แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92111 โดย consai

Hippocrite เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ เดี๋ยวมันก็จะผ่านไป
เก็บเงินๆ สู้ๆ (^_-)

ขอบคุณครับ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92128 โดย consai
อัพเดท 24/1/60

-เทสโก้ และ FC เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว รบกวนชำระเข้าไปก่อน 1 งวด
เพื่อรักษาบัญชี ก่อนวางสาย บอกว่าช่วงสิ้นเดือนลองพยายามดูอีกที จากนั้นก็วางสายไปครับ

ปล.เจ้าหน้าที่พูดจาสุภาพมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92145 โดย consai
อัพเดท 25/1/60

-กรุงศรีเครดิต วันนี้ใช้เบอร์ 02-xxxxxxx โทรมา เป็นเจ้าหน้าที่ผู้หญิงครับ

จนท.-ขอเรียนสายคุณ consai ค่ะ

me- พูดสายครับ

จนท.-คุณ consai คะ บัญชีค้าง 3 เดือนแล้ว บัตรถูกยกเลิก ยอดทั้งหมด 28xxx บาท
คุณลูกค้าสามารถเคลียร์ให้ก่อนได้ 1 งวดมั้ยคะ

me-ไม่สะดวกจ่ายครับ

จนท.-คุณลูกค้าจะจ่ายได้ตอนไหนคะ ต้องรอให้ฟ้องก่อนแล้วค่อยจ่ายหรือไง แล้วตอนนี้มีที่ไหนฟ้องหรือยังคะ

me-ยังไม่มีครับ

จนท.-แล้วจะให้ทางธนาคารช่วยอะไร ยังไงคะ ยังไงคุณก็ต้องจ่ายยอดหนี้เต็มจำนวน หรือจะให้ส่งเรื่องตามระบบคะ

me-รบกวนส่งเรื่องตามระบบนะครับ

จนท.-เคยเสนอปรับโครงสร้างหนี้ แล้วทำไมลูกค้าไม่สนใจทำคะ จ่ายเดือนละไม่กี่บาทเอง

me-ไม่สนใจเพราะสัญญานานเกินไป กลัวจ่ายไม่ไหวครับ เสนอมาหลายบัตร แต่ก็ไม่ได้ทำแม้แต่บัตรเดียว

จนท.-ลูกค้าอยู่ จังหวัด xxx เหรอคะ

me-ป่าวครับ ย้ายมาอยู่ที่ xxx

จนท.-ลูกค้ายังทำงานอยู่หรือเปล่าคะ ที่ไหน

me-ทำอยู่ที่ xxx ครับ

จนท.-ลูกค้ายังทำงาน ยังมีรายได้ ยังไงก็ต้องจ่ายนะคะ ถึงแม้ยอดจะไม่เยอะ ถ้าไม่จ่ายเข้ามา
ลูกค้าจะเสียประวัตินะคะ

me-ครับ ส่งเรื่องตามระบบเลยนะครับ

......

วันนี้กรุงศรีเครดิต รุกหนักมากครับ เริ่มพูดจาไม่ดี เห็นยอดไม่เยอะ กะว่าจะเจรจาปิด
แต่ว่าทวงแบบนี้ ต่อคิวหลังสุดเลยนะครับ !!!
:wake: :wake: :wake:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92146 โดย Witsusu

consai เขียน: อัพเดท 25/1/60

-กรุงศรีเครดิต วันนี้ใช้เบอร์ 02-xxxxxxx โทรมา เป็นเจ้าหน้าที่ผู้หญิงครับ

จนท.-คุณ consai คะ บัญชีค้าง 3 เดือนแล้ว บัตรถูกยกเลิก ยอดทั้งหมด 28xxx บาท
คุณลูกค้าสามารถเคลียร์ให้ก่อนได้ 1 งวดมั้ยคะ

จนท.-คุณลูกค้าจะจ่ายได้ตอนไหนคะ ต้องรอให้ฟ้องก่อนแล้วค่อยจ่ายหรือไง แล้วตอนนี้มีที่ไหนฟ้องหรือยังคะ

จนท.-แล้วจะให้ทางธนาคารช่วยอะไร ยังไงคะ ยังไงคุณก็ต้องจ่ายยอดหนี้เต็มจำนวน หรือจะให้ส่งเรื่องตามระบบคะ

me-รบกวนส่งเรื่องตามระบบนะครับ

จนท.-เคยเสนอปรับโครงสร้างหนี้ แล้วทำไมลูกค้าไม่สนใจทำคะ จ่ายเดือนละไม่กี่บาทเอง

me-ไม่สนใจเพราะสัญญานานเกินไป กลัวจ่ายไม่ไหวครับ เสนอมาหลายบัตร แต่ก็ไม่ได้ทำแม้แต่บัตรเดียว

จนท.-ลูกค้าอยู่ จังหวัด xxx เหรอคะ

จนท.-ลูกค้ายังทำงานอยู่หรือเปล่าคะ ที่ไหน

จนท.-ลูกค้ายังทำงาน ยังมีรายได้ ยังไงก็ต้องจ่ายนะคะ ถึงแม้ยอดจะไม่เยอะ ถ้าไม่จ่ายเข้ามา

me-ครับ ส่งเรื่องตามระบบเลยนะครับ

......

วันนี้กรุงศรีเครดิต รุกหนักมากครับ เริ่มพูดจาไม่ดี เห็นยอดไม่เยอะ กะว่าจะเจรจาปิด
แต่ว่าทวงแบบนี้ ต่อคิวหลังสุดเลยนะครับ !!!

สู้ๆ นะครับ แรก ๆจะเป็นประมาณนี้ละครับ ผ่าน 4 รอบบิลไปจะเริ่ม โทรน้อยละ เดือน 1-2ครั้ง
นี้เพิ่งได้ส่วนลดมาครับ กับทางบัตรกรุงศรี เข้ารอบบิลที่ 7 ครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92150 โดย consai

Witsusu เขียน:

consai เขียน: อัพเดท 25/1/60

......

สู้ๆ นะครับ แรก ๆจะเป็นประมาณนี้ละครับ ผ่าน 4 รอบบิลไปจะเริ่ม โทรน้อยละ เดือน 1-2ครั้ง
นี้เพิ่งได้ส่วนลดมาครับ กับทางบัตรกรุงศรี เข้ารอบบิลที่ 7 ครับ

ขอบคุณครับ ได้ส่วนลดประมาณกี่ % ครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92166 โดย consai
อัพเดท 26/1/60

- พาวเวอร์บาย และ FC เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ให้จ่ายเข้าไป 1 งวด ภายวันพรุ่งนี้
หลังจากนี้จะส่งสำนักงานกฎหมายด้านนอกแล้ว

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92217 โดย Janenisa
เป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆ ของเราหยุดได้1รอบบิลล่ะค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92234 โดย เหมียวยิ้มสู้
Replied by เหมียวยิ้มสู้ on topic แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

consai เขียน: อัพเดท 26/1/60

- พาวเวอร์บาย และ FC เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว ให้จ่ายเข้าไป 1 งวด ภายวันพรุ่งนี้
หลังจากนี้จะส่งสำนักงานกฎหมายด้านนอกแล้ว

FC เข้ารอบบิลที่ 3 โทรมาเหมือนกันค่ะ แต่เหมือนจะโทรมาอีกทีตอนเงินออก
ตอนเงินออกถ้าโทรมาจะรับมือกันคุณเจ้าหนี้ต่างๆ ยังไงดีคะ เพราะเขาคงรู้อยู่แล้วว่าเรามีเงินอยู่ในมือแน่ๆ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92268 โดย consai

เหมียวยิ้มสู้ เขียน:

FC เข้ารอบบิลที่ 3 โทรมาเหมือนกันค่ะ แต่เหมือนจะโทรมาอีกทีตอนเงินออก
ตอนเงินออกถ้าโทรมาจะรับมือกันคุณเจ้าหนี้ต่างๆ ยังไงดีคะ เพราะเขาคงรู้อยู่แล้วว่าเรามีเงินอยู่ในมือแน่ๆ

ก็บอกว่าต้องเอาไปจ่ายค่าอื่นๆ ที่จำเป็น เช่น ค่ารักษาพยาบาล ค่าซ่อมรถ ค่าเทอมลูก จ่ายหนี้แทนเพื่อนที่กู้สหกรณ์เพราะเป็นเราคนค้ำประกัน ฯลฯ

:laughing: :laughing: :laughing:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92270 โดย เหมียวยิ้มสู้
Replied by เหมียวยิ้มสู้ on topic แล้ววันที่หยุดจ่ายก็มาถึง

consai เขียน:

เหมียวยิ้มสู้ เขียน:

ก็บอกว่าต้องเอาไปจ่ายค่าอื่นๆ ที่จำเป็น เช่น ค่ารักษาพยาบาล ค่าซ่อมรถ ค่าเทอมลูก จ่ายหนี้แทนเพื่อนที่กู้สหกรณ์เพราะเป็นเราคนค้ำประกัน ฯลฯ

:laughing: :laughing: :laughing:

ขอบคุณค่ะ คงต้องจัดไปตามนั้น

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92356 โดย consai
อัพเดท

-กรุงศรี กับ พาวเวอร์บาย ยกเลิกบัตรไปเรียบร้อยแล้ว หลังหยุดไป 3 รอบ ส่งเรื่องให้สำนักกฎหมายด้านนอกดำเนินการ

-เทสโก้ กับ FC ยังโทรมาแจ้งให้ไปจ่ายเข้าไปก่อนบัตรจะถูกยกเลิก

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92568 โดย consai
อัพเดท 14/2/60

FC/พาวเวอร์บาย/กรุงศรีเครดิต/เทสโก้ ทุกบัตรถูกยกเลิก และส่งออกสำนักงานกฎหมายด้านนอกเรียบร้อยแล้วครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92884 โดย consai
อัพเดท 1/3/60

เข้าสู่รอบบิลที่ 5 บัตรในเครือกรุงศรีถูกส่งออกให้สำนักกฎหมายเรียบร้อยแล้ว

ล่าสุดเมื่อวานนี้ กรุงศรีเครดิต ที่เคยบอกว่าพูดจาไม่ค่อยดี เสนอมา 2 แบบคือ

1.ปิดบัญชีแบบมีส่วนลด 18,000 จากยอด 29,XXX

2.ถ้าไม่มีเงินก้อน ให้จ่ายเพื่อเดือนบัญชี 1 - 2 งวด เหลือเท่าไหร่ค่อยไปขอส่วนลดปิดบัญชี

ผมเลยยืนยันว่าต้องการปิดบัญชี แต่ยอด 18,000 ยังสูงไป ขอลดลงอีกหน่อย

เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า ลดให้เต็มที่ 17,000 สำหรับรอบบัญชีนี้ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะได้หรือไม่

ต้องไปขอหัวหน้าก่อน จะโทรมาแจ้งอีกทีวันศุกร์ (3 มี.ค.60)

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93362 โดย consai
อัพเดท 22/3/60

เข้ารอบบิลที่ 5 แล้ว ล่าสุดกรุงศรีเครดิต โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ เลยบอกว่าเคยมีเจ้าหน้าที่เคยเสนอส่วนลดปิด

บัญชีให้ 17000 บอกว่าจะติดต่อกลับมาตั้งแต่วันที่ 3 มี.ค.60 จนตอนนี้ (22 มี.ค.60) ยังไม่ติดต่อกลับ

เจ้าหน้าที่เลยเสนอ 2 ทางเลือกคือ

1) 17000 ผ่อน 3 งวด

2) 16000 จ่ายงวดเดียว

สรุปขอปิดที่ยอด 16000 จาก 29xxx ได้ส่วนลดประมาณ 40% รอเอกสารปิดจบวันนี้

จ่ายภายในวันที่ 10 เม.ย. 60

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93390 โดย consai
24/3/60

ได้รับใบเสนอปิดจบของกรุงศรีเครดิตแล้วครับ

ยอด 30,254.02 บาท ค้างประมาณ 130 วัน

จ่ายงวดเดียว 16,000 บาท ภายในวันที่ 10 เม.ย. 2560

กำลังจะปิดบัตรแรกได้แล้ว ขอบคุณชมรมนี้ครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93399 โดย Hippocrite

consai เขียน: 24/3/60

ได้รับใบเสนอปิดจบของกรุงศรีเครดิตแล้วครับ

ยอด 30,254.02 บาท ค้างประมาณ 130 วัน

จ่ายงวดเดียว 16,000 บาท ภายในวันที่ 10 เม.ย. 2560

กำลังจะปิดบัตรแรกได้แล้ว ขอบคุณชมรมนี้ครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ถือว่าลดเยอะนะครับ สำหรับค่ายนี้ (^_-)

ยินดีด้วยครับ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93443 โดย consai
ขอบคุณครับ ได้ส่วนลดประมาณ 47% ใจจริงอยากต่อรองให้ได้ประมาณ 50%

เท่านี้ก็พอใจแล้วครับ อิอิ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93454 โดย Hippocrite
โหย 47% ก็เกือบครึ่งละครับ

ของผมมันลดให้ไม่ถึง 40% ด้วยซ้ำ จากยอดหนี้รวมดอกเบี้ยที่มันคิดเองเออเองนะครับ T_T

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93743 โดย consai
อัพเดท

9/4/60 ปิดบัญชีกรุงศรีเครดิตเรียบร้อยแล้วจากยอด 30254.02 ปิดที่ยอด 16000 บาท

เช้านี้ (10/4/60) เจ้าหน้าที่โทรมาถามว่าจะชำระช่วงไหนคะ เลยตอบไปว่าจ่ายตั้งแต่เมื่อวาน

เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าหลังจากนี้ 30 วัน จะมีหนังสือยืนยันภาระหนี้ 0 บาท

หลังจากนั้น 15 วัน จะมีหนังสือยืนยันการปิดบัญชี

สรุป จบไปอีก 1 ราย เก็บเงินต่อไป

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93749 โดย Kigyakuza
ยินดีด้วยนะคะ สู้กันต่อไปหนทางอีกหลายพันลี้ (สำหรับดิฉัน) เห้อ!!!

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.722 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena