ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96320 โดย Rasitayee
หายจากห้องไปนาน เมื่อไม่กี่วัน cimb โทรมาจากสำนักงานกฏหมาย เราก็ยังไม่พร้อมจ่ายแต่เขาพูดดี บอกปล่อยไปตามระบบก่อน อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ติด cimb นี้ฟ้องเร็วไหม สินเชื่อส่วนบุคคลคะ หยุดมาปีกว่าแล้ว เหลือตัวสุดท้ายแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96321 โดย ben10

Rasitayee เขียน: หายจากห้องไปนาน เมื่อไม่กี่วัน cimb โทรมาจากสำนักงานกฏหมาย เราก็ยังไม่พร้อมจ่ายแต่เขาพูดดี บอกปล่อยไปตามระบบก่อน อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ติด cimb นี้ฟ้องเร็วไหม สินเชื่อส่วนบุคคลคะ หยุดมาปีกว่าแล้ว เหลือตัวสุดท้ายแล้ว

ของผมเพิ่งได้รับเป็นจดหมาย เสนอให้ติดต่อเพื่อเจรจา ส่วนลดปิดบัญชี กับปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หยุดมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว ขู่ว่าจะฟ้องอยูนั่นแหละ หลังๆมานี่เงียบหายไปเลยครับ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96344 โดย ben10

ben10 เขียน:

Rasitayee เขียน: หายจากห้องไปนาน เมื่อไม่กี่วัน cimb โทรมาจากสำนักงานกฏหมาย เราก็ยังไม่พร้อมจ่ายแต่เขาพูดดี บอกปล่อยไปตามระบบก่อน อยากทราบว่าเพื่อนๆ ที่ติด cimb นี้ฟ้องเร็วไหม สินเชื่อส่วนบุคคลคะ หยุดมาปีกว่าแล้ว เหลือตัวสุดท้ายแล้ว

ของผมเพิ่งได้รับเป็นจดหมาย เสนอให้ติดต่อเพื่อเจรจา ส่วนลดปิดบัญชี กับปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หยุดมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว ขู่ว่าจะฟ้องอยูนั่นแหละ หลังๆมานี่เงียบหายไปเลยครับ (o_O)

ว่าจะติดต่อกลับไปสอบถามช่วงสายๆซักหน่อย ไม่ทันไรเช้านี้ทาง cimb โทรเข้ามา แจ้งว่าของผมออกเลขทะเบียนแจ้งฟ้องแล้ว แต่ถ้าชำระมาสักงวดนึงก่อนก็จระงับการฟ้องออกไป หรือสนใจปิด ลดให้เหลือ 100,000 บาท จากยอดคงค้าง 15x,xxx บาท ลดไปประมาณ 33% งวดเดียว หรือ 3 งวดก็ได้ สนใจติดต่อกลับมาภายในวันนี้นะคะ โอโห...ถ้ามีเงินขนาดนั้น ก็คงไม่มีวันนี้หรอกครับ ไม่รู้ว่าจะต่อรองลดอีกได้หรือป่าว...?

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96368 โดย IndyGirL

อินดี้ หยุดมาประมาณ 1ปี 8 เดือน ทวงมาเรื่อย ๆ ไม่ค่อยขู่ฟ้องเท่าไหร่ พออินดี้มีเงินในมือลองติดต่อไปก็ได้ส่วนลดที่น่าพอใจเลยปิดคะ ประมาณ50% อาจจะเพราะอินดี้ยอดไม่สูงมากด้วยมั้งค่ะ เลยคุยง่ายหน่อย สนง.กฏหมายธรรมศิริรัฐ คะเอกสารออกเร็วไม่ต้องลุ้นเยอะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96637 โดย Rasitayee
มาเมื่อวานคะ โทรเข้่าให้ส่วนลด82000 จ่ายงวดเดียว โอ้ยมีเงินขนาดนั้นจ่ายไปตั้งนานแล้ว เราบอกขอปรึกษากันก่อน สัก 20 นาที โทรมาบอกว่าธนาคารเพิ่งโทรมาหา ว่าได้เรื่องเราตามกฏหมายให้เรารีบดำเนินการ เราเลยบอกว่าถ้าจะเร่งขนาดนั้น ก็ดำเนินการเลย เรายอมไปศาล และผ่อนน้อยเอา เงียบคะ
คงอึ่งนิดหน่อย เสียงอ่อนลงมา บอก ให้ไปปรึกษากันก่อนก็ได้ แล้วโทรหาผมนะ เฮ้อ จะขู่อะไรหนักหนา

ผ่านมาหลายบัตร บัตรนี้สุดท้าย รอ 50% คะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96639 โดย ben10
ของผมยอด 15x,xxx บาท ปิดทีเดียว 100,000 บาท
555 ถ้ามีขนาดนี้ คงไม่เป็นหนี้ขนาดนั้นหรอก รอดูทีท่าเหมือนกัน บอกแต่เพียงว่า เป็นบัญชีส่งฟ้องแล้ว มา 2 เดือนแล้ว

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96642 โดย Amonthep
นานมั้นครับกว่าจะมีh/cเสนอมา ผมเป็นหนี้อิออนรวม45000ยูเมะ45000 ktc1000 เฟิสซอย15000 หยุดมาสองรอบบิลเองครับ ยูเมะบอกจะดำเนินคดีแล้ว จะจริงหรือป่าวครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96690 โดย Rasitayee
วันนี้สดๆร้อนๆ CIMB จาก 82000 ไม่ให้แล้ว ให้ปิดที่120000 บ้าไปแล้ว มีเงินขนาดนั้นก็จ่ายไปแล้ว
ถามเพื่อนๆ ในห้องนี้หน่อยคะ ว่าใครเคยขึ้นศาลของ CIMB บ้าง มีข้อเสนอหน้าศาลหรือเปล่า ขู่ว่าธนาคารทำเอกสารฟ้องแล้ว เราเลยบอกว่างั้นไปเจรจาที่ศาลขอผ่อนน้อยๆ ละกัน เลยขอเลขคดี บอกเราว่ายังไม่มี
เหนื่อยใจอีกแหละ เจ้าสุดท้ายแล้ว อย่าโหดกับเราเลย นี่ขอผ่อนเดือนละ 10000 ยังไม่ให้เลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96694 โดย katai1984
รอติดตาม cimb ด้วยคนค่ะ ของดิฉันยอด 11x,xxx เริ่มหยุดงวดแรก 15/3/17 ล่าสุดได้รับการติดต่อ ยอดวิ่งไป 125,xxx เร็วมากกับเวลาเกือบครบ 7 เดือน แจ้งว่าลดได้แค่ 80,000 เต็มที่ ถ้าไม่ชำระก็เตรียมส่งฟ้อง หมายศาลน่าจะออกวันที่ 12/9/17 ส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน แต่ล่าสุดวันนี้ 8/9/17 ลองติดต่อไปตรวจสอบที่ศาลว่ามีชื่อถูกฟ้องรึยัง เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่มี รอดูต่อไปค่ะ แอบหวั่นๆใจเหมือนกันว่าขึ้นศาลจะผ่อนได้มากน้อยแค่ไหน เพราะยอดค่อนข้างสูง :cry2: :crying: :sweat:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96780 โดย Rasitayee

katai1984 เขียน: รอติดตาม cimb ด้วยคนค่ะ ของดิฉันยอด 11x,xxx เริ่มหยุดงวดแรก 15/3/17 ล่าสุดได้รับการติดต่อ ยอดวิ่งไป 125,xxx เร็วมากกับเวลาเกือบครบ 7 เดือน แจ้งว่าลดได้แค่ 80,000 เต็มที่ ถ้าไม่ชำระก็เตรียมส่งฟ้อง หมายศาลน่าจะออกวันที่ 12/9/17 ส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน แต่ล่าสุดวันนี้ 8/9/17 ลองติดต่อไปตรวจสอบที่ศาลว่ามีชื่อถูกฟ้องรึยัง เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่มี รอดูต่อไปค่ะ แอบหวั่นๆใจเหมือนกันว่าขึ้นศาลจะผ่อนได้มากน้อยแค่ไหน เพราะยอดค่อนข้างสูง :cry2: :crying: :sweat:

ของดิฉันก็ขู่ฟ้องตังแต่ปีที่แล้ว ก็หายไปประมาณ 6-7 เดือน ก็กลับมาใหม่คะ เหลือตัวสุดท้ายก็ปิดยากมาก

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96788 โดย Rasitayee
ขอสอบถามคะ ของ CIMB ของดิฉัน ตอนนี้อยู่กับสำนักงานกฏหมาย BSM ถ้าเราจะโทรไปที่ธนาคารเองขอเขาผ่อนชำระโดยตรงกับธนาคารโดยไม่ผ่านสำนักงานกฏหมายได้หรือไม่ เพราะเหลือตัวสุดท้ายแล้ว สามารถผ่อนได้ ใครเคยผ่านของ CIMB รบกวนด้วยคะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96811 โดย jackTs

Rasitayee เขียน: ขอสอบถามคะ ของ CIMB ของดิฉัน ตอนนี้อยู่กับสำนักงานกฏหมาย BSM ถ้าเราจะโทรไปที่ธนาคารเองขอเขาผ่อนชำระโดยตรงกับธนาคารโดยไม่ผ่านสำนักงานกฏหมายได้หรือไม่ เพราะเหลือตัวสุดท้ายแล้ว สามารถผ่อนได้ ใครเคยผ่านของ CIMB รบกวนด้วยคะ

ทางฝ่ายเจ้าหนี้ตัวจริง(สถาบันการเงินที่เป็นเจ้าหนี้)มักจะโยนลูก ให้ไปคุยกับสำนักงานทวงหนี้(สำนักงานกฏหมาย)เพียงอย่างเดียว

โดยมักจะพูดอ้างว่า "เรื่องไปอยู่ในมือของสำนักงานกฏหมาย xxxx แล้ว หากต้องเจรจาติดต่ออะไร ก็ให้ไปคุยกับสำนักงานกฏหมายเอาเอง"
(เป็นแบบนี้เหมือนกันหมดทุกราย)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96885 โดย Rasitayee
CIMB มาอีกแล้วคะ คนเดิม ถามมีเงินปิดไหม คำตอบเราเหมือนเดิมคือ ผ่อนคะ ผ่อน เดือน ละ10000 ไหวที่ 8 เดือน ตามนี้ ยืนยันยอดนี้ เขาเลยฝากว่าถ้ามีเงินก้อนให้ติดต่อผมนะ ไม่ขู่ฟ้องแงะวันนี้

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96928 โดย PiggyF
หยุดCimb มาเกือบ1ปีละค่ะ ช่วงหลังๆนี้ไม่ติดต่อมาเลย ยังไงขอรอติดตามจากคุณ Resitayaด้วยคนค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96937 โดย Rasitayee

PiggyF เขียน: หยุดCimb มาเกือบ1ปีละค่ะ ช่วงหลังๆนี้ไม่ติดต่อมาเลย ยังไงขอรอติดตามจากคุณ Resitayaด้วยคนค่ะ

ใช่คะ ช่วงแรกๆ ทวงถี่มาก ของเราก็หายไปประมาณ 1 ปี ตอนนี้เริ่มมาแล้วคะ เหลือตัวนี้สุดท้าย เจรจายากอยู่เหมือนกัน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96940 โดย Ladizzgirl

PiggyF เขียน: หยุดCimb มาเกือบ1ปีละค่ะ ช่วงหลังๆนี้ไม่ติดต่อมาเลย ยังไงขอรอติดตามจากคุณ Resitayaด้วยคนค่ะ

Cimb ไม่ค่อยฟ้องหรอคะ ของแฟนเริ่มหยุดงวดที่ 3 ของเราหยุดงวด 1 ค่ะ ได้แต่จม.ทวงมา ทีหยุดเพราะว่าจ่ายขั้นต่ำไปก็ไม่หมดซะที ของแฟน 60000 จ่ายมา 1 ปีต้นลดสองพันจ่ายเดือนละ 1600 ส่วนของเรา 75000 จ่าย 1 ปีต้นลดสองพันนิดๆ จ่ายประมาณเดือนละ 2100 มันเลยหยุดดีกว่าค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97154 โดย Rasitayee
เมื่อวานเหมือนจะมีข่าวดี CIMB โทรเข้ามาบอกจะให้พี่ปิด โดยผ่อน 6 เดือน สนใจไหมครับ แต่พอดีเราติดประชุมอยู่ ให้โทรมาใหม่อีก 10 นาที แต่หายไปเลย คิดว่าเดี่ยวคงโทรมา ให้ได้อย่างที่ตั้งใจไว้เถอะ อยากปิดให้จบๆ สักที

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97795 โดย Rasitayee
วันนี้ สำนักงานกฏหมายตัวแทนของ CIMB โทรมา จากที่เคยบอกจะให้ผ่อน 6 งวด วันนี้มากลับคำพูดเฉย
ว่าไม่ได้แล้ว ให้จ่าย 120000 ถ้าไม่ยังงั้นก็จะฟ้อง อยากทราบคะ ว่าถ้าสำนักงานกฏหมายทวงไม่ได้เรื่องจะกลับไปสู่ที่ธนาคารหรือเปล่า ก่อนฟ้องธนาคารเจ้าของเรื่องจะเจรจากับเราอีกรอบไหม ขอรบกวนหน่อยคะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98342 โดย Rasitayee
ในที่สุดก็ตกลงกับ cimb ได้แล้ว จ่าย 90000 บาท ใหจ่ายภายในวันที่
10 พย นี้ ถามได้ลดน้อยไหมก็น้อยนะถ้าเทียบกับที่อื่นๆ แต่เราอยากจบพูดง่ายๆ
ไม่อยากไปขึ้นศาลเสียเวลา จะได้จบเป็นไทยสักที

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98413 โดย Rasitayee
ในที่สุด วันที่ 10-11-60 จบหนี้กับ CIMB ซักที หลังจากต่อสู้กันมานาน และเรื่องอยู่ในระหว่างการส่งฟ้อง
แต่เราไม่อยากเสียเวลา เลยตกลงตามที่ยอดเขาเสนอ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคน นะคะ สักวันต้องผ่านไปด้วยดี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.751 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena