๆ นะครับ ส่วนลดมาแน่นอน ทนรับโทรศัพท์อีกสักหน่อย
ถ้าผ่านช่วง 1-2 เดือนแรกไปได้ ก็จะค่อยๆ เบาลงแล้วล่ะครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91853 โดย Tumaung
มาอัพเดตค่ะ Umay+ ยังโทรได้วันละ 3-4 รอบ แต่รับแค่วันละครั้ง ดีหน่อยที่ที่ทำงานเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ เลยยังไม่มีการโทรเข้าที่ทำงาน เจ้านี้ตื้อสุดยอด ตามสุดขีด

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91855 โดย consai

Tumaung เขียน: มาอัพเดตค่ะ Umay+ ยังโทรได้วันละ 3-4 รอบ แต่รับแค่วันละครั้ง ดีหน่อยที่ที่ทำงานเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ เลยยังไม่มีการโทรเข้าที่ทำงาน เจ้านี้ตื้อสุดยอด ตามสุดขีด

รายนี้ เงียบมา 2 อาทิตย์แล้ว ตั้งแต่ก่อนปีใหม่จนถึงตอนนี้ยังไม่โทรมาเลยครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91867 โดย Tumaung

consai เขียน:

Tumaung เขียน: มาอัพเดตค่ะ Umay+ ยังโทรได้วันละ 3-4 รอบ แต่รับแค่วันละครั้ง ดีหน่อยที่ที่ทำงานเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ เลยยังไม่มีการโทรเข้าที่ทำงาน เจ้านี้ตื้อสุดยอด ตามสุดขีด

รายนี้ เงียบมา 2 อาทิตย์แล้ว ตั้งแต่ก่อนปีใหม่จนถึงตอนนี้ยังไม่โทรมาเลยครับ

หยุดไปกี่รอบบิลแล้วค่ะ ตอนนี้เรารับสายแค่วันละครั้ง ช่วงเย็นเท่านั้น(แต่มีมิสคอลทั้งวัน) เหมือนจะทำให้เค้ารู้ว่าถ้าจะติดต่อเราเราจะคุยได้เฉพาะตอนเย็นนะ ประมาณนี้ค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91880 โดย jackTs

.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=20#90423

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91887 โดย Tumaung
ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศค่ะ

ที่สุดก็เป็นตามคำลำลื่อ Umay+ โทรเข้าเบอร์คุณแม่ จนได้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91888 โดย consai

Tumaung เขียน:

consai เขียน:

หยุดไปกี่รอบบิลแล้วค่ะ ตอนนี้เรารับสายแค่วันละครั้ง ช่วงเย็นเท่านั้น(แต่มีมิสคอลทั้งวัน) เหมือนจะทำให้เค้ารู้ว่าถ้าจะติดต่อเราเราจะคุยได้เฉพาะตอนเย็นนะ ประมาณนี้ค่ะ

หยุดครบ 3 รอบบิล เมื่อวันที่ 2/1/60 ครับ วันนี้ก็ยังเงียบอยู่

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92008 โดย Tumaung
ทำไมวันนี้เจ้าหนี้ทั้งหลายโทรมา 5 วิ แล้ววาง งงมาก ใครโดนเหมือนกันบ้างคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92058 โดย Rider V1

Tumaung เขียน: ทำไมวันนี้เจ้าหนี้ทั้งหลายโทรมา 5 วิ แล้ววาง งงมาก ใครโดนเหมือนกันบ้างคะ

อย่่ากังวลครับ รอลุ้นหลังจากเดือนที่สามไปแล้ว บางเจ้าเดี่ยวนี้ฟ้องเร็วหาข้อมูลให้ดีครับ(แต่หลังจากได้รับหมายศาลก็มีเวลาอีกประมาณ 3เดือนกว่าจะขึ้นศาลถ้าขอเลื่อนนัดในการไปศาลครั้งแรกก็ได้อีก 1ถึง2เดือน รอคำพิพากษาอีก 1ถึง3 เดือน รวม 5 ถึง 8 เดือนในกระบวนการของศาล โดยไม่สู้คดี แต่ถ้าสู้คดี ก็ได้วลาเพิ่มอีก ประมาณ 2 เดือน) ^^ ^^
ตอนนี้ก็วางแผนเก็บเงินให้ดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92080 โดย Tumaung

Rider V1 เขียน:

Tumaung เขียน: ทำไมวันนี้เจ้าหนี้ทั้งหลายโทรมา 5 วิ แล้ววาง งงมาก ใครโดนเหมือนกันบ้างคะ

อย่่ากังวลครับ รอลุ้นหลังจากเดือนที่สามไปแล้ว บางเจ้าเดี่ยวนี้ฟ้องเร็วหาข้อมูลให้ดีครับ(แต่หลังจากได้รับหมายศาลก็มีเวลาอีกประมาณ 3เดือนกว่าจะขึ้นศาลถ้าขอเลื่อนนัดในการไปศาลครั้งแรกก็ได้อีก 1ถึง2เดือน รอคำพิพากษาอีก 1ถึง3 เดือน รวม 5 ถึง 8 เดือนในกระบวนการของศาล โดยไม่สู้คดี แต่ถ้าสู้คดี ก็ได้วลาเพิ่มอีก ประมาณ 2 เดือน) ^^ ^^
ตอนนี้ก็วางแผนเก็บเงินให้ดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆๆ

ทำไมฟ้องเร็วจังค่ะ มีเจ้าไหนบ้างคะ ขอเป็นแนวทางหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.670 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena