สอบถามค่ะ ถ้าขึ้นศาล ยอมตกลงผ่อนจ่าย เรียบร้อยแล้ว อยู่ดีถ้าเราไม่มีเงินผ่อน ต่อ ทำไงดีค่

8 ปี 19 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #84019 โดย jaja
สอบถามค่ะ ถ้าขึ้นศาล ยอมตกลงผ่อนจ่าย เรียบร้อยแล้ว อยู่ดีถ้าเราไม่มีเงินผ่อน ต่อ ทำไงดีค่ะ
พึ่งมีงวดนี้ทีเงินหมด หาไม่ทันจ่าย ทำไงดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84044 โดย Werachon
เดี๋ยวนะครับ ได้อ่านพวกกระทู้ปักหมุดที่พี่ๆเค้าทำหรือยังครับ มีคำตอบหมดเลยตั้งแต่ข้อ 1-6 ครับ ค่อยๆอ่าน ค่อยๆทำความเข้าใจครับ

ปล. ธนาคารกรุงไทย กับ บริษัทบัตรกรุงไทยเป็นคนละบริษัทนะครับ เป็น Bank กับ Non-Bank ลองหาความหมายในกระทู้ปักหมุดอีกเช่นกันครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84052 โดย tong4004
สู้สู้ครับ เดือนเเรกเหมือนกัน โทรมาออฟฟิสละ งงเลย บอกว่า มือถือพี่ก็เปิดไม่เคยไม่รับ ทำไมไม่โทร ...ตอนนี้ก็สู้ไปครับ งานเขาต้องโทรหายใจลึกๆครับ

8 ปี 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84053 โดย jaja

8 ปี 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #84054 โดย jaja
ขอบคุณค่ะ คุณtong4004
ค่ะยูเม่ะพลัสโทรมาทุกวันค่ะ โทรมาแต่เช้ารับแล้วสายก็ตัด สักพักโทรมารอบสองรับเสร็จแล้วก็ไม่พูด
ไม่ถึงห้านาที โทรเข้าเบอร์โต๊ะที่ออฟฟิต เรารับสายพอดี เลยบอกมาเข้ามาทำไมเบอร์ออฟฟิต เจ้าหน้าที่บอกว่าโทรติดต่อเราไม่ได้จิงๆ อารัยคือ งง โทรมาเราก็รับตลอด ปวดหัว จาบ้าตาย ฮ่าๆๆ สู้ๆต่อไปคร้าา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84073 โดย flash
เราเพิ่งเริ่มหยุดเหมือนกันค่ะ ได้ 2 รอบบิลละ
อิออน 3 รอบบิล
FC
Central Card
ที่โทรทุกวัน คือ อิออน โทรมาเรารับปกติ มีเคยโทรเข้าบ้าน เราว่าไปละ แต่โชคดีที่ทางบ้านเราเข้าใจ เพราะเราบอกที่บ้านไว้ละ หึหึ เล่นแบบนี้ ก็รอไปเหอะ เจ้ออน ^^

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84080 โดย jaja
คร้าๆคุณflash
เมื่อห้านาทีที่แล้ว ยูเม่ะโทรมาค่ะ ก็พูดดีน่ะค่ะ แต่แบบเอ่อๆพูดให้จ่ายขั้นต่ำอยู่นั้นแหละ
แล้วก็ถามแนวทางเราว่าจะจ่ายเข้ามายังไง แล้วถามว่าปัญหาของเราที่ไม่จ่ายเพราะอะไร
ปัญหาพึ่งเกิดใข่ไหม แล้วมีการถามเราประมานว่าสิ้นเดือนเงินเดือนเราออกจะชำระจ่ายเข้าไปยังไง
แบบจะให้เราระบุวันชำระให้ได้
มีการบอกเราว่าเท่าที่ดูประวัติคุณก็เป็นลูกค้าชั้นดีมากมาตลอด
เราไม่รู้จะตอบยัง อ้ำๆอึ้งๆไป เพราะเจ้าหน้าที่พูดมาเป็นชุด
เราเลยบอกไปว่า คือ ตอนนี้ยังไม่มี และไม่สามารถระบุวันได้ อยากเก็บเงินเพื่อปิดบัญชี
เพราะตอนนี้ทั้งชีวิตมีแต่หนี้จนจะบ้าตายแล้ว ไหนยายที่บ้านก็มาป่วย เงินเดือนออกมาก็ไม่พอใช้ ภาระเยอะมาก อยากจะตายแล้วค่ะคุณเจ้าหน้าที่
ทางเจ้าหน้าที่ยูเม่ะเลยพูดว่า ค่ะๆๆดิฉันเข้าใจ ทางยูเม่ะพลัสก็ช่วยคุณลูกค้าเต็มที่หากคุณลูกค้าอยากปิดบัญชีทางเรามีส่วนลดให้แน่นอน แต่ยังไงแล้วคุณลูกค้าก็ต้องช่วยทางเราด้วย ยังไงลองพยายามหามาจ่ายเพื่อรักษาบัญชีให้ได้แล้วกันน่ะค่ะ แล้วอาทิตหน้าจะติดต่อเข้ามาใหม่ค่ะ
เห้อๆๆ ตอนนี้ตังจะกินข้าวยังไม่มีเลย ต้องอดข้าวกลับจากที่ทำงานเพื่อกลับบ้านมากินข้าว
ถ้าเงินเดือนออก ยูเม่ะโทรมา เราจะตอบเขายังไงละเนี้ย T-T

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84107 โดย faiyen
ปล่อยวางค่ะ เค้าจะโทรก็รับสาย บอกไปตามจริง ไม่มีให้ ก็คือไม่มีให้
สู้ๆ นะคะ เราก็เคยเครียดมากเหมือนกัน
แต่ตอนนี้ ทำใจค่ะ ยอมรับ อะไรจะเกิดก็เกิด
เก็บเงินของเรา ไว้ใช้เรื่องจำเป็นจริงๆ ก่อน
หนี้สิน ตั้งตัวได้ ค่อยเคลียร์ ก็ยังไม่สายค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84111 โดย Na99

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84115 โดย jaja

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84159 โดย sirimol388

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84165 โดย Khunaey5714
มีโทรเข้าบริษัทด้วยเหรอคะ โทรเข้าบ่อยไหมคะ หรือว่าแค่ครั้งเดียว

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84169 โดย jaja
ค่ะ มีค่ะ
คือว่ายูเม่ะโทรเข้ามามือถือเราแล้วแบบเสียงมือถือมันดังแบบเดียวเท่านั้นจริงๆเหมือนประนึงว่าเขายิงเข้ามือถือเรา แล้วเรากดรับไม่ทัน สักพักไม่ถึงสองนาที ยูเม่ะโทรเข้ามาที่โต๊ะทำงานเราทันที
เราเป็นคนรับสายเอง เราเลยถามเขาไปว่าโทรเข้าออฟฟิตทำไมค่ะ
เขาบอกว่าต้องขออภัยด้วยค่ะ โทรติดต่อคุณลูกค้าไม่ได้จริงๆ
เราเลยบอกไปว่า ห๊ะ เมื่อกี้กดรับไม่ทันค่ะ คุณเล่นโทรมาเหมือนยิงเข้ามาใครจะไปรับทัน แค่สายเดียวคุณโทรเข้ามาออฟฟิตเลยหร๋อค่ะ
ยูเม่ะก็พูดว่าจ้องขออภัยด้วยค่ะ เดี่ยวจะลงในระบบให้น่ะค่ะ แล้วยูเม่ะก็เปลี่ยนเรื่องไปถามเรื่องว่าจะชำระได้วันไหน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84170 โดย jaja
เมื่อสองวันก่อนยูเม่ะโทรเข้ามาถามคำถามเดิมๆ เราก็ตอบไปว่ายังไม่มี เดี่ยวจะพยายามหาให้น่ะค่ะ นู้นนี้นั้น
แล้วอยู่ๆยู่เม่ะก็บอกว่า งั้นเดี่ยวอาทิตย์หน้าจะโทรเข้ามาสอบถามความคืบหน้าน่ะค่ะ
เลยงง ว่าปกติโทรมาทุกวัน อยู่ๆทำไมถึงบอกว่าอาทิตหน้าจะโทรมาสอบถามใหม่ เห้อๆ ยังไงดี
มีจดหมายมาสองฉบับมาที่บ้าน เปิดดูในนั้นเขียนประมาณว่าถ้าได้รับจดหมายนี้แล้วให้ทำการจ่ายชำระเงินเข้าไปทันที ส่งมาทำบ้าไรสองสามฉบับ ไม่มีมีจ่ายค่ะ ฮ่าๆๆๆ อารัยจะเกิดก็เกิด ทำใจได้ล๊ะค่ะ:say:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84172 โดย sasapatt
สู้ๆนะคะ ยูเมะ ตามจิกจริงค่ะ แต่ให้ส่วนลดก่อนเพื่อนเลยค่ะ ทนอีกนิดค่ะ นี่เราก้อได้ส่วนลดมาแล้ว ผ่อนชำระได้ 5 งวด 28 นี้ชำระงวดแรกค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84174 โดย jaja
คุณsasapatt หยุดไปกี่เดือนค่ะถึงได้ส่วนลด แล้วก่อนหน้าที่เขาจะให้ส่วนลดคุณมีวิธีพูดกับเขาอย่างไรค่ะ
เพื่อเป็นแนวทาง ทุกวันนี้ไม่รู้จะตอบเขาอย่างไร โทรเข้ามาที่ไร เราก็พูดอ้ำๆอึ้งๆตกใจไม่ค่อยกล้าพูดเท่าไร
ขอบคุณค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84184 โดย sasapatt
คุณ jaja ตามที่เราทำนะคะ ถ้าเค้าโทรมาก้อรับค่ะ บอกว่ายังไม่สะดวกค่ะ จะพยายามหามาให้ค่ะ พยายามพูดน้อยๆค่ะ โต้ตอบแบบ ถามคำตอบคำค่ะ ถ้าเค้าเร่งมาก้อบอกค่ะ ว่าจะดูให้นะคะ แต่ยังไม่รับปาก ประมาณนี้น่ะค่ะ หลังจาก ปิดสงกรานต์ ไป ก้อเพิ่งโทรมาหาวันที่ 21 ค่ะ ตอนแรกยังงงอยู่เลยว่าทำไมเงียบไป พอโทรมารอบนี้ได้ส่วนลดเลยค่ะ ต้องใช้เวลา อดทนนิดนะคะ สู้ๆค่ะ ของเรารอบบิลนี้รอบบิลที่3ค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84185 โดย jaja
คุณsasapatt หยุดชำระไปสี่งวดใช่ไหมค่ะถึงได้ส่วนลด
ของเมื่อล่าสุดเมื่อสองสามวันก่อนยูเม่ะโทรมาแล้วก็บอกว่า
เดี่ยวอาทิตหน้าจะโทรมาสอบถามความคืบหน้าใหม่
ตามนั้นค่ะ สู้ๆต่อไปเนอะๆ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85858 โดย jaja
มาอัพเดทค่ะ บัตรที่หยุดจ่าย 1.ยูเม่ะ 2.เฟิสช้อย 3.เซ็นทรัล 4.ธนชาติ(เริ่มหยุดจ่ายเดือนมิ.ย.59)
1.ยูเม่ะ หายไปเลยจากที่โทรมาล่าสุดเมื่อเกือบๆเดือนที่แล้วบอกมีส่วนลดให้เหลือ55000จาก72350
เอ่อยังไม่มีจ่ายรอต่อปายยย
2.เฟิสช้อย โทรมาถวงวันละครั้ง
3.เซ็นทรัล สองสามวันโทรที
4.ธนชาติ พึ่งเริ่มหยุดเดือนนี้
ทุกเจ้าก็มีคำถามที่ถวงคล้ายๆกัน เราก็ตอบกลับไปอยู่ไม่กี่คำว่า จะพยายามหาให้ กับ ขอเวลาหน่อยค่ะตอนนี้มีปัญหาทางการเงินจริงๆ บลาๆปายย
เก็บเงินรอH/Cอย่างเดียว สู้ๆ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85859 โดย มะยงชิด
มีโทรเข้าออฟฟิศมาเหมือนกันค่ะ พี่ พนง.โต๊ะข้างๆ พูดใส่เราใครโทรมา เริ่มรำคาญแล้วนะ โทรมาเรื่องอะไร
งืออออ...วีนใส่ด้วยค่ะ

สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.571 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena