ชีวิตหนี้ 1.5 ล้าน up มันเครียด!!! แต่ ต้องผ่านไปให้ได้

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95066 โดย Maiza
รบกวนสอบถามคุณ Him ค่ะ
1.ในกรณีที่เราหยุดของกสิกร แล้วระหว่างที่รอส่วนลด เราขายของออนไลน์มึเงินเข้าออกประมาณ5000-10000 (ซื้อมา-ขายไป) ธนาคารจะทำการดึงเงินเรามั้ยคะ
2.ของAeon คุณHim เริ่มหยุดจ่ายเดือนไหนคะ เห็นได้ส่วนลดล่าสุดมาเมื่อ เดือน 5/2017
ปล...เป็นกำลังใจให้คุณHimปิดหนี้ทั้งหมดได้เร็วๆนี้นะคะ เข้มแข็งและอดทนเช่นกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95070 โดย Him

Maiza เขียน: รบกวนสอบถามคุณ Him ค่ะ
1.ในกรณีที่เราหยุดของกสิกร แล้วระหว่างที่รอส่วนลด เราขายของออนไลน์มึเงินเข้าออกประมาณ5000-10000 (ซื้อมา-ขายไป) ธนาคารจะทำการดึงเงินเรามั้ยคะ
2.ของAeon คุณHim เริ่มหยุดจ่ายเดือนไหนคะ เห็นได้ส่วนลดล่าสุดมาเมื่อ เดือน 5/2017
ปล...เป็นกำลังใจให้คุณHimปิดหนี้ทั้งหมดได้เร็วๆนี้นะคะ เข้มแข็งและอดทนเช่นกันค่ะ

ตอบนะคะ
ข้อ 1.ข้อนี้ไม่ทราบค่ะ เพราะไม่มีบัญชีเงินฝากกับกสิกร
2.อิออน หยุดที่ ก.พ.2016 ค่ะ ส่วนลดเค้าเสนอมาเรื่อยๆค่ะ แต่ละเดือนก็ไม่เท่ากัน อยู่ที่ว่าเปลี่ยนบริษัทตามหนี้มาแล้วกี่เจ้า ซึ่งตอนนี้เป็น ACS ลดให้น้อยอยู่ค่ะ ผ่านไปปีกว่าละ ลดน้อยไม่มีเงินโปะเลยปล่อยไปก่อนค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95071 โดย Maiza
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95138 โดย Him
17.06.2017 เมื่อวานตกลงกับ Citibank ได้อีก 1 รายดีใจจริงๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ตกลงทำสัญญาประนอมหนี้ ดอกเบี้ย 0% ทั้ง 2 สัญญา เป็นเวลา 1 ปี พอจบโปรแกรมตัวแลก ก็จะมีประนอมหนี้ต่อดอกเบี้ย 5% หรือขอส่วนลดปิดจบ ซึ่งแน่นอนว่าจะไม่เยอะเท่ากับก่อนการ HC ก่อนประนอมหนี้ แต่ส่วนตัวเราก็ถือว่า โอเคแล้วเพราะจากยอดหนี้คงเหลือ 313,000 ให้จ่าย 200,000 โดยจ่ายเป็น เดือนละ 100,000 จำนวน 2 เดือน คิดเป็นส่วนลดก็ประมาณ 36% ปิดจบไปได้อีก 1 ราย ดีใจมาก เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่เป็นหนี้เช่นกันนะ ร่วมสู้หนี้ไปพร้อมๆกัน เพื่อใช้ความผิดพลาดเป็นบทเรียนนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95167 โดย kichanchai

Him เขียน: 17.06.2017 เมื่อวานตกลงกับ Citibank ได้อีก 1 รายดีใจจริงๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ตกลงทำสัญญาประนอมหนี้ ดอกเบี้ย 0% ทั้ง 2 สัญญา เป็นเวลา 1 ปี พอจบโปรแกรมตัวแลก ก็จะมีประนอมหนี้ต่อดอกเบี้ย 5% หรือขอส่วนลดปิดจบ ซึ่งแน่นอนว่าจะไม่เยอะเท่ากับก่อนการ HC ก่อนประนอมหนี้ แต่ส่วนตัวเราก็ถือว่า โอเคแล้วเพราะจากยอดหนี้คงเหลือ 313,000 ให้จ่าย 200,000 โดยจ่ายเป็น เดือนละ 100,000 จำนวน 2 เดือน คิดเป็นส่วนลดก็ประมาณ 36% ปิดจบไปได้อีก 1 ราย ดีใจมาก เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่เป็นหนี้เช่นกันนะ ร่วมสู้หนี้ไปพร้อมๆกัน เพื่อใช้ความผิดพลาดเป็นบทเรียนนะคะ

สุ้ๆ ครับ CITI เท่าที่คุยมาของตัวผมเอง หาข้อมูลในบอร์ด และพูดคุยสอบถาม เจ้านี้ใจดีสุดๆ ละ ในทุกจังหวะของการเจรจา ให้ส่วนลดเยอะ คุยง่าย ขนาดยอมความที่ศาล ยังมีแบบผ่อนไม่คิดดอกเบี้ยให้อีก ^^

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95387 โดย nuttiya14
อ่านแล้ว เห็นส่วนลดและระยะเวลาของกสิกร ทำให้มีความหวัง ของ Nut หยุด 2/2017 จากยอด 130000 เดือนนี้ยอดเกือบเต็ม 140000 เดือนนี้ชวนประนอมหนี้ ปีแรกจ่ายเดือนละ 2300 บอกผ่านไปก่อน
สิ้นปีมีโบนัส ปิดได้แน่นอน คงไม่ฟ้องกันก่อนนะ ตัวสุดท้ายแล้ว

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95405 โดย Him

nuttiya14 เขียน: อ่านแล้ว เห็นส่วนลดและระยะเวลาของกสิกร ทำให้มีความหวัง ของ Nut หยุด 2/2017 จากยอด 130000 เดือนนี้ยอดเกือบเต็ม 140000 เดือนนี้ชวนประนอมหนี้ ปีแรกจ่ายเดือนละ 2300 บอกผ่านไปก่อน
สิ้นปีมีโบนัส ปิดได้แน่นอน คงไม่ฟ้องกันก่อนนะ ตัวสุดท้ายแล้ว

ดีใจด้วยนะคะ ตัวสุดท้ายแล้ว อิจฉาจังค่ะ ของกสิกร เป็น ACS ทวงหนี้ค่ะ ต่อรองกันนานแสนนาน เป็นกำลังใจให้นะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95406 โดย nuttiya14

Him เขียน:

nuttiya14 เขียน: อ่านแล้ว เห็นส่วนลดและระยะเวลาของกสิกร ทำให้มีความหวัง ของ Nut หยุด 2/2017 จากยอด 130000 เดือนนี้ยอดเกือบเต็ม 140000 เดือนนี้ชวนประนอมหนี้ ปีแรกจ่ายเดือนละ 2300 บอกผ่านไปก่อน

ดีใจด้วยนะคะ ตัวสุดท้ายแล้ว อิจฉาจังค่ะ ของกสิกร เป็น ACS ทวงหนี้ค่ะ ต่อรองกันนานแสนนาน เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ กสิกรคือตัวสุดท้ายที่รอต่อรอง
มี 2 ตัวผ่อนอยู่ 10 เดือน Uob. กับ Ready
ปิดจบไปหลายตัวแล้ว ยอดหนี้มากกว่าเจ้าของกระทู้นิดหน่อย
อีกอึดใจเดียว จะสบายแล้ว สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95437 โดย Him
วันนี้ปิด SCB บัตรเครดิต Family Plus ไปได้อีก 1 ตัว หลังจากหยุดจ่ายไป 1 ปี กับอีก 3 เดือน ได้ส่วนลดน้อยอยู่ ถ้าคิดเป็น % ตั้งแต่หยุดเดือนแรกก็ลดได้ 28% เอง แต่ถ้าคิดจากยอดรวมดอกผ่านไป 1 ปี ก็จะประมาณ 43% แต่ก็เอาเถอะเป็นหนี้ก็ต้องพยายามใช้ให้จบไป เพื่อชีวิตใหม่ อย่าท้อ สู้กันต่อไป ขอให้เพื่อนๆที่เดินผิดพลาดทั้งตั้งใจและไม่ตั้งใจมาแล้วพบทางสว่างไวๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.448 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena