จับนู่นมาโปะหนี้ สุดท้ายพันหางไม่รอด หยุดแล้วครับ เปลี่ยนทางสู้เพื่อปลดหนี้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91666 โดย jeab348
เป็นหนี้tmb เหมือนกันขอเป็นกำลังใจและร่วมสู้ไปด้วยกันนะค่ะของเราจะหยุดจ่ายเดือนแรกกดเงินสดออกมา 100000. ทางธนาคารเสนอสินเชื่อให้อีก30000ผ่อนจ่ายเดือนละ3000
รวมกดเงินสดและสินเชื่อเดือนละ15000 ตอนนี้ตกงานจ่ายไม่ไหวหละจำต้องหยุดขอติดตามสถานการณ์ของคุณเป็นตัวอย่างนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91777 โดย nongthawat
[ (o_O) quote="jeab348" post=91666]เป็นหนี้tmb เหมือนกันขอเป็นกำลังใจและร่วมสู้ไปด้วยกันนะค่ะของเราจะหยุดจ่ายเดือนแรกกดเงินสดออกมา 100000. ทางธนาคารเสนอสินเชื่อให้อีก30000ผ่อนจ่ายเดือนละ3000
รวมกดเงินสดและสินเชื่อเดือนละ15000 ตอนนี้ตกงานจ่ายไม่ไหวหละจำต้องหยุดขอติดตามสถานการณ์ของคุณเป็นตัวอย่างนะค่ะ[/quote]

(o_O) ขอบคุณครับผม สรุปในส่วนของ TMB นะครับ หลังจากที่ไม่ส่งเลยประมาณ 7เดือน ผมตกลงกับธนาคาร ที่ ลดยอดส่งต่อเดือนเหลือ3400บาท /เดือนครับ ดอกเบี้ยคิดที่ 18% ต่อปี จากเดิมคิดที่ 24% โดยคิดจากยอดสุดท้ายที่ขาดส่งไปครับ ดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นมาในช่วง7เดือน ไม่นำมาคิดครับ
ที่ลือกตัดสินใจแบบนี้ เพราะดูจากข้อมูล ในเวบนี้ TMB ลดแต่ดอกเบี้ย ไม่ให้ส่วนลดครับ ผมเคยต่อรองขอส่วนลดปิดยอดก้ไม่ลดต้นให้ เลยยอมเลือกวิธีนี้ในส่วนของ tmb ครับ
... เจ้าหน้าที่ tmb คุยดีครับ ไม่กวน ไม่กดดันมาก ต้องแต่เลือกที่จะหยุดส่ง
............................................................................................................................

อัปเดตต่อมาครับ : ในส่วนของ UOB จอมมาร ยู ที่หลังจากหยุด 6เดือนย่างเข้าเดือนที่7 ก่อนหน้านี้ ทั้งกวน ทั้ง หลอกล่อสารพัด บอก ไม่มีนโยบาย ลดเงินต้น ลดได้แต่ดอกเบี้ย อย่างนั้นอย่างโน้น
บอกลดเต็มที่ ปิดยอดก็ได้10% เต็มที่แล้ว
สถานะล่าสุด ผมขอส่วนลดปิด โดยส่งเอกสาร ยอดหนี้ต่างๆเข้าไปใหม่ แล้วคุยกับเจ้าหน้าที่ดีๆ ของคุณเค้าและให้ช่วยนำเสนอส่วนลดให้ใหม่

- วันนี้ ตกลง เสนอส่วนลดมาให้แล้วครับ ในส่วนของบัตรเครดิต ยอด 35900 บาท ให้ส่วนลด เหลือ ปิดอยู่ที่ 24900บาทครับ / ส่วนตัว บัตรกดเงินสด ยอด 22800 ให้ส่วนลดปิดยอดเหลือ 15900บาท
ส่วนลดให้ประมาณ 28% ครับ นัดชำระวันที่ 10/01/2560 นี้ เจ้าหน้าที่โทรมาคุยเรื่องนัดชำระ ผมขอเอกสารยอดชำระและใบปิดหนี้ ก่อนถึงจะไปชำระในวันนี้ ทางเจ้าหน้าที่ uob จะทำหนังสือส่งมาให้ภายในวันนี้ครับ
............................................................................................................................
- ส่วนของ CIMB หลังจากที่เสนอส่วนลด จากยอดเต็มปัจจุบัน อยู่ที่ 110,000บาท จากเดิม 100,000บาท หยุดไป 6เดือน ให้ส่วนลดปิดยอดอยู่ที่ 69,000บาท ขอปิดที่ 50,000บาทถ้วน สรุปไม่ให้ครับ ผมเลยบอกถ้าอย่างนั้นผมไม่มีจ่ายครับ ... รอคุยกันต่อไป เพราะตอนนี้ จะเอาเงินไปปิด uob ก่อน หมดงบครับ เก็บเงิน ใหม่ให้ได้เร็วๆเพื่อ รอจ่ายก่อนฟ้อง
หรือที่คิดไว้อีกแนวทาง คือ ผมจะให้ฟ้องครับ รอขึ้นศาล ถ้าเก็บเงินจ่ายปิดยอดไม่ทัน
...........................................................................................................................

- ส่วนของ KBANK กำลังเจรจาครับ ยอด 33,000 บาท ขอส่วนลดอยู่(ตัวนี้เงินเดือนผ่านบัญชี)
...........................................................................................................................

สรุป ผมปิดยอดuob ได้2บัตร ในส่วนของบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด

........เหลือยอดหนี้ 3เจ้า คือ 1.สินเชื่อ TMB ยอด100,000บาท 2. บัตรกดเงินสด CIMB ยอด 110,000บาท 3. บัตรเครดิต KBANK ยอด 33,000บาท

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ สำหรับแนวทางต่างๆในการแก้ไขหนี้ ในเวบนี้มากครับ หลังจากที่ เครียดมากไม่รู้จะเดินไปทางไหน

ยอดหนี้ผมเหลือ รวมๆประมาณ 243,000บาท จาก 359,000บาท เท่าที่คิดไว้ เก็บอีก1ปี +โบนัสปีหน้า ตั้งใจไว้ ปิดยอดหนี้หมดให้ได้ครับ เป็นหนี้มันเหนื่อยจริงๆทั้งใจ ทั้งกาย

เป็นกำลังใจให้หลายๆท่านนะครับ สู้ๆกันต่อ พยายามเจรจาต่อรอง บางท่านอาจได้ส่วนลดเยอะกว่าผม หรือ มีแนวทางที่ดีกว่าผม ลองศึกษาหาข้อมูลในนี้เยอะๆครับ มีประโยชน์มาก
ขอบคุณครับ
:ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91807 โดย jeab348

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91828 โดย nongthawat
:No: อัปเดท CIMB หลังจาก ขอปิดที่ 50,000บาทถ้วน แล้วปฏิเสธไม่ให้ เมื่อวานนี้ตอนเย็นๆโทรมา บอกให้จ่ายยอด13,000บาท เข้าไปก่อน เพื่อไม่ให้ดอกเบี้ยเดิน ... ซึ่งยอดตัวนี้คือตัวดอกเบี้ยที่ไม่ได้จ่ายมา 6 งวด ผมตอบกลับไปว่าไม่มี เจ้าหน้าที่จากบริษัทรับทวงเงิน บอก ถ้าอย่างนั้น ทำตามระบบต่อ แล้วจะติดต่อมาใหม่
* ได้ความรู้สึกเหมือนโดนทวง ช่วงเดือนแรกกลับมาเลย :pray:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92469 โดย nongthawat
อัปเดตครับ
UOB บัตรกดเงินสดและบัตรเครดิต สถานะปิดแล้วครับ :ลั่ลล้า: จอมมารยูขอบอกเลยเคี่ยวมาก
แต่ก็ให้ส่วนลดครับ ผมต่อรองอยู่ประมาณ 5 รอบ ใน2 เดือนก่อนที่จะปิดยอด
....................................................................................................................
CIMB ยังไม่ปิดครับ ต่อรองกันอยู่ แต่ บ.ทวงหนี้ พยายามจะให้จ่ายส่งงวดต่อไป หลังจากที่ต่อรอง
เรื่องส่วนลดขอปิดบัญชีไม่ได้
ล่าสุด บอกว่าจะส่งเรื่องไปให้แผนกอื่นต่อ คาดว่าน่าจะออกไปสำนักงานกฏหมาย
....................................................................................................................
KBANK บัตรเครดิต เริ่มเสนอ ส่วนลดครับ แต่ ลด แค่ 10% จากยอด 33,000 บาท ยังไม่ตกลงครับ

.....................................................................................................................

สู้กันต่อไปครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92471 โดย Hippocrite

nongthawat เขียน: อัปเดตครับ
UOB บัตรกดเงินสดและบัตรเครดิต สถานะปิดแล้วครับ :ลั่ลล้า: จอมมารยูขอบอกเลยเคี่ยวมาก
แต่ก็ให้ส่วนลดครับ ผมต่อรองอยู่ประมาณ 5 รอบ ใน2 เดือนก่อนที่จะปิดยอด
CIMB ยังไม่ปิดครับ ต่อรองกันอยู่ แต่ บ.ทวงหนี้ พยายามจะให้จ่ายส่งงวดต่อไป หลังจากที่ต่อรอง
เรื่องส่วนลดขอปิดบัญชีไม่ได้
ล่าสุด บอกว่าจะส่งเรื่องไปให้แผนกอื่นต่อ คาดว่าน่าจะออกไปสำนักงานกฏหมาย
KBANK บัตรเครดิต เริ่มเสนอ ส่วนลดครับ แต่ ลด แค่ 10% จากยอด 33,000 บาท ยังไม่ตกลงครับ

.....................................................................................................................

สู้กันต่อไปครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน

พวกที่ลดน้อยๆเพราะหนี้ยังไม่เน่าพอครับ แบงค์ยังพยายามดึงไว้อยู่ ถ้าออกไปสนง.ข้างนอกน่าจะได้ส่วนลดดีขึ้น

สู้ๆเช่นกันครับ (^o^)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92473 โดย จอยสู้หนี้
แบบนี้ ถ้าสามารถดึงได้นานที่สุดก็ควรทำสินะ แต่ก็อยู่ที่เงินของแต่ละคนด้วยแหละ
ถ้ามีเงินก็คงจะอยากปิดเลย ไม่ต้องรอ

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93297 โดย nongthawat
:shy: มาอัปเดทครับ
cimb บัตรกดเงินสด : สถานะล่าสุด หลังจากที่โทรศัพท์คุยกัน เมื่อ2สัปดาห์ที่แล้ว ผมแจ้งว่า ตอนนี้ไม่
สามารถชำระเงินได้เลย เงินเดือนไม่พอใช้เหลือจ่ายหนี้ นับเวลาผ่านมาได้เข้าเดือนที่9
เมื่อวานได้รับจดหมาย ยกเลิกสัญญาและให้ชำระหนี้ภายใน 10 วัน ... ยอดเงินจาก
เดิม 100,000บาท โดนดอกเบี้ย ยอดขึ้นไป 115,800บาท
> ยังไม่มี
การเจรจาแต่อย่างใดจากทางเจ้าหนี้ CIMB คาดว่าคงจะฟ้องศาล กังวลนิดๆยังหา
เงินผ่อนไม่ได้เลย ถ้าต้องขึ้นศาลผ่อนชำระขั้นต่ำ
................................................................................................................................
kbank บัตรเครดิต : ยอดเงินยังไม่เต็มวงเงินเหลือ3,000บาท เจ้าหนี้ บอกให้กดมาหมุนจ่าย ยังไม่เสนอส่วน
ลดใดๆเพิ่มอีก จากครั้งก่อน เสนอส่วนลดมาแค่ 10% ผมแจ้งแล้วว่า ผมจะไม่กดเงิน
เป็นหนี้เพิ่ม ผมต้องการที่จะปิดหนี้บัตรทั้งหมด
................................................................................................................................
TMB สินเชื่อ : ผ่อนต่อไปครับหลังจากทำเรื่องขอลดยอดผ่อนชำระ

ปล.ช่วงนี้เหนื่อย แต่ต้องไปต่อ เงินหายาก ขายของก็ยากครับ คนซื้อลดลง ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน :เฮ้อ:

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93744 โดย nongthawat
:wake: อัปเดทครับ CIMB บัตรกดเงินสด ล่าสุดโทรมา หลังจากที่เงียบไป1เดือน หยุดจ่ายไป 9เดือน
CIMB : ติดต่อเรื่องการจ่ายค่างวดค่ะ คุณไม่ได้จ่าย มาเกือบปีแล้วนะคะ (ห่าน ระยะเวลายังไม่ถึงเลย)
จะทำอย่างไร พอจะจ่ายซัก2500 บาท เพื่อตัดต้นก่อนไหม / หรือจะปิดยอดก้อนเดียวตอนนี้
75,000บาท(ยอดก่อนปิด 100,000บาท เจอดอกเบี้ย ล่อไป 120,000บาท
ผม : ไม่ยังมีเจตนาชำระหนี้นะ ก่อนหน้านี้ผมคุยกับทางคุณ ผมมีงบอยู่ 50,000บาท คุณบอก ลดได้แค่
69,000 บาท ผมเลยต่อถ้า60,000ได้ไหม ผมจะหาเงินเพิ่มมาปิด ทางคุณบอกไม่ได้แล้วก็เงียบ
หายไป จนผมเอาเงินตัวนี้ ไปปิดยอดเจ้าอื่นแล้ว
cimb : ค่ะ แต่ตอนไปก่อนนี้ เจ้าหน้าที่คนเดิมไม่ได้รับหน้าที่นี้แล้ว ถ้าจะปิดยอดนี้ ยอดเดิม คงไม่ได้
ถ้าอย่างนั้น ลองหาเงินจ่าย 2500บาท ต่อเดือนไปก่อน ซัก 6 เดือน จากนั้น ค่อนมาคุยกันเรื่องส่วน
ลด อีกครั้ง แล้วจะโทรมาอีกครั้งวันที่ 20 นะคะ แต่ถ้าไม่ต้องตก ต้องส่งเรื่องฟ้องศาล แล้วลูกค้าจะไม่
ได้ส่วนลด ต้องจ่าย เงินเต็มจำนวน พร้อมดอกเบี้ย และ ค่าใช้จ่ายต่างๆเรื่องศาลด้วยนะคะ
ผม : เข้าใจว่ากระบวนการต้องทำอย่างไรบ้างครับ แต่ครั้งที่แล้วคุณก็ไม่ตกลง ตอนนี้ ผมก้พยายามจะเก็บ
เงินเพื่อมาปิด แต่ชำระทั้งหมดคงไม่ได้ครับ ไม่มีเงิน ตอนนี้ ไม่ไหว เดี๋ยวไปหาทางตัดสินใจก่อน
CIMB : แล้ววันที่ 20 จะโทรมาอีกทีนะคะ ว่าลูกค้าจะเอาอย่างไร

ตอนนี้ก็ตึง ๆ ยังไม่มีจ่ายเลย :เฮ้อ: จะมาจ่าย2500 ต่อเดือน คงยังไม่ไหว คงต้องต่อรอง จ่ายน้อยกว่านี้ แล้ว ก่อนสิ้นปี เจรจาปิดยอดอีกทีดีกว่า หรืออีกทางนึง ให้ขึ้นศาลฟ้องไปเลย เพราะยังไม่มีตังค์เลย ขายของก็เงียบ งานพิเศษก็เงียบ

เพื่อนๆพี่ๆ ท่านใด มีประสบการณ์ ของ cimb ตอนขึ้นศาลไหมครับ ผ่อนได้อย่างไร ดอกเบี้ยเท่าไหร่? มีค่าใช้จ่ายอื่นๆอะไรบ้าง ตอนขึ้นศาล อย่างเคสผมจะเดินต่ออย่างไรดี

ขอบคุณครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93926 โดย nongthawat
:No: อัปเดทครับ CIMB บัตรกดเงินสด โทรมาตามนัด
CIMB : ติดต่อเรื่องการจ่ายค่างวดค่ะ คุณไม่ได้จ่าย ตั้งแต่เดือน 7ปี 2559 จะครบปีแล้วนะคะ
ผม : ไม่มีเงินครับ ผมไม่มีจ่าย
cimb : ค่ะ ลองจ่ายมาเดือนละ 2,000 ได้ไหม แล้วพอมีเงินจะปิดค่อยมาคุยเรื่องส่วนลดปิดกันอีกที แต่ถ้าไม่ ต้องส่งเรื่องฟ้องศาล แล้วลูกค้าจะไม่ได้ส่วนลด ต้องจ่าย เงินเต็มจำนวน พร้อมดอกเบี้ย และ ค่าใช้จ่ายต่างๆเรื่องศาลด้วยนะคะ พยายามหน่อยได้ไหม จ่ายเดือนนี้ก่อนวันที่27
ผม : ครับ ตอนนี้ยังไม่มีครับ
CIMB : กำหนดชำระ วันที่27นี้นะคะ ถ้ายังไม่จ่าย จากนี้ไปจะส่งเรื่องฟ้องศาล แล้วจะไม่สามารถขอส่วนลดได้ค่ะ

คำถามครับ : ในกรณีของเคส CIMB บัตรกดเงินสด ฟ้องเร็วไหม? เพื่อนๆพี่ ท่านใด มีกรณีศึกษา เคสบัตรกดเงินสด ของCIMB รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ จะเดินต่ออย่างไรดี :shy:

ขอบคุณครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94089 โดย nongthawat
:เฮ้อ: CIMB บัตรกดเงินสด โทรมาตามนัด
CIMB : ติดต่อเรื่องการจ่ายค่างวดค่ะ
ผม : ผมยังไม่ได้จ่ายครับ
cimb : ค่ะ ถ้าอย่างนั้นขอแจ้งนะคะ ว่าตั้งแต่ที่ติดต่อมา คุณยังไม่จ่าย เพื่อเดินบัญชี จากนี้ จะเข้าสู่กระบวนการฟ้องศาลนะคะ แล้วต้องจ่ายค่าธรรมเนียมศาลและอื่นๆ ส่วนลดก็จะไม่ได้
ผม : ครับ เงินผมยังไม่ออกครับ
CIMB : ค่ะ เป็นอันแจ้งว่า ต่อจากนี้ส่งเรื่องเข้าสู่กระบวนการศาล

คำถามครับ : ในกรณีของเคส CIMB บัตรกดเงินสด ฟ้องเร็วไหม? เพื่อนๆพี่ ท่านใด มีกรณีศึกษา เคสบัตรกดเงินสดครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94091 โดย anutta
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนแรกๆ ก็ไม่เยอะแต่โปะหนี้ไปมา
จนตอนนี้รวมๆ แล้ว ห้าแสน ไม่ไหวแล้วค่ะ อยากเคลียให้จบๆ แล้ว
คือตอนนี้ทำงานมาใช้หนี้หมด เลยตัดสินใจหยุด
แล้วตอนนี้เริ่มทำตามแนวทางของเพื่อนๆ ในนี้อย่างจริงจังค่ะ
ตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บ ตกงาน ยังดีที่ยังพอมีจ็อปฟรีแลนช์
พยายามจะเก็บตังนับจากนี้ค่ะ เอาไว้ต่อลอง

ก็สู้ๆ กันนะคะ เราจะปลดหนี้ไปพร้อมๆ กัน

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95653 โดย nongthawat
:เฮ้อ: ห่างหายไปนาน มาอัปเดทหน่อย
CIMB หลังจากติดต่อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ว่าจะส่งเรื่องฟ้อง และจากนั้น โทรมาคุยอีกรอบ
ผมเลยคุยตรงๆว่า หนี้ผมต้องการจ่ายนะ ไม่ได้หนี แต่ต่อรองครั้งก่อนคุณก็ไม่ให้ผม ในส่วนตัวผมยังเจตนาจะ
ใช้หนี้นะครับ แต่ต้องเป็นสิ้นปี เพื่อรอเงินโบนัสออก จะได้นำมาใช้หนี้
พนักงานทวงนี้ : รับทราบค่ะ ก็พยายามจะหาทางช่วยลูกค้า ถ้าเป้นอย่างที่ลูกค้าบอก จะโทรมาติดต่อ อีกที นะคะ ถ้าอย่างไร ให้จ่ายไปก่อน เดือนละ 2,000 บาท เพื่อ รักษาเรื่องไว้ แล้วสิ้นปีค่อยมาคุยกันอีกที

ผม : จะพยายามนะครับ แต่ช่วงนี้ มันไม่ไหวจริงๆ ถ้ามีผมจ่ายแน่นอน

:No: ปัญหาต่อมา คือเรื่องครอบครัว ทะเลาะกันบ่อยจริงๆ จนเหนื่อย วนซ้ำลูปเดิม เครียดตลอด
บอกกับเค้าเสมอ ว่าจะปลดหนี้ให้ได้ ทนหน่อยนะ

:hurt: เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95735 โดย nongthawat
:เฮ้อ: พึ่งวางหูสดๆร้อนๆ

cimb เหมือนกันเลย หยุดเดือน 7 ปี59 จะครบปีแล้ว ล่าสุดให้ทาง สนง.แมกเนท โทรมา คุยว่าเรื่องถึงสำนักงานกฏหมายแล้ว ทางคุณจะมีแนวทางดำเนินการอย่างไร...
แล้วก้ร่ายยาวว่า ถ้าส่งฟ้องขึ้นศาลต้อง จ่ายยอดเต็ม ผ่อนได้เต็มที่ 24 งวด นู่นนี่ ถ้าไม่จ่ายฟ้องร้อง ก็อาจมีการ ยึดทรัพยืสิน
---> ผมตอบกลับไปว่า ผมเข้าใจขั้นตอนนะ คุณหยุดพูดเรื่องยึดทรัพย์ไปเลย กว่าจะถึงขั้นตอนนั้น มันต้องตกลงกับทางธนาคารก่อน ว่าจะใช้หนี้อย่างไร ผ่อนชำระอย่างไรก่อน ไม่ใช่จะมาพูดเลยไปถึงขั้นตอนยึดทรัพย์
คนทวง : เงียบซักพัก เปลี่ยนเรื่องคุย ถ้างั้นจ่ายขั้นต่ำมาก่อน
ผมตอบว่า ตอนนี้ไม่มีครับ ไม่สามารถจ่ายได้เลย
คนทวง: เอาอย่างนี้เรา ไม่บังคับนะว่าจะจ่าย มาเท่าไหร่ จ่ายพันนึง สองพันก้ได้ เพื่อให้ธนาคาร เห็นว่ามีการชำระ ติดต่อจ่ายหนี้ให้ธนาคาร จะได้หยุดเรื่องส่งฟ้อง แล้วเงินที่จ่ายมาจะตัดเงินต้นให้ ไม่ใช่ตัดดอก ทางธนาคารก็ไม่อยากส่งฟ้องหรอก มันเสียเวลาทั้งคู่ คุณลองกลับไปคิดดู

ถ้าจ่ายเข้ามาก่อนบ้าง แล้วสิ้นปีมาปิดก็ได้ จะขอส่วนลดได้ แต่ถ้าปิดตอนนี้ ให้ 80,000 บาท จากยอด เงินต้น 120,000 รวมดอกเบี้ย
ถ้ายังไม่พร้อมปิด ก็ให้ จ่ายยอดเข้ามาบ้าง เพื่อระงับเรื่องการฟ้อง

ผม: ผมอยากปิดตอนสิ้นปีครับ
คนทวง: ลองคิดดุก่อน เดี่ยวสิ้นเดือนจะโทรมาคุยอีกทีแล้วกัน ว่าคุณจะให้คำตอบอย่างไร

:pray: ตอนนี้ปัญหาก็รุมเร้าจริง เหนื่อย

ขอถามครับ ในเคส ผม ให้ฟ้องร้องเลยดีไหม แล้วไปเจรจาที่ศาลเลย?

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95751 โดย siratirange
สอบถาม tmb ค่ะ คือโทรเข้าไปที่ธนาคารเพื่อเจรจาขอผ่อนต่อเหรอค่ะ หรือว่าเป็นสำนักงานกฎหมายที่ดูแลบัญชีเราค่ะ สนใจค่ะ อยากติดต่อเค้าไปขอลดยอดผ่อนบ้างอ่ะค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ เราหยุดมา จะ 9 เดือนแล้ว tmb มีแต่จดหมายทวงนานๆครั้งค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95753 โดย nongthawat
เจ้าหน้าที่ของ tmb ที่ดูแล เคส เป็นคนติดต่อมาครับ แล้วผมก็อธิบาย ให้เค้าฟังถึงปัญหา แล้วทางนั้นก็เสนอมาครับ เกี่ยวกับแนวทางการใช้หนี้คืน
ลองคุยดีๆครับให้เค้า เสนอแนวทางช่วยเรา ซึงผมบอกเค้าว่า ผมมีเจตนาที่จะใช้หนี้คืนนะ แต่ตอนนี้มันไม่ไหวแล้วจริงๆภาระหนี้สินเยอะมาก ผมไม่เหลือพอจ่ายคุณเลย

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ไปด้วยกัน หาข้อมูลกับแนวทางในชมรมนี้ จะได้มีภูมิคุ้มกันครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96247 โดย nongthawat
:เฮ้อ: :เฮ้อ: CIMB thai โทรมา ล่าสุด เมื่อสักครู่ จาก บริษัท แมกเนท นะคะคุณ...

ตอนนี้ ขั้นตอนเข้าสู่การฟ้องร้องเพื่อขึ้นศาลแล้วนะคะ ยอดฟ้อง 120,000บาท ไม่รวม ค่าธรรมเนียมศาล

ตอนนี้ระหว่างรอหมายศาล จะเป็นคดีดำ หรือคดีแดง เอกสารพร้อม จะส่งไปตามที่อยู่นี้นะคะ

แล้วไปไกล่เกลี่ย ที่ศาล แล้วก็ ต้องชำระยอดเต็ม ผ่อนได้ 24 เดือน อันนี้คุุณ รับทราบแล้วนะคะ

ผม: ครับ รับทราบครับ

แมกเนท : สวัสดีค่ะ

สอบถามครับกรณี ของ บัตรกดเงินสด CIMB ผมต้องเตรียมตัวอย่างไร และ การขอไกล่เกลี่ย ผมจะคุย ในแนวทางไหนดีครับ ?

ตอนนี้ ยังไม่มีเงิน ปิดยอด รอสิ้นปี เพื่อนๆพี่ๆ ท่าน ใด มีแนว ทางขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97169 โดย nongthawat
:wake: อัปเดท สถานะล่าสุดครับ
บ.แมกเนท ตัวแทน cimb : สวัสดีน ดีค่ะคุณ... ดิฉัน ตัวแทนฝ่ายกฎหมาย แจ้งเรื่อง ว่าขณะนี้ ยอดบัตรกดเงินสด มียอดค้างรวมดอกเบี้ย 130,000 บาท ค่ะ ตอนนี้เข้าสู่กระบวนการฟ้องทางกฏหมายแล้ว ไม่ทราบว่าทางคุณ มีแนวทาง จะชำระก่อน ขึ้นศาลไหม

ผม:ก่อนหน้านี้ผมคุยกับทางคุณ มา3 คนแล้ว บอกว่า ผมจะจ่ายสิ้นปีรอโบนัสออก ทางคุณมีส่วนลดไหม ถ้า
ผมจ่ายปิดงวดเดียว

บ.แมกเนท ตัวแทน cimb : สถานะตอนนี้ ไม่สามารถลดให้ได้แล้วค่ะ ถ้าก่อนหน้านี้ยังลดได้ ตอนนี้เข้า สู่ขั้นตอนทางกฏหมายแล้ว ถ้าจะลดให้ ได้แค่ ดอกเบี้ย 3 หมื่น จ่ายเงินต้น 1แสนบาทค่ะ ได้เท่านั้น...

ผม : ถ้าลดไม่ได้มากกว่านั้น ผมคง ต้องไปที่ศาลครับ ขอตกลงที่ศาล แล้วกัน คงต้องขอไปเจรจาที่นั่น

บ.แมกเนท ตัวแทน cimb : ก็แล้วแต่ทางคุณจะตัดสินใจนะคะ ลดได้เท่านี้จริงๆ ถ้าขึ้นศาล ก็ต้องจ่ายยอดเต็ม หรือ ผ่อน ดอกเบี้ย 10% ต่อปี แล้วก็ค่าศาล ลองพิจารณาดูค่ะ ว่าจะเลือกแนวทางไหน ทางเราช่วยเหลือลูกค้า ได้เท่านี้ ถ้าสนใจ จะปิดยอดก่อนฟ้องโทรมาเบอร์นี้ติดต่อดิฉันนะคะ

ผม: รับทราบครับ

* ตกลง พอเข้าสู่กระบวนการฟ้อง ก็ไม่ยอมลดหรอ CIMB เคี่ยวนะผมว่า เปลี่ยนคนมาพูด อย่างนั้นอย่างนี้ ตกลงไม่ได้เป็นการช่วยลูกค้าเลย คุณอยู่บริษัท ทวงหนี้ คุณก็ได้เปอร์เซนต์ กะว่าจะงาบเต็มๆ

... สรุป ผมคิดว่าสิ้นปีได้เงินก้อน จะคุยอีกครั้ง ว่า มีเงินเท่านี้ คุณจะให้ไหม ? ถ้าไม่ได้ก็คงต้องไปศาล ดีกว่า แล้วค่อยๆผ่อนเอา เก็บเงินก้อนไว้ เคลียร์ปิดหนี้เจ้าอื่นดีกว่า เพราะคุยกับทางคุณแล้ว ไม่ยอม!!!

:No: :No: :No:

สู้ ๆ กันนะครับ ใกล้จะสิ้นปีแล้ว ขอให้ ปลดหนี้กันได้ทุกท่าน

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98435 โดย nongthawat
:pray: หมายศาลมาแล้วจ้า Cimb หยุดจ่าย 1 ปี นัดไปศาลวันที่ 25/12/2560นี้ ...
เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใจมีเคสขึ้นศาล Cimb ไหมครับ? ผมจะได้เอาไปเป็นแนวทางในการคุย
*โบนัสออกพอดี ไม่รู้จะต่อรองได้แค่ไหน
ยอดฟ้องต้น99,079 บาท เจอดอกเบี้ยอีก 33,000 บาท --> เยอะแท้ :เฮ้อ:
ขอให้ผ่านกันไปด้วยดีทุกท่านนะครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98439 โดย เจ๋งแจ๋ว

nongthawat เขียน: :pray: หมายศาลมาแล้วจ้า Cimb หยุดจ่าย 1 ปี นัดไปศาลวันที่ 25/12/2560นี้ ...
เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใจมีเคสขึ้นศาล Cimb ไหมครับ? ผมจะได้เอาไปเป็นแนวทางในการคุย
*โบนัสออกพอดี ไม่รู้จะต่อรองได้แค่ไหน
ยอดฟ้องต้น99,079 บาท เจอดอกเบี้ยอีก 33,000 บาท --> เยอะแท้ :เฮ้อ:
ขอให้ผ่านกันไปด้วยดีทุกท่านนะครับ

ถ้ายังใงลองขอศาลเลื่อนนัดไปก่อน แล้วค่อยติดต่อธนาคารนอกรอบเพื่อขอลดยอดที่ต้องชำระดู ก่อนไปศาลรอบสอง แบบนี้ดูท่าทางแล้วเวิร์คมั้ยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.786 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena