มือใหม่หยุดจ่าย เพื่ออนาคต ขอคำแนะนำจากทุกคนด้วยนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100362 โดย เหมียวยิ้มสู้
umay หยุดจ่ายมาครบปี ค่ะ ลดจาก 80000 เหลือ 40000 ให้จ่ายรอบเดียวเราเลยยังไม่ตกลง ก่อนหน้านี้ทาง umay ก็ให้จ่ายหยอดไปเรื่อยๆแต่เราไม่ยอมจ่ายค่ะ
เลยมีหมายศาลมาแล้วค่ะ ให้ไปขึ้นอาทิตย์หน้า จะทำยังไงต่อดีคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ (o_O) (o_O)

ต้องจ้างทนายอะไรยังไงมั้ยคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ คือเราไม่มีเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100363 โดย เหมียวยิ้มสู้

phaitoon เขียน: มาอัพดทข้อมูล 22/06/60 เวลา 16:30 น. ศาลนัดครั้งแรก (บัตรกรุงไทย) นั่งรอพักนึงทนายกรุงไทยก็เรียกเข้าห้องที่ศาลเพื่อไกล่เกลี่ย (ผู้ที่โดนกรุงไทยฟ้อง 7-8 คน) ผมเลยบอกทางทนายกรุงไทยว่า ผมมีหนี้หลายตัวจ่อฟ้อง ขอให้เขาทำเรื่องอายัดเงินเดือน (ยื่นเอกสารให้ดู) ทนายเขาก็ยืนข้อเสนอหลาย ๆ อย่าง เช่น คิดดอกแค่ 10% น๊า ฯลฯ แต่ผมยืนยันให้อายัดเงินเดือน ทางทนายเลยแจ้งว่าจะส่งเรื่องตามขั้นตอน ตอนนี้ก็รอหมายศาลต่อ ระหว่างรอก็เก็บเงินเพื่อไว้ H/C สู้ ๆ นะครับทุกท่าน :สู้ๆ:

สู้ๆนะคะพี่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100365 โดย jackTs

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: มีหมายศาลมาแล้วค่ะ ให้ไปขึ้นอาทิตย์หน้า จะทำยังไงต่อดีคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ต้องจ้างทนายอะไรยังไงมั้ยคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ คือเราไม่มีเลยค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: เหมียวยิ้มสู้

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100874 โดย เหมียวยิ้มสู้
วันนี้ไปขึ้นศาลยูเมะค่ะ เป็นกำลังใจให้ด้วย แล้วจะมาแขร์ให้ฟังนะคะ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100884 โดย number

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: วันนี้ไปขึ้นศาลยูเมะค่ะ เป็นกำลังใจให้ด้วย แล้วจะมาแขร์ให้ฟังนะคะ

เป็นยังไงบ้างค่ะคุณเหมียวยิ้มสู้ ผ่านไปด้วยดีมั่ย

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110871 โดย phaitoon
ขอขอบคุณทีมงาน ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ตอนนี้ผมเป็นไทแล้ว ดีใจมากและขอบอกว่าแนวทางที่ชมรมนี้แนะนำทำได้จริง (และมีวิธีบางอย่างที่เพื่อนๆ ต้องสังเกตดี ๆ ต้องพลิกแพลงบอกตรงนี้ไม่ได้ครับ การเจราจา จังหวะ และโอกาส จะมีเสมอ) ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อน ๆ พี่ น้อง ๆ ทุกท่าน อีกอย่าง หนึ่งผมเชื่อลึก ๆ ว่าการทำบุญกับพ่อ แม่ ตามกำลังของเรา การภาวนาคาถาเงินล้านตอนทำทาน จะเป็นส่วนเสริมกำลังใจที่ดี รักชมรมนี้มาก ๆ ขอให้อยู่เคียงข้างพวกเราตลอดไปนะครับ

:love: :love: :love: :bye:

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110877 โดย jae202516
ประสบการกับCity ยอดหนี้ 310000ลดเหลือ 2 แสน ขอปิดส่วนลดพอรับได้ประมาร 30% ผ่อน 12 เดือนเดือนละ 7000เดือนสุดท้าย 123000 ซึ่งหนักอยุ่ไม่รู้ว่าจะมีเงินปิดหรือป่าว แต่เจ้าหน้าทีก่อนหน้านี้แจ้งว่าถ้าไม่ไหวอาจจขอผ่อนผันได้อีก ในเดือนสุดท้ายคะ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111027 โดย BKANOKTHORN

เหมียวยิ้มสู้ เขียน: Umay+ นี่สุดยอดจริงๆค่ะ โทรวันแรก ชั่วโมงละครั้งเลย :No:

ยูเมะนี่ขยันมากค่ะเรื่องการโทร โทรมาทุกวัน ถ้าไม่รับสาย จะโทรมาทุกชม.วันนึงก็เป็นสิบๆสาย แค่นั้นยังไม่สาแก่ใจเธอ ยังมีการโทรมาที่บริษัท โทรหาคนที่เราให้ชื่ออ้างอิงไว้ จนทางนั้นเค้ารำคาญ ต่อให้เรารับสายก็เถอะ ขนาดเราบอกว่ายังไม่มี เธอก็จะระบุมาว่า จะต้องไปจ่ายตอนเที่ยงวันนี้นะ บ่าย 3 วันนี้นะ บลาๆๆ หลังจากเวลาที่เธอกำหนดมาถึง พอเธอไม่เห็นเงินเข้า เท่านั้นแหละ เสียงกริ่งโทรศัพท์นี่ ดังสนุกสนานเลยจร้า:No:

เพิ่งจะหยุดจ่ายมาแค่ 10 วันเอง :เฮ้อ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.441 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena