ขอคำแนะนำครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #84759 โดย Korkait
สวัสดีครับ ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดผมหยุดจ่ายมาได้หนึ่งเดือนแล้วช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
หนี้บัตรผมมีดังนี้
1.บัตรเครดิตกสิกร ยอด 48000
2.บัตรกดเงินสด ยอด 17000
3.บัตรเครดิตอิออน ยอด 110000
4.บัตรกดเงินสดktc ยอด 15000
5.บัตรอีซี่บาย ยอด 66000 ปิดจบแล้ว
6.สินเชื่อcimb ยอด 50000
7.สินเชื่อพรอมิส ยอด 8000
ยอดรวม 314000
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับจะทำยังไงดีขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84766 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84773 โดย Korkait
Replied by Korkait on topic ขอคำแนะนำครับ
ขอบคุณครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84790 โดย Korkait
Replied by Korkait on topic ขอคำแนะนำครับ
สวัสดีครับผมขอสอบถามหน่อยครับ
ผมเป็นหนี้กสิกรแล้วผมหยุดจ่ายแล้วผมมีกองทุนสำรองเลี้ยงชีพของกสิกรอยู่อยากรู้จะมีผลอะไรบ้างครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84791 โดย jinnyja
Replied by jinnyja on topic ขอคำแนะนำครับ

Korkait เขียน: สวัสดีครับผมขอสอบถามหน่อยครับ
ผมเป็นหนี้กสิกรแล้วผมหยุดจ่ายแล้วผมมีกองทุนสำรองเลี้ยงชีพของกสิกรอยู่อยากรู้จะมีผลอะไรบ้างครับ

เท่าที่อ่านเจอ นะค่ะ กองทุนสำรองเลี้ยงชีพ ทางธนาคาร ไม่สามารถ ยุ่งเกี่ยวอะไรได้เลยค่ะ และหากมีการฟ้องศาลแล้ว อายัด เงินเดือน ก็ไม่สามารถมายึดได้ค่ะ ส่วนกระทู้ด้านล่าง เป็นกระทู้ 1 ที่เคยถามเรื่องกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ เหมือนคุณ แล้วพี่ประธาน มาช่วยตอบให้ เนื้อหา อยู่ ด้านล่างๆ ของกระทู้นะค่ะ ลองอ่านดูค่ะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#82510

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84793 โดย Korkait
ขอบคุณครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85188 โดย Korkait
สวัสดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับวันนี้มีอิออนโทรมาบอกว่าให้จ่ายเข้ามาก่อน992บาทเพื่อรักษาบัญชีก่อนวันศุกร์นี้จะปิดยอดแล้วผมจะทำไงดีครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85190 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ขอคำแนะนำครับ

Korkait เขียน: สวัสดีครับช่วยแนะนำหน่อยครับวันนี้มีอิออนโทรมาบอกว่าให้จ่ายเข้ามาก่อน992บาทเพื่อรักษาบัญชี ก่อนวันศุกร์นี้จะปิดยอดแล้วผมจะทำไงดีครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85465 โดย Korkait
ขอคำแนะนำหน่อยครับเจ้าหนี้โทรมาทุกวันแต่ผมมีรถยนต์อยู่เป็นชื่อผม
ผมควรเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อภรรยาดีหรือเปล่าครับแต่ผมไม่ได้จดทะเบียนขอบคุณครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85841 โดย Korkait
อิออนโทรมาทุกวันมีวันนี้โทรมาบอกว่าจะต้องจ่ายวันนี้แล้ว
และก่อนวางสายบอกว่าเด๋วบ่ายสองจะเช็คแล้วจะโทรมาอีก
ช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85849 โดย tomyumkung
Replied by tomyumkung on topic ขอคำแนะนำครับ
ท่านประธานชี้ช่องทางแก้ปัญหาให้แล้ว ขยัน ๆ เข้าไปอ่านและทำความเข้าใจด้วยครับ

ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณเองนะครับผม

รับมือกับโทรทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=29 รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=29 การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้​"มุขควาย"

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837 สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=11329&Itemid=29 คำสารภาพของผู้ที่เคยทำงานที่สำ​นักงานรับจ้างทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438 มวยคู่ยูเมะกับผม

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=26077&Itemid=52 มวยคู่กับยูเมะ ภาคต่ออวสาน ( ปิดจบหนี้เกือบ 2 ล้านบาท ) By: aim

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710 เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=29 ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ จดหมายข่มขู่หลากหลายรูปแบบจากเจ้าหนี้
กรรมการชมรมไม่ใช้เทวดา

ส่วนเรื่อง รถ ที่ ถามมาข้างบน บอกได้คำเดียวครับ จะทำอะไรก็รีบทำ ครับผม

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85863 โดย Korkait
ขอบคุณครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86878 โดย Korkait
ขอคำแนะนำหน่อยครับวันนี้อีซี่บายโทรมาให้ปิดบัญชีทางอีซี่บายบอกว่ายอดหนี้ตอนนี้อยู่ที่68000บาทแต่ลดให้เหลือ45000บาทให้ผ่อน5เดือนหลังจากหยุดจ่ายมาได้2เดือน

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86880 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ขอคำแนะนำครับ

Korkait เขียน: ขอคำแนะนำหน่อยครับวันนี้อีซี่บายโทรมาให้ปิดบัญชีทางอีซี่บายบอกว่ายอดหนี้ตอนนี้อยู่ที่68000บาทแต่ลดให้เหลือ45000บาทให้ผ่อน5เดือนหลังจากหยุดจ่ายมาได้2เดือน

เครือนี้ส่วนลดเราคิดว่าควรได้มากกว่า 50% นะคะถ้ายังไงลองต่ออรองดูสัก 30-35K

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86882 โดย KAOM
Replied by KAOM on topic ขอคำแนะนำครับ
รรออิซี่บานเช่นกันค่ะ จะเข้ารอบบิล2ยังไม่คุยเรื่องส่วนลด

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86884 โดย Korkait
ขอบคุณครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86885 โดย Korkait
เด๋วก็เสนอส่วนลดให้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87009 โดย Korkait
ขอคำแนะนำหน่อยครับถ้าอีซี่บายให้ส่วนลด35000บาทผ่อน10เดือนจะดีหรือเปล่าครับผมรอทางอีซี่บายโทรมาอยู่เค้าบอกว่าต้องเอายอดไปเสนอก่อน

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87010 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ขอคำแนะนำครับ

Korkait เขียน: ขอคำแนะนำหน่อยครับถ้าอีซี่บายให้ส่วนลด35000บาทผ่อน10เดือนจะดีหรือเปล่าครับผมรอทางอีซี่บายโทรมาอยู่เค้าบอกว่าต้องเอายอดไปเสนอก่อน

เรามองว่าถ้ามีเงินปิดงวดเดียวพร้อมจ่ายเลยต่อไปอีกคะบอกว่าพร้อมจ่ายพรุ่งนี้ขอ. 30,000 ประมาณนี้อ่ะคะ เพราะถ้าเรามีเงินก้อนในมือเราว่าปิดจบๆไปเลยดีกว่า ผ่อนจ่ายกลัวจะมีปัญหางวดหลังๆ จะแย่นะคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87011 โดย Korkait
ขอบคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.646 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena