รบกวนขอปรึษากับบัตร 8 ใบ หนี้ 9 แสนครับ (เป็นไทแล้วครับ ลาแล้วไม่เอาอีกแล้วครับ)

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86577 โดย น้าชู

Him เขียน: ยินดีด้วยค่ะ อยากมีวันนี้เร็วๆบ้างจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากครับคุณHim
เดี๋ยวก็มีครับ เราตั้งใจจริง เดี๋ยวก็หมดหนี้เป็นไทครับ สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86578 โดย น้าชู

plakartoon เขียน: ยินดีด้วยนะคะ ได้ปลดตัวสุดท้ายแล้ว plakartoon ก็เหลือตัวสุดท้ายเหมือนกันคะ เป็นของ TMB เจ้านี้ยอดเยอะสุดเลย เดินทางมาจะร่วม 2 ปีแล้ว จะต่อรองได้ไหมน้อ รอจังหวะเหมาะ ๆ จะคุยอีกที :เฮ้อ:

ขอบคุณมากครับคุณplakartoon
ขอให้เครียร์ยอดได้ตามใจนึกคุยผ่านง่ายๆครับ สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86579 โดย น้าชู

tha เขียน: ยินดีด้วยคะน้าชู...ของเราอีกยาวไกลเหมือนกันคะ สู้ๆๆๆๆ

ขอบคุณมากครับคุณtha
สู้ๆครับ เดี๋ยวก็หมดครับ อดทนๆครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86580 โดย น้าชู

Aoijai เขียน:

น้าชู เขียน: ส่งขั้นต่ำแล้ว กดไปกดมา ดูอีกที่ ไม่มีให้กดแล้ว เป็นลูกหนี้ชั้นดีมาตลอด แต่พอจะใช้วิธีแก้หนี้แบบที่3
โดยเอาบ้านเข้าธนาคาร กลับไม่ผ่านเนื่องจากภาระหนี้เยอะ แล้วจะให้ทำไงดีละที่นี้
คงมีทางเดียวคือ Haircut ครับ
รายการดังนี้ครับ
1.first choice 53000 บาท ยอดปิด 56032บาท ยอดปิด 28500 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
2.citi bank 170000 บาท ยอดปิด209000 บาท เหลือ 126000 บาท รวมประมาณ 5 เดือน
3.city advance 250000 บาท ปิดจบแล้ว ยอด270000บาทเหลือ 147000บาท รวมประมาณ 5 เดือน
4.uob visa 93000 บาท
5.uob กดเงินสด 75000 บาท
6.uob สินเชื่อ 70000 บาท
ยอดรวมทั้ง3บัตร275000 บาท ปิดที่ 230000 บาท ปิดจบด้วยความลำคาญ
7.กสิกร กดเงินสด 106000 บาท
8.กสิกร บัตรเครดิต 95000 บาท ยอดรวม 226000บาท ปิดที่ 113000 บาท

รวม 9 แสนกว่าบาท
ผมมีรายได้หลังหักประกันสังคม+ภาษีก็ประมาณ 48000 บาท ผ่อนรถ 7000 บาท ใช้จ่ายแล้ว
คาดว่าจะเก็บ เงินได้ประมาณ 20000 บาท ตั้งใจว่าจะทนต่อการทวงหนี้ทุกกรณีเพราะคืออาชีพ
ของเค้า แต่ดูแล้วเก็บเงินเท่านี้ไม่รู้ว่าจะทันไไหมครับ โบนัทผมก็ไม่หวังเพราะช่วงนี้โรงงานที่ทำ
งานน้อยกับพิษเศรษฐกิจ เหนื่อยจริงจริงครับ :cry2:

ดีใจด้วยนะคะ คุณน้าชู รู้สึกมีกำลังใจและจะสู้จนกว่าจะเป็นไทเช่นกันค่ะ :love: :love: :love:

ขอบคุณมากครับคุณAoijai
สู้ๆครับ ตั้งใจแล้วเดี๋ยวก็หมดหนี้ครับ เป็นกำลังใจให้กันครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86581 โดย น้าชู

phatth เขียน: ยินดีด้วยค่ะ phatth ก็ปิด K Bank เดือนนี้เช่นกัน :สู้ๆ:

ขอบคุณครับคุณphatth
ขอให้ปิดหมดเร็วๆครับ สู้ๆครับผมเป็นกำลังใจให้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86585 โดย tomyumkung
สุดยอดไปเลยครับ น้าชู ยินดีด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

:ลั่ลล้า: ^^ :love:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86587 โดย น้าชู

tomyumkung เขียน: สุดยอดไปเลยครับ น้าชู ยินดีด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

:ลั่ลล้า: ^^ :love:

ขอบคุณมากครับtomyumkung
เป็นกำลังใจให้กันครับสู้ๆครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86641 โดย Khunaey5714
สอบถามคะ แต่ละธนาคารน้าชู หยุดไปกี่เดือนคะ ส่วนมากเค้าเสนอส่วนลดมาให้เราช่ายไหมคะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86643 โดย Na99
ดีใจด้วยครับน้า ไม่ถึงปีปิดได้หมดเลย อยากมีวันนี้บ้าง ^^ ^^

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86645 โดย jackTs

น้าชู เขียน: ขอสอบถามท่านประธาน นกกระจอกเทศครับ
กรณีของผมกับทาง citi adv.ที่จ่าย H/C เรียบร้อยแล้ว แต่ถูกฟ้อง
ถ้าผมได้ใบถอนฟ้องมา ผมต้องไปศาลไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ใบถอนฟ้องอันนี้ผมต้องไปศาลผมเข้าใจครับ

ถ้าคุณได้ใบถอนฟ้องมาแล้ว ก่อนถึงวันที่นัดไปขึ้นศาล คุณก็ไม่ต้องไปศาลอีกแล้วครับ

ปล.ขออภัยที่เข้ามาตอบช้านะครับ ช่วงนี้ผมติดงานเยอะมาก

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86682 โดย น้าชู

Khunaey5714 เขียน: สอบถามคะ แต่ละธนาคารน้าชู หยุดไปกี่เดือนคะ ส่วนมากเค้าเสนอส่วนลดมาให้เราช่ายไหมคะ

สวัสดีครับคุณKhunaey5714
หยุดประมาณ 3 ถึง4 รอบบิล พวกเค้าก็จะถามแนวทางการชำระของเราว่าเป็นอย่างไรครับ
ถ้ามีเงินพอปิดได้ก็ตอบเค้าไปครับว่าอยากปิดแบบจ่ายทั้งหมดแบบมีส่วนลด หรือบอกเค้าว่าถ้ามีอะไรดีๆก็ให้เสนอมาครับ แต่จะให้จ่ายก่อนเท่านั้นเท่านี้ ก็บอกเค้าว่าไม่สะดวก ไม่พร้อมครับ อยากปิดที่เดียวเลยครับ
แต่ส่วนใหญ่พวกเค้าจะให้ส่วนลดมาน้อยๆก่อนครับ ก็ขึ้นกับเทคนิคการเจารจาละครับคราวนี้
ไงก็สู้ๆครับเก็บเงินมากๆครับ เชื่่อว่าคุณทำได้ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86683 โดย น้าชู

Na99 เขียน: ดีใจด้วยครับน้า ไม่ถึงปีปิดได้หมดเลย อยากมีวันนี้บ้าง ^^ ^^

ขอบคุณมากครับคุณNa99
สู้ๆครับ ผมเชื่อว่าคุณทำได้ เดี๋ยวก็หมดนี้ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86684 โดย น้าชู

นกกระจอกเทศ เขียน:

น้าชู เขียน: ขอสอบถามท่านประธาน นกกระจอกเทศครับ
กรณีของผมกับทาง citi adv.ที่จ่าย H/C เรียบร้อยแล้ว แต่ถูกฟ้อง
ถ้าผมได้ใบถอนฟ้องมา ผมต้องไปศาลไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ใบถอนฟ้องอันนี้ผมต้องไปศาลผมเข้าใจครับ

ถ้าคุณได้ใบถอนฟ้องมาแล้ว ก่อนถึงวันที่นัดไปขึ้นศาล คุณก็ไม่ต้องไปศาลอีกแล้วครับ

ปล.ขออภัยที่เข้ามาตอบช้านะครับ ช่วงนี้ผมติดงานเยอะมาก

กราบขอบคุณมากๆครับท่านประธานฯ เข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณมากๆครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86696 โดย chalempt
ยินดีกับน้าชู ด้วยนะครับถ้าไม่เป็นการลบกวนผมขอคำแนะนำทางมือถือ หรือ ทางอีเมลลาย ช่องทางไหนก็ได้นะคับผม
.
ขอบคุณครับผม
This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98518 โดย tong4004
ตอนปิด ยู โอ บี ต้องทำเรื่องขอส่วนลดไหมครับ หรือเค้าโทรบอกเลยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.599 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena