หยุดจ่ายดีไหมไม่ไหวแล้ว

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91250 โดย chanatip02
lสอบถามหน่อยครับจะปิดบัญชีต้องมีหนังสือมาก่อนใช่ไหมครับ ถึงจะจ่ายได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91251 โดย chanatip02
สอบถามหน่อยครับจะปิดบัญชีต้องมีหนังสือมาก่อนใช่ไหมครับถึงจะจ่ายได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91252 โดย rainy2016

chanatip02 เขียน: สอบถามหน่อยครับจะปิดบัญชีต้องมีหนังสือมาก่อนใช่ไหมครับถึงจะจ่ายได้

ต้องมีค่ะ ถ้าได้แล้ว ไม่มั่นใจ เทียบกับตัวอย่างในเวบนี้ มีเยอะค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92076 โดย chanatip02
สำนักงานกฎหมายบอกให้ส่งสำเนาบัตรประชาขน ไปให้เขาเพือขอส่วนลดกับธนาคาร มีแบบนี้ด้วยรึครับ
เขาหน้าจะมีข้อมูลอยู่แล้วใครรู้ตอบผมหน่อย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92081 โดย jackTs

chanatip02 เขียน: สำนักงานกฎหมายบอกให้ส่งสำเนาบัตรประชาขน ไปให้เขาเพือขอส่วนลดกับธนาคาร มีแบบนี้ด้วยรึครับ
เขาหน้าจะมีข้อมูลอยู่แล้วใครรู้ตอบผมหน่อย

คำตอบอยู่ในนี้ (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92101 โดย HappyEveryDay
ของเราหยุดจ่ายตอน 85000.- ผ่านไป 3 ปี ดอกต้น ปาเข้าไป 198500.- ปิดตอน เดือนธันวาคม 2559 ที่ 60000.- ( ขึ้นศาลมาแล้ว แต่ไม่ได้จ่ายตามศาลพิพากษา) มาเจรจาปิดจบตอนหลัง

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92149 โดย HappyEveryDay
หยุดเถอะ จะได้พ้นจากขุมนรกเร็วๆ (เราผ่านมาแล้ว หลุดแล้ว) ตอนแรกๆ ก็กล้าๆ กลัวๆ งี้แหล่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101588 โดย chanatip02
อยากทราบว่าถ้าเรามีบัญชีเงินเดือน ที่เข้าบัญชี กับธนาคารเดียวกันที่เป็นเขาจะหักเงินเราได้ไหมครับ หรือ ต้องรอให้ฟ้องก่อนครับ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101600 โดย ReFreshZzz

chanatip02 เขียน: อยากทราบว่าถ้าเรามีบัญชีเงินเดือน ที่เข้าบัญชี กับธนาคารเดียวกันที่เป็นเขาจะหักเงินเราได้ไหมครับ หรือ ต้องรอให้ฟ้องก่อนครับ

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

เอกสารขอปิดบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45797&Itemid=64#101079

ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103075 โดย chanatip02
อยากทราบทำสัญญายอมจ่ายมาทุกงวด แต่งวดสุดท้ายจ่ายไม่ได้หมด ตามสัญญายอม จะเป็นยังไงครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103081 โดย ReFreshZzz

chanatip02 เขียน: อยากทราบทำสัญญายอมจ่ายมาทุกงวด แต่งวดสุดท้ายจ่ายไม่ได้หมด ตามสัญญายอม จะเป็นยังไงครับ

ในสัญญาทำยอม ที่คุณได้เซ็นไป มีรายละเอียดชี้แจง อย่างละเอียดอยู่แล้วครับ ว่าถ้าหากคุณผิดสัญญา เจ้าหนี้ สามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ ลองกลับไปอ่านสัญญาของคุณดูครับ

หากมีข้อซักถามเพิ่ม มาถามได้ตลอดครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103731 โดย chanatip02
อิออนผมหยุดจ่ายไปตั้งแต่ 08/2015 อายุความหมดรึยีงครับ แต่มีหมายศาลมาทีบ้านนัดไกล่เกลี่ย
เลยอยากถามผู้รู้ว่าทำยังไงดี หรือจะสู้เรื่องอายุความ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103732 โดย chanatip02
หมายศาลนัดไกล่เกลี่ย 24 /07/2018

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103736 โดย ReFreshZzz

chanatip02 เขียน: อิออนผมหยุดจ่ายไปตั้งแต่ 08/2015 อายุความหมดรึยีงครับ แต่มีหมายศาลมาทีบ้านนัดไกล่เกลี่ย
เลยอยากถามผู้รู้ว่าทำยังไงดี หรือจะสู้เรื่องอายุความ

ประเภทบัตร ของคุณ คือ บัตรเครดิต หรือบัตรกดเงินสด ครับ

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

chanatip02 เขียน: เลยอยากถามผู้รู้ว่าทำยังไงดี หรือจะสู้เรื่องอายุความ

ถ้าจะสู้คดี ติดต่อสายด่วนคุณอาไพโรจน์ ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103739 โดย chanatip02
บัตรผมเป็นบัตรวีซ่า รูดของและกดเงินสดได้

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103740 โดย แก้วกลางดง
Replied by แก้วกลางดง on topic หยุดจ่ายดีไหมไม่ไหวแล้ว

chanatip02 เขียน: สำนักงานกฏหมายกรุงศรี บอกพรุ่งนี้ให้ไปหาเงินมาเดินบัญชีให้ได้ เขาบังคับกันได้ด้วยเหรอ แต่ผมก็บอกเขาไปว่าผมไม่มี ถ้ามีคงไม่เป็นเเบบนี้หรอก ถ้าหาเงินได้วันเดียวหมื่นหนึ่งผมไม่มาทำงานแล้ว5555(สู้สู้...บอกตัวเอง)

ใจเย็นๆ นะคะ คือตั้งสติก่อน ไม่ต้องกลัว อ่านเยอะๆ อ่านทุกกระทู้ ยิ่งเราอ่านเยอะเราก็ยิ่งรู้ช่องทางเพิ่มมากขึ้นแล้วมันก็ทำให้เราสบายใจขึ้นมากๆ เลย จากตอนแรกที่แก้วเครียดมากๆ จนนอนไม่หลับ นอนร้องไห้ก็หลายคืน แถมยังเกือบจะขายรถทิ้งซึ่งรถก็ยังติดภาระรีไฟแนนซ์อยู่ ซึงวันนั้นได้นัดเต้นรถมาดูรถแล้ว หลังจากวันนั้นแก้วก็หาข้อมูลเรื่องบัตรเครดิตจนได้เจอกับชมรมนี้ หลังวันนั้นก็อ่านข้อมูลทุกวัน อ่านเยอะมากๆ จนตัดสินใจว่าไม่ขายรถแล้ว ตั้งแต่วันนั้นแก้วก็เริ่มหยุดบัตรทุกใบรวม 11 รายการ ยอด เกือบ ๆ 7 แสน ตั้งแต่เดือน เม.ย.61 เป็นต้นมา จนปัจจุบันนี้ H/C ได้ 1 ใบแล้วของบัตรเครดิตกรุงศรีค่ะ จากยอด 31,400 เหลือ 18,000 เป็นกำลังใจให้นะคะ เราจะผ่านมันไปได้ด้วยกันค่ะ
o_) o_) o_)

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104308 โดย chanatip02
บัตรผมเป็นบัตรเคดิต อายุความ2ปีหยุดจ่ายเดือน08/2015 ถ้าจ้างทนายสู้เรื่องอายุความค่าทนายกี่บาทครับอยากสอบถามผู้รู้ครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104312 โดย ReFreshZzz

chanatip02 เขียน: บัตรผมเป็นบัตรเคดิต อายุความ2ปีหยุดจ่ายเดือน08/2015 ถ้าจ้างทนายสู้เรื่องอายุความค่าทนายกี่บาทครับอยากสอบถามผู้รู้ครับ

ผมเคยตอบให้ไปแล้วด้านบน ทำไมไม่โทรไปหละครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.562 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena