ในที่สุดก็เป็นไทยแล้ว เหนื่อยมา 1 ปี 18 เดือน หลุดพ้นจนได้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87474 โดย taeyeon

Rasitayee เขียน: อัพเดทค่ะ

เมื่อวาน 26-7-59 จ่ายไทยพาณิชย์งวดที่ 2 ไป 30000 กระเป่าเบาเลย พรุ่งนี้กสิกร 16000

ต่อจากนี้ก็รอว่าที่ไหนจะให้ส่วนลดอีก

เหลือ CIMB,SCBT, โลตัส

scb กสิกร
ยอดตอนหยุดเท่าไหร่ หยุดกี่เดือน ถึงให้ส่วนลด
ให้เท่าไหร่ จ่ายอย่างไรบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87476 โดย Rasitayee

taeyeon เขียน:

Rasitayee เขียน: อัพเดทค่ะ

เมื่อวาน 26-7-59 จ่ายไทยพาณิชย์งวดที่ 2 ไป 30000 กระเป่าเบาเลย พรุ่งนี้กสิกร 16000

ต่อจากนี้ก็รอว่าที่ไหนจะให้ส่วนลดอีก

เหลือ CIMB,SCBT, โลตัส

scb กสิกร
ยอดตอนหยุดเท่าไหร่ หยุดกี่เดือน ถึงให้ส่วนลด
ให้เท่าไหร่ จ่ายอย่างไรบ้างค่ะ

ทุกบัญชีหยุดตั้งแต่ ก.พ.59 ส่วนกสิกรเริ่มหยุด รอบ เม.ย.(บัญชีเงินเดือน)

ไทยพาณิชย์ เงินต้น 65xxx ยอดเดินไป 67xxx ออกสำนักงานกฎหมาย มิ.ย. เสนอมา 47000 ผ่อน 3 งวด 1.11000, 2. 30000, 3.6000 ยอดผ่อนนี้เรากำหนดเองค่ะ แต่เขาให้แค่ 3 งวด

กสิกร ออกสำนักงานกฎหมายเข้าเดือนที่ 4 เงินต้น 29900 ยอดเดินที่ 30981 เสนอปิด 16000 เราต้องการปิด กสิกร เพราะเป็นบัญชีเงินเดือน ยอดสวยสำหรับเรา

ส่วนลดมากน้อย ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินในมือค่ะ ส่วนเราพอใจในส่วนลดค่ะ ต้องการปิดบัตรเครดิตก่อน ส่วนเจ้าใหญ่ก็กำลังทยอยเจรจาอยู่ค่ะ ยังไงก็สู้ ๆ นะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87482 โดย wiparat021127
สู้ๆๆค่ะ..เพิ่งหยุดจ่ายจะเข้ารอบ.บิลที่.2.แล้วค่ะ..โทรทวงทุกวัน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87483 โดย temtem
อ่านกระทู้ของคุณ Rasitayee แล้วมีกำลังใจ สู้ๆต่อไปค่ะ เก่งมากเลยได้ปิดบ้างแล้วในไม่กี่เดือน
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

เรารอให้พ้นช่วงสามเดือนนี้ซะที ตอนนี้ก็รับโทรศัพท์เรื่อยๆค่ะ ใกล้ปลายเดือนเริ่มมาระบุวันละ ขอวันศุกร์นี้ เราบอกเงินเดือนยังไม่ออก แหะๆ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87500 โดย Rasitayee

temtem เขียน: อ่านกระทู้ของคุณ Rasitayee แล้วมีกำลังใจ สู้ๆต่อไปค่ะ เก่งมากเลยได้ปิดบ้างแล้วในไม่กี่เดือน
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

เรารอให้พ้นช่วงสามเดือนนี้ซะที ตอนนี้ก็รับโทรศัพท์เรื่อยๆค่ะ ใกล้ปลายเดือนเริ่มมาระบุวันละ ขอวันศุกร์นี้ เราบอกเงินเดือนยังไม่ออก แหะๆ

อดทนไว้ค่ะ เขาจะกำหนดวันก็ให้กำหนดไป ถ้าเราไม่มี ก็ใช้วิธีบอกไปว่าจะดูให้ถ้าเงินเหลือจะจ่ายให้
ถ้าไม่มีเงินก็อย่าไปรับปากค่ะ อดทนค่ะ อย่างสแตนดาร์ช ของดิฉันรอบบิลที่ 5 เข้า 6 ยังไม่ออกสำนักงานกฏหมายเลย พยายามให้จ่ายหยอดตลอด แต่เราบอกไม่สะดวกจ่ายหยอด เพราะไม่มีเงิน ขอเก็บเงินก่อนอยากปิด แต่ยอดเยอะขอเวลาหน่อย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87731 โดย Rasitayee
หลังจากปิดหนี้ไป 2 สถาบันที่เหลือก็ยังไม่มีวี่แววมีส่วนลด มีมาก็น้อยแสนน้อยไม่มีเงินจ่าย

โลตัส. ออกสำนักงานกฎหมาย ส่งหนังสือมาบอกมีแนวทางช่วยเหลือมห้ติดต่อกลับ พอติดต่อกลับบอกเราส่งแค่ 2 งวดไม่มีนโยบาบให้ส่วนลด แล้วส่งมาเพื่อ... รอไปก่อน

Cimb. เจ้าหนี้เปลี่ยนไปอยู่ที่สำนักงานกฎหมายเดียวกับกสิกร พูดจากดีส่งจดหมายมาแบบเดียวกะโลตัส เราขอส่วนลดไป. ตอนนี้รอคำตอบอยู่

Scbt. เจ้านี้โทรทุกวันยังอยู่ที่แบงค์ยังไม่ออกสำนักงานกฎหมาย 8.40 ปั้บจะได้ยินสายนางทันที และคำพูดเดิมจะมาว่าเข้ารอบบิลที่ 6 แล้ววันนี้เป็นวันสุดท้ายที่เราจะดูแลจะส่งออกข้างนอกแล้ว แต่วันนี้นางยังโทรมาเลยแต่ไม่รับ เริ่มเบื่อ เดี่ยว 10โมงนางจะโทรมาอีก เป็นแบบนี้ทุกวันถ้าเราไม่รับตอนเช้า คิดถึงเราคนแรกหรือเปล่าเน้อ ตรงเวลามาก

แต่ความคิดเรานะถ้าออกสำนักงานกฎหมายจะคุยง่ายกว่าเจ้าหน้าที่ของแบงค์ แปลกดีนะ
ตอนนี้เก็บเงินค่ะ เก็บอย่างเดียว ตั้งใจไว้แล้วว่าสิ้นปีนี้ต้องหมด หรืออย่างมากก็ต้องไม่เกิน เม.ย 60 แต่ตอนนี้เพลียค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87735 โดย Na99
โห จะหมดแล้ว ดีใจด้วยครับจะได้โล่งใจสักที ^^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87737 โดย noiize_ska
ดีใจด้วย ของดิฉัน ยังอีกยาวไกลที่เดียว

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87740 โดย Ceaza
โลตัส พยายามรับสายนะครับ ให้ส่วนลดดีมาก ผมหยุด 28000 ยอดเดินไป 33000 ปิดจบ 12000 หยุดตุลาคม 58 เพิ่งปิดเมื่อ กรกฎาคม ที่ผ่านมานี่ครับ พยายามรับสาย และถามส่วนลดถ้าเขาเกิ่นมาว่า สนใจปิดไหม ผมว่าต่อรองง่ายด้วย จาก 15000 => 12000 ได้

ส่วนกสิกร หยุดพฤศจิกายน 2558 ณ วันนี้ยังทวงมาเป็นจดหมายปรกติอยู่เลย เจ้าอื่นให้ สนง.คนบ้า ตามหมดแล้ว ... คิดว่าช่วงนี้ถ้ายิงส่วนลดมา 50% ขึ้นเมื่อไร จะรีบตะครุบเลยครับ รอยืมทองแม่จำนำอยู่ *-* โบนัสออกสิ้นปีค่อยคืน แต่พี่นกกระจอกเทศแนะนำว่า กสิกรจะให้ส่วนลดดีประมาณปีครึ่ง อดทนรอ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87745 โดย Rasitayee

Ceaza เขียน: โลตัส พยายามรับสายนะครับ ให้ส่วนลดดีมาก ผมหยุด 28000 ยอดเดินไป 33000 ปิดจบ 12000 หยุดตุลาคม 58 เพิ่งปิดเมื่อ กรกฎาคม ที่ผ่านมานี่ครับ พยายามรับสาย และถามส่วนลดถ้าเขาเกิ่นมาว่า สนใจปิดไหม ผมว่าต่อรองง่ายด้วย จาก 15000 => 12000 ได้

ส่วนกสิกร หยุดพฤศจิกายน 2558 ณ วันนี้ยังทวงมาเป็นจดหมายปรกติอยู่เลย เจ้าอื่นให้ สนง.คนบ้า ตามหมดแล้ว ... คิดว่าช่วงนี้ถ้ายิงส่วนลดมา 50% ขึ้นเมื่อไร จะรีบตะครุบเลยครับ รอยืมทองแม่จำนำอยู่ *-* โบนัสออกสิ้นปีค่อยคืน แต่พี่นกกระจอกเทศแนะนำว่า กสิกรจะให้ส่วนลดดีประมาณปีครึ่ง อดทนรอ

คุณ Ceaza รับทุกสาย แต่ช่วงนี้แค่แสตนดาร์ช ค่ะที่ไม่รับบ้าง โทรทุกวันเบื่อค่ะ
โลตัสพยายามขอส่วนลดอยู่ค่ะ ส่วนกสิกรนี้ส่วนลดดีค่ะ แค่ 4 เดือน 50% ก็มาเลยค่ะ

ยังไงก็สู้ ไปด้วยกันนะค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87746 โดย Rasitayee

Na99 เขียน: โห จะหมดแล้ว ดีใจด้วยครับจะได้โล่งใจสักที ^^

ยังอีกยาวค่ะ เหลือตั้ง 3 สถานบัน หนักๆ ทั้งนั้น

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87751 โดย golfvi
สู้ครับ ผมก็เพิ่งหยุดโลตัสเดือนแรก ส่วนที่อื่น 3 รอบบิลแล้วครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87819 โดย Rasitayee
สอบถามค่ะ ของ สแตนดาร์ช กะ cimb นี้ นานเท่าไหร่ส่วนลดดี ๆจะมา ผ่อนสูงสุดได้กี่เดือน เงินก้อนมีในมือไม่เยอะ อยากผ่อนไปถึงสิ้นปี โบนัสได้แน่นอน เจ้าหนี้ที่เคารพ ถ้าเข้ามาอ่าน โปรดกรุณาดิฉันด้วยค่ะ อยากปิดมาก แต่เงินไม่พอ นะค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87941 โดย Rasitayee
ช่วงนี้เงียบมาไม่ค่อยมีโทรสับเข้าเลย วันนี้มีแต่ แบงค็มาตรฐาน ออกสำนักงานกฏหมายแล้ว เสนอส่วนลดที่
119000 บาท จากยอด165000 นางบอกปัดเป็น 170000 ถ้วน เอาเข้าไป ปัดเองเลย
ให้ผ่อน 10 เดือน เราต่อไปที่ 100000 ผ่อน 10 เดือน ไม่รับปาก ว่าช่วงบ่ายจะโทรไปคุย ขอ 90000
ผ่อน 5 งวด จะได้หรือเปล่าหนอ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88327 โดย Rasitayee
อัพเดท เมื่อวาน

สแตนดาร์ชาเตอร์ เปลี่ยนคนโทรมา ถามเรื่องปิดบัญชี ว่าพร้อมปิดหรือเปล่าที่คุยกันเมื่อวันก่อน ให้ผ่อน 10 งวด เราบอกว่าขอไป 100000 ได้หรือเปล่า เขาถามเรากลับว่าจะผ่อน 10 เดือนหรอกครับ เราบอกว่าเดือนละ 10000 ธ.ค.นี้จ่ายหมด แต่เจ้าหน้าที่คนเก่าไม่ให้ เขาอึ่งไปเลย ถามกลับมาว่าเขาไม่ให้เหรอครับ เราตอบว่าค่ะ เดือนนี้ถึงให้ก็ไม่ได้แล้ว เอาไว้เดือนหน้าแล้วกันค่ะ ลูกหนึ้อย่างเราก็หยิ่งได้นะจ๊ะ

โลตัส โทรมาให้จ่ายยอด 800 ก่อนเดือนนี้ แล้วเดือนหน้าจะทำส่วนลดให้ 11000 บาท เราไม่ตกหลุมหรอก
เราบอกเลยว่าทำยอดปิดมาเลย ถ้าได้จะปิดให้เลย นางก็หว่านล้อมให้จ่ายไป 800 เรายืนกรานไม่จ่ายอย่างเดียว แต่ถ้าปิดได้เลย ปิดเดือนนี้หรือเดือนหน้าก็เหมือนกัน เราบอกให้ทำยอดมาเลย 11800 ก็ได้ สุดท้ายนางบอกเดี่ยวขอปรึกษาหัวหน้าก่อน

รอคำตอบอยู่นะค่ะเจ้าหนี้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88392 โดย rainy2016

Rasitayee เขียน: สอบถามค่ะ ของ สแตนดาร์ช กะ cimb นี้ นานเท่าไหร่ส่วนลดดี ๆจะมา ผ่อนสูงสุดได้กี่เดือน เงินก้อนมีในมือไม่เยอะ อยากผ่อนไปถึงสิ้นปี โบนัสได้แน่นอน เจ้าหนี้ที่เคารพ ถ้าเข้ามาอ่าน โปรดกรุณาดิฉันด้วยค่ะ อยากปิดมาก แต่เงินไม่พอ นะค่ะ

เรามีทั้ง 2 ตัว สินเชื่อเหมือนกัน แต่ยอดน้อยกว่า
-standard ปิดแล้ว งวดเดียวจบ หยุด งวดแรก 11/58 ปิดปลายเดือน 4/59 ลดเกือบ 49% จากหนี้ปัจจุบัน 35xxx จ่าย 18,000 จ้า ทวงทุกวันไม่ขาด ส่วนลดคุยยากพอควร ตื้อกันอยู่หลายวัน จนได้ยอดที่เราจ่ายไหว
-cimb คิดว่าตัวเองโชคดี เจอ จนท.ดี หยุด 11/58 ตกลง h/c ผ่อน6 งวด เริ่ม 6/59 ยอดหยุด 64xxx ยอดปัจจุบัน 73xxx ปิดที่ 32000 จ่ายได้ 2งวดแล้ว
เผื่อมีประโยชน์จ้า ลองต่องรองดูจ้า บางคนก็ลดน้อยกว่า บางคนก็ได้เยอะกว่า เอาที่ไหว สู้ๆ จ้าาา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88395 โดย tp9940
้เข้ามาอ่านได้ความรู้มากเลยครับ ตอนนี้เครียดมากเป็นหนี้บัตรอยู่หลายบัตร สงสัยต้องเริ่มหยุดจ่ายแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89224 โดย Rasitayee
สแตนดาร์ช นี้สุดยอดจริง ๆ เมื่อวานโทรมาบอกให้จ่ายเข้าไป 500-1000 บอกจะดึงเรื่องไว้ที่ธนาคาร
งง มากตกลงยังไม่ออกสำนักงานกฏหมาย บอกเราว่ากำลังคัดลูกค้าส่งฟ้อง พูดจริงหรือแค่ขู่
เซ้งมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89230 โดย Na99
รอส่งสำนักงานกฏหมายเลยครับ ของผมสยามวารินทร์ ส่งเอกสารภาระหนี้ หมายศาล ขอส่วนลดได้ 56 %

สู้ๆลองดูครับ

สู้ไปด้วยกัน :bye: :bye:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89309 โดย Rasitayee
สแตนดาร์ช เปลี่ยนคนโทรค่ะวันนี้

ให้ปิดจบที่ 96000 40% แต่ไม่มีเงินค่ะ ขอผ่อน ลดให้ แค่ 20%น้อยมาก
เจ้าหนี้ว่าจะปล่อยให้ถึงสิ้นปี มีโบนัสแล้วรอปิด แต่ก็กลัวฟ้องมาก แต่ก็เบื่อมาก โทรทุกวัน
พูดวนไปวนมา ก็บอกไม่มี จะให้จ่ายอยู่นั้นแหละ ครั้งที่แล้ว ให้ 110000 ผ่อน 10 งวด
มาวันนี้บอกไม่ให้แล้ว มึน ก็คนไม่มีตัง จะให้ทำไง มีกินทุกวันนี้ก็ดีเท่าไหร่แล้ว

ปลงค่ะ มีเงินแล้วคุยกันใหม่ แต่ตอนนี้ไม่มี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.773 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena