แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93758 โดย consai

Kigyakuza เขียน: ยินดีด้วยนะคะ สู้กันต่อไปหนทางอีกหลายพันลี้ (สำหรับดิฉัน) เห้อ!!!

ขอบคุณครับ เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #93818 โดย consai
อัพเดท 17/4/60

เทสโก้โทรมาขอให้จ่ายเข้าไปก่อน เพื่อรักษาบัญชี ผมบอกว่า รวมเงินไปปิดหนี้กรุงศรีเครดิตหมดแล้ว

เจ้าหน้าที่บอกว่าจะติดต่อใหม่อีกครั้ง ช่วงปลายเดือน เผื่อว่าจะจ่ายเข้าไปได้สัก 1 งวด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #93848 โดย Gogogo
สุ้ไปพร้อมๆกันค่ะ หยุดจ่ายเมื่อต้นปี โทรมากันตลอดค่ะ ก้อตอบไปว่ายังไม่มีจ่ายจริงๆ และยังไม่สนใจประนอมหนี้

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94270 โดย consai

Gogogo เขียน: สุ้ไปพร้อมๆกันค่ะ หยุดจ่ายเมื่อต้นปี โทรมากันตลอดค่ะ ก้อตอบไปว่ายังไม่มีจ่ายจริงๆ และยังไม่สนใจประนอมหนี้

ขอบคุณครับ คงจะผ่านช่วงที่โดนโทรจิกมาแล้วใช่มั้ย สู้ต่อไปครับ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94272 โดย consai
อัพเดท 5/5/60

-ยูเมะพลัส หลังจากหายไปนานมากกกกกก จนเกือบลืมไปแล้วว่ายังติดค้างกันอยู่ อิอิอิ

วันนี้โทรมาพูดคุยด้วยถ้อยคำที่สุภาพมากๆ แจ้งว่ายอดพุ่งไป 94k แล้ว :sweat:

พร้อมทั้งสอบถามว่าจะปิดบัญชีหรือจ่ายเพื่อเดินบัญชีได้หรือไม่ เพราะพ้นรอบบิลนี้ไป

จะต้องเข้าสู่ขั้นตอนพิจารณาส่งฟ้องแล้ว :upset:

ผมเลยถามกลับไปว่า ถ้าจะปิดบัญชีจะต้องจ่ายยอดเดียวหรือผ่อน

เจ้าหน้าที่ตอบว่า ปิดจบงวดเดียวเท่านั้น

จากนั้นเจ้าหน้าที่รุกต่อว่า ลูกค้ามีเงินอยู่เท่าไหร่หรืออยากปิดที่ยอดเท่าไหร่

ผมเลยตอบไปว่า มากที่สุดที่คิดว่าจะหามาได้คือ 20k

เจ้าหน้าที่คงตกใจว่าทำไมยอดต่ำจัง แต่ก็จะรับไปขอให้ ได้หรือไม่ได้จะโทรมาแจ้ง 6/5/60

พร้อมทั้งให้ผมแจ้งข้อมูลว่า ยังมีหนี้ค้างอยู่กี่สถาบัน และยอดเท่าไหร่

ผมก็ให้ข้อมูลไปทั้งหมดตามความเป็นจริง และที่ขอยอดไปเท่านั้นก็เพราะว่าจะสามารถ

หามาได้เท่านี้จริงๆ เดิมทีก็มีอีก 2 บัตร พยายามเสนอยอดปิดบัญชีราวๆ 20k เหมือนกันครับ

แต่ยอดหนี้ไม่สูงเท่ายูเมะ ลุ้นว่าจะได้หรือไม่ ถ้าได้จะโล่งมากเลยครับ เพราะยูเมะเป็นหนี้

ก้อนใหญ่ที่สุดในบรรดาที่เหลืออยู่ทั้งหมด

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94274 โดย Kigyakuza
มาเก็บเกี่ยวประสบการณ์ค่ะ หยุดครบ3รอบบิลเก็บเงินไม่ได้เลย เห่อๆ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94278 โดย AlexanderErk

bermuda เขียน: ตาม พรบ การทวงหนี้ครับ
ติดต่อในวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 8.00-20.00 น. และในวันหยุดราชการ เวลา 8.00-18.00 น. หากฝ่าฝืนจะถูกสั่งระงับการดำเนินการ และหากยังฝ่าฝืนซ้ำจะถูกโทษปรับไม่เกิน 100,000 บาท

อยากรู้ว่าจะแจ้งได้ที่ไหนบ้างครับ เห็นทั้ง อีอ้อน ยูเมะ ชอบโทรมาตลอด เสาร์ อาทิตย์ วันหยุดก็โทรมา อยากแจ้งเรื่องร้องเรียนมากๆ

มาหาอ่าน aeon ไม่มีเล่าถึง แสดงว่าไม่ค่อยโทรมาทวง
ยูเมะ ผมนี่ กดไม่ลงจริงๆ ครึ่งปีแล้ว ยอดไปสี่หมื่นกว่าจากเงินที่เป็นหนี้ สามหมื่นสี่ เอ้าๆ ไม่ลดก็ไม่ลด รอไป

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94285 โดย s.chalitta

Sutisa7420 เขียน: เจ้ายูเมะนี่ ยอมรับเลยค่ะ จิกๆๆๆ หนักมากค่ะ
หยุดจ่ายตั้งแต่ 27/10 โทรตามตั้งแต่วันที่ 28/10 จนถึงวันนี้ยังไม่เลิกโทร
แถมโทรสามเวลาเลยนะค่ะ เช้าโทร บ่ายโทร เย็นโทร ก็รับตลอดค่ะ
แต่ช่วงเย็นอาจจะไม่ค่อยได้รับเพราะต้องทำงาน
ส่วนอิออน แรกๆ โทรมาบ่อย แต่ไม่ถึงขึ้นจิกค่ะ โทรวันละครั้ง หรือสองสามวันที
นี่เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว เริ่มห่าง ๆ โทรมาค่ะ
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

จริงๆค่ะ เพิ่งจะหยุดเดือนแรก พระเจ้าโทรวันละ 4-5ครั้ง สุดจริงๆ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94288 โดย consai
ตั้งแต่ผ่านเดือนที่ 4 มาได้ โทรน้อยมากๆ สัปดาห์ละครั้งยังไม่โทรเลย

สู้ๆครับ ผ่าน 3-4 เดือนแรกไปจะสบายหู

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94289 โดย consai

Kigyakuza เขียน: มาเก็บเกี่ยวประสบการณ์ค่ะ หยุดครบ3รอบบิลเก็บเงินไม่ได้เลย เห่อๆ

5 เดือน ผมปิดได้แค่ 1 บัตร เท่านั้นเอง สู้ๆครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94318 โดย consai
อัพเดท 9/5/60

ยูเมะโทรมาตามที่นัดกันไว้จริงๆครับ พร้อมกับแจ้งว่า ลดให้ต่ำสุด 35k จ่ายงวดเดียว (ขอไป 20k)

จากยอด 94xxx สรุปลดไปห้าหมื่นกว่าบาท ถามว่าเยอะมั้ย ก็เยอะนะครับ แต่ประเด็นคือ

ตอนนี้ยังไม่มีเงิน !!!

เจ้าหน้าที่เลยบอกเหตุผลว่า ที่ได้เท่านี้เพราะความน่าเชื่อถือของเราน้อย เนื่องจากไม่มีเงินในมือ

อย่างไรก็ตาม แม้จะไม่ได้ยอดตามที่ขอ เจ้าหน้าที่บอกว่า พยายามต่อรองให้ถึงที่สุดแล้ว

ครบกำหนดจ่ายคือช่วงปลายเดือน ยังไงจะโทรมาสอบถามอีกครั้ง

สรุป ได้ส่วนลดดี แต่เงินไม่มีจ่าย
:say: :say: :say:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94319 โดย daybearing
ขอสอบถามหน่อยครับ FC หยุดกี่เดือนถึงได้ส่วนลดผมหยุดจะเข้ารอบบิลที่ 3 เเล้วเจ้าหน้าที่เริ่มพูดไม่ดีเเล้วครับเเต่ยังไม่ชวนประนอมหนี้

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94330 โดย consai

daybearing เขียน: ขอสอบถามหน่อยครับ FC หยุดกี่เดือนถึงได้ส่วนลดผมหยุดจะเข้ารอบบิลที่ 3 เเล้วเจ้าหน้าที่เริ่มพูดไม่ดีเเล้วครับเเต่ยังไม่ชวนประนอมหนี้

น่าจะประมาณเดือนที่ 6-7 ครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94757 โดย consai
อัพเดท 31/5/60

ช่วงนี้มีหลายบัตรโทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี

เทสโก้ 38xxx ปิดงวดเดียว 20000 หรือ 4000 x 5 งวด

พาวเวอร์บาย 35xxx ปิดงวดเดียว 20000 หรือ 2200 x 10 งวด

ยูเมะ 95xxx ปิดงวดเดียว 35000

อยากปิดมากกกก แต่ยังเก็บเงินไม่ได้ เครียดดดดดดด

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94758 โดย babe

consai เขียน: อัพเดท 31/5/60

ช่วงนี้มีหลายบัตรโทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี

เทสโก้ 38xxx ปิดงวดเดียว 20000 หรือ 4000 x 5 งวด

พาวเวอร์บาย 35xxx ปิดงวดเดียว 20000 หรือ 2200 x 10 งวด

อยากปิดมากกกก แต่ยังเก็บเงินไม่ได้ เครียดดดดดดด

เดี๋ยวก้ปิดได้อีกค่ะ ไม่นาน สู้ๆ ค่ะ สักวันเราก็จะหมดหนี้กันค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94777 โดย consai

babe เขียน:

consai เขียน: อัพเดท 31/5/60

เดี๋ยวก้ปิดได้อีกค่ะ ไม่นาน สู้ๆ ค่ะ สักวันเราก็จะหมดหนี้กันค่ะ

เข้าเดือนที่ 7 แล้วนะครับ ใกล้ส่งฟ้องเต็มที

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94878 โดย consai
อัพเดท 5/6/60

และแล้วก็ปิดจบไปอีก 1 ราย เป็นยอดที่สูงที่สุด ยอดหยุด 83xxx หยุดไปประมาณ 7 เดือน

ยอดพุ่งไป 94346 บาท โทรมาตอนประมาณ 9 โมงเช้า เสนอมา 35000 บาท

ปิดยอดวันนี้ (2 มิ.ย. 60) หาทันมั้ย ผมเลยบอกว่า เงินจะได้หลังวันที่ 2 คงปิดที่ยอด 35000 ไม่ได้

จากนั้น เจ้าหน้าที่เลยถามว่าต่อ แล้วที่เคยบอกว่า จะปิดที่ 20000 ลูกค้ามีเงินอยู่ใช่มั้ย

ผมเลยตอบไปทันทีว่า ไม่ต้องรอ จ่ายได้เลย

แล้วพนักงานก็แจ้งว่า ถ้าลูกค้ามีเงินพร้อมปิดจบวันนี้ จะไปคุยกับหัวหน้าให้

พร้อมทั้งให้แจ้งภาระหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด ผมก็แจ้งไป 3 บัตร ยอดแสนกว่าบาท

พอได้ข้อมูล พนักงานก็บอกว่าจะไปขอหัวหน้าให้ แล้วจะโทรมาแจ้งผลการพิจารณา

ภายใน 30 นาที

ประมาณ 10 โมง พนักงานโทรมาแจ้งว่า ยอดปิดบัญชี 20000 ได้รับการอนุมัติแล้วนะคะ

ลูกค้าสามารถไปรับเอกสารที่สาขาและชำระปิดบัญชีได้เลย

หลังจากนั้นผมรีบโทรบอกแฟน โอนเงินไปให้จ่ายช่วงเย็น เนื่องจากวันนั้นผมต้องเดินทาง

ไปต่างจังหวัด

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%

เป็นลูกค้าชั้นดีมาเกือบ 5 ปี หมดภาระซะที

และวันนี้ (5/6/60) ได้รับหนังสือปิดบัญชีเรียบร้อย

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94883 โดย jackTs

consai เขียน: อัพเดท 5/6/60

และแล้วก็ปิดจบไปอีก 1 ราย เป็นยอดที่สูงที่สุด ยอดหยุด 83xxx หยุดไปประมาณ 7 เดือน

ยอดพุ่งไป 94346 บาท โทรมาตอนประมาณ 9 โมงเช้า เสนอมา 35000 บาท

ปิดยอดวันนี้ (2 มิ.ย. 60) หาทันมั้ย ผมเลยบอกว่า เงินจะได้หลังวันที่ 2 คงปิดที่ยอด 35000 ไม่ได้

จากนั้น เจ้าหน้าที่เลยถามว่าต่อ แล้วที่เคยบอกว่า จะปิดที่ 20000 ลูกค้ามีเงินอยู่ใช่มั้ย

ผมเลยตอบไปทันทีว่า ไม่ต้องรอ จ่ายได้เลย

แล้วพนักงานก็แจ้งว่า ถ้าลูกค้ามีเงินพร้อมปิดจบวันนี้ จะไปคุยกับหัวหน้าให้

พร้อมทั้งให้แจ้งภาระหนี้ที่มีอยู่ทั้งหมด ผมก็แจ้งไป 3 บัตร ยอดแสนกว่าบาท

พอได้ข้อมูล พนักงานก็บอกว่าจะไปขอหัวหน้าให้ แล้วจะโทรมาแจ้งผลการพิจารณา

ประมาณ 10 โมง พนักงานโทรมาแจ้งว่า ยอดปิดบัญชี 20000 ได้รับการอนุมัติแล้วนะคะ

ลูกค้าสามารถไปรับเอกสารที่สาขาและชำระปิดบัญชีได้เลย

หลังจากนั้นผมรีบโทรบอกแฟน โอนเงินไปให้จ่ายช่วงเย็น เนื่องจากวันนั้นผมต้องเดินทาง

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%

เป็นลูกค้าชั้นดีมาเกือบ 5 ปี หมดภาระซะที

และวันนี้ (5/6/60) ได้รับหนังสือปิดบัญชีเรียบร้อย

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94886 โดย gogocrayfish
สุดยอดครับ โชคดีมากๆ

ผมมาตามอ่านของ FC ครับ อยากรู้ว่าจะฟ้องช้าเร็วแค่ไหน

เนื่องจากเป็นหนี้ก้อนใหญ่ที่สุดของผม ยอดกู้ 91K

ยินดีด้วยครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94904 โดย consai

นกกระจอกเทศ เขียน:

consai เขียน: อัพเดท 5/6/60

ขอบคุณครับคุณนกกระจอกเทศ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.739 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena