อ่านมาได้พักนึงแล้ว วันนี้ขอปรึกษานะคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92873 โดย vitadada
ไปศาลไม่น่ากัว แฮร์คัทก็ดีแต่บางเจ้าไม่ลด แต่ตัวคนเดียวนี้เหมือนกันเรานี้เป็นหนี้ปุ๊ปทิ้งปั๊ป5555ดีจริงๆ สู้ๆนะหนี้เราๆเราก็ต้องตัดการเอง กำลังใจรอบตัวเยอะมากโดยเฉพาะในชมรมนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93369 โดย temtem
เป็นกำลังใจให้นะคะ
อดทน เก็บเงินแล้วเราจะผ่านมันไปได้ค่ะ เราเชื่อ :cheer:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93370 โดย temtem
อัพเดท อัพเดท
หลังจากcitiของเราที่ไปกอง ทั้งสองบัญชีอยู่กับสนง.แม่เหล็ก(แมกเนต)หลายเดือน
อันเรดดี้ที่ตกลงส่วนลดปิดแบบแบ่งจ่ายหลายเดือนไม่ได้ขอปล่อยตามระบบก็ออกมาถึงบ.ใหม่ค่ะ

(ใครที่กลัวว่าเรื่องของตัวเองถ้ามีหลายบัตรแล้วต้องจบกับบ.เดียวกัน อันนี้ก็ไม่ต้องกลัวนะคะ ถ้าเค้าไม่ให้เราไปวัดใจรอเจ้าอื่นค่ะ)

รับสายปุ๊ปเค้าก็เสนอปั๊ป สนใจปิดมั้ย ให้ได้สูงสุดหกเดือน ยอดเดือนละเท่านี้ๆสะดวกมั้ย คุยกันง่ายมากให้ส่งเอกสารเข้าไปขอ
เราก็เขียนแล้วก็ได้นะ

อีก6เดือนจะปลดหนี้ได้อีกหนึ่งค่ะ
ลดไปจากยอดปัจจุบันประมาณ40% พอใจแล้วค่ะ อยากปิด ปิดได้ก็รีบปิด :ลั่ลล้า:

ตั้งเป้าอีกสามปีหมดหนี้ทุกอย่าง

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93768 โดย LionZa
ยินดีด้วยครับ อย่าใจร้อนเดินตามแนวทางชมรมรับรองหมดหนี้ทุกรายครับ ถือเงินไว้ในมือต่อรองเยอะๆ อย่างกลัวที่จะรอ ผมได้ 70% ยังมีมาแล้ว อย่าใจร้อนบางครั้งต่อรองให้เขาไปทำงานมาก่อน เพราะพวกนี้คือคอมมิสชั่นของเขา เขาไม่ทำงานฟรีหรอกครับ :laughing: :laughing: :laughing:

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93785 โดย Janenisa

temtem เขียน: อัพเดท อัพเดท
หลังจากcitiของเราที่ไปกอง ทั้งสองบัญชีอยู่กับสนง.แม่เหล็ก(แมกเนต)หลายเดือน
อันเรดดี้ที่ตกลงส่วนลดปิดแบบแบ่งจ่ายหลายเดือนไม่ได้ขอปล่อยตามระบบก็ออกมาถึงบ.ใหม่ค่ะ

(ใครที่กลัวว่าเรื่องของตัวเองถ้ามีหลายบัตรแล้วต้องจบกับบ.เดียวกัน อันนี้ก็ไม่ต้องกลัวนะคะ ถ้าเค้าไม่ให้เราไปวัดใจรอเจ้าอื่นค่ะ)

รับสายปุ๊ปเค้าก็เสนอปั๊ป สนใจปิดมั้ย ให้ได้สูงสุดหกเดือน ยอดเดือนละเท่านี้ๆสะดวกมั้ย คุยกันง่ายมากให้ส่งเอกสารเข้าไปขอ
เราก็เขียนแล้วก็ได้นะ

อีก6เดือนจะปลดหนี้ได้อีกหนึ่งค่ะ
ลดไปจากยอดปัจจุบันประมาณ40% พอใจแล้วค่ะ อยากปิด ปิดได้ก็รีบปิด :ลั่ลล้า:

ตั้งเป้าอีกสามปีหมดหนี้ทุกอย่าง

ไม่ทราบหยุดจ่ายกี่เดือนค่ะถึงเสนอส่วนลด

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93790 โดย Taeyong

Werachon เขียน:

temtem เขียน: *** มีคำถามค่ะ

ใครมีบัตรcitiแล้วได้แฮร์คัทไม่นานนี้บ้างไหมคะ อยากทราบว่าส่วนลดยังดีอยู่ไหม หยุดไปกี่เดือน

ของเราช่วงนี้มีเสนอประนอมหนี้รัวๆทั้งแบบยาวและสั้นค่ะ ค้างจ่ายขั้นต่ำต้องจ่าย3-4งวดเอง o_)

ของภรรยาผมได้ส่วนลดหลังขึ้นศาลแล้ว (ขึ้นศาลจ่ายเดือนละ 2000 จ่ายไป 4 เดือนแล้ว) อังคารที่ผ่านมา มีติดต่อเสนอปิดหนี้ จากยอด 79000 เสนอปิดมาเหลือ 30000 เลยจัดการปิดยอดไปครับ

โอว์มันช่างน่าสนใจมากเลยนะครับคุณ Werachon ของผมก็ตอ้งรอยาวๆไป ตอนนี้ไม่พร้อมเก็บเงินไว้อ่ย่างเดียว อ่านมากๆ เปิดโลกทัศน์จริงๆ ถ้าไม่เจอเว็บบอร์ดนี้คงเสียสติไปละ ผมรู้สึกซาบซึ้งขอบคุณๆ คนที่ตั้งเว็บบอร์ดแห่งนี้ขึ้นมา รวมถึงรุ่นพี่บรรดาหนี้ๆ ทั้งหลายที่เดินทางมาก่อน แล้วบอกเส้นทางลัดให้เรา ก็ต้องขอบคุณๆ มากๆ ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเอง เป็นอิสรภาพจากนี้ และมีอิสรภาพกับการใช้งเงินละ (ทั้งที่คววมจริงยังเป็นหนี้อยู่ 5555+ หัวเราะเข้าไป) ขอบคุณมากๆ นะครับ สู้ๆ กันต่อไป

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94268 โดย temtem

Janenisa เขียน: ไม่ทราบหยุดจ่ายกี่เดือนค่ะถึงเสนอส่วนลด

ขอโทษค่ะที่ตอบช้าช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย
จ่ายครั้งสุดท้ายสิงหาปีที่แล้วค่ะ เปลี่ยน บ.ทวงไปประมาณ2-3ที่เหมือนกัน ก็กระหน่ำชวนทำประนอมหนี้เรื่อยๆ จนมาที่สุดท้าย

หนี้ยังมีเราก็สู้กันต่อไปค่ะทุกคน ประหยัด เก็บตังรอวันหมดหนี้กัน (o_O) :laughing:
เรานับๆนิ้วก็ยังเหลืออีกเป็นแสน แต่มันต้องมีวันหมดแน่ ฮึบๆ

ขอบคุณคุณLionZa มากๆค่า 55

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102313 โดย temtem
อัพเดท อัพเดทค่ะ
** วันนี้ไปขึ้นศาลมา เป็นหนี้จากเงินกู้ที่โอนเข้าบัญชีค่ะ TMB อยากมาเล่าสู่กันฟัง
:ลั่ลล้า:

ได้หมายศาลมาประมาณก.พ.ค่ะ วันที่นัดคือวันนี้ ห่างกันประมาณ3เดือน
ตอนที่ได้ก็เงิบๆนิดนึงเพราะยังคุยกันกับสนง.อยู่เลย (ว่าไม่มีเหมือนเดิม 55) แต่ไม่มีทีท่าฟ้อง
อยู่ดีๆก็มาเลย พอเล่าให้พนักงานที่โทรมาฟังเค้าก็งง ก็ไปเช็คก็เพิ่งได้รู้จากเรา เอ้อ

แต่ไม่เป็นไรค่ะ
วันนี้อยากมาเล่าเผื่อใครกังวล อันนี้ก็เป็นที่แรกของเราเลยนะ ตื่นเต้นมาก นัดเช้าด้วยที่ศาลจังหวัดมีนบุรีค่ะ
เข้าไปผ่านประตูแรก จะมีบอร์ดทั้งซ้านทั้งขวา ตอนแรกเราไปดูบอร์ดซ้ายไม่มีชื่อ เอ๊ะ
ปรากฎว่าพวกคดีแพ่งแบบเราอยู่อีกบอร์ดค่ะ ระบุว่าที่นัดคือ ชั้น 8 ไม่มีเลขห้อง เป็นศูนย์ไกล่เกลี่ย

ไปถึงก็ไปรายงานตัวกับจนท.หน้าห้อง เค้าจะได้รู้ว่าเรามาแล้ว รอสักพักทนายก็มาค่ะ ทนายคนนี้เรียกเรากับคนอื่นๆรวมกันสามคนไปด้วยกันเลย (ไม่เห็นคนอื่นแล้วสงสัยไม่มา)

เค้าจะมีเอกสารพิมพ์มาค่ะ เป็นรายละเอียดการไกล่เกลี่ยเรื่องยอดฟ้องและการจ่าย

ตอนที่เราโดนฟ้องแล้วเนี่ย ก็ยังได้คุยโทรศัพท์กับน้องพนักงานที่ติดตามหนี้อยู่นะคะ เค้าก็ประเมินให้ ว่ายอดเราไม่ถึงแสน จะประมาณที่ต้องจ่ายได้เดือนละ1xxx 36เดือน (ถ้ายอดแสนอัพจะได้48เดือน)

เราตกลงทำยอมอันนี้ (ไม่มีเงินก้อนเลยค่ะ ช่วงนี้กินมาม่าเป็นหลัก 55)
เพราะงั้นก็บอกทนายว่าตกลง เค้าจะให้เซ็นต์เอกสาร5แผ่น แล้วพอ 9 โมง ศาลท่านลงมา แล้วก็เรียกเอาเอกสารเงื่อนไขเราไปตรวจ มีแก้ไขข้อความ (เรื่องค่าทนาย2000 บาท ให้ระบุว่าจ่ายภายใน36งวด ตอนแรกไม่ได้ระบุว่าภายในเมื่อไหร่) แล้วก็ให้เราเซ็นต์กำกับที่แก้เพิ่ม เราเก็บเอกสารไว้1ชุด

สักพักจนท.จะมาเรียกเราให้ไปเซ็นต์เอกสารอื่นๆอีกที่หน้าเคาเตอร์ เซ็นต์เสร็จก็กลับได้ค่ะ เราถามดูเค้าว่าจะไม่มีอะไรไปที่บ้านแล้ว ให้เก็บใบที่เราได้ไว้ให้ดี แล้วก็จ่ายตามที่ตกลงมาค่ะ

อีก3ปีหวังว่าจะได้หมดสิ้นกันเสียทีนะคะ :pray:

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102315 โดย Khunnuch

temtem เขียน: :pray:
เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก
ได้รับข้อเสนอปิดบัญชีแรกแล้วค่ะ SCB
ได้เงินพิเศษจากที่ทำงานมานิดหน่อยเลยปิดได้
จากยอดปัจจุบันประมาณ66000 ลดไปประมาณ30% แบ่งจ่ายได้สองงวด
เอกสารได้รับเรียบร้อยก็ไปจ่ายเมื่อสิ้นเดือน

พอจ่ายงวดที่สองก็จะหมดเลยเงินที่เก็บมา ต้องสู้กันต่อไปสำหรับใบที่เหลือ ฮึบๆ เริ่มเก็บตังใหม่

หยุด scb กี่เดือนคะ ถึงได้เสนอปิดบัญชีคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102691 โดย temtem
ขอโทษที่ตอบช้านะคะ

จ่ายครั้งสุดท้ายมิถุนาค่ะ โดนตามจากแบงค์ จาก สนง.แมกเนต แต่ไปจบที่ยูพีค่ะ เดือนม.ค.
ก็ประมาณครึ่งปี
ระหว่างทางก็มีโดนเสนอประนอมหนี้บ้าง ขู่บ้าง ตามสเตปค่ะ แต่ก็มีคนที่พูดดีๆบ้างสลับๆกันไป จำได้ว่าช่วงก่อนจะปิดได้นี่คือคุยกันอย่างเป็นมิตรค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103594 โดย temtem
ล่าสุดหลังจากหยุดจ่ายยูเมะไปเมื่อประมาณเดือนเมษา (เงินค้างประมาณ 2หมื่นนิดๆ เป็นหนี้ที่งอกมาใหม่ตอนย้ายออกมาอยู่หอเมื่อครึ่งปีก่อนค่ะ แต่จริงๆถือบัตรนานแล้วให้เพื่อนใช้ เพื่อนก็คืนหมดแล้ว)

อาทิตย์ที่แล้วมีโทรทวงถามยอด1เดือนขั้นต่ำ แล้วก็แจ้งว่าถ้าครบ90วันที่ผิดนัดชำระก็จะยกเลิกสัญญาจะเรียกเก็บเต็มจำนวน

ใกล้ความจริงแล้วค่ะสำหรับเจ้านี้ ฮึบๆ (o_O)

ช่วงแรกๆโทรถี่ โทรไม่ดี พูดจาไม่รู้เรื่องไม่ยอมวางตามที่ร่ำลือกันจริงๆค่ะ เข้าใจแหละว่าเป็นหน้าที่ บางทีก็มีให้กำลังใจกันบ้างว่าเชื่อมั่นว่าต้องทำได้
(มีตังเหลือไม่พอถึงสิ้นเดือนหรอกค่า ฮือ)

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103601 โดย taennet
มาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103717 โดย temtem

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.703 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena