ตอนนี้กังวนใจและเคลียดจนนอนไม่หลับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81289 โดย somjeed_sunisa
:crying:

สวัสดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด อยู่ประมาณ 200,000 ค่ะ จะเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก

1.KTC เครดิต 32,000 หยุดจ่ายรอบบิลนี้ มีโทรมาไม่กี่ครั้งเพราะยังไม่ครบรอบกำหนดจ่ายค่ะ
2.KTC Cash 35,000 หยุดจ่ายรอบบิลนี้
3.K Bank เครดิต 24,000 หยุดจ่าย 1 เดือน ไม่มีโทรมาทวงเลย
4.K Bank เงินสด 27,000 หยุดจ่าย 1 เดือน ไม่มีโทรมาทวงเลย
5 เฟิร์สช้อยส์ หยุดจ่าย 1 เดือน เดือนนี้เดือนแรก โทรมา 2ครั้งแล้วค่ะ
6.Umay+ 47,000 หยุดจ่าย 1 เดือน เดือนนี้เดือนแรก โทรมาวันละครั้ง
7.กรุงศรีเครดิต 24,000 บาท ไม่ได้จ่ายมา 1รอบแล้ว โทรมาทุกวัน

***เงินเดือน 17,000 หัก***
***รายจ่ายต่อเดือน***ห้อง 3000 อื่นๆ 5000 รวม8000

ตอนนี้จะเริ่มเก็บเงินก้อนเพื่อที่จะเอามาปิดบัตรที่ละใบ
คำถามนะ
1.จะเริ่มอธิบายให้พ่อแม่ฟังอย่างไร
2.จะบอกหัวหน้างานและบริษัทด้วยวิธีใด
3.จะทำ H/C แต่ไม่รู้ว่าจะปิดตัวไหนก่อนดี
4.จะทำอย่างไรไม่ให้เคลียดจนไม่ได้พักผ่อนค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81290 โดย rtana
ยอดไม่สูงมาก เก็บเงินไม่กี่เดือนก็เป็นไทแล้วคะ สู้ ๆ นะคะ เข้าสู่เดือนที่ 3 เหมือนกัน เครียด ๆ ช่วงแรกๆ เหมือนกัน ตอนนี้เริ่มทำใจให้ชินแล้วคะ เป็นกำลังใจให้กันและกันคะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81291 โดย somjeed_sunisa
เริ่มต้นบอกครอบครัวอย่างไรค่ะ กลัวพ่อกลับแม่ช็อตมากเลยค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81305 โดย Na99
ตัวที่ฟ้องเร็วมีแต่ ktc แต่อาจนานก็ได้ยอดไม่ได้สูงมาก พึ่งเริ่มหยุดไม่ต้องคิดอะไร รับมือกับโทรศัพท์อย่าง
เดียว เก็บเงินรอเวลาอย่างเดียวครับ ส่วนลดเดี๋ยวเสนอมาเอง

ผมก็ไม่ได้บอกให้พ่อแม่รู้เหมือนกัน อยู่ ตจวไม่อยากให้เป็นห่วง แต่ที่ทำงานก็บอกหัวหน้าไปเลย บอกเพื่อน
ร่วมงานทีสนิทไปเลยจะได้สบายใจบอกช่วงนี้รับโทรศัพท์บ่อยหน่อย ไม่นานไม่เสียงาน โชคดีที่เข้าใจและถามไถ่ตลอด

ส่วนคนทวง ตัดบทคนทวงทำตามระบบไปเลย ไม่มี่ยังไม่จ่าย อ่านเยอะๆครับ มีอะไรก็มาเขียนในนี้ละ คลายเครียด ^^ ^^

สู้ๆ ไปด้วยกัน :สู้ๆ: :สู้ๆ: :bye:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81309 โดย poowanna
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ..สู้ ๆ ค๊า หนึ้น้อยกว่าเราอีก

แรก ๆ ก้อเครียดเหมือนกัน แต่ตอนนี้ชิวๆแล้วค่ะ ตอนนี้หยุดมา 9 เดือนแล้วค่ะ ปิดไปได้แล้ว 2 ตัว หมายศาล

KTC มาแล้วค่ะ ขึ้นศาลวันที่ 8 กพ. 59 ตอนแรกก้อไม่กล้วบอกที่บ้านแต่ยังไงก้อต้องรู้ค่ะเพราะหมายศาลจะ

ต้องส่งไปที่บ้าน ก้อบอกแม่ไปว่า มีเอกสารไรมาไม่ต้องตกใจนะ หนูกำลังจะเคลียร์หนี้ตัวเองอยู่ ท่านก้อ

เข้าใจค่ะ

สู้ ๆ ค่ะ หลังไม่จ่าย ก้อมีเงินเก็บขึ้นเยอะเลยค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81315 โดย Sanan๑1
สู้ สู้ น่ะครับอย่าไปเครียด อดทด อดกลั้น ประยัดเก็บเงินก้อน เป็นกำลังใจให้เป็นไทยไปด้วยกันครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81327 โดย jinnyja
แวะมาเป็น กำลังใจค่ะ
จากคำถามที่ถามมา ข้อ 1 และ 2 ต้องใช้ ความกล้า และความจริง พร้อมข้อมูล ของชมรมนี้ เข้าสู้ค่ะ
- พ่อกับแม่ บอกท่านไปค่ะ ว่าเราจะจัดการแก้ไข ปัญหา อย่างไร ตามแนวทางชมรม แต่เราจะแก้ไขด้วยเงินตัวเราเอง เพียงแต่ขอเวลา หน่อย ท่านอาจจะตกใจบ้าง แต่ ก็เชื่อว่า ยังไงท่านก็ต้องเข้าใจเราค่ะ บางทีอาจจะหาทางช่วยเหลือเราด้วย ซ้ำ ถ้าท่าน ไม่เข้าใจในครั้งแรกที่เราบอก ก็ไม่เป็นไรค่ะ บางทีมันต้องใช้เวลา เราก็พิสูจน์ให้ท่านเห็นว่าเราต้องทำได้ เดี๋ยวท่านก็ต้องเข้าใจ แน่นอนค่ะ ส่วน เพื่อน ร่วมงาน หัวหน้าที่บริษัท ก็เช่นกัน ค่ะ เพื่อนร่วมงาน เราเลือกบอก คนที่เรา สนิทๆ ฝ่ายบุคคล เราเลือกบอก พี่ ที่เรา สนิทด้วย (ส่วนหัวหน้า เราไม่ได้บอกค่ะ อีก อย่าง ช่วงนี้ ตั้งแต่มี พรบ.การทวงหนี้ออกมาบังคับใช้ ช่วยลูกหนี้อย่างเราได้เยอะ ค่ะ จากประสบการณ์ เราเอง พวกเจ้าหนี้ ไม่กล้า ที่จะโทรหา หัวหน้าเราค่ะ แค่ ขู่ๆ ช่วง ที่ทวงหนัก 1-4 เดือนแรก ว่าจะแจ้งหัวหน้างาน พอ พรบ.บังคับใช้ ไม่เคยเจอประโยคนี้จากพวกทวงหนี้เลยค่ะ ตอนนี้โทรเข้าบริษัท มาเพื่อแอบเช็คว่าเรายังทำงานอยู่ที่นี่หรือเปล่ามากกว่าค่ะ นานๆจะมีโทรมา เฉพาะเจ้าที่ยังตกลง H/C ไม่ได้ ) เน้นยำ้ ต้องใจกล้า หนาด้านไปเลยค่ะ คิดซะว่าอะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด พอบอกไปแล้ว มันโล่งเลยค่ะ ทีนี้เราก้มาตั้งรับ พวกเจ้าหนี้ ได้อย่างสบายใจ
- ส่วนเรื่อง H/C เจ้าไหน ก่อนดี ลำดับ แรก เก็บตังไว้ ให้เยอะๆก่อนเลยค่ะ บางที เจ้าที่เราหวังไว้จะ ปิดเจ้าแรก ดันไม่มีข้อเสนอดีๆให้เรา กลายเป็นเจ้าอื่น สะงั้น ประเมิน จาก เจ้าหนี้ที่คุณมีอยู่นะค่ะ
-KTC รายนี้ ฟ้องเร็วตามประสบการ์ เพื่อนๆ 4-5 เดือน เริ่ม ฟ้อง และ ไม่มีนโยบาย ลด เงินต้น ให้ ลดแค่ดอกให้ ลองประเมินดูค่ะ ว่าจะปล่อยฟ้อง หรือจะปิด ก่อน ฟ้อง
- K bank เจ้านี้ เก้บไว้เคลีย เจ้า ท้ายสุด ได้เลยค่ะ โทรทวงน้อยมาก ทวงสุภาพ เริ่ม ฟ้อง หลังจากหยุดไปประมาณ 1 ปี กว่าๆ
- FC เจ้านี้ โทร ทวง บ่อย และถี่ พอสมควรค่ะเราได้เริ่มเสนอ H/C ครั้งแรก ประมาณ เดือนที่ 4 พอเดือน ที่ 6 จึงตกลงกันได้ ตามที่ เราพอใจค่ะ
- U may เราไม่มีประสบการณ์ ตรง แต่จากที่อ่าน ประสบการณ์ เพื่อน ๆ ทางบ่อย จิก แต่ให้ส่วนลดปิดบัญชี ดีงาม เพื่อนๆ ก็ได้กันไว ช่วง 2-3 รอบบิล ก็เริ่มเสนอส่วนลดแล้ว
- กรุงศรี เครดิต ไม่มีประสบการณ์ แต่เห็นว่า ส่วนลดดีอยู่นะค่ะ

ส่วนเรื่องทำอย่างไร ไม่ให้เครียด สำหรับเรา อ่าน และอ่าน เกือบทุกกระทู้ที่มี อยู่ในนี้ค่ะ ที่สำคัญกระทู้ปักหมุด ต้องอ่านให้ครบค่ะ และอ่านอย่างมีสติ อ่านจนกว่าจะเข้าใจ เมื่อ สติมา ปัญญาเกิด จะเห็นแสงสว่างและแนวทาง คิดตาม และทบทวน นำมาปรับใช้ให้เหมาะสม กับเรา สู้ๆ นะค่ะ เราต้องกล้าที่จะทำและเปลี่ยนตัวเราค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81329 โดย somjeed_sunisa
คือทนไม่ไหวก็เลยไปจ่ายมา แต่ก็ยังไม่พอจ่ายอยู่ดี เลยจ่ายเฉพาะธนาคารที่เงินเดือนเข้าค่ะ
แล้วก็หยุดจ่ายอันอื่นๆ เริ่มบอกเพื่อนรวมงาน หัวหน้า และฝ่ายต่างๆที่มีโทรศัพท์ออฟฟิตประจำโต๊ะแล้วค่ะ
ทุกคนเข้าใจและบอกให้พยายามปิดได้เร็วๆ บางคนก็ผ่านจุดนี้มาก่อน สินเดือนนี้คงจะเจอวันละหลายสาย
ก้จะต้องจัดระเบียบเวลาการโทรให้พวกเขากันหน่อย
ส่วนเรื่องบอกทางบ้านต้องค่อยๆพูดละค่ะ คิดว่าจะบอกว่าเป็นหนี้นะช่วงนี้จะให้หนี้ คงไม่มีเงินสำรองหรือซัพเพอร์ใคร เขาคงจะเข้าใจ เดียวอีกสัก 2-3เดือน ค่อยๆบอกไปทีละนิด ระหว่งนั้นก็เก็บเงิน ประหยัด แต่ติดที่ว่าจะทำยังไงให้นอนหลับ ร่างกายจะไม่ไหวเพราะนอนไม่ค่อยหลับนี่แหละค่ะ เป้นมากหลายคืนแล้วว :cry2:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81331 โดย jinnyja

somjeed_sunisa เขียน: คือทนไม่ไหวก็เลยไปจ่ายมา แต่ก็ยังไม่พอจ่ายอยู่ดี เลยจ่ายเฉพาะธนาคารที่เงินเดือนเข้าค่ะ
แล้วก็หยุดจ่ายอันอื่นๆ เริ่มบอกเพื่อนรวมงาน หัวหน้า และฝ่ายต่างๆที่มีโทรศัพท์ออฟฟิตประจำโต๊ะแล้วค่ะ
ทุกคนเข้าใจและบอกให้พยายามปิดได้เร็วๆ บางคนก็ผ่านจุดนี้มาก่อน สินเดือนนี้คงจะเจอวันละหลายสาย
ก้จะต้องจัดระเบียบเวลาการโทรให้พวกเขากันหน่อย
ส่วนเรื่องบอกทางบ้านต้องค่อยๆพูดละค่ะ คิดว่าจะบอกว่าเป็นหนี้นะช่วงนี้จะให้หนี้ คงไม่มีเงินสำรองหรือซัพเพอร์ใคร เขาคงจะเข้าใจ เดียวอีกสัก 2-3เดือน ค่อยๆบอกไปทีละนิด ระหว่งนั้นก็เก็บเงิน ประหยัด แต่ติดที่ว่าจะทำยังไงให้นอนหลับ ร่างกายจะไม่ไหวเพราะนอนไม่ค่อยหลับนี่แหละค่ะ เป้นมากหลายคืนแล้วว :cry2:

ต้องปล่อยวางให้ได้ ค่ะ อยู่ที่ตัวคุณแล้วค่ะ ว่าจะ ปล่อย มันออกไปได้เร็วแค่ไหน เราเองช่วงแรกๆ ก็เครียด ค่ะ นอนไม่หลับ เหมือนกัน ก็ต้องสร้างกำลังใจจากตัวเอง นี่แหละค่ะ สำหรับเรา พอเครียดๆ จะเข้ามาอ่าน กระทู้ในนี้ทุกวัน เรียกว่าสิง อยู่ในนี้เลยค่ะ พออ่านไปเรื่อยๆ กระทูคนนั้น คนนี้ บางคน ลำบาก และ หนี้เยอะ กว่าเรา เขายังผ่านมาได้ มันก็เกิดพลังและแรงผลักดันค่ะ ว่าเขาทำได้ เราก็ต้องทำได้ค่ะ อ่านข้อมูลในนี้ มันช่วยได้จิงๆ นะค่ะ เครียด ก็ พิมระบาย ในนี้แหละค่ะ สู้ๆ นะค่ะ อย่างน้อย ก้มีเรา 1 คน ที่อยากจะให้คุณผ่านพ้น ช่วงเวลา กดดันไปให้ได้ เราหนี้เยอะกว่า คุณ อีก เรายังผ่านจุดนั้นมาแล้ว สู้ๆๆๆๆๆๆๆ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81339 โดย EQ0313
แวะเข้ามาทักทายค่ะคิดถูกแล้วที่หยุดค่ะเมื่อไม่ไหวก็หยุดแต่ขอแนะนำนะค่ะ....บัญชีที่เงินเดือนเข้าอย่าหยุด
จ่ายให้จ่ายไปเป็นขั้นต่ำก็ได้เพราะเพื่อน EQ0313 โดนมาสดๆร้อนๆเลยทั้งที่ EQ0313แนะนำเขาแล้วแต่เขาไม่เชื่อโดนยึดเงินในบัญชีไปเงินเดือน 12000 โดนไป8000 ไปติดต่อธนาคารแต่ธนาคารบอกว่าก็คุณไม่ยอมจ่ายค่าบัตรเครดิตนิเขาก็ยึดเงินในบัญชีไปดีนะที่ยึด8000ดีเขาไม่เอาหมดหน้าตาตื่นละที่นี้กลับมาหาEQ0313
ว่าทำไงดีก็เรื่องแน่นำให้เขามาอ่านในชมรมแล้วกันคงลำบากให้ไปคุยกลับธนาคารดูขอจ่ายแบบขั้นต่ำดูหรือไม่ก็ต้องประนอมหนี้ไปซึ้งบอกให้เข้ามาคุยกลับพี่ในชมรมดีกว่าซึ่งเราเองก็ยังไม่เก่งพอจะแนะนำอะไรลึกๆได้
ยังไงก็แล้วแต่ทุกปัญหามีทางออก :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81373 โดย jinnyja

EQ0313 เขียน: แวะเข้ามาทักทายค่ะคิดถูกแล้วที่หยุดค่ะเมื่อไม่ไหวก็หยุดแต่ขอแนะนำนะค่ะ....บัญชีที่เงินเดือนเข้าอย่าหยุด
จ่ายให้จ่ายไปเป็นขั้นต่ำก็ได้เพราะเพื่อน EQ0313 โดนมาสดๆร้อนๆเลยทั้งที่ EQ0313แนะนำเขาแล้วแต่เขาไม่เชื่อโดนยึดเงินในบัญชีไปเงินเดือน 12000 โดนไป8000 ไปติดต่อธนาคารแต่ธนาคารบอกว่าก็คุณไม่ยอมจ่ายค่าบัตรเครดิตนิเขาก็ยึดเงินในบัญชีไปดีนะที่ยึด8000ดีเขาไม่เอาหมดหน้าตาตื่นละที่นี้กลับมาหาEQ0313
ว่าทำไงดีก็เรื่องแน่นำให้เขามาอ่านในชมรมแล้วกันคงลำบากให้ไปคุยกลับธนาคารดูขอจ่ายแบบขั้นต่ำดูหรือไม่ก็ต้องประนอมหนี้ไปซึ้งบอกให้เข้ามาคุยกลับพี่ในชมรมดีกว่าซึ่งเราเองก็ยังไม่เก่งพอจะแนะนำอะไรลึกๆได้
ยังไงก็แล้วแต่ทุกปัญหามีทางออก :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ค่ะ

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติม นะค่ะ กรณีที่เป็นหนี้กับธนาคารที่มีบัญชีเงินเดือนเข้า ค่ะ ยังมีทางออกอีกทาง ถ้าหาก เราจะหยุดจ่ายธนาคารที่บัญชีเงินเดือนเข้า คือ การเล่นเกมส์กดค่ะ โดย กดออกทันทีที่เงินเดือนเข้า หรือ สมัครบริการ internet banking แล้วโอนเงินออกไปยังธนาคารอื่นที่เราไม่ได้เป้นหนี้ ค่ะ เราเองก็ใช้วิธี นี้อยู่ค่ะ โอนออกทันที ที่เงินเดือนเข้าค่ะ ปฏิบัติ เช่นนี้มาเป็น เวลา 8 เดือนแล้วจ้า

^^ ^^ ^^ ^^

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81375 โดย jackTs

somjeed_sunisa เขียน: คือทนไม่ไหวก็เลยไปจ่ายมา แต่ก็ยังไม่พอจ่ายอยู่ดี เลยจ่ายเฉพาะธนาคารที่เงินเดือนเข้าค่ะ

แล้วธนาคารที่เงินเดือนเข้า ชื่อธนาคารอะไรล่ะครับ?...ไม่เห็นบอกด้วยเลย

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32017&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=38411&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=18157&Itemid=64&view=topic

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jinnyja

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82525 โดย somjeed_sunisa
1.KTC หยุด 2เดือน โทรมาน้อยมากค่ะ
2.KTC หยุด 2เดือน โทรมาน้อยมากค่ะ
3.K Bank เครดิต 24,000 หยุดจ่าย 2 เดือน โทรมาอาทิตย์ละครั้ง
4.K Bank เงินสด 27,000 หยุดจ่าย 2 เดือน โทรมาอาทิตย์ละครั้ง
5 เฟิร์สช้อยส์ หยุดจ่าย 1 เดือน เดือนนี้เดือนแรก โทรมา 2ครั้งแล้วค่ะ
6.Umay+ 47,000 หยุดจ่าย 1 เดือน เดือนนี้เดือนแรก โทรมาวันละครั้ง
7.กรุงศรีเครดิต 24,000 บาท ไม่ได้จ่ายมา 2รอบแล้ว โทรมาทุกวัน

จากที่เคยบอกว่าทนไม่ไหวก็เลยจ่ายไปบาง แต่ก็จ่ายไปไม่ครบขั้นต่ำ ก็โดนทวงอยู่ดี เสียเงินไปเฉยๆ เลยทำใจได้แล้ว วางแผนการเงินไว้แล้วส่วนหนึ่ง ส่วนบอกครอบครัวก็ยังไม่ได้บอกค่ะ คิดว่าจะบอกเร็วๆนี้ ส่วนแฟนอยู่ด้วยกันทุกวันจึงต้องบอกและเขาก็ช่วยเราบ้าง เดือนนี้ก็จะเก็บเงินได้ 2หมื่นแล้ว

ปล.แอบตลกคนทวงหนี้มากเลยค่ะ คือไม่ว่าจะใครโทรมาจะตอบว่า ไม่สะดวกค่ะ ยังไม่มี เดียวสะดวกจะชำระนะคะ คนทวงแอบถอนหายใจ 55555 เราก็จำอดขำไม่ได้

ตามกระทู้หลายท่าน อ่านแล้วก็ดีใจขึ้นว่ามันมีทางออกเสมอ ---ขอบคุณค่ะ----

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82533 โดย HS6MTO

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82743 โดย somjeed_sunisa
อัพเดช 10-03-59
อีซีบาย โทรมาวันละหลายรอบมากเลยค่ะ แจ้งไปแล้วให้โทรในเวลาที่กำหนดก็ยังโทรมาในเวลางานอีก คือไม่รับก็โทรไปหาบุคคลอ้างอิง ซึ่งเป็นเบอร์ของคุณตาที่ได้จากแม่ไป เราก็เลยโมโห อย่างแรง เลยโทรไปแจ้งเขาว่าให้โทรมาหาเราในเวลาที่กำหนด ไม่จำเป็นต้องโทรไปหาคนอื่น ให้เกิดปัญหาวุ่นวายคนอื่น ไม่อย่างจะไม่พยายามจ่าย นางก็จะแจ้งหัวหน้างานให้ ดิฉันทำถูกแล้วใช่ไหมที่แจ้งเขาไปแบบนั้น ถ้าเขาโทรไปอีก ฉันสามารถแจ้งบริษัทใหญ่เขาได้ไหม
ปล.คุณตาแกาแล้ว เขาไม่เข้าใจอะไรแบบนี้ กลัวจะตกใจช็อตไปก่อน จะทำอย่างไรค่ะ นี้แค่จะเข้ารอบบิลที่ 2 เองนะ
ส่วนเจ้าอื่นๆ โทรมาบาง 2วันครั้ง 3วันครั้ง
ปล.2 แล้วถ้าเข้ารอบบิลที่สองขอส่วนลดปิดเลยได้ไหม แบบบอกไปเลยว่าขอจ่าย 15000 ผ่อนสองเดือน แล้วจบ แบบนี้มีโอกาสเป็นไปได้ไหมค่ะ
เพื่อนๆ คนไหนเจอแบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ อยากจ่ายเจ้านี้เป็นเจ้าแรก เพราะส่วนลดเยอะดี

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82748 โดย jackTs

somjeed_sunisa เขียน: อีซีบาย โทรมาวันละหลายรอบมากเลยค่ะ แจ้งไปแล้วให้โทรในเวลาที่กำหนดก็ยังโทรมาในเวลางานอีก คือไม่รับก็โทรไปหาบุคคลอ้างอิง ซึ่งเป็นเบอร์ของคุณตาที่ได้จากแม่ไป เราก็เลยโมโห อย่างแรง เลยโทรไปแจ้งเขาว่าให้โทรมาหาเราในเวลาที่กำหนด ไม่จำเป็นต้องโทรไปหาคนอื่น ให้เกิดปัญหาวุ่นวายคนอื่น ไม่อย่างจะไม่พยายามจ่าย นางก็จะแจ้งหัวหน้างานให้ ดิฉันทำถูกแล้วใช่ไหมที่แจ้งเขาไปแบบนั้น ถ้าเขาโทรไปอีก ฉันสามารถแจ้งบริษัทใหญ่เขาได้ไหม

แจ้งแบงค์ชาติเลยสิครับ

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=7000&Itemid=64

somjeed_sunisa เขียน: แล้วถ้าเข้ารอบบิลที่สอง ขอส่วนลดปิดเลยได้ไหม แบบบอกไปเลยว่าขอจ่าย 15000 ผ่อนสองเดือน แล้วจบ แบบนี้มีโอกาสเป็นไปได้ไหมค่ะ

คุณเพิ่งหยุดจ่ายแค่สองเดือนเอง จะเอาส่วนลดอะไรกันนักหนาล่ะครับ?

ไปอ่านในกระทู้นี้ก่อนดีกว่าไหม?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93415 โดย somjeed_sunisa
จากวันนั้นถึงวันนี้ ปิดไปแล้ว 3ใบ จ้า
ตอนนี้มีหมายศาลไปที่บ้าน ตจว. สดๆ ร้อนๆ
KTC - ยอดใบเดียว ซึ่งจริงๆมี 2ใบ
คนที่บ้านตกใจ เงินเก็บก็ยังไม่ได้ ปิดไป 3ใบ ก็จะแย่
4 ใบที่เหลือ เป็นของ KTC , กสิกรไทยค่ะ ไม่ให้ผ่อนจ่ายทั้งคู่เลย
*หมายศาลมาแล้วมีกระทู้ไหน พอแนะนำขั้นตอนบ้างค่ะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93458 โดย walker65
เราก็ไปขึ้นศาลมาเดือนที่แล้ว ตกลงไม่ได้ธนาคารไม่ยอมต่อรองเลย แต่เราก็ไม่มีสินทรัพย์อะไรก็เลยปล่อยไปไม่ขึ้นศาลนัดที่สองแล้วค่ะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93602 โดย somjeed_sunisa
มีแนวทางอื่นๆ ไม่ค่ะ เตรียมตัวยังไงกลับการไปขึ้นศาลค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100229 โดย somjeed_sunisa
อัพเดทจ้า
ตอนนี้เหลือ 2 ใบสุดท้ายที่ทำประมาณหนี้ไปจ่ายมาได้ 10เดือนแล้ว KTC และกำลังจะขอยอดปิดบัญชีในเร็วๆนี้ค่ะ

Kbank ให้ส่วนลดเยอะมากค่ะ จากยอด 71,222.23บาท จ่ายเพียง 33,000บาท จบแล้ว รอหนังสือปิดจบหนี้อยู่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.156 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena