สมาชิกใหม่..หยุดจ่ายแล้วคับ..ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82556 โดย chalit_1978
รายงานความคืบหน้าคับ.....
citi ส่งขอความมาให้ประนอมหนีแล้วคับ....
ยูเมะ..ยังโทรจิกเหมือนเดิม...ทั้งเบอร์ส่วนตัว เบอร์คนสนิท สามารถมากไม่รู้ไปหามากจากไหน
ส่วนรายอื่น ๆ ตามบ้าง วันละหลัง...แจ้งแต่ให้ตัดมาก่อน 1 รอบบิลบ้าง จ่ายขั้นต่ำมาก่อนบ้าง คับ
ตอนนี้ที่กังวลคือ .... Citi ที่เห็นว่าส่งเรื่องฟ้องเร็วมาก คือยังเก็บเงินไม่ทันเลยนะคับ..นี้ลูก ๆ ก็ต้องเรียนพิเศษอีกแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82632 โดย chalit_1978
มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วคับ....เนื่องจาก First choice โทรมาบอกให้ทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้นะคับ...เลยลองสอบถามถึงการปิดบัญชี นางบอกบริษัทไม่มีนโยบายปิดรวดเดียว เนื่องจากเราแบ่งชำระเป็นงวด ๆ งดเลยคับ..ของผมจะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วนะคับ.....ควรดำเนินการอย่างไรต่อไปคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82636 โดย jinnyja

chalit_1978 เขียน: มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วคับ....เนื่องจาก First choice โทรมาบอกให้ทำเรื่องปรับโครงสร้างหนี้นะคับ...เลยลองสอบถามถึงการปิดบัญชี นางบอกบริษัทไม่มีนโยบายปิดรวดเดียว เนื่องจากเราแบ่งชำระเป็นงวด ๆ งดเลยคับ..ของผมจะเข้ารอบบิลที่ 3 แล้วนะคับ.....ควรดำเนินการอย่างไรต่อไปคับ

อย่าเขว ค่า ใจเย็นๆ นางหลอกคุณสิค่ะ จะหว่านล้อมใหคุณประนอมหนี้ อย่าหลงกลนางค่ะ ใจแข็งไว้ค่ะ บอกนางไปว่าตอนนี้ยังไม่มี ยังไม่พร้อม อยากเก็บเงิน ปิดแบบ ก้อนเดียว แต่ต้องรอก่อน หากพร้อมจะติดต่อไปค่ะ ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน แบบนี้เลยค่ะ เดี๋ยว พอเลยรอบบิลที่ 3 เข้ารอบบิลที่ 4 นางจะส่งออกบริษัททวง นอก ทีนี้จะเสนอ ส่วนลดมา ค่ะ แต่ลดไม่เยอะ ประมาณ 30 % แบบ ก้อนเดียว หรือ ถ้าจะแบ่งจ่าย ยอดนางจะสูงขึ้นไปอีกนิด ใจแข็งไว้ต่อค่ะ ยืนยันคำเดิม พอเริ่มเข้ารอบบิลที่ 6 ส่วนลด จะมาแล้วค่ะ ประมาณ 48- 50% แบ่งจ่ายได้อีกด้วย สู้ๆค่ะ ใจแข็งไว้ค่ะ อย่าหวั่นไหวกับน้ำคำของนาง ของเรามาแนวเดียวกับคุณเลยค่ะ พอรอบบิลที่ 6 นางเสนอมาเองค่ะ ส่วนลดตามยอดที่เราต้องการ และแบ่งจ่ายได้ 6 งวดค่ะ

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83101 โดย chalit_1978
ตอนนี้ยังกังวนของตัว CITI มากเลยคับ หายไปแบบเงียบมากเลย....ยังเก็บเงินไม่ได้ด้วยนะคับ..ลูกสาวสองคนย้ายโรงเรียนต้องใช้เงินก้อนที่เก็บมาด้วยรู้สึกเป็นกังวนมากเลยคับ ตามคำแนะนำของเพื่อน ๆ ของ CITI ประมาณ 4 รอบบิลก็ส่งศาลฟ้องแล้วด้วย .....และอีก 1 เรื่องที่อยากขอคำปรึกษาคับ เนื่องจากตัวผมมาทำงาน กทม. แต่บ้านอยู่ ชลบุรี ถ้าหมายศาลส่งไปที่บ้านตามทะเบียนบ้าน แล้วผมไม่ทราบจะทำอย่างไรคับ...เนื่องจากที่บ้านที่ ชลบุรี ไม่มีใครอยู่เลยนะคับ...ส่วนใหญ่จะมีเพื่อนบ้านคอยรับจดหมายไว้ให้นะคับ...รอกวนขอคำชี้แนะด้วยคับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83532 โดย chalit_1978
วัดดีท่านสมาชิกทุกคนคับ...มาอัพเดดความเคลื่องไหวนะคับ
ตอนนี้มี 2 ตัวหยุดเข้าเดือนที่ 4 แล้วคับ CITI กับ CIMB คับ เงียบหายไปทั้งคู่เลยคับ.....น่ากังวลใจมากคับ
ส่วนที่เหลือเข้ารอบบิลที่ 3 ทั้งนัน้
ยูเมะพลัส นั้นนี้ กระหนั่มโทรมากคับ จิกทุกวัน วันละ 2-3 รอบ (โทรตามทุกคน ทุกที่ โทรจนหัวหน้าเริ่มมองหน้าแบบว่าอไรวะ...แล้วอะคับ)
FC ยังคุยดีอยู่คับ กำลังชวนเราประณอมหนี้อยู่นะคับ
กสิกร และ KTC โดนตัดไปหมดแล้วคับ ทั้งบัตรเครดิตและกดเงินสด ให้จ่ายคืนอย่างเดียว กดใช้ไม่ไดแล้วคับ นั้นแหละเป็นสิ่งที่ต้องการ

แต่อันที่กังวลใจยังคงเป็น CITI อยู่คับ เงียบไปแบบน่ากลัวมาก...กลัวหาเงินให้ไม่ทันนะคับ

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83541 โดย Rasitayee

chalit_1978 เขียน: รบกวนสอบถามอีกเรื่องนะคับ..ถ้าผมปลดหนี้หมดแล้ว...พอมีเงินเก็บแล้วอยากซื้อบ้านนี้คือผมต้องรออีก 3 ปี เพื่อให้ประวัติผมถูกรบถูกต้องเปล่าคับ....รบกวนด้วยคับ...คือจะได้ตั้งเปล่าหมายไว้...เพื่อให้มีแรงใจนะคับ

ขอตอบนะค่ะ เพื่อนดิฉันก็ติดหนี้บัตรเครดิต แต่ H/Cหมดแล้ว ทางธนาคารที่จะซื้อบ้านให้นำหลักฐานการปิดบัตรไปให้ดูไม่เห็นต้องรอ 3 ปี ค่ะ 3 เดือนเองกู้ได้แล้ว ตอนนี้กำลังสร้างค่ะ เห็นเพื่อนบอกว่า ธนาคารไม่สนใจว่าติดที่ไหน ขออย่างเดียวคือ เคลียร์จบ ก็กู้เขาได้

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84380 โดย chalit_1978
27/4/59
รายงานความคืบหน้าคับ CITI ยอดกู้ 162,000 คับ ตอนหยุดจ่าย จ่ายไปแล้ว 13 งวด งวดละ 6,703 บาท
ตอนนี้เจ้าหน้าที่แจ้งมียอดคงค้าง 100,000 กว่า ๆ มีขอเสนอให้แล้ว ปิดเลยจ่าย 60,000 บาท แบ่งจ่ายได้ 3 งวด ขอลดอีกหรือขยายงวดผ่อนชำระ ไม่ได้แล้ว ไม่ให้ (เงินยังไม่พอ กลัวจ่ายแล้วกระทบกับชีวิต ลูกกำลังจะเปิดเรียนด้วยอะ)
แต่เจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าหลุดจากนี้ อาจไม่ได้ขอเสนอนี้ ถ้าไม่ไหว ให้ประณอมหนี จ่ายดอกที่ 5% (ผมควรทำอย่างไรดีคับ)

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85700 โดย chalit_1978
:cry2: :cry2: :cry2:
อัปเดต : ในรอบเดือนที่ผ่านมา ก็เข้าเดือนที่ 5 แล้วนะคับสำหรับทุกบัตร ทุกธนาคาร ต้อนนี้สถานะต่าง ๆ เป็นดังนี้คับ
1. ยูเมะพลัส ยอด 55000 ปิดที่ 30000 ผ่อนจ่ายได้ 6 เดือน สี่เดือนแรก 2500 เดือนสุดท้ายปิด 17500
2. CITI ยอด 125000 เสนอปิดที่ 60000 งวดเดียว บอกเลยช่วยนี้ไม่มีเงินพึ่งเจอค่าเทอมลูกไปนะคับ ถ้าผ่อน 72000 ได้ 3 งวด คงต้องบ่อยไว้ก่อน
3. CIMB 105000 อันนี้ก็ตามให้หยอดบัญชีไปก่อน แต่ก็มีตัวเลขปิดมาแล้วนะ..แต่ยังได้น้อยอยู่นะคับ
4. ตัวนี้ซิ หนักใจสุด ๆ KTC รวม 2 ใบ 140000 รวมดอก โดยประมาณ ไม่มีส่วนลด ผ่อนได้ 3 เดือน โทรมาถามเลยว่ามี ปิดหรือเปล่าถ้าไม่มี จะส่งฟ้องศาลวันที่ 17/6/16 นี้แล้ว...(แต่ก็คุยดีนะคับ..พี่ก็ไปตกลงกันหน้าศาลว่าจะผ่อนกี่เดือน...หน้าจะได้ซัก 36 งวดนะ...) แล้วขึ้นศาลมีค่าอะไรบ้างอะคับ
5. เฟรสช้อย...ประมาณ 110000 ให้ส่วนลด 70000 จบ / หรือ ผ่อน 3 งวด .....แต่ชวนประนอมหนี้อย่างเดียวเลย....แต่ตอนนี้ก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดี...
ทั้งหมดของเดือนนี้ก็ประมาณนี้นะคับ.......คาดว่าจะพยายามปิดปีนี้ให้ได้ซัก 2 ใบ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85732 โดย น้าชู

chalit_1978 เขียน: :cry2: :cry2: :cry2:
อัปเดต : ในรอบเดือนที่ผ่านมา ก็เข้าเดือนที่ 5 แล้วนะคับสำหรับทุกบัตร ทุกธนาคาร ต้อนนี้สถานะต่าง ๆ เป็นดังนี้คับ
1. ยูเมะพลัส ยอด 55000 ปิดที่ 30000 ผ่อนจ่ายได้ 6 เดือน สี่เดือนแรก 2500 เดือนสุดท้ายปิด 17500
2. CITI ยอด 125000 เสนอปิดที่ 60000 งวดเดียว บอกเลยช่วยนี้ไม่มีเงินพึ่งเจอค่าเทอมลูกไปนะคับ ถ้าผ่อน 72000 ได้ 3 งวด คงต้องบ่อยไว้ก่อน
3. CIMB 105000 อันนี้ก็ตามให้หยอดบัญชีไปก่อน แต่ก็มีตัวเลขปิดมาแล้วนะ..แต่ยังได้น้อยอยู่นะคับ
4. ตัวนี้ซิ หนักใจสุด ๆ KTC รวม 2 ใบ 140000 รวมดอก โดยประมาณ ไม่มีส่วนลด ผ่อนได้ 3 เดือน โทรมาถามเลยว่ามี ปิดหรือเปล่าถ้าไม่มี จะส่งฟ้องศาลวันที่ 17/6/16 นี้แล้ว...(แต่ก็คุยดีนะคับ..พี่ก็ไปตกลงกันหน้าศาลว่าจะผ่อนกี่เดือน...หน้าจะได้ซัก 36 งวดนะ...) แล้วขึ้นศาลมีค่าอะไรบ้างอะคับ
5. เฟรสช้อย...ประมาณ 110000 ให้ส่วนลด 70000 จบ / หรือ ผ่อน 3 งวด .....แต่ชวนประนอมหนี้อย่างเดียวเลย....แต่ตอนนี้ก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดี...
ทั้งหมดของเดือนนี้ก็ประมาณนี้นะคับ.......คาดว่าจะพยายามปิดปีนี้ให้ได้ซัก 2 ใบ

สวัสดีครับคุณchalit_1978
ได้ส่วนลด ดีเหมือนกันน๊ะครับ สำหรับ citi กับ 1st ไงก็สู้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87114 โดย chalit_1978
แจ้งความคืบหน้าคับ...ตอนนี้ KTC โดนหมายศาลมาแขวนที่หน้าบ้านแล้วคับ..แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดเลยคับ..เนื่องจากแขวนที่บ้านต่างจังหวัดคับ...แต่วันที่ 9/8/16 แน่นอนคับขึ้นศาล

ส่วนรายอื่น ๆ เงียบมาก จนน่ากลัวมากเลยคับตอนนี้...เนื่องจากยังไม่มีเงินเก็บเลยคับ...ถ้ายอมความในศาลยอมจ่ายซัก 36 งวดได้หรือเปล่าคับ...แล้วรายอื่น ๆ ถ้ามียื่นฟ้องอีกต้องทำยังไงคับ...เรียนท่านผู้รู้ขอคำแนะนำด้วยนะคับ....

อย่างเคลียดคับช่วงนี้...

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87118 โดย Na99

chalit_1978 เขียน: แจ้งความคืบหน้าคับ...ตอนนี้ KTC โดนหมายศาลมาแขวนที่หน้าบ้านแล้วคับ..แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดเลยคับ..เนื่องจากแขวนที่บ้านต่างจังหวัดคับ...แต่วันที่ 9/8/16 แน่นอนคับขึ้นศาล

ส่วนรายอื่น ๆ เงียบมาก จนน่ากลัวมากเลยคับตอนนี้...เนื่องจากยังไม่มีเงินเก็บเลยคับ...ถ้ายอมความในศาลยอมจ่ายซัก 36 งวดได้หรือเปล่าคับ...แล้วรายอื่น ๆ ถ้ามียื่นฟ้องอีกต้องทำยังไงคับ...เรียนท่านผู้รู้ขอคำแนะนำด้วยนะคับ....

อย่างเคลียดคับช่วงนี้...

ไปยอมความผ่อนที่ศาลครับ ดอก 10 % ผ่อน 3 ปี ประมาณนี้ เห็นมีบางท่านมีงานมหกรรมได้ดอก 7.5 อีก

สู้ๆครับ ไปศาลไม่น่ากลัว :bye: :bye:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87132 โดย jackTs

chalit_1978 เขียน: แจ้งความคืบหน้าคับ...ตอนนี้ KTC โดนหมายศาลมาแขวนที่หน้าบ้านแล้วคับ..แต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดเลยคับ..เนื่องจากแขวนที่บ้านต่างจังหวัดคับ...แต่วันที่ 9/8/16 แน่นอนคับขึ้นศาล

ส่วนรายอื่น ๆ เงียบมาก จนน่ากลัวมากเลยคับตอนนี้...เนื่องจากยังไม่มีเงินเก็บเลยคับ...ถ้ายอมความในศาลยอมจ่ายซัก 36 งวดได้หรือเปล่าคับ

ในปัจจุบัน KTC ไม่มีนโยบายลดหนี้เงินต้นให้แล้ว ลดได้แต่ดอกเบี้ยอย่างเดียว (ไม่เหมือนกับเจ้าหนี้รายอื่นๆ) ไม่ว่าจะเป็นหนี้บัตรเครดิต , หนี้บัตรกดเงินสด หรือหนี้สินเชื่อเงินกู้ก็ตาม
พูดง่ายๆก็คือ มันยอมเอาดอกเบี้ยออกไปให้ ขอเพียงเอาเงินต้นก่อนที่จะหยุดจ่ายกลับคืนมา
โดยการให้จ่ายเงินคืนแบบเต็มก้อนเดียว หรืออาจขอผ่อนต่อก็ได้ แต่ต้องเป็นการผ่อนระยะสั้นๆเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=41965&Itemid=64#58947

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41957&Itemid=64#58905

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41826&Itemid=64#57927

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=25879&limitstart=60&Itemid=64#56887

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41607&Itemid=64#55611

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41077&limitstart=40&Itemid=64#55324

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41554&Itemid=64#54911

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41540&Itemid=64#54826

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53330

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41330&Itemid=64#52508

หากลูกหนี้ไม่มีเงินก้อนจ่ายคืน แต่ต้องการจะผ่อนต่อแบบยาวๆอีกซัก 3ปี ก็ต้องไปทำ"ยอมความ"ที่ชั้นศาล โดยเอาตัวเลขตามยอดที่ฟ้อง มาผ่อนจ่ายใหม่ และอาจมีส่วนลดให้บ้างเพียงเล็กน้อย

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

ไปศาลคดีของ KTC มาแล้ว โดยไกล่เกลี่ยขอผ่อน 3ปี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&Itemid=64&limitstart=120

chalit_1978 เขียน: แล้วรายอื่น ๆ ถ้ามียื่นฟ้องอีกต้องทำยังไงคับ...เรียนท่านผู้รู้ขอคำแนะนำด้วยนะคับ....

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87147 โดย chalit_1978
ขอบคุณ ท่านผู้ดูแลระบบ มากเลยคับ....เดี๋ยวผมจะอ่านดูคับ...ช่วยได้มากคับ...ขอบคุณคับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87678 โดย chalit_1978
สอบถามต่อคับ...อ่านหมายศาล เห็นมีอยู่ข้อนึงแจ้งว่าเราจะต้องจ่ายค่าทนาย..แทน KTC ด้วย แต่ไม่ได้ระบุ จำนวนเงินส่วนใหญ่ ราคาประมาณเท่าไหร่หรือคับ...สงสัยมากคับ งง.

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87680 โดย rainy2016

chalit_1978 เขียน: สอบถามต่อคับ...อ่านหมายศาล เห็นมีอยู่ข้อนึงแจ้งว่าเราจะต้องจ่ายค่าทนาย..แทน KTC ด้วย แต่ไม่ได้ระบุ จำนวนเงินส่วนใหญ่ ราคาประมาณเท่าไหร่หรือคับ...สงสัยมากคับ งง.

ตัวเองเจอมา 3,000 บาท แต่ถ้าไปศาล ขอให้ผู้พิพากษา ลดหย่อน ให้ ก็อาจไม่คิดค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88113 โดย chalit_1978
แจ้งความคืบหน้าคับ...ไปมาแล้วคับ ศาล แต่ไม่ได้พบศาลเลยนะคับ...เจอแต่เจ้าหน้าที่ประนอมหนี....สรุป ให้ผ่อน 3 ปี ดอก 10% ขั้นต่ำ 2000 เดือนสุดท้ายของปีที่ 3 ถ้ายังคงเหลือยอด ต้องปิดให้หมดคับ....แต่ก็เสียดายอยากมีโอกาสเข้าห้องพิจารณาคดีบ้าง..อยากเห็นคับ.......

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105904 โดย chalit_1978
หลังจากห่างหายไปนาน สถานะตอนนี้คือ เหลือ KTC อีก 3 งวดสุดท้าย กับการใช้หนี้ 700,000 ภายใน 2 ปี จากการปิดหนี้ทั้งหมด การต่อรอง KTC ยากสุดให้ส่วนลดน้อยสุด ผมลองผิดนัดจากที่เคยคุยในศาล แล้วขอปรับโครงสร้างใหม่ ขอส่วนลดใหม่ ยังได้น้อยมาก หลัก พัน เองครับ......สุดท้ายเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่กำลังเป็นหนี้ในระบบทุกท่านด้วยครับ.......มีขอสงสัย คุยกันได้นะครับ.....

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105906 โดย eakkachai
แจ้งความคืบหน้าคับ...ไปมาแล้วคับ ศาล แต่ไม่ได้พบศาลเลยนะคับ...เจอแต่เจ้าหน้าที่ประนอมหนี....สรุป ให้ผ่อน 3 ปี ดอก 10% ขั้นต่ำ 2000 เดือนสุดท้ายของปีที่ 3 ถ้ายังคงเหลือยอด ต้องปิดให้หมดคับ....แต่ก็เสียดายอยากมีโอกาสเข้าห้องพิจารณาคดีบ้าง..อยากเห็นคับ.......

จริงๆการไปศาลนัดไกล่เกลี่ยนัดแรกหากคุณตกลงกับทนายโจทน์ได้ก็จริงที่ห้องไกล่เกลี่ย คุณก็ต้องไปฟังคำสั่งศาลที่ห้องพิจราณาคดีด้วยว่าศาลท่านจะสั่งยังไงในคดีเรา ตกลงได้แล้วอย่ากลับเลย ระวังจะโดนทนายโจทน์หักหลัง ถ้าเขารู้ว่าเรากลับไปแล้ว อาจจะฟ้องว่าเราขาดนัดศาลก็ได้ เพราะที่ห้องไกล่เกลี่ยจะไม่มีการเซ็นต์ตกลงอะไรแค่คุยกันด้วยปากเปล่าเท่านั้น การเสร็จสิ้นการประนอมหนี้ที่ศาลคุณต้องได้เซ็นต์เอกสารที่ศาลท่านสั่งแลัวเสมียนศาลจะพิมพ์คำสั่งศาลเอามาให้คุณเซ็นต์ถึงจะถือว่าจบ (ห้องพิจารณาคดี อย่าว่าแต่คดีเราเองเลยใครก็ตามที่อยากรู้อยากเห็นการพิจารณาคดี คุณก็ไปขอเข้านั่งฟังการพิจารณาคดีได้ ยกเว้นคดีที่สำคัญจริงเฉพาะผู้เกี่ยวข้องถึงจะเข้าได้)

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106011 โดย chalit_1978
ขอบคุณครับ...ของผมไม่ได้เข้าห้องพิจารณาคดีเลย..มีแต่ศาล มานั่งที่โต๊ะแล้วเรียกเข้าไป บอกว่านี้ศาลนะ สรุปไกลเกลี่ยกันได้ความอย่างไรบ้าง ทนายโจทย์ ก็พูด ๆ แล้วศาลก็บอกว่าเป็นไง ยอมรับหรือเปล่า แล้วก็บอกกับเราอีกเป็นหนี้เค้าก็ต้องใช้นะคุณเหมือนเป็นทนายโจทย์อีกคน .... 55 สุดท้ายคุยต่อลองกัน แล้วก็เซ็นต์ รับสภาพใช้หนี้ต่อไป....จบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.694 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena