สมาชิกใหม่คะ...จะเริ่มหยุดจ่ายแต่ยังสงสัยเรื่องการดูดเงินของแบงค์คะ?

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94682 โดย pollar
มา Update หลังไปขึ้นศาลมาค่ะของ CIMB
ส่วนใหญ่แล้วที่คุยกับทนาย CIMB จะไม่มีอำนาจตัดสินใจค่ะเรื่องการผ่อนชำระเขาจะให้เราเคลียร์กับ Bank ก่อนจึงไปศาลแล้วครั้งที่ 1 ขอเลื่อนนัด
หลังจากนั้นก้อมาเคลียร์กับ Bank ตกลงกันได้น่ะค่ะรอไปศาลอีกรอบวันที่ 26 มิย 60
ยอดหนี้ 138000 ทำผ่อนเดือนละ 4000 24 งวด แต่ละหนักงวดสุดท้ายคงต้องตีมึนตามคำแนะนำค่ะ

ตอนนี้ดิฉันรอฟ้องของ First Choice อีกราย ยอดประมาณ 130000 ไม่รู้ว่าเคี่ยวขนาดไหนคงต้องรอไปพบกันที่ศาลค่ะ

จากที่หยุดมาเกือบปีสามารถทำ Hair Cut ไปได้หลายรายค่ะหมดหนี้ไป 5 รายค่ะ
City Advance หมดหนี้แล้วค่ะ 240000
Ready Cr หมดหนี้ยอด 69000
Visa Mater 10000
Visa CR 90000
สินเชื่อ Dreamload 95000
City bank Cr 25000
รวม Hair Cut แต่ละรายประมาณ 30-50% น่ะค่ะอยู่ที่การต่อรอง
ตอนนี้ของดิฉันเหลืออีก 4 รายค่ะ
เป็นกำลังใจให้คนที่มีหนี้เยอะเหมือนดิฉันเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเคลียร์ไปทีละรายน่ะค่ะบางรายต่อรองได้
บางรายฟ้องแล้วรอขึ้นศาลก้อ Hair Cut ได้ค่ะตามที่พี่นกกระจอกเทศแนะนำเลยค่ะ
ขอให้ศึกษาข้อมูลใน Web นี้เยอะเยอะน่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ตัวเองและทุกคนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94689 โดย pinklemon

IndyGirL เขียน:

pollar เขียน: updateข้อมูลเพิ่มเติมค่ะจากที่แจ้งไป
1.city advance ยอดฟ้อง250,890เจรจาขอส่วนลดได้110000แต่ต้องจ่ายงวดเดียวน่ะค่ะ
วันนัดเจรจาไกล่เกลี่ยที่ศาลวันที่24/2/60แต่ขอเจรจาปิดภายใน28/2/60ทางcityเขาบอกว่าจะทำเรื่องถอนฟ้องให้อย่างนี้เราสามารถขอเอกสารการถอนฟ้องได้ไหมค่ะ
2.วันนี้4/2เพิ่งได้รับหมายศาลCIMBมาอีกยอดฟ้อง158000เงินต้น133500อยากถามว่าใครมีประสพการณ์การHCของCIMBบางค่ะว่ามีส่วนลดให้รึเปล่าขึ้นศาลวันที่1พค วันแรงงานพอดีเลยค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยน่ะค่ะ

สู้สู้ นะคะ อินดี้เองก็หนี้ 1.3 ล้าน แถมมีหนี้นอกระบบอีก 4แสน ค่อย ๆ เคลียไปคะ ไม่นานจะดีขึ้นแน่นอน ของอินดี้เอง 2ปี เคลียไปได้เยอะเหมือนกันคะ เหลือ 2 เจ้าหนัก ๆ คือกรุงศรี กับ ทหารไทย รวม 3 แสน

ถ้าไม่ลำบากไปศาลก็ดีนะคะ แถลงไปว่านัดชำระกัน 28/02/17

CIMB ลองต่อรองดูคะ ส่วนลดเค้าก็เยอะอยู่นะคะแต่ไม่แน่ใจว่าฟ้องแล้วจะยังใจดีหรือไม่

คุณอินดี้คะ รบกวนช่วยแชร์ของ TMB ด้วยนะคะ เราก็หยุดจ่าย TMB เหมือนกัน โทรไม่บ่อย จนเราแอบหวั่นๆ และไม่ทราบว่าTMB ฟ้องเร็วรึป่าวคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.312 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena