พบทางออกของหนี้สินแล้ว

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87338 โดย kitsana
อาทิตย๋นี้เงียบมาก มีซิตี้จ้าวเดียวที่โทรมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87339 โดย kitsana
ยังไม่ทันขาดคำ เฟิสช้อยโทรมาและ เริ่มกวนหน่อยๆ ถามเราว่าทำงานอยู่รึเปล่า แล้วเงินเดือนไม่ออกเหรอ ถึงไม่มีเงินจ่าย บอกว่าเราเครดิตดี ให้จ่ายอาทิตย์นี้ เราก็บอกว่าไม่มี ม้นก็ไม่ฟัง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87347 โดย Tann
FC สามเดือนแรกพูดจากวนมากครับ แต่ส่วนลดดีมากๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87348 โดย kitsana
ขอบคุณครับคุณtann

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87406 โดย kitsana
วันนี่ fc ชวนทำสัญญานรกแล้ว แต่ยังไม่ตอบอะไรไป

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87413 โดย kitsana
ตอนนี้ต้องการปรับโครงสร้างหนี้รถที่ผ่อนอยู่ พนักงานถามเรื่องรายรับ รายจ่าย แต่เราบอกตอนนี้หยุดจ่ายบัตรเครดิตทั้งหมด โดยถามมาว่าได้ปรับโครงสร้างหนี้กับบัตรเครดิตรึยัง ให้ส่งจดหมายไปให้ดู ผมควรส่งไปไหมครับ แล้วถ้าไม่ได้ตกลงตามหนังสือปรับโครงสร้างหนี้บัตรเครดิต ผมต้องบอกกับทางไฟแนนท์รถไหมครับ ใครมีประสบการณ๋ช่วยตอบหน่อยครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87414 โดย Gmail
สู้ๆพี่ เข้ามาให้กำลังใจ เรื่องรถนู๋ไม่สันทัดรอพี่คนอื่นมาตอบนะคะ นู๋ก็หยุดจ่ายทุกบัตเหมือนกัน แต่กัดฟันเก็บรถไว้ยังจ่ายอยู่ สู้ๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87420 โดย kitsana
ขอบคุณครับคุณ gmail ของคุณยอดเยอะไหมครับ พอจ่ายค่ารถเหรอ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87422 โดย Gmail
ซิตี้แบงต้น80,000+ดอกก็100,000กว่าแล้วค่ะ .บัตเครดิตซิตี้อีก40,000ไม่รวมดอกนะคะ..อิออนอีกเลขกลมๆ80,000..อีซี่45,000แค่ต้นนะคะ จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวเลยหยุดค่ะ เก็บตังรอHcแต่กลัวๆเก็บไม่ทันเหมือนกันค่ะเพราะเกบคนเดียว ตอนใช้2คน แอบเซงตรงนี้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87432 โดย ใจดี
ตอนใช้ 2 คนเหมือนคุณ Gmail เลยค่ะ

และยอดหนี้สูงกว่าคุณ Gmail เยอะเลย :say: :sweat:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87433 โดย kitsana
ของผมหยุดสองเดือนและ เก็บไม่ได้สักบาท ทำคนเดียวใช้ห้าคน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87447 โดย assadong2558
สู้ๆครับ ของผมกำลังจะครบ 1 เดือน ที่หยุดครับ 6 ใบ รวมของแฟนด้วย อีซี่ เช้าเที่ยงเย็น แต่พูดดี อีออน วันละ 2 ครั้ง พูดดี แนะนำ พรอมิส สองสามวันโทรทีน้ำเสียงไม่น่าฟัง พูดแข็งๆ ถอนหายใจใส่โทรศัพท์ สอบถามเรื่องวันเงินเดือนออกทุกเจ้า :cry2:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87485 โดย kitsana
fc โทรมาทวงเงิน บอกไม่มี มันถามเงินเดือนไม่ออกเหรอ ว่าเราผิดนัดมันบ่อยแล้ว บอกว่าเราจะพยายามหาแต่ไม่ได้นัดวันจ่าย โมโหเลยบอกว่าสรุปไม่มีจ่ายแล้วกัน มันชวนเข้าสัญญานรก บอกจะแฟกมาให้ เราบอกไม่มีแฟกให้ส่งมาที่บ้าน มันบอกงั้นก็ไม่ทันแล้ว แล้วจะมาพูดทำซากอะไร บอกเงินเดือนออกจะโทรมาใหม่ ต่อไปต้องบอกมันว่าไม่มีอย่างเดียว กวนดีนัก จะส่งเข้าระบบบ้าบออะไรก็ตามแต่เรื่องเถอะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87556 โดย kitsana
ตอนนี้มีสองที่ชวนทำสัญญานรก city ยอด 230000 ผ่อน 55 เดือน แบงค์กรุงเทพ 50000 ผ่อน 20 เดือน ขั้นต่ำ 1500 เดือนสุดท้ายโปะหมด ผมบอกให้ส่งเอกสารมาให้ก่อน จริงแล้วไม่ทำหรอก แต่ต้องการเอาไว้เป็นข้ออ้างไม่ให้โทรมาทวงสักระยะ ไม่ทราบผมทำถูกไหมครับ หรือควรบอกไปเลยว่าไม่ทำ แล้วควรบอกไหมว่าจะเก็บเงินจ่ายทีเดียวเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87839 โดย kitsana
ทุกที่เริ่มให้ทำสัญญานรกแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้ทำ เก็บเงินไม่ได้สักบาท แถมรถก็ไม่ได้ส่งมาสองเดือนและ โทรไปบอกว่าไม่ไหว ให้ลดค่าส่งรถลงมาหน่อย เขาก็บอกให้ส่งเอกสารโครงสร้างหนี้บัตรเครดิตมาให้ดู ก็ไม่ได้ทำแล้วจะดูอะไร ขนาดไม่ได้ทำยังไม่มีจะส่งค่ารถเลย คัยมีประสบการณ์เรื่องนี้ ช่วยหน่อยครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88529 โดย nipasee
fc ชวนประนอมหนี้ค่ะ เราบอกไม่พร้อม พึ่งหยุดเดือนนี้เดือนเดียวเอง

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88550 โดย Ceaza
ระวังพวก เครือกรุงศรี บ้าาาาาาา ดี ๆ นะครับ
ต้องรับสายมันบอ่ยๆนะครับ

มันฟ้องไวเหมือนกัน
เสนอส่วนลดไว

ถ้าเงียบไม่รับสายมันฟ้องเลย
อย่าไปเกรี้ยวกราดใส่มัน

มันเคยโทรมาทวงที่ออฟฟิศ ผมวีนแตกไป
เผลอแป้บเดียว

ผมเจอ FC รอขึ้นศาล
กับ Krungsri Visa ขึ้นศาลมาแล้ว

มันไม่ง้อเลย...มันคิดว่าฟ้องยังไงเราก็ต้องจ่าย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88592 โดย kitsana
ขอบคุณครับ แล้วผลออกมาเปนไงบ้างครับ ชักกลัวซะและ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88597 โดย Ceaza

kitsana เขียน: ขอบคุณครับ แล้วผลออกมาเปนไงบ้างครับ ชักกลัวซะและ

ขึ้นศาลไม่น่ากลัวครับ
แต่เราต้องมีวิธีการรับมือว่าขึ้นเพื่ออะไร

ลองไปอ่านแนวทางในการขึ้นศาลนะครับ

อย่างที่สำคัญที่สุดคือตอนนี้ยังมีเวลา ต้องเก็บเงินให้ได้เพื่อรอจ่าย HC ตอนเขาเสนอส่วนลดมา

และพยายามรับทุกสาย ค่อย ๆ พูดแบบไพเราะ ผมไม่มีจริง ๆ อะไรก็ว่าไป มีตัวอย่างเยอะแยะในกระทู้เว็ปนี้ครับ

ส่วนเครือกรุงศรี บ้าาาาา อีกเจ้าที่ผมรับสายตลอดหลังจากผ่านอีสองเจ้าข้างบนมาก็คือ บัตรโลตัส ผมประทับใจมากคือ ให้ส่วนลด จาก 33000 => 12000 ปิดจบ

ผมว่ามันลดง่าย ลดเยอะ ลดไว ให้ส่วนลดดี
และฟ้องไวมาก... น่ากลัวพอ ๆ กับ KTC เลย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88600 โดย kitsana
ขอบคุณคุณ ceaza มากครับ คงต้องรับโทรศัพท๋ทุกเจ้าและ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.602 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena