หนี้ 8 แสนกว่าบาท กับบัตรเครดิตและสินเชื่อรวม 11 ใบ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93273 โดย knd

Kigyakuza เขียน: ยูโทรถี่ๆๆๆๆมากค่ะทุกวันวันละสี่ห้าสาย กดรับตลอดๆจนเพลีย
อีอ้นพูดจาแย่มากกกก
Fcนานๆโทรค่ะ
ของเรามี3เจ้าหนี้ ตอนนี้กำลังเข้าสู่รอบบิลที่2
เพิ่งเริ่มต้นเอง สู้ไปด้วยกันค่ะ
จขกท.สุดยอดhcได้ทัน
สำหรับเราคงต้องรอไปยาวๆค่ะ

คุนkigyakuza คะ ปัจจุบันลักษณะของการทวงหนี้พอทราบไหมคะว่ามีการโทรไปตามญาติพี่น้อง กำนัน ผู้ใหญ่บ้านหรือเปล่า ที่ถามเพราะเคยได้ยินมาว่าเมื่อก่อนมีคนเจอทวงแบบนี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93303 โดย หนูสับปะรด
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนเช่นกันนะคะ ทุกปัญหามีทางออกจริงๆ

โดยส่วนตัวแล้ว หนูยอมรับว่าเหนื่อยมาก แต่ก็ท้อไม่ได้ค่ะ

สิ่งที่เกิดขึ้นในอดีตเรากลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่เราต้องเรียนรู้ที่จะเจ็บแล้วจำ และเก็บไว้เป็นบทเรียน

หนี้ก้อนนี้ไม่ได้เกิดจากการขาดวินัยในการใช้จ่าย แต่มันถูกนำไปลงทุน เพียงแต่ ผิดที่ ผิดเวลา และก็เชื่อใจผิดคน

สุดท้ายก็ต้องมาชดใช้กรรมในความประมาทของตัวเองอย่างที่เป็นนี่ล่ะค่ะ

กัดฟันสู้มาตลอด อีกนิดเดียวจะถึงเส้นชัยแล้ว เป้าหมายเราชัดเจน เพราะเราเลือกทางนี้แล้ว นี่เป็นวิธีแก้ปัญหาอย่างมีสติที่ดี

ที่สุดแล้วจริงๆค่ะ พิสูจน์มาแล้วด้วยตัวเอง สู้ๆนะคะ ทุกคนทำได้ค่ะ ขอให้เชื่อมั่นในตัวเอง เราจะผ่านไปด้วยกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93306 โดย Kigyakuza

knd เขียน:

Kigyakuza เขียน: ยูโทรถี่ๆๆๆๆมากค่ะทุกวันวันละสี่ห้าสาย กดรับตลอดๆจนเพลีย
ของเรามี3เจ้าหนี้ ตอนนี้กำลังเข้าสู่รอบบิลที่2
เพิ่งเริ่มต้นเอง สู้ไปด้วยกันค่ะ

คุนkigyakuza คะ ปัจจุบันลักษณะของการทวงหนี้พอทราบไหมคะว่ามีการโทรไปตามญาติพี่น้อง กำนัน ผู้ใหญ่บ้านหรือเปล่า ที่ถามเพราะเคยได้ยินมาว่าเมื่อก่อนมีคนเจอทวงแบบนี้ค่ะ

ดิฉันเองยังรับโทรศัพท์อยู่ก็คิดว่ายังไม่ถึงบุคคลอ้างอิงหรือส่วนอื่นๆนะคะ
แต่ตัวแทนอิอ้น (เอCS)มีขู่ๆว่าจะให้โทรหาเพื่อนร่วมงานมั้ย หรือโทรเข้าที่ทำงานมั้ย
ดิฉันบอกว่าโทรได้ไงเรายังรับโทรศัพท์คุณอยู่ ร้องเรียนได้นะแบบนี้
นางเลยไม่ค่อยคุยกะดิฉันเลยค่ะให้จนท.คนอื่นคุย มาทุกแบบจริงๆเจ้านี่

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93609 โดย knd

Kigyakuza เขียน:

knd เขียน:

ดิฉันเองยังรับโทรศัพท์อยู่ก็คิดว่ายังไม่ถึงบุคคลอ้างอิงหรือส่วนอื่นๆนะคะ
แต่ตัวแทนอิอ้น (เอCS)มีขู่ๆว่าจะให้โทรหาเพื่อนร่วมงานมั้ย หรือโทรเข้าที่ทำงานมั้ย
ดิฉันบอกว่าโทรได้ไงเรายังรับโทรศัพท์คุณอยู่ ร้องเรียนได้นะแบบนี้
นางเลยไม่ค่อยคุยกะดิฉันเลยค่ะให้จนท.คนอื่นคุย มาทุกแบบจริงๆเจ้านี่

เมื่อเช้าacs โทรมาให้จ่ายเข้าไปแล้วกดออก บอกว่าเราประวัติดีมาตลอด(15ปี)
คุยดีค่ะ เกือบใจอ่อนแล้วเรา

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93615 โดย Kigyakuza
ยึดมั่นแนวทางชมรมฯต่อไปค่ะ สักวันจะพบแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์
รุ่นพี่ท่านอื่นๆทำได้ เราเองก็ต้องทำได้ค่ะ สู้ๆไปด้วยกัน

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93617 โดย badzmaru
สวัสดีคุณ หนูสับปะรด

มาดูแนวทางของคุณ หนูสับปะรดค่ะ เพราะเห็นปิดไปได้เยอะแล้ว เก่งมากๆๆเลยค่ะ ส่วนตัวbadzเอง ก็มีเจ้าหนี้ที่เหมือนกับคุณ หนูสับปะรด คือ TMB กับ กรุงศรี ถ้าปิด2 ตัวนี้จบก็เป็นไทแล้วค่ะ

ส่วนTMB ของbadzเองโดนหมายศาลมาเยือนแล้วค่ะ ต้องไปขึ้นศาล 21เมษานี้ เจ้าหนี้เจ้านี้เงียบจริงๆๆค่ะ และไม่ลดให้เลย ดอกก็วิ่งไปไวเหลือเกิน จากหยุด 83,xxxไปที่ 147,xxx โดยประมาณค่ะ วิธีของbadzเองได้ไปขอความกรุณาคุณอาไพโรจน์ เขียนคำให้การค่ะ แต่ผลเป็นไง จะมาเล่าให้ฟังนะคะ

ส่วนกรุงศรีก็ไวไม่แพ้กัน แต่ยังไม่ได้รับหมายศาล
เลยมาขอผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95932 โดย หนูสับปะรด

badzmaru เขียน: สวัสดีคุณ หนูสับปะรด

มาดูแนวทางของคุณ หนูสับปะรดค่ะ เพราะเห็นปิดไปได้เยอะแล้ว เก่งมากๆๆเลยค่ะ ส่วนตัวbaอง ก็มีเจ้าหนี้ที่เหมือนกับคุณ หนูสับปะรด คือ TMB กับ กรุงศรี ถ้าปิด2 ตัวนี้จบก็เป็นไทแล้วค่ะ

ส่วนTMB ของbadzเองโดนหมายศาลมาเยือนแล้วค่ะ ต้องไปขึ้นศาล 21เมษานี้ เจ้าหนี้เจ้านี้เงียบจริงๆๆค่ะ และไม่ลดให้เลย ดอกก็วิ่งไปไวเหลือเกิน จากหยุด 83,xxxไปที่ 147,xxx โดยประมาณค่ะ วิธีของbadzเองได้ไปขอความกรุณาคุณอาไพโรจน์ เขียนคำให้การค่ะ แต่ผลเป็นไง จะมาเล่าให้ฟังนะคะ

ส่วนกรุงศรีก็ไวไม่แพ้กัน แต่ยังไม่ได้รับหมายศาล
เลยมาขอผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ

แวะมาให้กำลังใจค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ ขอให้เชื่อมั่นว่าทางที่เรากำลังเดินอยู่นี้ดีที่สุดแล้วจริงๆ พิสูจน์มาด้วยตัวเองแล้ว ช่วยการันตีอีกเสียงค่ะ

ตอนนี้จองหนูกำลังผ่อนปิดจบของ CIMB เดือนที่ 3 จาก 4 งวด ด่วยส่วนลด 40%
จบจากเต้านี้ ก็จะเหลือ สินเชื่อกรุงศรีเจ้าสุดท้าย เจ้าเดียวแล่วที่เค้าว่ากันว่าไม่มีส่วนลด ยังไงก็จะสู้ต่อ ทำให้เต็มที่ที่สุดค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97025 โดย siratirange
คุณหนูสับปะรดค่ะ สอบถามหน่อยค่ะ ตอนขอส่วนลดปิดบัญชีกับสำนักกฎหมาย AR&N คุณต้องส่งบัตรประชาชนพร้อมทั้งเขียนให้ธนาคารตรวจสอบข้อมูลได้ด้วยรึป่าวค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.500 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena