SCBT ขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัพย์ เจ อืมมม !!!!!!!!!!!

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93923 โดย Janenisa

Janenisa เขียน:

kichanchai เขียน: คุณ Hippocrite สุ้ๆ ครับ ^^

ไม่ได้เข้ามานาน update หน่อย 19/05/2017 ล่าสุด SCBT เจ้าสุดท้าย ได้ขายหนี้ผมให้กับ บริหารสินทรัพย์ เจ (JAM)

เท่าที่หาข้อมูลในบอร์ด เขาซื้อหนี้เรามาเฉลี่ยทุนประมาณ 5% ส่วนลดได้ 50% น่าจะคุยได้อยู่แล้ว ตอนนี้ว่าจะไปเช็คเครดิตบูโร ก่อนว่า อายุความเป็นไงบ้าง แล้วขายแล้วจริงหรือไม่ แล้วค่อยคุยต่อท่านใดมีประสบการกับ สินทรัพย์ เจ ถ้ามีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ :เฮ้อ:ของเราเป็นสินเชืรอส่วนบุคคลของสแตนดาร์ดไม่ทราบได้ส่วนลดดีเหมือนบัตรป่าวค่ะ

ของสินเชื่อได้ส่วนลดดีไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93925 โดย kichanchai

kichanchai เขียน: คุณ Hippocrite สุ้ๆ ครับ ^^

ไม่ได้เข้ามานาน update หน่อย 19/05/2017 ล่าสุด SCBT เจ้าสุดท้าย ได้ขายหนี้ผมให้กับ บริหารสินทรัพย์ เจ (JAM)

เท่าที่หาข้อมูลในบอร์ด เขาซื้อหนี้เรามาเฉลี่ยทุนประมาณ 5% ส่วนลดได้ 50% น่าจะคุยได้อยู่แล้ว ตอนนี้ว่าจะไปเช็คเครดิตบูโร ก่อนว่า อายุความเป็นไงบ้าง แล้วขายแล้วจริงหรือไม่ แล้วค่อยคุยต่อท่านใดมีประสบการกับ สินทรัพย์ เจ ถ้ามีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ :เฮ้อ:ของเราเป็นสินเชืรอส่วนบุคคลของสแตนดาร์ดไม่ทราบได้ส่วนลดดีเหมือนบัตรป่าวค่ะ

หมายถึงยังไงครับของคุณ Janenisa เป็นสินเชื่อบุคคล แล้วถูกขายให้ สินทรัพย์ เจ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

เรื่องลดส่วนลดผมกว่าน่าจะคุยได้ครับ

-สินทรัพย์ เจ เขาซื้อเรามาที่ทุนเท่าไหร่ ไม่น่าจะสูง เพราะซื้อหนี้เน่าๆ จากธนาคาร เดาเอาเองนะครับ ยังไม่ได้คุยเลยครับ ได้ความยังไงจะเล่าให้ฟังนะครับ
-แต่ถ้าอยู่กับธนาคารก็ต้องลองเจรจาดูครับ ไม่มีอะไรตายตัวครับ เท่าที่คุย SCBT คุยง่ายนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93932 โดย chanisorn
ขอบบริษัทเจ มี 2 รายการ ของธนชาติ ปิดได้ 1 ราย บัตรเครดิต ยอดหนี้ 60000 ปิดที่ 24200
บัตรกดเงินสด วงเงิน 120000 ยอดหนี้พุ่งไป 140000 บริษัท เจ เสนอให้ 66000 ต่อรอง 60000
ไม่ยอมให้ บอกจะส่งฟ้องแล้ว เดือนนี้ยังเงียบ
แต่ได้รับหนังสือ 12 /4/2560 ว่ามีสินเชื่อของ SCBT โอนหนี้ให้บริษัท เจ เป็นสินเชื่อส่วนบุคคล
หยุดไป 2 ปีแล้ว ยอดพุ่งไป 3 แสน ห้า แต่ยังไม่โทรทวงมา รออยู่ กลัวว่าจะฟ้องรวมหรือเปล่า :crying:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93934 โดย kichanchai

chanisorn เขียน: ขอบบริษัทเจ มี 2 รายการ ของธนชาติ ปิดได้ 1 ราย บัตรเครดิต ยอดหนี้ 60000 ปิดที่ 24200
บัตรกดเงินสด วงเงิน 120000 ยอดหนี้พุ่งไป 140000 บริษัท เจ เสนอให้ 66000 ต่อรอง 60000
ไม่ยอมให้ บอกจะส่งฟ้องแล้ว เดือนนี้ยังเงียบ
แต่ได้รับหนังสือ 12 /4/2560 ว่ามีสินเชื่อของ SCBT โอนหนี้ให้บริษัท เจ เป็นสินเชื่อส่วนบุคคล
หยุดไป 2 ปีแล้ว ยอดพุ่งไป 3 แสน ห้า แต่ยังไม่โทรทวงมา รออยู่ กลัวว่าจะฟ้องรวมหรือเปล่า :crying:

ช่วงนี้ สินทรัพย์ เจ คนไปซื้อจากธนาคารหลายที่ SCBT น่าจะถูกขายมาพร้อมกับผมเลยเดือนนี้
การต่อลองเท่าที่คุณ chanisorn ต่อได้อยู่ที่ 60-70% ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล สุ้ครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93936 โดย Janenisa

kichanchai เขียน:

หมายถึงยังไงครับของคุณ Janenisa เป็นสินเชื่อบุคคล แล้วถูกขายให้ สินทรัพย์ เจ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

เรื่องลดส่วนลดผมกว่าน่าจะคุยได้ครับ

-สินทรัพย์ เจ เขาซื้อเรามาที่ทุนเท่าไหร่ ไม่น่าจะสูง เพราะซื้อหนี้เน่าๆ จากธนาคาร เดาเอาเองนะครับ ยังไม่ได้คุยเลยครับ ได้ความยังไงจะเล่าให้ฟังนะครับ
-แต่ถ้าอยู่กับธนาคารก็ต้องลองเจรจาดูครับ ไม่มีอะไรตายตัวครับ เท่าที่คุย SCBT คุยง่ายนะครับ

ใช่ค่ะสินเชื่อส่วนบุคคลของสแตนดาร์ดค่ะ คุยกับทางstandardยังไม่ขายหนี้ให้สินทรัพย์เจน่ะค่ะตอนนี้standardยังทวงอยู่ค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะค่ะ ยังไงก็มาอัพเดทด้วยน่ะค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93972 โดย nhk1983
หนี้ของnhk ก็ถูกขายให้กับสินทรัพย์ เจไปแล้ว และมีจดหมายมาแจ้งให้ทำการชำระเงินให้กับทางสินทรัพย์ เจ ซึ่งทางnhk ก็ไม่เข้าใจว่าสรุปต้องจ่ายเข้าบัญชีเดิมที่เคยขึ้นศาล หรือว่าจ่ายให้กับทางสินทรัพย์ เจ
เห็นว่าตอนนี้ SCBT เขาโดนธนาคาร ทิสโก้ เข้ามาบริหารจัดการ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93977 โดย kichanchai

nhk1983 เขียน: หนี้ของnhk ก็ถูกขายให้กับสินทรัพย์ เจไปแล้ว และมีจดหมายมาแจ้งให้ทำการชำระเงินให้กับทางสินทรัพย์ เจ ซึ่งทางnhk ก็ไม่เข้าใจว่าสรุปต้องจ่ายเข้าบัญชีเดิมที่เคยขึ้นศาล หรือว่าจ่ายให้กับทางสินทรัพย์ เจ
เห็นว่าตอนนี้ SCBT เขาโดนธนาคาร ทิสโก้ เข้ามาบริหารจัดการ

เท่าที่ผมดูในเอกสารเลขที่ บช ไม่เปลี่ยนนะครับ ไม่ว่าใช้เอกสารอะไรไปจ่าย น่าจะไปเข้า สินทรัพย์ เจ ครับ ลองเช็คเครดิต บูโร ก็ดีครับว่าขายไปแล้วจริงไหม จะได้เตรียมตัวถูกครับ

ทิสโก้ เข้าเทค SCBT บางส่วน เจ้าหน้าที่ SCBT ก็แแจ้งผมเหมือนกัน แต่ตอนนี้ถูกขายให้ สินทรัพย์ เจ ละคงต้องตั้งหลักแล้วลองเจรจาดูครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93983 โดย nhk1983
ปกติใช้โอนผ่านออนไลน์ตลอด เพราะจ่ายที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสจะไม่สามารถทำจ่ายได้ตลอด
แต่พอเปลี่ยนมาให้ใช้ใบนำจ่ายของสินทรัพย์ เจ ไปจ่ายกับโลตัสไม่สามารถทำจ่ายได้
ก็เลยเกรงว่าจ่ายไปแล้วจะไม่เข้าบัญชีของสินทรัพย์ เจขึ้นมาจะกลายเป็นเบี้ยวนัดจ่ายแล้ว โดนบังคับคดี
:sweat:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94018 โดย kichanchai

nhk1983 เขียน: ปกติใช้โอนผ่านออนไลน์ตลอด เพราะจ่ายที่เคาน์เตอร์เซอร์วิสจะไม่สามารถทำจ่ายได้ตลอด
แต่พอเปลี่ยนมาให้ใช้ใบนำจ่ายของสินทรัพย์ เจ ไปจ่ายกับโลตัสไม่สามารถทำจ่ายได้
ก็เลยเกรงว่าจ่ายไปแล้วจะไม่เข้าบัญชีของสินทรัพย์ เจขึ้นมาจะกลายเป็นเบี้ยวนัดจ่ายแล้ว โดนบังคับคดี
:sweat:

แสดงว่าของคุณ nhk1983 ทำยอมที่ศาลไปแล้วตอนที่หนี้อยู่กับ SCBT ใช่ไหมครับแล้วยังถูกขายให้กับสินทรัพย์ เจ

เรื่องที่ยอมที่ศาลกับ การบังคับคดี จากเจ้าเดิมมาเจ้าใหม่อืมได้ลองโทรไปคุยหรือยังครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94204 โดย kichanchai
03/05/2017 วันนี้ลองโทรไปถาม บริหารสินทรัพย์ เจ เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่ได้รับนโยบายจากผู้บริหารเลยว่าจะยังไงบ้าง สรุปคือตอนนี้ยังไม่มีส่วนลด ก็ต้องรอไปก่อน TT

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95016 โดย kichanchai
12/06/2017

ีupdate หน่อยหลังจากผ่านไปอีก 1เดือน รวม 2 เดือนละหลังถูกขายหนี้จาก SCBT วันนี้ลองโทรไปถาม บริหารสินทรัพย์ เจ เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่ได้รับนโยบาย ก็ต้องรอไปก่อนเหมือนเดิม :say:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95233 โดย nhk1983
หลังจากที่ทำยอมที่ศาลและต้องทำการเคลียร์ให้จบภายใน6เดือน ไม่รู้เลยว่าสินทรัพย์จะรับนโยบายเมื่อไหร่
ตอนนี้ทำได้แต่เก็บเงิน

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96488 โดย kichanchai

nhk1983 เขียน: หลังจากที่ทำยอมที่ศาลและต้องทำการเคลียร์ให้จบภายใน6เดือน ไม่รู้เลยว่าสินทรัพย์จะรับนโยบายเมื่อไหร่

เริ่มมีส่วนลดครับ 20% แบ่งจ่ายได้ เจ้าหน้าที่แจ้งให้พยามจ่ายทุกเดือน ตอนนี้ไม่มีดอกเบี้ย ^^

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96630 โดย nhk1983

kichanchai เขียน:

nhk1983 เขียน: หลังจากที่ทำยอมที่ศาลและต้องทำการเคลียร์ให้จบภายใน6เดือน ไม่รู้เลยว่าสินทรัพย์จะรับนโยบายเมื่อไหร่

เริ่มมีส่วนลดครับ 20% แบ่งจ่ายได้ เจ้าหน้าที่แจ้งให้พยามจ่ายทุกเดือน ตอนนี้ไม่มีดอกเบี้ย ^^

ของnhkมีระยะเวลาจ่ายถึง ก.พ.ปีหน้าเท่านั้นเอง อยากให้ลดได้มากกว่านี้จัง

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97434 โดย siratirange
รอบริหารสินทรัพย์เจด้วยคนค่ะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98132 โดย siratirange
บริหารสินทรัพย์เจ มีใครมีข่าวคราวอัพเดทบ้างไหมค่ะ ฟ้องไวไหม

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98133 โดย Chaingram

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98244 โดย แตงกวา
ขอเกาะติดด้วยคนนะคะ

เป็นหนี้ สแตนดาร์ทเหมือนกัน บัตรเครดิตพุ่งไป 92000 บาทแล้ว หลังขาดส่ง 4 เดือน
ตอนนี้ยังไม่มีเงินจ่าย ไป hc บัตนอื่นอยู่

อยากรู้ด้วยว่า หลังโอนเข้าทิสโก้ หนี้เราจะเป็นอย่างไร
เครียดมากเลยค่ะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98712 โดย kichanchai

แตงกวา เขียน: ขอเกาะติดด้วยคนนะคะ

เป็นหนี้ สแตนดาร์ทเหมือนกัน บัตรเครดิตพุ่งไป 92000 บาทแล้ว หลังขาดส่ง 4 เดือน
ตอนนี้ยังไม่มีเงินจ่าย ไป hc บัตนอื่นอยู่

อยากรู้ด้วยว่า หลังโอนเข้าทิสโก้ หนี้เราจะเป็นอย่างไร
เครียดมากเลยค่ะ

อืมครับ เท่าที่สังเกตุ SCBT บางท่านถูกขายให้ สินทรัพย์ เจ
บางท่านยังอยู่กับ SCBT ซึ่งจะไปอยู่กับทิสโก้

ของผมยังไม่ค่อยมีความคืบหน้าโทรมานานครั้งครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99288 โดย Ptawan

kichanchai เขียน: 12/06/2017

ีupdate หน่อยหลังจากผ่านไปอีก 1เดือน รวม 2 เดือนละหลังถูกขายหนี้จาก SCBT วันนี้ลองโทรไปถาม บริหารสินทรัพย์ เจ เจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังไม่ได้รับนโยบาย ก็ต้องรอไปก่อนเหมือนเดิม :say:

สินทรัพย์เจ มีความเคลื้อนไหวบ้างไหมครับ ใกล้ปีใหม่แล้วอาจมีข้อเสนอดีๆ :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.617 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena