หมุนบัตรไปหมุนบัตรมาจนมีหนี้ปาเข้าไป 3 แสนกว่าบาท สู้จนเหลือตัว สุดท้ายแล้วคร๊าบ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88936 โดย nongthawat

tp9940 เขียน: อัพเดทวันนี้เงินเดือนออกครับ เจ้าเดิม ยูเมะพลัส 31/8/59 หลังจากหยุดมาวันที่ 17/8/59 ผ่านไปประมาณครึ่งเดือน ทวงโหดมาก

U : สวัสดิคะ ดิฉัน XXX จาก อีซี่บาย รวบกวนเรียนสายคุณ ZZZZ หน่อยค่ะ
เรา : พูดสายครับ
U : รบกวนติดตามค่างวดของบัตรหน่อยค่ะ ที่เจ้าหน้าที่แนะนำไปเป็นยอด 3,xxx บาท
เรา : ยังไม่มีชำระเข้าไปให้อะครับ
U : ทำไมยังไม่มีชำระค่ะ วันนี้เป็นวันเงินเดือนออก ยังไงคุณ ZZZZ ก็ต้องมีชำระให้กับทางเรานะค่ะ
เรา : ก็ยังไ่ม่มีอะครับ ผมกดมาจ่ายค่าเฉพาะค่าห้องกับค่ารถก็หมดแล้ว ยังไม่มีเงินชำระให้คุณเลย
U : ทำไมละ คุณกดเงินมา คุณมีต้องจ่ายค่างวดนะค่ะ คุณจะไม่จ่ายหรอค่ะ
เรา : จ่ายอะจ่ายครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มี
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออก (พึ่งชี้แจงไปตะกี้ พูดไปวนมาอีก)
เรา : ก็ผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องแล้วตอนนี้ก็รายได้ลดลง เลยไม่มีเงินจ่ายครับ
U : ไม่ได้ค่ะ ยังไงวันนี้ต้องจ่าย รบกวนนำบัตรยูเมะ พลัส พร้อมเงิน ไปชำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มด้วยค่ะ
เรา : ก็คือผมยังไม่มีไงครับ
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออกจาก ดูจากทุกรอบบิล ที่ผ่านมาก็จ่ายได้ มีการกดเงินหมุนเวียน เพื่อจ่ายบัตรตลอด ทำไมตอนนี้ทำไมไม่ได้ละค่ะ
เรา : ก็มันยังไม่มีจริงๆนิ ไม่ได้หนี หรือ ไม่ได้คิดจะไม่จ่าย
U : ทำไมจะไม่ได้คะ เงินเดือนออก ปกติทุกเดือนก็เห็นคุณจ่ายได้ ทำไมเดือนนี้คุณจะจ่ายไม่ได้ค่ะ (ยอกย้อนสุดๆ)
เรา : ก็มันไม่มีไงครับ ถ้ามีผมก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ ทำไมคุณจะไม่มีค่ะ วันนี้เงินเดือนก็ออกยังไงคุณก็ต้องชำระเข้ามาคะ (พูดวนไปวนมาอยู่เนี๊ยะ)
เรา : ครับ เข้าใจครับผมก็มีรายจ่ายเหมือนกัน
U : วันนี้เงินเดือนออกนะคะ ต้องชำระยอดของบัตรเข้ามาค่ะ คุณกดเงินไปแล้ว คุุณก็ต้องชำระเข้ามา (ไม่จบ)
เรา : ครับ เข้าใจครับ
U : คุณต้องชำระเข้ามาวันนี้ค่ะ เนื่องจากจะมีผลต่อการปรับลดวงเงินของบัตรค่ะ คุณชำระเข้าไปก็กดเงินออกมาหมุนเวียนใช้ใหม่ได้เหมือนเดิมค่ะ (คิดในใจ ไม่ใช้อีกแล้วคร๊าบบบ บัตรนี้ เข็ด อยากให้บัตรรีบๆตัดไปไวๆ กดเงินออกไม่ได้ดูมันจะมามุกไหนต่อ)
เรา : แล้วจะดูให้นะครับ
U : ไม่ได้ค่ะวันนี้คุณต้องชำระเข้ามา ในเมื่อคุณมีเงินแล้ว
เรา : ผมยังไม่มีนะครับ
U : ทำไมจะไม่มีค่ะ ฉันเชื่อค่ะ คุณชำระได้ รอบบิลก่อนก่อน คุณยังชำระได้ กดเงินหมุนเวียนตลอด
เรา : ก็ตอนนี้มันยังไม่มีไงครับ (ผมก็เริ่มเบื่อ กะแทกเสียงใส่มันมั้ง)
U : ทำไมละในเมื่อคุณมีเงินเดือน คุณก็ต้องชำระเข้ามา คุณกดไปใช้คุณก็ต้องจ่าย (พนักงานคนนี้ แบบพูดไม่เข้าใจ วกไปวนมาสุดๆ)
เรา : ก็ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมไงครับ ถ้ามีก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ เงินเดือนพึ่งออก ทำไมจะไม่มีจ่ายค่ะ (ย้อนไปย้อนมาสุดๆ)
เรา : ผมก็แจ้งคุณไปแล้วนิครับผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องก่อน
U : แล้วนี้คุณจะเอายังไงค่ะ ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 ยอด รวม 8,xxx ค่ะ จะไม่คิดชำระเข้ามาบ้างหรอคะ
เรา : ก็ยังไงเด่วลองหาวิธีให้ครับ
U : วิธีอะไรค่ะ
เรา : เด่วลองไปถามยืมพ่อ ยืมแม่มาให้ครับ
U : ดีค่ะ เพราะนีก็จะเข้ารอบบิลที่ 2 รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ
เรา : ครับ
U : ยังไงวันนี้อย่าลืม รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ บลาๆๆ (พูดไรต่อไม่รู้ เวิ่นมาก ผมไม่ได้ฟังเอาออกจากหูปล่อยให้มันพูดยาวมากเวิ่นเวอ)
เรา : ครับๆ แล้วผมก็เงียบไป ปล่อยมันพูดไป ขี้เกียจฟัง
U : คุณ ZZZZ ค่ะ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา : ไม่มีครับ
U : ค่ะ วางสายไปเลย

ยิ่งไปเถียงมันมาก ยิ่งเวิ่นเวอ พูดไม่รู้เรื่อง น่าโมโหมาก ใจอยากตัดสายทิ้งแมร่งไปเลย พูดจากแบบน้ำเสียงไม่ดีจิกกัดมาก อดทนคับ แต่ Umay นิสุดยอดจริงๆ เช้า กลางวัน เย็น น่าเบื่อมาก ตอนนี้ก็พยามประหยัดสุดๆ เดินตามแนวทางของชมรม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง รอวัน H/C ครับ

KBank - มีโทรมาวัน เสาร์ 1 สาย จันทร์ 1 สาย รับไม่ทัน ได้โทรกลับครับ

โหย...เป็นผมโดนแบบนี้ ไม่อยากจะเจรจาด้วยเลย :sweat:

เจ้าหนี้ของผมยังพอพูดจาดีอยู่ สงสัยคงค้างงวดแรกด้วย ตอนนี้กำลังจะเข้ารอบบิลที่2 ไม่รู้จะเริ่มเจอแบบนี้บ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้ :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88939 โดย 0880340285
แล้วหลังจากพี่หวานพุดไปแบบนั้นเขาโทรมาอีกมั้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88962 โดย tp9940
เครียดจังกับยูเมะ โทรบ่อย โทรถี่พูดจาเวิ่นเวอ ไม่จบไม่สิ้น เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น มะวาน ผมยุ่งทำงานทั้งวันเลยไม่ค่อยได้คุย โทรมาผมก็ติดงาน สงสัยวันนี้ โทรกระหน่ำแน่ๆ ครับ :cry2: ไม่รู้จะรับมือถือมันยังไงดี

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88963 โดย anawon

0880340285 เขียน: แล้วหลังจากพี่หวานพุดไปแบบนั้นเขาโทรมาอีกมั้ยครับ

โทรมาค่ะ แต่น้อยลงมาก เพราะพี่บอกแล้วจะรับสายแค่วันละครั้ง หลังจากสายรับสายแรกของเค้าไปแล้วก้จะไม่รับอีกทั้งวัน จนเค้าคงรู้เลยโทรมาน้อยลงจากวันละยี่สิบกว่าสาย ก็เหลือ เช้า กับเย็นนะ พูดจาดีขึ้น รู้เรื่องมากขึ้น แต่ก็ยังเซ้าซี้เก่ียวกับสัญญา อย่าไปสนใจค่ะ เราต้องนึกถึงเป้าหมายเราเอาไว้ ต้องอดทนคะ เค้าจะว่าอะไรเราก็ต้องทน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88965 โดย anawon

tp9940 เขียน: เครียดจังกับยูเมะ โทรบ่อย โทรถี่พูดจาเวิ่นเวอ ไม่จบไม่สิ้น เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น มะวาน ผมยุ่งทำงานทั้งวันเลยไม่ค่อยได้คุย โทรมาผมก็ติดงาน สงสัยวันนี้ โทรกระหน่ำแน่ๆ ครับ :cry2: ไม่รู้จะรับมือถือมันยังไงดี

ท่องไว้นะคะต้องอดทนๆ ดีกว่าเราต้องทนอด
ถ้าเค้าพูดดีมาก็ดีกลับ โน้มน้าวไปเรื่อยๆ พี่มีหนี้นอกระบบ เครียดมากเหมือนกันอยากจะจ่ายน้องจริงๆนะ แต่หาไม่ได้เลย เดือนที่แล้วก็หยิบยืมเค้ามาพี่เองก็เกรงใจน้องมาก พี่จะรีบไปหามาให้น้า อะไรงี้อะ พูดว่าจะหาให้ยื้อเวลาเค้าไปเรื่อยๆ น้องค่อยโทรมาใหม่นะสักบ่ายๆนะ เค้าก้จะโทรหาเราน้อยลงหน่อย เพราะเรานัดเวลาแล้ว ถ้าโทรมาใหม่ก็ไหลไปเรื่อยงะ อันนี้กรณีแบบไม่อยากให้โทรจิกน่ะ
แต่ !! ถ้าปี๊ดมาเรา เราก็ปี๊ดเลย ไม่ต้องพูดไรมาก เค้าพูดไรเราก็ยืนยันว่าไม่มี ยังไงก็ไม่มี พูดมากๆ ตั้งโทรศัพย์ทิ้งไว้เลยคะ หรือ ถ้าเป้นเวลางานก็พูดเลย โทรเวลาแบบนี้พี่เสียเวลาทำงาน แล้วถ้าพี่โดนไล่ออกจากงานคิดดูนะว่าจะเกิดไรขึ้น ขนาดทำงานมีเงินเดือนยังไม่มีตังคืนเลย ตกงานจะมีเงินคืนมั้ย โทรมาแค่วันละสามครังพอ บอกว่าไม่มียังไงมันก็ไม่มี (โว้ยยยยยย)
อย่าไปเครียด ทำใจดีดีไว้ หน้าที่เครียดเป้นของเจ้าหนี้ค่ะ เ 555

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88978 โดย tp9940
อัพเดทครับ วันที่ 2/9/59
หลังจากหยุดไป ประมาณ 2 อาทิตย์ วันนี้ยูเมะ พลัสโทรมา บอกว่าเปลี่ยนหน่วยงานโทรเข้ามาติดต่อละ
วันนี้พูดจาดีครับ หว่านล้อมให้ชำระขั้นต่ำเข้า ไปถ้าไม่มีจริงก็ชำระยอดพิเศษ 3,xxx บาท เพื่อชำระค่าธรรมเนียมกะดอกเบี้ย พูดว่าลูกค้าจะไม่ต้องเสียเครดิต และถูกปรับลดวงเงิน ให้ยืมคนอื่นมา กดจ่ายแล้วกดเงินออกไป ผมก็ครับๆ เด่วจะลองไปถามยืมให้ก่อน ชำระวันนี้ พรุ่งนี้มันโทรมาตามใหม่ 9 โมงเช้า ตอบแบบนี้นะครับ จะได้ผ่านๆไป อีกวัน พอบอกไม่มีจ่าย ยาวครับ เวิ่นมาก กว่าจะจบ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89004 โดย tp9940
อัพเดทวันที่ 3/9/59
UMay+ วันนี้ยูเมะ นัดว่าจะโทรมา 9 โมงเช้าตามยอดชำระ ตรงเวลาเป๊ะ มากครับ ของผม ก็ตอบสไตล์เดิม หาให้อยู่ เด่วเที่ยงมันโทรมาใหม่ วันนี้เจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมาครับ ให้หามาชำระ เด่วเที่ยงโทรมาใหม่
พอตอนเที่ยงโทรมาจัดยาวเลยครับที่นี้บอกต้องหามาจ่ายวันนี้ให้ได้ ให้กดบัตรออกมาจ่าย ถ้าวันนี้ไม่จ่ายเรื่องถึงหัวหน้ายูเมะพลัสแน่ๆ แล้วบอกว่าวันจันทร์ 9 โมงเช้าจะให้หัวหน้าโทรมาคุย นี้ผ่านไปแค่ 10 กว่าวันเองนะครับ ทวงโหดพอดูเหมือนกันน้ำเสียงค่อนข้างกดดัน ก็ตอบว่าจะหามาจ่ายให้แต่ไม่รู้ได้รึเปล่า เช่นเคย :say:

First Choice โทรเข้ามาให้ชำระภายในวันที่ 5 พูดจาดีครับไม่เวิ่นเว้อ ตอบครับแล้ววางสายไป

Citibank ส่ง SMS มาให้ไปชำระ

KBank เงียบครับ ยังไม่มีทวง (โทรอาทิตย์ที่แล้ว 2 สาย รับไม่ทันติดงาน)

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89022 โดย khwankwan
เป็นเหมือนกันครับ แรกๆก็โทรถี่แบบนี้หละ ผมก็รับปากไปตามนั้นครับ พอถึงเวลาก็ไม่จ่ายก็โทรมาทวง ก็ผลัดไปเรื่อยครับ บอกต้องจ่ายบัตรหลายใบ หมุนไม่ทัน ถ้ามีก็เอามาให้ยืมมั่งสิ 555 ตัดบทให้จบไวๆ คุยนานรำคาญครับ ผมจะรับสายบ้างไม่รับบ้าง แต่อย่าไม่รับเลย นานๆไป เดี๋ยวก็มีส่วนลดให้เองครับ เก็บเงินไปครับ อย่าไปเครียด เราไม่ได้หนีไปไหน แต่เก็บเงินอยู่ ถ้าพอมีเงินก็เจรจากับรายที่ให้ข้อเสนอดีสุดไปก่อน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89100 โดย tp9940
Update วันนี้ครับ 6/9/59

Umay เจ้าเดิม เป็นหัวหน้าผู้หญิงโทรมา(อาทิตย์ก่อนผู้ชาย) บอกให้โอกาสนานแล้ว จะเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว ยอดชำระเพียง 3,xxx จ่ายเฉพาะแค่ดอกและค่าธรรมเนียม ทำไม่มีจ่าย ให้ไปกด Umay ออกมาแล้วจ่ายส่วนต่างเพิ่มไป เพราะนี้จะเป็นยอดที่ช่วยเหลือครั้งสุดท้าย บลาๆๆๆ จะต้องชำระวันนี้ภายใน 5 โมง เพราะต้องส่งเรื่องให้ ผู้บริหารแล้ว ยอดนี้ขออนุมัติได้วันสุดท้าย แล้วไม่รู้บัตรจะกดยอดเงินออกไม่ได้แล้วด้วย (คิดในใจ ยังไงก็ไม่กดมาจ่ายหรอก) เราตอบแค่ยังไม่มีครับ เด่วจะหามาให้ วันนี้ 6 โมงตรงเป๊ะ กะ 6 โมงครึ่ง โทรมาแต่ไม่รับสายครับ ขี้เกียจคุยมันเวิ่น ค่อยรับสายพรุ่งนี้

FC โทรมาแจ้งยอดชำระ ให้ชำระภายในวันนี้ ขอบคุณแล้วก็วางสายไป

KBank เงียบ

CitiBank เงียบ

มีคำถามนิดนึงตอนนี้ผมอยู่ กทม เช่าคอนโดอยู่ ให้จัดส่งเอกสารที่นี้ แต่ 2-3 เดือนต้องย้ายไปทำงานที่ตจว. ไม่ทราบว่า ต้องแจ้งเปลี่ยนที่อยู่กะมันไหมครับ พอดีหยุดจ่ายไปแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89203 โดย tp9940
อัพเดทวันนี้ครับ 8/9/59
หลังจากหยุดจ่ายไป เมื่อวันที่ 17/8/59 กำลังจะเข้างวดที่ 2 เปลี่ยนหัวหน้าทวงถามมาสองคนวันนี้มาแปลกครับ พนักงานโทรเข้ามาบอกให้ชำระขั้นต่ำเข้าไป แล้วบอกว่า ถ้าลูกค้าสนใจจะปิดยอดก็ได้นะค่ะ จะเสนอผู้บริหารให้ (เฮ้ยมาแล้วววว :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ) ผมตีมึนนิดนึงก็ว่าถาม มันคืออะไรหรือครับปิดยอด มันก็อธิบายบลาๆ ผมก็ถามอีกว่าได้ส่วนลดเท่าไหร่ มันก็ไม่ยอมตอบ แต่มันบอกว่าน่าจะได้ส่วนลดดี เพราะลูกค้าจ่ายตรงมาตลอด บางงวดก็จ่ายก่อน ยกเว้นงวดนี้ เค้าบอกชำระมา 79 งวดแล้ว ถ้าชำระงวดนี้ก็ 80 งวด พอดีโอ้โหนานเหมือนกันนะนี้ :pray: แต่มีข้อแม้ต้องจ่ายขั้นต่ำมากก่อน แล้วให้โทรเข้ามาคุยกะหัวหน้างานติดตามหนี้ จะเสนอยอดปิดให้ ซึ่งผมก็ไม่ไปจ่ายหรอกครับเพราะเพื่อนในชมรมบอกห้ามจ่ายหยอด ทำตามแนวทางชมรม รอหัวหน้ามันโทรมาพรุ่งนี้ จะถามเรื่องปิดยอด :สู้ๆ: พรุ่งนี้มารายงานครับผม :bye:

FC โทรมาแจ้งยอดชำระ ให้ชำระภายในวันนี้หรือพรุ่งนี้ ขอบคุณแล้วก็วางสายไป

KBank เงียบ

CitiBank ส่ง SMS มาแจ้งยอดชำระ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89244 โดย tp9940
Update ครับ 9/9/59 หยุดจ่าย 17/8/59

Umay เช่นเคยโทรมาให้ชำระยอดขั้นต่ำไปเลย แอ๊บถามว่า เรื่องปิด บัญชีที่เมื่อวานเสนอมาตกลงยังไงครับ เจ้าหน้าที่บอกตอนนี้ หลังจากหยุดจ่าย มาประมาณ 20 กว่าวัน ใกล้เข้ารอบบิลที่ 2 สถานะบัญชีปกติ ยอดหนี้จาก 132,000 วิ่งไป 140,000 ป๊าดดดดดด ยิ่งกว่า Fast & Furious เสนอยอดปิดมาที่ 110,000 บาท ลดไปประมาณ 20% เองครับ :vomit:
โอ้โห ยอดสูงมากครัชชชชชชช รอไปก่อนละกันนะครับ แล้วก็หว่านล้อมให้จ่ายขั้นต่ำเช่นเคย :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89314 โดย tp9940
12/9/59
Umay+ เหน็ดเหนื่อยกับยูเมะพลัส กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 2 โทรจิกสุดๆ บอกว่ายังไม่มี ก็ไม่ได้นะ
พนักงานบอก ไม่มีได้ครับ คุณกดเงินไปแล้ว ผมก็ตอบไปว่า ผมจะจ่ายให้อยู่แล้วแต่ไม่ใช่ตอนนี้ ไม่ใช่จะไม่จ่าย พนักงานบอกไม่ได้ครับ ต้องได้คำตอบวันนี้ครับ เลยไม่ตอบ ปล่อยให้มันพูดไป เสนอยอดปิดมาก็ แสนกว่ายอดเดิม ลดไปแค่ 20% และต้องชำระขั้นต่ำเข้าไปก่อนด้วย :hurt:

FC โทรมาแจ้งยอดชำระ ให้ชำระภายในวันนี้เพราะจะตัดรอบบิลพรุ่งนี้แล้ว ขอบคุณค่ะแล้วก็วางสายไป

KBank เงียบ

Citi ส่ง SMS มาบอกครบกำหนดการชำระ กรุณาชำระยอด

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89402 โดย tp9940
วันนี้เริ่มต้นแต่เช้ากับทุกๆเจ้าหนี้
umay เหมือนเดิมครับ ให้ชำระ ขั้นต่ำ ยอดปิด แสนกว่าเช่นเดิม ยูเมะเริ่มพูดจาไม่ค่อยดีแกมบังคับให้จ่าย อีก 2-3 วัน จะเข้ารอบบิลที่ 2 บอกไม่มีให้ตามระบบไป ก็ตอบสวนมาว่า ระบบคือกดเงินไปก็ต้องจ่ายตามดิว ไม่มีระบบให้หยุดจ่าย

Citibank เลยมาประมาณอาทิตย์นึงแจ้งยอดชำระงวดนี้และงวดหน้า ให้จ่ายสองงวดเลย แล้ววางสายไป

Kbank โทรมาแจ้งยอดชำระว่าจะเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว โทรน้อยมาก พึ่งรับสายครั้งแรกพูดจาดีมาก

FC แจ้งยอดชำระเนื่องจากเลย กำหนดมาหลายวันแล้ว

เครียดปวดท้ายทอยตุ๊บๆ ยังเก็บเงินไม่ได้เลยครับตอนนี้ รายได้น้อยลงมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89412 โดย anawon
สู้ๆค่ะ หวานเองก็ยังเก็บเงินไม่ทันเลย เรายังพอมีเวลาอยุ่อีกหลายเดือน ยังไงมันก็ต้องมีวันของเราสักวันแหละน่า เนอะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89545 โดย tp9940

anawon เขียน: สู้ๆค่ะ หวานเองก็ยังเก็บเงินไม่ทันเลย เรายังพอมีเวลาอยุ่อีกหลายเดือน ยังไงมันก็ต้องมีวันของเราสักวันแหละน่า เนอะ

ขอบคุณมากครับ คุณหวาน เห็นคนบอร์ดทลอยปลดหนี้ได้ ก็ดีใจแทน รอถึงคิวของเรามั้ง อิอิ :laughing:

Update 17/9/59
Umay - วันนี้ครบรอบบิลที่ 2 ครับ โทรมาหลายสายมาก 6-7 สาย แต่ผมรับไปตอนเช้าแค่ สายเดียวแต่ไม่ได้คุยอะไรบอกว่าเดี๋ยวโทรมาใหม่นะครับ เนื่องจากติดงาน วันนี้งานยุ่งทั้งวัน เลยไม่ได้สายเค้าเลย ไม่รู้ จะเป็นไรป่าว

Citibank,FC,KBank เงียบหมดครับ พูดจาดีครับ 3 เจ้าหนี้ ถ้าถูกหวยรวยมีเงินนะ จะจ่าย 3 เจ้านี้ก่อนเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89599 โดย jinnyja

tp9940 เขียน:

anawon เขียน: สู้ๆค่ะ หวานเองก็ยังเก็บเงินไม่ทันเลย เรายังพอมีเวลาอยุ่อีกหลายเดือน ยังไงมันก็ต้องมีวันของเราสักวันแหละน่า เนอะ

ขอบคุณมากครับ คุณหวาน เห็นคนบอร์ดทลอยปลดหนี้ได้ ก็ดีใจแทน รอถึงคิวของเรามั้ง อิอิ :laughing:

Update 17/9/59
Umay - วันนี้ครบรอบบิลที่ 2 ครับ โทรมาหลายสายมาก 6-7 สาย แต่ผมรับไปตอนเช้าแค่ สายเดียวแต่ไม่ได้คุยอะไรบอกว่าเดี๋ยวโทรมาใหม่นะครับ เนื่องจากติดงาน วันนี้งานยุ่งทั้งวัน เลยไม่ได้สายเค้าเลย ไม่รู้ จะเป็นไรป่าว

Citibank,FC,KBank เงียบหมดครับ พูดจาดีครับ 3 เจ้าหนี้ ถ้าถูกหวยรวยมีเงินนะ จะจ่าย 3 เจ้านี้ก่อนเลย

555555 แสดงว่า เริ่มมีภูมิคุ้มกัน เยอะแล้วนะนี่ กับการรับมือพวกทวงหนี้ กรณี ที่มันแว๊ดๆๆๆ มา แล้วพูดจาเวิ่นเว้ิอ ตัดบทมันไปเลยค่ะ ว่ายังไม่มี ถ้ามีแล้วจะไปจ่าย ตอนนี้ ไม่ว่าง ต้องทำงาน หากคุณโทรมารบกวนบ่อยๆ โดนไล่ออกจากงาน ยิ่งไม่มีตังไปจ่ายคุณน่ะ แล้วจัดระเบียบ เวลาให้มันไปเลยค่ะ ว่าสะดวก วันไหน เวลาไหน รับแค่วันละครั้งพอ เสียงแข็ง ใส่มันบ้างค่ะสุภาพกับ คนที่สุภาพ ใครแรงมาแรงกลับ ส่วนลิ้งด้านล่างเป็นการรับมือของพี่หมู สมิง เราเองก็ได้แนวทางนี้นำมามาปรับใช้ จน ผ่านมาถึง จุดนี้ได้ ต้องกล้า และสตรองค่า :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89604 โดย tp9940
อัพเดทวันนี้ครับ 19/9/59
Umay+ ครบ 2 รอบบิลแล้วจากปกติโทรวันละ 6-7 สายวันนี้โทรมาตอนเที่ยงครั้งเดียวผมไม่ได้รับด้วยคุยกับหัวหน้าอยู่เลยไม่ได้รับ ตอนโทรมาอีกรอบถามเรื่องยอดชำระ พูดจาดีผิดปกติไม่เหมือนทุกวัน ไม่เวิ่นบอกยังไม่มี ก็บอกว่า ลูกค้ายังสนใจยอดปิดอยู่ไหมคะ ก็บอกสนใจแต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ยังไงจะปรึกษาหัวหน้าให้นะค่ะ อีก2-3 วันโทรมาใหม่ โทรน้อยลงมากครับ มาลุ้นกันต่อไปว่าจะเป็นอย่างไร

FC โทรมาแจ้งยอดว่าชำระรึยัง บอกว่ายังไม่มี ติดปัญหาเรื่องเงิน พนักงาน พูดจาดี พูดให้กำลังใจ บอกว่ายังไงก็หาให้ทันก่อนสิ้นเดือนนะค่ะ สั้นไม่เวิ่น

Citi เงียบ

KBank โทรเข้ามาแจ้งชำระว่าจะเข้ารอบบิลที่ 2 ให้ชำระเข้ามาก่อนตัดรอบบิลนี้

ตอนนี้หนักใจเรื่องงานแล้วก็รายได้ครับ ยังไม่เข้าที่ยังไม่มีเงินเก็บไว้รอ H/C เลย คงต้องยืดกันอีกยาว

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90049 โดย tp9940
อัพเดท 4/10/59

ตอนนี้ทั้ง 4 บัตรชวนประนามหนี้ครับ แต่ก็ไม่รู้จะตอบไงยังดี ชอบถามว่า ขั้นต่ำก็ไม่มีจ่าย ประนามหนี้ก็ไม่มีจ่าย สรุปจะเอายังไง
Umay บอกว่ายอดปิดก็ไม่มี ประนอมหนี้ก็ไม่มี ขั้นต่ำก็ไม่มี จะหาแนวทางยังไงมาจ่ายเรา

FC ชวนประนมหนี้เริ่มพูดจากไม่ค่อยดี ล่าสุดวันนี้ฉันไม่รู้ว่าคุณจะทำยังไง แต่ยังไงก็ต้องหาเงินมาจ่ายคะ

Citi จากบริษัท BES พูดจาดี บอกสนใจประนอมหนี้ไหม

KBank ให้เวลาถึงสิ้นเดือน จะโทรมาเรื่องประนอมหนี้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90060 โดย misuki111
ของผมเจอยูเมะถามประมานนี้ครับเค้าถามมาว่าคุณเงินเดือนออกวันไหนผมเลยถามกลับแล้วคุณล่ะออกวันไหนมันนิ่งไปพักนึงแล้วถามว่าขอให้ชำระมาก่อนผมเลยบอกว่าคุณมีเหลิอมั้ยล่ะผมไม่มีหรอกถ้าคุณมีคุณจ่ายแทนก่อนล่ะกันเด๋วผมพร้อมผมค่อยจ่ายมันนิ่งๆแล้ววางสายไปเลย ปล.วันนี้โทรมา5รอบครับเพิ่งหยุดไปแค่4วัน

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90063 โดย jackTs

tp9940 เขียน: Umay บอกว่ายอดปิดก็ไม่มี ประนอมหนี้ก็ไม่มี ขั้นต่ำก็ไม่มี จะหาแนวทางยังไงมาจ่ายเรา

ให้บอกมันไปเลยครับว่า

"ก็รอให้กรูถูกหวยรางวัลที่ 1 ก่อนสิโว้ย

แล้วกรูจะถึงจะมีเงินมาจ่ายให้เมิง"
:upset:

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jinnyja

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.719 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena