SCBT ขายหนี้ไปให้ บริหารสินทรัพย์ เจ อืมมม !!!!!!!!!!!

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86574 โดย kichanchai

IndyGirL เขียน:

pfs เขียน: ใจเย็นรอค่ะเจ้านี้ถ้าใกล้ฟ้องก็ลดเยอะนะ 50%

แสตนดาร์ดบัตรเครดิต หยุดจ่ายใกล้ 2 ปีแล้วคะ กลัวว่าเค้าจะฟ้องซะก่อนเลยสนใจส่วนลดที่เค้าเสนอให้ผ่อนชำระได้ 12 เดือนอ่ะคะ ไม่รู้นโยบายแบงก์นี้เค้าจะขยันฟ้องหรือป่าว :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ขอบคุณครับ คุณ IndyGirL สำหรับข้อมูลว่าแต่หยุด 2 ปีนานจัง ไม่หมดอายุความไปแล้วเหรอครับ

24/06/2016
Central EX เสนอส่วนลด 44% ยอด 117,254 จ่าย 65,000 ต่อลองกันหลายรอบมาก - รอเอกสาร
ปิดเครือ Central หมด ^^

KBANK อยากปิดมากส่วนลดงาม TT
SCBT อยากปิดมากส่วนลดงาม TT

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86586 โดย IndyGirL

kichanchai เขียน:

pfs เขียน: ใจเย็นรอค่ะเจ้านี้ถ้าใกล้ฟ้องก็ลดเยอะนะ 50%

แสตนดาร์ดบัตรเครดิต หยุดจ่ายใกล้ 2 ปีแล้วคะ กลัวว่าเค้าจะฟ้องซะก่อนเลยสนใจส่วนลดที่เค้าเสนอให้ผ่อนชำระได้ 12 เดือนอ่ะคะ ไม่รู้นโยบายแบงก์นี้เค้าจะขยันฟ้องหรือป่าว :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ขอบคุณครับ คุณ IndyGirL สำหรับข้อมูลว่าแต่หยุด 2 ปีนานจัง ไม่หมดอายุความไปแล้วเหรอครับ

24/06/2016
Central EX เสนอส่วนลด 44% ยอด 117,254 จ่าย 65,000 ต่อลองกันหลายรอบมาก - รอเอกสาร
ปิดเครือ Central หมด ^^

KBANK อยากปิดมากส่วนลดงาม TT
SCBT อยากปิดมากส่วนลดงาม TT

ของเราหยุดมาไม่ถึง 2ปีคะ แต่ก็ใกล้แล้วละคะ ประมาณ 1ปี7เดือนคะ เลยไม่รู้ว่าถ้าตกลง HC. กันในเร็ววันนี้ไม่ได้เค้าจะฟ้องเลยมั้ยเพราะมันใหล้ครบ 2 ปีที่จะหมดอายุความแล้วน่ะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86649 โดย kichanchai
27/06/2016

Central EX ได้เอกสารปิดแล้วที่ยอด 65,000 ลดไป 45%
TMB แจ้งว่าส่งฟ้องแล้ววันที่ 24/06/2016 รอไปที่ศาล TT

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88318 โดย kichanchai
สินเชื่อบุคคล
1.TMB Chash 2 GO 160,000 ยอดทะลุไป 184,000
ท่านอืน หยุดกันเป็นปี ไม่โดนฟ้อง ผมหยุด 8 มาเดือนโดยฟ้องแล้วครับ งง เลยกะว่าไว้ตัวสุดท้ายที่จะปิดสะหน่อยผิดแผนหมดเลย TT เฮ้อ
- ได้รับหมายแล้วรอไปศาล 23/08/2016

อังคารหน้า ไปศาล ครั้งแรก ใครมีประสบการณ์ TMB และการไปศาลขอคำแนะนำด้วยครับ

อยากถามว่า
1.TMB ข้อเสนอเป็นไงบ้าง
2.ถ้าขอเลื่อนศาล ควรพูดอย่างไร เพื่อให้ได้รับการเลื่อน
3.ถ้าเราให้ศาลตัดสิน สิ่งที่ตามมาคืออะไรบ้างในส่วนนี้ยังไม่แน่ใจ
3.1 เราสามารถเจรจาได้อีกไหมกับเจ้าหนี่ เรื่อง ดอกเบี้ย การผ่อน หรือเราต้องจ่ายยอดเต็มตามฟ้องเลย ขั้นตอนเป็นยังไงครับ
3.2 เขาจะบังคับคดีเราเมื่อไหร่ ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88382 โดย jackTs

kichanchai เขียน: 1.TMB ข้อเสนอเป็นไงบ้าง

ค่อนข้างเขี้ยว ส่วนลดน้อย

kichanchai เขียน: 2.ถ้าขอเลื่อนศาล ควรพูดอย่างไร เพื่อให้ได้รับการเลื่อน

เคยอธิบายไปแล้ว อยู่ในกระทู้นี้ครับ

หนี้สินเชื่อ+บัตร เกือบล้าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44036&limitstart=20&Itemid=64#85499

kichanchai เขียน: 3.ถ้าเราให้ศาลตัดสิน สิ่งที่ตามมาคืออะไรบ้างในส่วนนี้ยังไม่แน่ใจ

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่ยอมปฎิบัติตามที่ศาลมีคำสั่งพิพากษา ทางฝ่ายเจ้าหนี้(โจทก์) ก็จะไปยื่นเรื่องต่อหน่วยงานราชการที่มีชื่อว่า"กรมบังคับคดี" เพื่อให้เจ้าหน้าที่บังคับคดี(จพค.) ทำการอายัดเงินเดือนและยึดทรัพย์ของลูกหนี้ต่อไป

วิธีการคำนวณยอดหนี้ ตามคำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64#83833

kichanchai เขียน: 3.1 เราสามารถเจรจาได้อีกไหมกับเจ้าหนี่ เรื่อง ดอกเบี้ย การผ่อน หรือเราต้องจ่ายยอดเต็มตามฟ้องเลย ขั้นตอนเป็นยังไงครับ

ไม่มีเจ้าหนี้รายไหน ที่มันยอมให้ลูกหนี้ผ่อนจ่ายได้อีกหรอกครับ

ถ้ามันยอมให้ลูกหนี้ผ่อนต่อได้อีก แล้วมันจะฟ้องศาลไปทำไม?

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

kichanchai เขียน: 3.2 เขาจะบังคับคดีเราเมื่อไหร่

ไม่มีบรรทัดฐานที่แน่นอน

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

kichanchai เขียน: ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม

หากผู้ที่ผ่อนชำระเป็นลูกหนี้(จำเลย)ตามคำพิพากษาของศาล ในคดีบัตรเครดิตหรือคดีหนี้เงินต่างๆ

แล้วเจ้าหนี้ตามคำพิพากษา ในคดีของบัตรเครดิตหรือคดีหนี้เงินต่างๆเหล่านั้น

มันดันไปสืบเจอว่า บ้าน/ที่ดิน ดังกล่าวนี้ มีชื่อของลูกหนี้เป็นเจ้าของ

(ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของในฐานะ "ผู้กู้หลัก" หรือ "ผู้กู้ร่วม" ก็ตาม)

และถึงแม้จะยังคงต้องจ่ายค่าผ่อนจำนองอยู่กับธนาคารใดๆก็ตาม...ก็ไม่สามารถปฏิเสธจากการถูกยึดไปได้

เจ้าหนี้(โจทก์)สามารถไปแจ้งหลักฐานต่อเจ้าพนักงานบังคับคดี

ให้มายึดเอา บ้าน/โฉนดที่ดิน ไปขายใช้หนี้ได้ตามกฏหมาย

อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88386 โดย kichanchai

นกกระจอกเทศ เขียน:

kichanchai เขียน: 1.TMB ข้อเสนอเป็นไงบ้าง

ค่อนข้างเขี้ยว ส่วนลดน้อย

kichanchai เขียน: 2.ถ้าขอเลื่อนศาล ควรพูดอย่างไร เพื่อให้ได้รับการเลื่อน

เคยอธิบายไปแล้ว อยู่ในกระทู้นี้ครับ

หนี้สินเชื่อ+บัตร เกือบล้าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44036&limitstart=20&Itemid=64#85499

kichanchai เขียน: 3.ถ้าเราให้ศาลตัดสิน สิ่งที่ตามมาคืออะไรบ้างในส่วนนี้ยังไม่แน่ใจ

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่ยอมปฎิบัติตามที่ศาลมีคำสั่งพิพากษา ทางฝ่ายเจ้าหนี้(โจทก์) ก็จะไปยื่นเรื่องต่อหน่วยงานราชการที่มีชื่อว่า"กรมบังคับคดี" เพื่อให้เจ้าหน้าที่บังคับคดี(จพค.) ทำการอายัดเงินเดือนและยึดทรัพย์ของลูกหนี้ต่อไป

วิธีการคำนวณยอดหนี้ ตามคำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64#83833

kichanchai เขียน: 3.1 เราสามารถเจรจาได้อีกไหมกับเจ้าหนี่ เรื่อง ดอกเบี้ย การผ่อน หรือเราต้องจ่ายยอดเต็มตามฟ้องเลย ขั้นตอนเป็นยังไงครับ

ไม่มีเจ้าหนี้รายไหน ที่มันยอมให้ลูกหนี้ผ่อนจ่ายได้อีกหรอกครับ

ถ้ามันยอมให้ลูกหนี้ผ่อนต่อได้อีก แล้วมันจะฟ้องศาลไปทำไม?

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

kichanchai เขียน: 3.2 เขาจะบังคับคดีเราเมื่อไหร่

ไม่มีบรรทัดฐานที่แน่นอน

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

kichanchai เขียน: ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม

หากผู้ที่ผ่อนชำระเป็นลูกหนี้(จำเลย)ตามคำพิพากษาของศาล ในคดีบัตรเครดิตหรือคดีหนี้เงินต่างๆ

แล้วเจ้าหนี้ตามคำพิพากษา ในคดีของบัตรเครดิตหรือคดีหนี้เงินต่างๆเหล่านั้น

มันดันไปสืบเจอว่า บ้าน/ที่ดิน ดังกล่าวนี้ มีชื่อของลูกหนี้เป็นเจ้าของ

(ไม่ว่าจะเป็นเจ้าของในฐานะ "ผู้กู้หลัก" หรือ "ผู้กู้ร่วม" ก็ตาม)

และถึงแม้จะยังคงต้องจ่ายค่าผ่อนจำนองอยู่กับธนาคารใดๆก็ตาม...ก็ไม่สามารถปฏิเสธจากการถูกยึดไปได้

เจ้าหนี้(โจทก์)สามารถไปแจ้งหลักฐานต่อเจ้าพนักงานบังคับคดี

ให้มายึดเอา บ้าน/โฉนดที่ดิน ไปขายใช้หนี้ได้ตามกฏหมาย

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ขอบคุณท่าน ประธานมากครับ ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88407 โดย kichanchai
" kichanchai เขียน:
ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม

ให้มายึดเอา บ้าน/โฉนดที่ดิน ไปขายใช้หนี้ได้ตามกฏหมาย "

สอบถามเพิ่มเติมครับ "ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม"

ความเป็นเจ้าของทรัพย์ พิจารณาจากอะไรครับ ใช่ที่ระบุที่ทะเบียนบ้านว่า "เจ้าบ้าน " หรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ชื่อผม ผมเป็นผู้อาศัย แบบนี้ยังไงครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88410 โดย acharapan
SCB หยุดไปกี่เดือนแล้วค่ะ ส่วนลดงามดีจัง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88420 โดย kichanchai

acharapan เขียน: SCB หยุดไปกี่เดือนแล้วค่ะ ส่วนลดงามดีจัง

สแตนดาร์ต SCBT ผมหยุดจะครบปีแล้วครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88426 โดย taeyeon
TMB นี้ยากแท้ยั้งถึง หัวจิตหัวใจของเค้าจริงๆ
ขอให้วางแผนว่าจะผ่อนกับธนาคารได้เดือนละเท่าไหร่
ต่อรองให้ผ่อนยาวๆ 5 ปี ไม่มีดอกเบี้ย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88434 โดย jackTs

kichanchai เขียน: สอบถามเพิ่มเติมครับ "ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม"

ความเป็นเจ้าของทรัพย์ พิจารณาจากอะไรครับ

บ้าน/ที่ดิน ที่ยังติดผ่อนอยู่ สามารถถูกยึดได้ เพราะผู้ที่ผ่อนชำระกับธนาคาร

มีชื่อเป็นเจ้าของที่แท้จริงแล้ว ตั้งแต่ทำสัญญาจะซื้อจะขาย บ้าน/โฉนดที่ดิน

ธนาคารเป็นเพียงผู้ให้กู้เงิน ในฐานะ"ผู้รับจำนอง "เท่านั้น...แต่มิใช่เจ้าของ

(สามารถดูชื่อเจ้าของได้จาก สำเนาโฉนดที่ดินฉบับดังกล่าว ซึ่งจะมีรายชื่อ"เจ้าของที่ดิน " อยู่ในด้านหลังของโฉนด)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#54672

ปล. ผมทำ Link ให้ดูแล้ว ก็กรุณาเข้าไปอ่านใน Link ดังกล่าวด้วยนะครับ

อย่าอ่านเฉพาะเพียงแค่ด้านบนๆของกระทู้เท่านั้น เพราะในด้านล่างๆของกระทู้
ผมได้เขียนอธิบายถึงการยึดทรัพย์"สินสมรส " ที่เป็นคู่สมรสของลูกหนี้เอาไว้ด้วย

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88587 โดย kichanchai

นกกระจอกเทศ เขียน:

kichanchai เขียน: สอบถามเพิ่มเติมครับ "ทรัพย์สิน มีบ้าน ชื่อเป็นผู้กู้ร่วม"

ความเป็นเจ้าของทรัพย์ พิจารณาจากอะไรครับ

บ้าน/ที่ดิน ที่ยังติดผ่อนอยู่ สามารถถูกยึดได้ เพราะผู้ที่ผ่อนชำระกับธนาคาร

มีชื่อเป็นเจ้าของที่แท้จริงแล้ว ตั้งแต่ทำสัญญาจะซื้อจะขาย บ้าน/โฉนดที่ดิน

ธนาคารเป็นเพียงผู้ให้กู้เงิน ในฐานะ"ผู้รับจำนอง "เท่านั้น...แต่มิใช่เจ้าของ

(สามารถดูชื่อเจ้าของได้จาก สำเนาโฉนดที่ดินฉบับดังกล่าว ซึ่งจะมีรายชื่อ"เจ้าของที่ดิน " อยู่ในด้านหลังของโฉนด)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#54672

ปล. ผมทำ Link ให้ดูแล้ว ก็กรุณาเข้าไปอ่านใน Link ดังกล่าวด้วยนะครับ

อย่าอ่านเฉพาะเพียงแค่ด้านบนๆของกระทู้เท่านั้น เพราะในด้านล่างๆของกระทู้
ผมได้เขียนอธิบายถึงการยึดทรัพย์"สินสมรส " ที่เป็นคู่สมรสของลูกหนี้เอาไว้ด้วย

.

ขอบคุณท่านประธานมากครับ

23/08/2016
TMB ไปศาลมาแล้วครับ

เป็นครั้งแรกที่เคยไปศาลไม่เหมือนที่คิดเท่าไหร่ บรรยาการดูวุ่นวาย คนเยอะมาก เริ่มจากดูรายชื่อที่บอร์ด แล้วไปที่ห้องพิจารณาคดี เข้าไปในห้อง พอเจอทนายโจทย์ TMB ก็คุยกันดีแต่ต่อลองอะไรไม่ได้เลยทนายบอกแบงค์แจ้งมาแบบนี้เหมือนเป็นระเบียบนโยบายเลยเป็น email แล้วก็ตารางยอดให้เราดู โดยยอดของผมตกอยู่ในช่วงดอก 12% ต่อปีให้ผ่อน 48 งวด ก็คุยกันทนายตรงๆ ทนายก็ไม่ติดอะไรที่ผมจะขอเลื่อนเพื่อลองไปคุยกับแบงค์ เสร็จแล้วก็บอกกับเจ้าหน้าที่ศาลว่าจะเลื่อน เจ้าหน้าที่ก็ดูวันที่ศาลว่างอยู่ แล้วเจ้าหน้าที่ศาลเขาก็ทำเอกสารเลือนให้ เสร็จแล้วก็รอศาลสักพักแล้วท่านก็เขามาเริ่มพิจารณาทีละคน พอถึงผมท่านก็ให้เลื่อน อ่านตามเอกสารที่เจ้าหน้าที่เตรียมไว้ไม่ได้ติดอะไร เซนต์เอกสารแล้วกลับได้

สรุป ขอเลือนไปเป็นตุลาคม อีกสองเดือน มีเวลาอีกหน่อย ^^
ว่าจะลองคุยกับทาง TMB ไม่รู้จะต่อลองได้ไหมใครเคยต่อลองอะไรได้บ้างครับ ช่วงนี้ผมเห็น 12% เท่ากันหมดเลยคุยอะไรไม่ได้ด้วย TT

24/08/2016
โทรไปสอบถาม KBANK ตอนนี้เรื่องไปอยู่ที่ สนง ลีดเดอร์ คุยไม่ยาก เขาบอกมาเลยว่าแบงค์ลดให้ได้สูงสุด 49.9% ยอดปัจจุบัน 74,000 เสนอส่วนลด 37,000 อยากปิดมาก TT

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91898 โดย kichanchai
บัตรกดเงินสด
1.Standard standby cash ยอดปัจจุบัน 92,300 บอกให้จ่ายหยอดไปได้ 500-1000 ตอนนี้หยุดดอกเบี้ยแล้ว เจ้านี้แปลกมาก ส่วนลดเสนอมา 45 % ให้จ่ายที่ 52000

13/01/2017 วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าถ้าจ่ายได้มีส่วนลดให้สวย อยากปิดมากแต่ยังไม่มีเงิน และแจ้งเพิ่มว่า SCBT ขายธุรกิจให้กับ TISCO ไม่รู้ว่ามีส่วนลดหรือเปล่า

ได้รับข้อมุลแบบนี่้แล้วต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้างไม่รุ้

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91901 โดย IndyGirL

kichanchai เขียน: บัตรกดเงินสด
1.Standard standby cash ยอดปัจจุบัน 92,300 บอกให้จ่ายหยอดไปได้ 500-1000 ตอนนี้หยุดดอกเบี้ยแล้ว เจ้านี้แปลกมาก ส่วนลดเสนอมา 45 % ให้จ่ายที่ 52000

13/01/2017 วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าถ้าจ่ายได้มีส่วนลดให้สวย อยากปิดมากแต่ยังไม่มีเงิน และแจ้งเพิ่มว่า SCBT ขายธุรกิจให้กับ TISCO ไม่รู้ว่ามีส่วนลดหรือเปล่า

ได้รับข้อมุลแบบนี่้แล้วต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้างไม่รุ้

ของแสตนดาร์ด ลองขอแบ่งชำระดูมั้ยคะ อินดี้ได้แบ่งชำระ 12เดือนคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91956 โดย kichanchai

kichanchai เขียน: บัตรกดเงินสด

ของแสตนดาร์ด ลองขอแบ่งชำระดูมั้ยคะ อินดี้ได้แบ่งชำระ 12เดือนคะ

ลองถามแล้วครับ บอกตอนนี้ไม่มีนโยบาย 12 เดือนแล้วให้ได้แค่ 2 เดือน TT ขอบคุณมากครับ คุณ IndyGirL

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91968 โดย Hippocrite

kichanchai เขียน: หยุดจ่าย 08/2015

บัตรกดเงินสด

13/01/2017 วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าถ้าจ่ายได้มีส่วนลดให้สวย อยากปิดมากแต่ยังไม่มีเงิน และแจ้งเพิ่มว่า SCBT ขายธุรกิจให้กับ ทิสโก้ นะไม่รู้ว่ามีส่วนลดหรือเปล่า ได้รับข้อมุลแบบนี่้แล้วต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้างไม่รุ้

ปิดแล้ว
Central Master ยอดปัจจุบัน 98,700 ส่วนลด 49% จ่่าย 50,000 งวดเดียว
Central Excusive cash ยอดปัจจุบัน 117,000 เสนอส่วนลด 45% จ่่าย 65,000 งวดเดียว
KTC Visa ยอดปัจจุบัน 95,000 ล่วนลดเฉพาะดอกเหลือยอด 89,000 แบ่งชำระ 8 เดือน
Citi Visa ยอดปัจจุบัน 98,243 เสนอส่วนลด 54% จ่่าย 45,000 งวดเดียว
Citi Raady ยอดปัจจุบัน 88,082 เสนอส่วนลด 54% จ่่าย 41,000 งวดเดียว
KBANG Visa ยอดปัจจุบัน 71,952 เสนอส่วนลด 49% จ่าย 36,000

ยอมปรับโครงสร้าง ไปของ UOB คิดว่าพอไหว ดอก 15%
UOB I cash 180,000 จ่ายเดือนละ 2400
UOB cash plus 44,000 จ่ายเดือนละ 1100

ทำยอมที่ศาล
TMB Chash 2 GO 160,000 จ่ายเดือนละ 4000

รวม 1,040,696 and

เคลียร์​ได้เยอะมากเลยครับ สู้ๆ ครับ ผมขอเจริญรอยตาม (^_-)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93841 โดย kichanchai
คุณ Hippocrite สุ้ๆ ครับ ^^

ไม่ได้เข้ามานาน update หน่อย 19/05/2017 ล่าสุด SCBT เจ้าสุดท้าย ได้ขายหนี้ผมให้กับ บริหารสินทรัพย์ เจ (JAM)

เท่าที่หาข้อมูลในบอร์ด เขาซื้อหนี้เรามาเฉลี่ยทุนประมาณ 5% ส่วนลดได้ 50% น่าจะคุยได้อยู่แล้ว ตอนนี้ว่าจะไปเช็คเครดิตบูโร ก่อนว่า อายุความเป็นไงบ้าง แล้วขายแล้วจริงหรือไม่ แล้วค่อยคุยต่อท่านใดมีประสบการกับ สินทรัพย์ เจ ถ้ามีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ :เฮ้อ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93849 โดย MK245
รอตามด้วยคนคะ โดนขายเหมือนกัน

kichanchai เขียน: คุณ Hippocrite สุ้ๆ ครับ ^^

ไม่ได้เข้ามานาน update หน่อย 19/05/2017 ล่าสุด SCBT เจ้าสุดท้าย ได้ขายหนี้ผมให้กับ บริหารสินทรัพย์ เจ (JAM)

เท่าที่หาข้อมูลในบอร์ด เขาซื้อหนี้เรามาเฉลี่ยทุนประมาณ 5% ส่วนลดได้ 50% น่าจะคุยได้อยู่แล้ว ตอนนี้ว่าจะไปเช็คเครดิตบูโร ก่อนว่า อายุความเป็นไงบ้าง แล้วขายแล้วจริงหรือไม่ แล้วค่อยคุยต่อท่านใดมีประสบการกับ สินทรัพย์ เจ ถ้ามีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ :เฮ้อ:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93860 โดย chanisorn

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93922 โดย Janenisa

kichanchai เขียน: คุณ Hippocrite สุ้ๆ ครับ ^^

เท่าที่หาข้อมูลในบอร์ด เขาซื้อหนี้เรามาเฉลี่ยทุนประมาณ 5% ส่วนลดได้ 50% น่าจะคุยได้อยู่แล้ว ตอนนี้ว่าจะไปเช็คเครดิตบูโร ก่อนว่า อายุความเป็นไงบ้าง แล้วขายแล้วจริงหรือไม่ แล้วค่อยคุยต่อท่านใดมีประสบการกับ สินทรัพย์ เจ ถ้ามีคำแนะนำรบกวนด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ :เฮ้อ:ของเราเป็นสินเชืรอส่วนบุคคลของสแตนดาร์ดไม่ทราบได้ส่วนลดดีเหมือนบัตรป่าวค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.812 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena