อีกนิดเดียวก็จะเป็นไทยแล้วค่ะ หลังจากทนทุกข์มานาน (เฟิร์สช้อย,อิออน,หรอมิตร)

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91792 โดย ching100

jackaew เขียน: วันนี้ 4/1/60

เฟริสช้อยโทรมาแจ้งว่า จะดำเนินตามระบบแล้วนะคะ เนื่องจากคุณไม่สามารถชำระยอดเข้ามาได้เลย ทั้งให้จ่ายขั้นต่ำ ทั้งเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ทั้งเสนอส่วนลด

อิออน ส่งแต่ จม.มาค่ะ แจ้งให้ติดต่อชำระหนี้ค่ะ

พรอมิตร เงียบกริบค่ะ

ตัวแรกเค้าจะฟ้อวเร็วหน่อยครับ หากเทียบกับตัวอื่นๆ จากที่อ่านของหลายๆทานมา ถ้ามีเงินเก็บได้แล้วก็ขอ HC เลยครับ ระหว่างนั้น แต่ถ้าจะฟ้องก็ปล่อยไปครับ ไปเจรจากับศาลผ่อนจ่ายเอาครับ

ตัวที่สองน่าจะคล้ายๆกันครับ

ตัวที่สาม มีส่วนลดช่วง 3-4 เดือนผ่านไป 20% มั้งครับ แต่ผ่อนจ่ายได้ครับ

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92738 โดย jackaew
อับเดตค่ะ หลังจากที่ห่างหายไปนาน

เฟริสช้อย ตอนนี้ไม่ค่ายโทรมาแล้วค่ะ เราแจ้งไปว่าขอเวลา 3 เดือน จะปิดยอดค่ะ

อิออน เพิ่งโทรมาเมื่อวาน แจ้งว่าให้จ่ายยอด 220 บาทเข้าไปก่อน เพราะว่าคุณไม่ได้จ่ายมา 4 รอบบิลแล้ว

พรอมมิตร เงียยบกริบค่ะ ส่งแต่เอกสารทวงหนี้สีเหลืองมา แต่ดอกเบี้ยโหดมาก จาก 72000 ตอนนี้ 89000 แล้วค่ะ 4 เดือนเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92854 โดย jackaew
อับเดตค่ะ

เมื่อวาน เฟริสช้อยโทรมาเสนอส่วนลดค่ะ 65,000 ยอดฟุ้งไป 72,126 เสนอมาที่ 43,000 (40%)
แต่ขอไปที่ 30,000 บาท เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ไม่ได้ค่ะ ไม่มีทางเป็นไปได้เลย จึงลองคำนวนให้ใหม่ ลดให้เป็น 40,000 บาท จึงแจ้งไปว่าถ้า 40,000 คงไม่ไหว มีแค่ 30,000 ก็เลยบอกให้ลองไป ถามหัวหน้าให้หน่อยว่าได้มั้ย

**วันนี้โทรมาแจ้งว่า ได้ที่ 36,000 บาท ปิดจบ งวดเดียว (50%) ก็เลยตอบตกลงไป รอเอกสารปิดอยู่ค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92950 โดย jackaew
ขอสอบถามค่ะ

คือตอนแรกตั้งใจจะปิด FC แต่ว่าเกิดปัญหา ญาติป่วยค่ะ ต้องใช้เงินจึงต้องนำเงินนี้ไปใช้ก่อน และทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าให้ส่งสำเนาบัตรปชช.พร้อมเขียนคำร้องขอยกเลิกการขอส่วนลดค่ะ เพราะว่าถ้าไม่ส่งคำร้อง จะไม่มีโอกาสได้ส่วนลดอีกแล้วค่ะ จึงขอสอบถามว่าควรจะส่งสำเนาบัตรให้มั้ยค่ะ หรือว่าปล่อยไปเลยค่ะ และเรายังจะได้ส่วนลดอยู่มั้ยค่ะ

**เมื่อวานได้หมายศาลแล้วค่ะ ของพรอมิสค่ะ ศาลนัดไกล่เกลี่ยและสืบพยานวันที่ 14 มีค 60 ค่ะ ก็พอศึกษาคร่าวๆมาแล้วแต่ก็ยังหวั่นๆอยู่เหมือนกันค่ะ กลัวหลงกลทนายโจทย์ค่ะ อย่างของพรอมิสเรามีทางที่จะสู้คดีเรื่องดอกเบี้ยบ้างมั้ยค่ะ

*********ขอคำแนะนำค่ะ*************ขอบคุณค่ะ****************

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92951 โดย proud_pretty
สวัสดีค่ะคุณjackaew
ขอสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าของfirst choiceหยุดจ่ายกี่เดือนถึงได้ส่วนลดค่ะ ช่วงหยุดจ่ายมีโทรมาทวงที่ทำงานหรือที่บ้านบ้างมั้ยค่ะ หรือโทรตามแค่เบอร์มือถือเราอย่างเดียว มีส่งเอกสารทวงหนี้อย่างไรบ้าง
เตรียมตัวจะหยุดจ่ายเลยอยากได้ข้อมูล ขอบคุณค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92954 โดย jackaew

proud_pretty เขียน: สวัสดีค่ะคุณjackaew
ขอสอบถามข้อมูลหน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าของfirst choiceหยุดจ่ายกี่เดือนถึงได้ส่วนลดค่ะ ช่วงหยุดจ่ายมีโทรมาทวงที่ทำงานหรือที่บ้านบ้างมั้ยค่ะ หรือโทรตามแค่เบอร์มือถือเราอย่างเดียว มีส่งเอกสารทวงหนี้อย่างไรบ้าง
เตรียมตัวจะหยุดจ่ายเลยอยากได้ข้อมูล ขอบคุณค่ะ

ถึงคุณ proud_pretty
ประมาณ 5 เดือนค่ะ พยายามรับโทรศัพท์มือถือค่ะ รับทุกครั้ง แล้วก็บอกว่าตอนนี้ยังไม่มี จะพยายามหาให้ค่ะ อย่านัดวันนะคะ ถ้าไม่รับพวกทวงหนี้จะโทรเข้าที่ทำงาน ที่บ้านหรือคนรู้จักแทนค่ะ เอกสารทวงหนี้ก็ทั่วๆไปค่ะ แจ้งให้ชำระเงินค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93150 โดย jackaew
ตกลงได้ปิดจบแล้ว 1 บัตรค่ะ

เฟริสช้อย ยอดหยุด 65,000 บาท ยอดเดิน 72,126.28 ปิดจบที่ 36,100 ทางสำนักกฎหมายแจ้งว่าทางเฟริสช้อยจะส่งใบปิดจบมาให้ภายใน 1 เดือนค่ะ

พรอมิส ฟ้อง ไปขึ้นศาลเพื่อสู้คดี ข้อสัญญที่ไม่เป็นธรรมค่ะ คิดดอกเบี้ยมหาโหดค่ะ (ได้ไปปรึกษาคุณอาไพโรจน์มาค่ะ) วันที่ 14 มีนาคม 2560 ตื่นเต้นค่ะ มีความคืบหน้ายังงัยจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

อิออน ก็ยังโทรมาทวง ยอด 240 บาท อาทิตย์ละครั้งค่ะ (อาจจะโดนฟ้องเหมือนกันรึเปล่า ต้องรอลุ้น)

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93258 โดย jackaew
หลังจากที่ไปศาลมา 14 มีนาคม 60

ของพรอมิตร ยอดฟ้อง 80,957 บาท
ไปถึงก็เจอทนายพรอมิตร ก็เข้ามาคุยข้อตกลงกับเรา ถ้ายอมความ ก็ผ่อนเดือนละ 1,400 บ. 57 เดือน
ไม่มีดอกเบี้ย ทุกสิ้นเดือน +ค่าฤชา ทนาย 3000 บ.จ่ายรวมกับที่ผ่อนงวดแรก แต่ถ้าผิดนัดชำระ ต้องเสียดอกเบี้ย ร้องละ 15 ต่อปี เราก็ไม่ยอมรับเงื่นไข จึงแจ้งไปว่าจะมาสู้คดี ก็เอาเอกสารคำให้การไปส่ง พอศาลมา ก็เรียกทีละคน เราเป็นคนสุดท้ายเพราะว่าจะสู้คดี พอถึงคิว ก็คุยกับท่าน ว่าจะสู้คดีเรื่องดอกเบี้ยไม่เป็นธรรม ท่านก็ช่วยพูดไกลเกลี่ยกับทนายว่ามีทางไหนจะช่วยโจทย์ได้บ้าง ทางพรอมิตรก็แจ้งว่าทางบริษัทไม่มีนโยบาลลดเงินต้นและดอกเบี้ย ช่วยได้แต่คิดดอกเบี้ยเป็น 0 เท่านั้น ในกรณีที่ยอมความ ท่านแจ้งว่า ขอพูกนอกรอบนะ ถ้าทางบริษัทเค้าคิดไม่เป็นธรรม เค้าคงอยู่ไม่ได้ แต่ถ้ายืนยันว่าจะสู้คดีก็จะต้องสืบพยาน แล้วมีตังจ้างทนายมั้ย มันต้องใช้เงินนะ อ้าวยังงัยกันเนี่ย เราควรจะทำอะไรยังงัย อยู่คนเดียวด้วย และไม่รู้ด้วยว่า ถ้ายืนยันสู้คดีแล้วถ้าเกิดแพ้ขึ้นมาจะเป็นอย่างไร ก็เลยตัดสินใจว่า "ยอมก็ยอม" เพราะไม่รู้ว่าถ้าแพ้จะเกิดอะไรขึ้น จึงได้ตกลงยอมความกับพรอมิสค่ะ และขอให้ตัดค่าฤชา+ค่าทนาย 3000 บ.ออก ทางพรอมิสก็ยอมค่ะ แต่ได้ชี้แจ้งเรื่องการผ่อนชำระ ว่าเงินเดือนจะออกทุกสิ้นเดือน เวลาไม่แน่นอน กลัวจ่ายไม่ทันสิ้นเดือน ถ้าเป็นวันที่ 1 จะได้มั้ย ทนายบอกว่าให้โทรบอกก่อน และห้ามผิดนัดเกิน 1 ครั้ง และก็โอเคตามที่ตกลง และศาลท่านก็อ่านทวนอีกรอบ ถ้าผิดนัดก็เข้ากรมบังคับคดีเลยนะ เราก็ค่ะ แล้วก็กลับบ้าน (ไปศาลไม่ต้องกลัว ไม่มีอะไรน่ากลัว เตรียมใจยอมรับอย่างเดียวค่ะ)
แล้วคุณอาก็ได้โทรมาสอบถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง จึงเล่าให้คุณอาฟังค่ะ แล้วเราก็ถามว่าถ้าเราแพ้คดีจะเป็นยังงัยค่ะ คุณอาบอกว่าก็จะอายัดเงินเดือนหรือไม่ก็บังคับคดี เราก็ตกใจ และก็คิดว่าก็ดีที่เราไม่ได้สู้คดี เพราะเราก็ไม่รู้ว่าจะแพ้หรือจะชนะ มันคือความเสี่ยง และคุณอาบอกว่าระวังเรื่องผิดนัดชำระด้วยนะ เวลาคุยกับเราตกลงปากเปล่า แต่ในสัญญาตัวหนัหนังสือบอกว่าทุกสิ้นเดือน ระวังมันจะคิดดอกเบี้ยเรานะ เราก็เอะใจว่า เออใช่ ตกลงกันปากเปล่า ดีนะที่คุณอาเตือนไว้ คงต้องจ่ายทุกสิ้นเดือนค่ะ

ขอบคุณที่อ่านนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94308 โดย jackaew
วันนี้อิออนโทรมาแจ้งว่า มีส่วนลดปิดบัญชีให้ค่ะ จากยอด 72,301.42 บ.ดอกเบี้ยเดินไป 84500บ. แจ้งยอดปิดบัญชีที่ 63,000 บ. ภายใน 18/5/60 ขอถามผู้รู้ค่ะ เราสามารถต่อลองขอส่วนลดของอิออนได้อีกมั่ยค่ะ พอดีเจ้าหน้าที่บอกว่าจะส่งฟ้องแล้วค่ะ หรือแค่ขู่ก็ไม่แน่ใจ
ขอบคุณค่ะ
เหลือตัวสุดท้ายแล้ว***

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94419 โดย Tann
ต่อรองได้ประมาณ 30%จากยอดปัจจุบันครับ ขอผ่อนได้สามงวด จากเคสของผมเอง (ยอดก่อนปิดรวมดอกเบี้ยประมาณ 110,000 ปิดที่ 69,000 ผ่อน 3 งวด) วิธีการก็บอกเงื่อนไขที่เราต้องการไปเลย

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94430 โดย tandayya24
สู้ๆค่ะ
ตอนนี้ฟื้นตัวได้แล้ว พอมีเงืน กะว่าจะไปใช้หนี้เค้าแหละ
หยุดจ่ายมา เกือบ 6 ปี แล้วค่ะ ประมาณ 5 บัตร ร่วมๆ เกือบ แสน
ตอนนี้ ทยอยจ่าย แล้วค่ะ ขอส่วนลดหักคอ เอาแบบอย่างพี่กอบัว
กะไว้ว่า สิ้นปีต้องหมดให้ได้ เพื่อแม่ เพราะอึดอัดมาตลอด ปิดบังแม่มาตลอด
ถึงวันนี้แม่ก็ยังไม่รู้ เลยต้อง ชดใช้ให้เค้าใหม่หมด ก่อน
สู้ๆนะค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94436 โดย Thungok
ดีใจแทนเจ้าของกระทู้ คะ ที่ ได้ส่วนลด ขอลเฟริสช้อย ของเราหยุดจ่าย เดือน กค 59 มีหมายศาลมาแล้ว คะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94474 โดย jackaew

Tann เขียน: ต่อรองได้ประมาณ 30%จากยอดปัจจุบันครับ ขอผ่อนได้สามงวด จากเคสของผมเอง (ยอดก่อนปิดรวมดอกเบี้ยประมาณ 110,000 ปิดที่ 69,000 ผ่อน 3 งวด) วิธีการก็บอกเงื่อนไขที่เราต้องการไปเลย

ขอบคุณมากค่ะ คุณTann แจ้งอิออนไปว่ามีเงินค่ะ 40,000 ขอปิด ทางอิอนแจ้งว่าจะเช็คให้ แตได้ที่ 58,000 ค่ะ แต่เงินที่เก็บยังไม่ถึงส่วนลดที่แจ้งมา คงต้องรอไปก่อน เพราะเค้าบอกว่าได้แค่นี้จริงๆ

คุณ Thungok ก็เจรจาอยู่หลายรอบเหมือนกันค่ะ กว่าจะได้ราคาที่ลงตัว ของเฟิร์สช้อย เค้าลดเต็มที่ไม่เกิน 50% จริงค่ะ ยังงัยก็สู้ๆนะคะ

คุณ minhosor ยังงัยก็สูๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนผ่านหนี้บัตรเครดิตไปด้วยกันนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94643 โดย Noolek9828
อยากขอคำปรึกษาเจ้าของกระทู้คะ คือตอนนี้เราได้หมายศาลของพรอมิส แล้วคะ ขึ้นศาลวันที่ 3 ก.ค.60 นี้ เราควรโทรไปหาเค้าหรือรอไปศาลทีเดียวเลยดีคะ คือตื่นเต้นและค่อนข้างกลัวคะ เพราะเป็นครั้งแรกที่จะต้องขึ้นศาล ยอดฟ้อง 67,774 บาท กลัวว่าจะไม่ได้รับข้อเสนอแบบของเจ้าของกระทู้คือจ่ายแบบไม่มีดอกเบี้ย เราเคยได้ข้อเสนอนี้แล้วตอนหยุดจ่ายได้ 4 เดือน แต่เราปฏิเสธไป จนตอนนี้โดนฟ้องแล้ว เลยกลัวว่าจะไม่ได้ข้อเสนอนี้อีก เราต้องพูดกับศาลหรือทนายของโจทย์ยังไงดีคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94685 โดย jackaew

Noolek9828 เขียน: อยากขอคำปรึกษาเจ้าของกระทู้คะ คือตอนนี้เราได้หมายศาลของพรอมิส แล้วคะ ขึ้นศาลวันที่ 3 ก.ค.60 นี้ เราควรโทรไปหาเค้าหรือรอไปศาลทีเดียวเลยดีคะ คือตื่นเต้นและค่อนข้างกลัวคะ เพราะเป็นครั้งแรกที่จะต้องขึ้นศาล ยอดฟ้อง 67,774 บาท กลัวว่าจะไม่ได้รับข้อเสนอแบบของเจ้าของกระทู้คือจ่ายแบบไม่มีดอกเบี้ย เราเคยได้ข้อเสนอนี้แล้วตอนหยุดจ่ายได้ 4 เดือน แต่เราปฏิเสธไป จนตอนนี้โดนฟ้องแล้ว เลยกลัวว่าจะไม่ได้ข้อเสนอนี้อีก เราต้องพูดกับศาลหรือทนายของโจทย์ยังไงดีคะ

จากที่ได้ไปขึ้นศาล ของพรอมิสมา จะเสนอว่าให้ลองฟังข้อศาลของทนายดูก่อนค่ะ ส่วนใหญ่ที่เจอก็จะระบุยอดที่ต้องชำระให้เรา จำนวนงวดที่ต้องส่ง และมีค่าทนาย+ฤชา ตอนแรกก็จะสู้คดี แต่สักพักโดนโน้วน้าว ก็เลยยอมความ ทางทนายก็เลยยอมตัดค่าทนายออกให้ค่ะ ก่อนที่ผู้พิพากษาจะขึ้นบังลัง ทนายจะมาคุยกับเราก่อนหรือเรียกว่าไกล่เกี่ยนั้นแหละค่ะ และเราก็ลองขอให้ตัดค่าทนายออก แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็๋นเหมือนกันทุกคนรึเปล่านะคะ ไปศาลไม่น่ากลัวค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94694 โดย Noolek9828
ขอบคุณมากคะสำหรับคำแนะนำ เราคงจะรอไปไกล่เกลี่ยที่ศาลแหละคะ ลองขอลดค่าทนายดู

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94699 โดย jackTs

jackaew เขียน: จากที่ได้ไปขึ้นศาล ของพรอมิสมา จะเสนอว่าให้ลองฟังข้อศาลของทนายดูก่อนค่ะ ส่วนใหญ่ที่เจอก็จะระบุยอดที่ต้องชำระให้เรา จำนวนงวดที่ต้องส่ง และมีค่าทนาย+ฤชา ตอนแรกก็จะสู้คดี แต่สักพักโดนโน้วน้าว ก็เลยยอมความ ทางทนายก็เลยยอมตัดค่าทนายออกให้ค่ะ ก่อนที่ผู้พิพากษาจะขึ้นบังลัง ทนายจะมาคุยกับเราก่อนหรือเรียกว่าไกล่เกี่ยนั้นแหละค่ะ และเราก็ลองขอให้ตัดค่าทนายออก แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็๋นเหมือนกันทุกคนรึเปล่านะคะ

ถ้าจะให้ดีกว่านั้นเข้าไปอีก ก็ต้องบอกทนายโจทก์ให้มันเขียนให้เป็นอย่างนี้ครับ

ค่าค่าฤชาธรรมเนียมในส่วนที่ศาลไม่สั่งคืน และค่าทนายความให้เป็นพับ

ซึ่งถ้าแปลเป็นภาษาชาวบ้าน ก็หมายความว่า

ค่าฤชาธรรมเนียมศาลและค่าทนายความของฝ่ายโจทก์ เป็นอันไม่ต้องจ่ายใดๆทั้งสิ้น

ให้มันต้องเขียนไว้เป็นอย่างนี้สิครับ ถึงจะเด็ดกว่า

สามารถไปดู"ตัวอย่าง" ได้จากในกระทู้นี้

หลังจากได้รับหมายศาลมา ก็ตัดสินใจว่าจะไปตามนัดไกล่เกลี่ยที่ทางเจ้าหน้าที่เสนอมาค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42963&Itemid=64&limitstart=40

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94701 โดย Noolek9828

นกกระจอกเทศ เขียน:

jackaew เขียน: จากที่ได้ไปขึ้นศาล ของพรอมิสมา จะเสนอว่าให้ลองฟังข้อศาลของทนายดูก่อนค่ะ ส่วนใหญ่ที่เจอก็จะระบุยอดที่ต้องชำระให้เรา จำนวนงวดที่ต้องส่ง และมีค่าทนาย+ฤชา ตอนแรกก็จะสู้คดี แต่สักพักโดนโน้วน้าว ก็เลยยอมความ ทางทนายก็เลยยอมตัดค่าทนายออกให้ค่ะ ก่อนที่ผู้พิพากษาจะขึ้นบังลัง ทนายจะมาคุยกับเราก่อนหรือเรียกว่าไกล่เกี่ยนั้นแหละค่ะ และเราก็ลองขอให้ตัดค่าทนายออก แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็๋นเหมือนกันทุกคนรึเปล่านะคะ

ถ้าจะให้ดีกว่านั้นเข้าไปอีก ก็ต้องบอกทนายโจทก์ให้มันเขียนให้เป็นอย่างนี้ครับ

ค่าค่าฤชาธรรมเนียมในส่วนที่ศาลไม่สั่งคืน และค่าทนายความให้เป็นพับ

ซึ่งถ้าแปลเป็นภาษาชาวบ้าน ก็หมายความว่า

ค่าฤชาธรรมเนียมศาลและค่าทนายความของฝ่ายโจทก์ เป็นอันไม่ต้องจ่ายใดๆทั้งสิ้น

ให้มันต้องเขียนไว้เป็นอย่างนี้สิครับ ถึงจะเด็ดกว่า

สามารถไปดู"ตัวอย่าง" ได้จากในกระทู้นี้

หลังจากได้รับหมายศาลมา ก็ตัดสินใจว่าจะไปตามนัดไกล่เกลี่ยที่ทางเจ้าหน้าที่เสนอมาค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42963&Itemid=64&limitstart=40

ขอบคุณมากคะ คุณนกกระจอกเทศ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94848 โดย jackaew
เมื่อวาน ทางอิออนได้โทรมาสอบถามว่ายอดส่วนลดปิดบัญชีที่เสนอไปพร้อมชำระรึยัง แจ้งว่ายังค่ะ ตอนนี้มี 45,000 บ. ถ้าได้ก็จะปิดเลย เพราะว่ามีภาระอย่างอื่นอีก เจ้าหน้าที่จึงบอกว่าให้ลองส่งเอกสาภาระหนี้เข้าไป จะลองส่งให้กับทางอิออนให้ แต่ไม่รับปากนะว่าจะได้หรือไม่

วันนี้ตอนเช้าได้ส่งเอกสารเข้าไป สักพักเจ้าหน้าที่โทรกลับมาบอกว่า ทางอิออนไม่อนุมัตินะคับ ผมช่วยเต็มที่แล้ว ตอนนี้ยอดปิดบัญชีเดือนที่แล้ว 58,000 บ. เดือนนี้ปรับขึ้นเป็น 60,000 บาท รู้สึกเสียใจ สงสัยต้องขึ้นศาลใบที่ 2 555+ แต่ก็สู้ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.648 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena