หนี้ 8 แสนกว่าบาท กับบัตรเครดิตและสินเชื่อรวม 11 ใบ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86388 โดย Khunaey5714
คุณหนูสัปปะรด Cimb กับ firstchoice หยุดไปกี่เดือนคะ เสนอส่วนลดเยอะมาก แอบอิจฉาคะ ของเค้าเพิ่งผ่านรอบบิลที่ 2 เองคะ ยังงัยก็สู้ๆๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86438 โดย หนูสับปะรด
คุณ Khunnaey5714 คะ

ของ first choice ตอนนี้เข้าเดือนที่ 7 ค่ะ

ส่วน CIMB เดือนนี้ เดือนที่ 8 ค่ะ

แต่ก็ยังไม้ได้ปิดทั้งคู่เช่นกันค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87122 โดย tokony
คุณ หนูสับปะรดครับ

ไม่ทราบว่า ก่อนได้ H/C ซิตี้แบงค์ให้ส่งเอกสารภาระหนี้สินกับบัตรประชาชน เพื่อขอลดหนี้รึเปล่าครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87249 โดย หนูสับปะรด

tokony เขียน: คุณ หนูสับปะรดครับ

ไม่ทราบว่า ก่อนได้ H/C ซิตี้แบงค์ให้ส่งเอกสารภาระหนี้สินกับบัตรประชาชน เพื่อขอลดหนี้รึเปล่าครับ

ตอบคุณ tokony

ของหนูไม่เคยส่งภาระหนี้ให้เลยค่ะสักเจ้าเดียว

ของ city bank ส่งแค่สำเนาบัตรประชาชนอย่างเดียวค่ะ

เราก็เขียนกับกับให้ชัดเจนว่าเพื่อขอส่วนลดเท่านั้นค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87250 โดย หนูสับปะรด
15/07/16

วันนี้ช่วงเช้า CIMB โทรมาบอกเราว่า แบงค์อนุมัติฟ้องแล้ว ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการทำเอกสาร

และส่วนลดที่เคยแจ้งไว้ตอนนี้ก็ไม่ให้แล้วด้วย หากจะปิด เราต้องจ่ายที่ยอดเต็มเท่านั่น

ยังไงให้เรารอวันนัดไปไกล่เกลี่ยอีกที เค้าพูดมาแบบนั่น

พอตกบ่าย ฝ่ายบุคคลโทรมาถามเราว่า เรามีไปทำอะไรไว้รึเปล่า มีคนโทรมา แต่ฟังไม่ทันว่าจากที่ไหน
โทรมาเช็คข้อมูล สอบถามประวัติ ว่าทำงานตำอหน่งอะไร อายุงานกี่ปี ยังทำอยู่หรือเปล่า

เราเดาไม่ออกเลยว่าเจ้าไหน แต่สถานการณ์วันนี้ ยอมรับตามตรงเลย ว่าทำเอาเราเครียดจริงๆ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87408 โดย tokony
ขอถามอีกนิดครับคุณหนูสัปปะรด

ตอน H/C ซิตี้แบงค์ฟ้องรึยังครับ

ของทางผมหยุดเข้าเดือนที่5 มีส่วนลดจาก 195,500 เหลือ 150,000 ผมขอไปที่ 90,000 เค้าให้ส่งเอกสาร ไปขอส่วนลดหนี้หลังจากนั้น 2วันก็โทรมาบอกขอยกเลิกส่วนลดเลยเพราะมากไป ตอนนี้เงียบๆไปหลายวัน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87456 โดย nukatae2525

หนูสับปะรด เขียน: 15/07/16

วันนี้ช่วงเช้า CIMB โทรมาบอกเราว่า แบงค์อนุมัติฟ้องแล้ว ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการทำเอกสาร

และส่วนลดที่เคยแจ้งไว้ตอนนี้ก็ไม่ให้แล้วด้วย หากจะปิด เราต้องจ่ายที่ยอดเต็มเท่านั่น

ยังไงให้เรารอวันนัดไปไกล่เกลี่ยอีกที เค้าพูดมาแบบนั่น

พอตกบ่าย ฝ่ายบุคคลโทรมาถามเราว่า เรามีไปทำอะไรไว้รึเปล่า มีคนโทรมา แต่ฟังไม่ทันว่าจากที่ไหน
โทรมาเช็คข้อมูล สอบถามประวัติ ว่าทำงานตำอหน่งอะไร อายุงานกี่ปี ยังทำอยู่หรือเปล่า

เราเดาไม่ออกเลยว่าเจ้าไหน แต่สถานการณ์วันนี้ ยอมรับตามตรงเลย ว่าทำเอาเราเครียดจริงๆ

สอบถามคุณหนูสับปะรดและผู้รู้ทุกท่าน ค่ะเอกสาร CIMB แบบนี้ถือว่าถูกต้องชำระได้ไหมค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87604 โดย หนูสับปะรด
สอบถามคุณหนูสับปะรดและผู้รู้ทุกท่าน ค่ะเอกสาร CIMB แบบนี้ถือว่าถูกต้องชำระได้ไหมค่ะ[/quote]

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่เข้ามาตอบช้า เลยกำหนดชำระแล้ว แต่คาดว่าคุณน่าจะได้ไปชำระแล่วใช่ไกมคะ

เท่าที่ดูเอกสารถูกต้องครบถ้วนนะคะ ไม่น่าจะมีปัญหาค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88431 โดย หนูสับปะรด
19/08/16

วันนี้ได้ H/C ของ first choice มาแล้ว เจรจาต่อรองกันยากมาก ยาวนาน และ หลายรอบ

จนตอนนี้คงจะมาถึงสำนักงานสุดท้ายแล้ว เพราะแบงค์อนุมัติฟ้องแล้ว โทรไปเช็คกับสาขาใหญ่มา

ตอนนี้กำลังดำเนินการฟ้องร้องเค้าว่างั้น ความจริงเราตั้งใจจะปิดตั้งแต่เดือนที่แล้วแล้วล่ะ

แต่มีเหตุจำเป็นต้องนำเงินส่วนนั้นไปใช้ก่อน เลยตกมาเป็นเดือนนี้

ยอดไม่สวยเท่าไหร่ แต่ถ้าคิดซะว่า เพราะมันเป็นบัญชีปรับโครงสร้างหนี้ ก็พอรับได้อยู่

จากยอดหนี้ปัจจุบัน 49,742 ลดเหลือ 35,000 อยู่ที่ประมาณ 30% ก็ยังดี อย่างน้อยก็ลดศัตรูไปอีกหนึ่ง

ยังมีรายใหญ่รออยู่อีก 3 ราย

สู้ต่ออีกนิด ฮึ้บๆ (บอกตัวเอง)

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88504 โดย Tom9449
สอบถามคุณหนูสับปรด ว่าตอนนี้ได้หมายของ CIMB หรือยังครับ มีเสนอส่วนลดมาอีกไหมครับ

หนูสับปะรด เขียน: 15/07/16

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88631 โดย หนูสับปะรด

Tom9449 เขียน: สอบถามคุณหนูสับปรด ว่าตอนนี้ได้หมายของ CIMB หรือยังครับ มีเสนอส่วนลดมาอีกไหมครับ

ตอบคุณTom9449

ยังไม่ได้รับหมายเลยค่ะ แต่เจ้าหน้าที่ก็โทรมาตลอด และก็พูดเหมือนเดิมตลอด ว่าไม่มีส่วนลดแล่วนะ เพราะกำลังดำเนินการฟ้อง จะช่วยได้เพียงลดดอกเบี้ย ให้จ่ายแต่เงินต้น หากคถณพร้อมให้รีบชำระภายใน 1-2 เดือนนี้

ก็ยัง say no ไปเรื่อยๆค่ะ โทรเข้ามือถือ บางทีงานยุ่งอยู่ไม่สะดวกรับ ก็ชอบโทรเข้าออฟฟิศประจำเลยค่ะเจ้านี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88633 โดย IndyGirL
ขอแชร์ข้อมูลคะ :love: :love:

CIMB ของอินดี้มาปิดได้ตอน 1ปี 8เดือนคะ ส่วนลดเค้าเสนอมาเรื่อย ๆ แต่อาจจะได้ว้าวววอะไร แต่พอเรามี
เรามีเงินในมือก็โทรไปขอส่วนลดเลยค่ะ บอกเค้าเอาแบบไม่ต้องต่อรองกันแล้วนะขอสุด ๆ จัดให้หน่อย ได้มาที่ 55% :laughing: :laughing:

จะลดได้มากกว่านี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เราพอใจยอดที่เค้าให้มาแล้วเลยไม่อยากต่อรองให้วุ่นวายอีก ของเราปิดกับสำนักงานกฏหมายคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88638 โดย Tom9449
สุดยอดเลยคุณIndyGirl

IndyGirL เขียน: ขอแชร์ข้อมูลคะ :love: :love:

CIMB ของอินดี้มาปิดได้ตอน 1ปี 8เดือนคะ ส่วนลดเค้าเสนอมาเรื่อย ๆ แต่อาจจะได้ว้าวววอะไร แต่พอเรามี
เรามีเงินในมือก็โทรไปขอส่วนลดเลยค่ะ บอกเค้าเอาแบบไม่ต้องต่อรองกันแล้วนะขอสุด ๆ จัดให้หน่อย ได้มาที่ 55% :laughing: :laughing:

จะลดได้มากกว่านี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เราพอใจยอดที่เค้าให้มาแล้วเลยไม่อยากต่อรองให้วุ่นวายอีก ของเราปิดกับสำนักงานกฏหมายคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88762 โดย หนูสับปะรด

IndyGirL เขียน: ขอแชร์ข้อมูลคะ :love: :love:

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณ Indy สำหรับข้อมูล แสดงว่ามีความเป็นไปได้สูงที่จะขู่เฉยๆ หลอกให้จ่าย
ติดตามของคุณIndygirl มาตั้งแต่เป็นสมาชิกใหม่เลย ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กันนะคะ
ว่าแต่คุณอินดี้ปิดกับ สำนักงานอะไรคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89784 โดย หนูสับปะรด
25/09/16

เดือนนี้ได้ H/C มา 2 ใบ ไปจ่ายมาแล้ววันนี้ทั้งคู่

อันแรก เป็นของบัตรเครดิต central จากยอดหยุด 6,200 ยอดปัจจุบันอยู่ที่ 8,133 ปิดที่ 3,500

อันที่ 2 เป็นของสินเชื่อ TMB cash 2 go จากยอดหยุด 115,909 ยอดปัจจุบัน 140,806 ปิดที่ 113,000 แบ่งชำระ 5 งวด ส่วนลดน้อยสมคำล่ำลือจริงๆ แต่ยอมให้ผ่อนได้ เลยยอมๆไป
เพราะเจ้าที่เหลือเล่นตัวเหลือเกิน ไม่ให้ผ่อน จะเอางวดเดียว ทั้งที่ก่อนหน้าเคยบอกว่าแบ่งชำระได้ มากลับคำซะงั้น
งั้นก็รอไปอีกยาวเลยละกันนะจ๊ะ ส่วนตัวเราก็ทนๆรับโทรศัพท์เจ้าที่เหลือไปตามระบียบ เฮ้ออออออ

การไม่มีหนี้คงเป็นลาภอัรประเสริฐจริงๆ เราจะไปให้ถึงจุดนั้น

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90287 โดย หนูสับปะรด
10/10/16

วันนี้ได้ H/C ของบัตรเครดิต SCB แพลททินัมมา หลังจากหยุดชำระเข้าเดือนที่ 14

ยอดปัจจุบันอยู่ที่ 57,293 บาท ลดเหลือ 39,800 บาท ลดไปประมาณ 30% ส่วนลดไม่เยอะเลย แต่ก็ไหวอยู่

เลยตอบตกลง ยื้อมาขนาดนี้ยังไม่มีวี่แววจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ นี่อาจจะเป็นตัวลขที่ดีที่สุดแล้วล่ะ(บอกกะตัวเอง 555)

ลดศัตรูไปอีก 1 บัญชีเงินเดือน หลังจากที่เล่นเกมกดมาตลอด

กำหนดจ่าย 25/10 นี้

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92171 โดย หนูสับปะรด
เนืองจากมีเหตุฉุกเฉินเข้ามากระทันหัน จึงทำให้ไม่มีเงินไปปิดบัญชี SCB ตามที่ตกลงไว้ได้
เราจึงโทรไปแจ้งยังเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนเดินเรื่องให้ เจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำกับเราอย่างดี บอกว่าต้องรอหลังปีใหม้จึงจะสามารถยื่นขอส่วนลดได้อีกที และระหว่างนั้นเค้าก็ไม่โทรมากวนเราอีกเลย จนกระทั่งต้นปี เราจึงบอกว่าเดือนหน้าให้โทรมาใหม่

และสำหรับวันนี้ไปจ่าย TMB งวดสุดท้ายมาเรียบร้อยแล้ว เป็นไท ปลดหนี้ไปอีก1 เจ้า เป้าหมายเริ่มใกล้เข้ามาทุกทีๆแล้ว
มีแรงใจสู้ขึ้นเยอะตั้งแต่เจอชมรมนี้ ขอบคุณเพือนสมาชิกและพี่ๆกรรมการทุกคนนะคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92176 โดย Hippocrite

หนูสับปะรด เขียน: เนืองจากมีเหตุฉุกเฉินเข้ามากระทันหัน จึงทำให้ไม่มีเงินไปปิดบัญชี SCB ตามที่ตกลงไว้ได้
เราจึงโทรไปแจ้งยังเจ้าหน้าที่ที่เป็นคนเดินเรื่องให้ เจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำกับเราอย่างดี บอกว่าต้องรอหลังปีใหม้จึงจะสามารถยื่นขอส่วนลดได้อีกที และระหว่างนั้นเค้าก็ไม่โทรมากวนเราอีกเลย จนกระทั่งต้นปี เราจึงบอกว่าเดือนหน้าให้โทรมาใหม่

และสำหรับวันนี้ไปจ่าย TMB งวดสุดท้ายมาเรียบร้อยแล้ว เป็นไท ปลดหนี้ไปอีก1 เจ้า เป้าหมายเริ่มใกล้เข้ามาทุกทีๆแล้ว
มีแรงใจสู้ขึ้นเยอะตั้งแต่เจอชมรมนี้ ขอบคุณเพือนสมาชิกและพี่ๆกรรมการทุกคนนะคะ

ยินดีด้วยนะครับ หมดศัตรูไปอีก 1 เจ้า (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92207 โดย Janenisa
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ ตัวเราเอาเพิ่งเริ่มหยุดต้นเดือน มค.เหมือนกีนเหลืออีกไม่กี่ตัวจะหยุด ต้นเดือน กพ.ค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92239 โดย หนูสับปะรด

Janenisa เขียน: เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ ตัวเราเอาเพิ่งเริ่มหยุดต้นเดือน มค.เหมือนกีนเหลืออีกไม่กี่ตัวจะหยุด ต้นเดือน กพ.ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ อ่านเยอะๆและวนำมาประยุกต์ใช้ ได้ผลจริงๆ

หนูสับปะรดเป็นอีคนที่ขอยืนยัน หยุดมา 1 ปี 2 เดือน จากเจ้าหนี้ 11 เจ้า ตอนนี้เหลือเพียง 3 เจ้าแล้วค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.767 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena