ผมไม่ได้ไปศาล แต่ผ่านมานานแล้ว ยังไม่มีคำตัดสินส่งมาแล้ว เจ้าหนี้ยังส่งจดหมายทวงปกติ มี

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #86244 โดย assadong2558
ขอใช้กระทู้เก่านะครับ ปัญหาใหม่อยู่หน้าสุดท้ายครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86247 โดย Rasitayee
Replied by Rasitayee on topic .............................
เพื่ออะไรค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86254 โดย Na99
Replied by Na99 on topic .............................
สงสัยเครียดพูดไม่ออก :555: :555:

ยังไงก็สู้ไปด้วยกันนะ ^^ ^^

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86265 โดย assadong2558
Replied by assadong2558 on topic .............................
ผมพึ่งเป็นสมาชิกวันนี้วันแรก เข้ามาก็ตั้งกระทู้เลย โดยไม่ได้อ่านรายละเอียดจากกระทู้อื่นๆก่อน พอตั้งเสร็จก็ไปอ่านวิธีต่างๆ พออ่านเสร็จ หาที่ลบไม่เจอเลย ใส่จุดๆๆ ไว้ก่อนครับ
คือตอนนี้ลองทำ ตารางรายรับรายจ่าย ต่างๆละ ครับ ถ้าผมยังจ่ายขั้นต่ำต่อไปเงินก็ยังไม่พอใช้อยู่2800 ต่อเดือน รวมจ่ายแล้วกดออก เลย ตอนนี้ถ้าหยุดจ่ายทุกอย่างจะเหลือเงิน อยู่ 4000 ต่อเดือนหักค่าใช้จ่ายแล้ว รวมสองคนภรรยา มีบัตรกดเงินสด 2 คน รวม 6 ใบ จาก อีออน ยูเมะพลัส และพรอมิสครับ ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86267 โดย Rasitayee
Replied by Rasitayee on topic .............................
เข้ามาชมรมนี้ ต้องสู้อย่างเดียวค่ะ สู้ ๆนะค่ะ ยังไงก็ต้องปิดได้ค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86269 โดย assadong2558
Replied by assadong2558 on topic .............................
ยอดเปะๆ คือ ยูเมะ ผม 34,811 ของภรรยา 18,600 อิออน ผม 25,000 ผ่อนสินค้าเหลือ 2000 อันนี้ควรปิดเลยไหมครับ แฟน 53,000 พรอมิส ผม 42,900 แฟน 57,700 ใช้แบบประหยัด สุดๆ น่าจะเหลือเก็บได้ เดือนละ 4500 ยังไม่รวมรายได้เสริม แบบนี้จะสามารถหาทันไปปิดก่อนเขาฟ้องไหมครับ :cry2:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86270 โดย yomaster
Replied by yomaster on topic .............................
อย่าเพิ่งมองข้ามช็อต ไปถึงตอนที่เค้าฟ้องครับ

ตอนนี้ ในเมื่อเราไม่มี ก็อย่าดิ้นรนจ่ายครับ
เก็บเงินไว้ใช้ก่อน

แล้วก็เจียดเงินมาเก็บไว้ปิดหนี้ แต่ละตัว
ตั้งเป้าไว้เลยว่า จะปิดอันไหน เท่าไหร่ ที่เราพอใจ

แล้วรอครับ

อดทน กับคำขู่ ด่า จากเจ้าหนี้
ที่จะโทรมาทวงเช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น ให้ได้

สู้ๆ ครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86295 โดย Rasitayee

assadong2558 เขียน: ยอดเปะๆ คือ ยูเมะ ผม 34,811 ของภรรยา 18,600 อิออน ผม 25,000 ผ่อนสินค้าเหลือ 2000 อันนี้ควรปิดเลยไหมครับ แฟน 53,000 พรอมิส ผม 42,900 แฟน 57,700 ใช้แบบประหยัด สุดๆ น่าจะเหลือเก็บได้ เดือนละ 4500 ยังไม่รวมรายได้เสริม แบบนี้จะสามารถหาทันไปปิดก่อนเขาฟ้องไหมครับ :cry2:

เข้ามาให้กำลังใจอีกครั้งค่ะ ใจเย็น ๆ ค่อยๆแก้ไปทีละสเตร็ปนะค่ะ ตอนนี้เขาทวงก็รับสายปกติ แรกๆ เราก็เครียด แต่หลัง ๆ อ่านกระทู้ในชมรมทำให้มีกำลังใจขี้นเยอะ อ่านเยอะๆ ค่ะ ยังไงก็สู้ไปด้วยกันค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86301 โดย nippon44
สู้ๆครับ ผมก็เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรกเหมือนกันครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86304 โดย assadong2558
ขอบคุณทุกท่านครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86855 โดย assadong2558
อัพเดทครับ วันเสราร์ มีพรอมิส โทรมา เจรจาให้จ่าย 1000 ปกติขั้นต่ำ 1500 แลัววันนี้ อีซี่บาย ยิง มา 2 รอบ คือติดปุป จะรับ กดวาง ทันที เพื่ออะไร ??

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86856 โดย Rasitayee

assadong2558 เขียน: อัพเดทครับ วันเสราร์ มีพรอมิส โทรมา เจรจาให้จ่าย 1000 ปกติขั้นต่ำ 1500 แลัววันนี้ อีซี่บาย ยิง มา 2 รอบ คือติดปุป จะรับ กดวาง ทันที เพื่ออะไร ??

เป็นเรื่องปกติคะ่ ของดิฉัน ยิ่งมาก็เยอะ โทรมาพอรับสาย ตัดสายทิ้ง ก็ยัง งงอยู่ว่าโทรมาเพื่ออะไร หรือแบบว่าแค่มีเบอร์โทรออกว่าตามแล้ว บางครั้งคนทวงเขาก็คงเหนื่อยทวง คิดเองค่ะ ขำ ๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86914 โดย assadong2558
อัพเดทครับ วันนี้ มีเพิ่ม ยอดให้ 6000 ของAEON แล้วจะแจ้งเข่ไงละทีนี้ เพราะ ทุกทีแจ้งว่าไม่มีตัง เขาเลยเพิ่มยอดให้เลยครับ :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: ยูเมะ โทร ทุก 1 ชม บางครั้งก็รับทัน บางครั้งก็ไม่ทัน วางไวมาก พรอมิส ไม่โทร เขาแจ้งว่า กรุุณา ชำระก่อน วันที่ 10

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86928 โดย Rasitayee

assadong2558 เขียน: อัพเดทครับ วันนี้ มีเพิ่ม ยอดให้ 6000 ของAEON แล้วจะแจ้งเข่ไงละทีนี้ เพราะ ทุกทีแจ้งว่าไม่มีตัง เขาเลยเพิ่มยอดให้เลยครับ :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: ยูเมะ โทร ทุก 1 ชม บางครั้งก็รับทัน บางครั้งก็ไม่ทัน วางไวมาก พรอมิส ไม่โทร เขาแจ้งว่า กรุุณา ชำระก่อน วันที่ 10

ก็แจ้งไปเลยค่ะ หนี้ปัจจุบันก็จ่ายไม่ไหวแล้วจะให้ยอดใหม่มาอีกทำไม ไม่รับหนี้เพิ่มจ้า กฎของชมรมหนี้ห้ามสร้างหนี้เพิ่มเด็ดขาด สู้ ๆๆค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86936 โดย IAMERK
ผ่อนขั้นต่ำไม่มีอะไรดีหรอก ดอกเยอะ ผมยอมตัดเลยไม่ไหว ผ่อนกับ aeon ขั้นต่ำเดือนละพันสาม หนี้แค่ 25000 ผ่อนมาจะ 6 ปีแล้วยังไม่หลุดเลย เพราะกดผ่อนๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87073 โดย assadong2558
อัพเดทครับ พรอมิส อีอ้อน ประมาณวันละ สาย อีซี เช้าเที่ยง เย็น สุดยอดไปเลยครับ :bye:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87117 โดย KAOM
พรอมิสหายไป2อาทิตแล้วยังไม่โทรเลย
อิออนโทรทุกวัน พูดจาไม่ดี
อิซี่บายโทรบ่อยพูดจาดี

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87190 โดย assadong2558
วันนี้โทรมาบอกว่ายอดพิเศษ วันสุดท้าย และ ถ้าไม่จ่ายจะมีผมกับส่วนลด ในการปิดบัญชี ในอนาคต วันนี้วันสุดท้าย by อีซี่

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87564 โดย assadong2558
มีข้อสงสัยเพิ่ม ครับ ในโพสแรกเลย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87677 โดย assadong2558
อัพเดท ยูเมะ เข้ารอบสอง เสนอปิด 24000 แบ่ง 5 งวด จากยอด เต็ม 34,811 ตัดสินใจ ก่อน วันที่ 10 อันนี้ขอคิดดูก่อน วันที่ 9 จะโทรมาใหม่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.554 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena