หนี้สินเชื่อกรุงศรี

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80173 โดย Supin.ana
รบกวนขอคำแนะนำคะ
จากที่ผ่านมาตั้งแต่ปี 2555 เป็นหนี้ทั้งบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลเกือบ 10 ธนาคารได้มีการประนอมหนี้ขอส่วนลดและขอผ่อนบ้างจนชำระได้เกือบหมดแล้วคะซึ่งตอนนี้เหลือของสินเชื่อกรุงศรีสไมแคชซึ่งได้ทำการกู้มาเป็นจำนวนเงิน 1 แสนบาทและก้อหยุดจ่ายไปตอน 2555 ตอนนี้มีเอกสารให้ชำระหนี้ยอดทั้งหมด 170000 ก่อนหน้านี้มีเคยเจรจาขอผ่อนทำเป็นงวดธนาคารก้อไม่ยอมจะให้จ่ายงวดเดียวลดให้ 160000 เงินเยอะขนาดนี้จะเอาที่ไหนจ่ายละคะล่าสุดมีแต้งมาว่าถ้าไม่ชำระหนี้ก้อจะดำเนินคดีก้อคือฟ้องคะถ้าไม่งั้นเขาบอกว่าให้จ่ายเดือนละ 2000 หรือ3000 ก้อได้จนกว่าจะหมดขอปรึกษาหน่อยคะว่าควรทำยังไงคือถ้าให้จ่ายหมดคงไม่มีเงินคะแต่ถ้าสรุปยอดแล้วให้จ่ายเป็นงวดละ 3000 อย่างงี้ได้คะแต่ธนาคารไม่ยอมเลยคะไม่รู้จะทำไง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80188 โดย chanisorn
ก็ไม่ต้องไปจ่ายค่ะ ปล่อยให้มันทวงไป ไว้เจรจาทำ hair cut ทีเดียวดีกว่าค่ะ น่าจะได้เกินครึ่ง
ไม่ต้องไปสนใจมัน ค่อย ๆ เก็บเงิน ให้มันง้อเราบ้าง อ่านหาความรู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80197 โดย Supin.ana
ขอบคุณคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80372 โดย Supin.ana
วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาทวงอีกแล้วคะว่ายื่นเรื่องฟ้องแล้วถ้าเรื่องถึงศาลยอดจะลดลงใหมคะแล้วต้องทำไงต่อแต่ถ้่จะให้จ่ายหมดตอนนี้ 170000 คงไม่มีเงินอะคะเขามีเงื่อนไขว่าจ่ายงวดแรกก่อน 3 หมื่น งวดต่อไปงวดละหมื่นให้จบในสิ้นปีนี้ ควรทำไงดีคะไม่พร้อมจ่ายอะคะเครียดจัง

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80383 โดย Na99
โหหลายปีเลย ยังไม่โดนฟ้อง นี่ถ้าเป็นบัตรเครดิต สู้เรื่องอายุความได้ เอาเวลามาอ่านกระทู้เยอะ ๆดีกว่า เดี๋ยวมีไอเดีย เองจะใช้วิธีไหน สู้ๆไปด้วยกันนะครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80414 โดย natndt
เป็นกำลังใจให้ครับ เหมือนกันเป็นหนี้ 70000 รวมดอก
เสนอเงินก้อน 4-5 หมื่นก็ไม่เอา บอกจะฟ้องๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80467 โดย Rich999
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ สู้ๆครับ ลองอ่านข้อมูลในเว็ปนี้ดูน่ะครับ แล้วจะได้คำตอบและทางออกในการสู้หนี้ครับครับ สู้ๆน่ะครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80468 โดย tomyumkung

Supin.ana เขียน: รบกวนขอคำแนะนำคะ
จากที่ผ่านมาตั้งแต่ปี 2555 เป็นหนี้ทั้งบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลเกือบ 10 ธนาคารได้มีการประนอมหนี้ขอส่วนลดและขอผ่อนบ้างจนชำระได้เกือบหมดแล้วคะซึ่งตอนนี้เหลือของสินเชื่อกรุงศรีสไมแคชซึ่งได้ทำการกู้มาเป็นจำนวนเงิน 1 แสนบาทและก้อหยุดจ่ายไปตอน 2555 ตอนนี้มีเอกสารให้ชำระหนี้ยอดทั้งหมด 170000 ก่อนหน้านี้มีเคยเจรจาขอผ่อนทำเป็นงวดธนาคารก้อไม่ยอมจะให้จ่ายงวดเดียวลดให้ 160000 เงินเยอะขนาดนี้จะเอาที่ไหนจ่ายละคะล่าสุดมีแต้งมาว่าถ้าไม่ชำระหนี้ก้อจะดำเนินคดีก้อคือฟ้องคะถ้าไม่งั้นเขาบอกว่าให้จ่ายเดือนละ 2000 หรือ3000 ก้อได้จนกว่าจะหมดขอปรึกษาหน่อยคะว่าควรทำยังไงคือถ้าให้จ่ายหมดคงไม่มีเงินคะแต่ถ้าสรุปยอดแล้วให้จ่ายเป็นงวดละ 3000 อย่างงี้ได้คะแต่ธนาคารไม่ยอมเลยคะไม่รู้จะทำไง

พี่ก็ใช้วิธีแบบที่พี่เคยทำจนหมดหนี้นั่นละครับถูกต้องแล้ว

ส่วนถ้าต้องไปศาล ก็ไม่ต้องกังวลครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40205&Itemid=64#40517 แนวทางรับมือเมื่อได้รับหมายศาล​แบบบ้านๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82702 โดย suthaiza
ของผมหนี้กรุงศรี ส่วนบุคล 120000 รวมดอกไป160000 หยุดไปสองปีละยังไม่ฟ้อง แต่รอส่วนลดจะได้เท่าไรหนอ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82706 โดย kcp

suthaiza เขียน: ของผมหนี้กรุงศรี ส่วนบุคล 120000 รวมดอกไป160000 หยุดไปสองปีละยังไม่ฟ้อง แต่รอส่วนลดจะได้เท่าไรหนอ

หยุด 2 ปี ยังไม่ฟ้องเหรอคะ ของเราเพิ่งเริ่มหยุดเมื่อเดือนที่แล้ว ยอดประมาณ 110,000 ยังกลัวว่าจะเก็บเงินไม่ทันแน่ๆเลย เพราะมีหลายเจ้า อย่างนี้เราก็คงมีความหวังว่าจะได้ปิดก่อนฟ้อง (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82710 โดย suthaiza
มีโทรมานะลดให้น้อยอะ เลยบอกว่ายังมะมี

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82725 โดย Tann
ของผมหยุดตั้งแต่เดือน ตุลา 57 หายสาปสูญไปละครับ ไม่ทวง ไม่ลดเลย สินเชื่อกรุงศรี

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82734 โดย Ismephan
ของเราหยุดตั้งแต่ พค.ปีที่แล้ว โทรมานับครั้งได้ไม่เกิน 10 ครั้ง ตั้งแต่หยุดจ่าย จนตอนนี้ยังไม่มีข้อสรุปเลยค่ะ รอลุ้นเหมือนกัน ยอดหยุด 110,000 ตอนนี้ 140,000 แล้วค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82759 โดย suthaiza
นั่นจิผมกำลังรอส่วนลดงามๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82776 โดย k95102525
เปนหนี้รถมอไซค์ของกรุงศรีออโต้มียอดค้างประมาณเกือบ90000ตอนนี้รถยังไม่โดนยึดไม่เคยจ่ายเลยสักงวดหนึ่งถ้าเราตะเอารถคืนเราต้องชำระส่สนที่ค้างด้วยหรือป่าวติดอบคลิสกี่ปีสำหรับรถมอไซค์

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83439 โดย Conan58
มาฟังข่าวด้วยเหมือนกันคะ เพราะเจ้านี่คุยยากจังเลยคะ ตอนนี้เงียบไปอีกแระ นิ่งนานดอกเบี้ยก็ยิ่งสูง ยอดเราก้อเยอะขึ้น ชักจะกลัวว่า พอขอยอดได้ก้อจะสูงขึ้นกว่ายอดหยุดนะซิคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88106 โดย Supin.ana
ณ.ตอนนี้ยอดหนี้เพิ่มเป็น 196448.72 จากที่เคยจะจ่ายครั้งที่แล้วแต่เจ้าหนี้ก้อไม่ยอมลดจะให้จ่ายหมดท่าเดียววันนี้มีจดหมายแจ้งว่าแจ้งชำระหนี้ครั้งสุดท้ายให้ชำระให้หมดภายใน 7 วันไม่งั้นจะดำเนินคดีตอนนี้ก้อไม่มีเงินเยอะขนาดนั้นด้วยคะต้องไงดีคะขอคำแนะนำหน่อยคะไม่แน่ใจว่าหมดอายุความกี่ปีคะฝากขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88429 โดย Supin.ana
Update ล่าสุดโทรคุยกับฝ่ายทวงหนี้วันนี้คะจากยอดเงิน 198000 เขามีขอเสนอให้ส่วนลด 130000 ให้ผ่อน 3 งวด มีใครเจอแบบนี้บ้างคะเงินจำนวนเยอะมากไม่มีอะผ่อนแค่ 3 งวดหาเงินไม่ทันอะคะใครพอจะมีวิธีแนะนำใหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะเครียดมากเลย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88547 โดย Ismephan
ของเรายอดหนี้พุ่งไป 160,000 เสนอปิด 110,000 ไม่มีเหมือนกันค่ะ หยุดตั้งแต่ พค.58

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91974 โดย Hippocrite

Supin.ana เขียน: Update ล่าสุดโทรคุยกับฝ่ายทวงหนี้วันนี้คะจากยอดเงิน 198000 เขามีขอเสนอให้ส่วนลด 130000 ให้ผ่อน 3 งวด มีใครเจอแบบนี้บ้างคะเงินจำนวนเยอะมากไม่มีอะผ่อนแค่ 3 งวดหาเงินไม่ทันอะคะใครพอจะมีวิธีแนะนำใหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะเครียดมากเลย

Ismephan เขียน: ของเรายอดหนี้พุ่งไป 160,000 เสนอปิด 110,000 ไม่มีเหมือนกันค่ะ หยุดตั้งแต่ พค.58

สงสัยกรุงศรีจาไม่ลดเยอะจริงๆ เอาไว้จ่ายเจ้าสุดท้ายละกัน

ของผมยอด 2xx,xxx ขอปิดที่ 90,000 แต่เสนอมาที่ 130,000 หยุดตั้งแต่ปลายปี 53

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena