ปรึกษาการปิดหนี้ เงินสด tmb ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #74513 โดย gina
เนื่องจากมีการฟ้องศาลและได้ทำการยินยอมจ่ายตามกำหนดหมายศาลมาสักระยะแล้ว ตอนนี้จึงมีการคุยกับเจ้าหน้าที่เพื่อปิดยอดหนี้ โดยที่เจ้าหน้าที่แจ้งว่า การปิดยอดลูกค้าต้องจ่ายเพิ่ม 4000 บาทเป็นค่าดำเนินคดี มีใครเคยโดนแบบนี้ไหมคะ แล้วเราไม่จ่ายยอด 4000 นี้ได้หรือไม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74515 โดย แบทแมน
Replied by แบทแมน on topic จะเริ่มต้นปิดหนี้คะ
ไม่เกี่ยวคร้าฟ สบายใจได้เรื่องวีซ่า
แต่อีซี มันทวงถี่ จิกมาก กดดันหน่อย ตั้งรับให้ดีนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74518 โดย gina

แบทแมน เขียน: ไม่เกี่ยวคร้าฟ สบายใจได้เรื่องวีซ่า
แต่อีซี มันทวงถี่ จิกมาก กดดันหน่อย ตั้งรับให้ดีนะครับ

ขอบคุณมากคะ จะได้สบายใจ เตรียมพร้อมไว้แล้วคะสำหรับการโดนจี้โดนจิก ฮ่าๆ :555: ตั้งใจไว้แล้วว่าอย่างน้อย ขอให้ได้สัก 50%

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74519 โดย แบทแมน
Replied by แบทแมน on topic จะเริ่มต้นปิดหนี้คะ
55+ ยิ้มไว้คับ เครียดไปก็เท่านั้น
ตอนแรกๆผมก็เครียด หลังๆใช้ชีวิต slowlifeครับ ทวงมาก็รับทุกสาย. สบายๆ อิอิ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74578 โดย gina

แบทแมน เขียน: 55+ ยิ้มไว้คับ เครียดไปก็เท่านั้น
ตอนแรกๆผมก็เครียด หลังๆใช้ชีวิต slowlifeครับ ทวงมาก็รับทุกสาย. สบายๆ อิอิ

สอบถามอีกนิดค่ะ ถ้าตอนที่ จนท โทรมา เราบอกเค้าตั้งแต่ครั้งแรกเลยได้ไหม ว่า รบกวนโทรมาเฉพาะเวลาๆนี้ เท่านั้น และ ถ้าเราไม่รับสายไม่ต้องโทรหาคนอื่น ให้โทรมาใหม่

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74592 โดย แบทแมน

gina เขียน:

แบทแมน เขียน: 55+ ยิ้มไว้คับ เครียดไปก็เท่านั้น

สอบถามอีกนิดค่ะ ถ้าตอนที่ จนท โทรมา เราบอกเค้าตั้งแต่ครั้งแรกเลยได้ไหม ว่า รบกวนโทรมาเฉพาะเวลาๆนี้ เท่านั้น และ ถ้าเราไม่รับสายไม่ต้องโทรหาคนอื่น ให้โทรมาใหม่

ได้ครับ แจ้งได้เลย ถ้ามันยอมทำตามนะครับ แต่ถ้าทวงจนเกิดก่อความรำคาญ ก็แจ้ง แบงค์ชาติ ได้ครับ ตาม พรบ.การทวงหนี้

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74642 โดย j.namsommut
อดทนไว้นะครับ ยูเมะลดเร็ว เข้า 2 รอบบิลก็เสนอส่วนลดแล้วครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74666 โดย gina
ขอบคุณมากคะ เด๋วจะไว้อัพเดทให้ทราบเป็นระยะนะคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106826 โดย gina
ขอปรึกษาใหม่เพิ่มเติมค่า
เนื่องจากมีการฟ้องศาลและได้ทำการยินยอมจ่ายตามกำหนดหมายศาลมาสักระยะแล้ว ตอนนี้จึงมีการคุยกับเจ้าหน้าที่เพื่อปิดยอดหนี้ โดยที่เจ้าหน้าที่แจ้งว่า การปิดยอดลูกค้าต้องจ่ายเพิ่ม 4000 บาทเป็นค่าดำเนินคดี มีใครเคยโดนแบบนี้ไหมคะ แล้วเราไม่จ่ายยอด 4000 นี้ได้หรือไม่

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106831 โดย ReFreshZzz

gina เขียน: ขอปรึกษาใหม่เพิ่มเติมค่า

คำถามของผมคือ

- คุณมีเงินพอที่จะปิด หรือยัง?
- รายละเอียดการทำยอมของคุณ ในเอกสารที่คุณได้เซ็นไป อ่านรายละเอียด ดีแล้วหรือยัง?
- ไปอ่านเรื่อง H/C ในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ เพิ่มเติมด้วยครับ

เพียงเท่านี้ ก็จะแก้ปัญหาเคสนี้ของคุณได้ครับ

ไม่เข้าใจอะไรมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106840 โดย Badman
การฟ้องศาลแต่ละรายเขามีต้นทุนการฟ้องอยู่เริ่มต้นคนละ 3000 - 5000 ขึ้นไปตามทุนทรัพย์ที่ฟ้องศาล
ผมว่าผ่อนเลี้ยงไปให้จบดีกว่า ถ้าไม่มีส่วนลดที่มากพอ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106848 โดย gina
ถ้าปิดตอนนี้ คือ ไม่คิดดอกเบี้ยะ ค่ะ จ่ายเฉพาะเงินต้น ซึ่งตัวเราเองมีเงินเพียงพอที่จะปิดยอดดังกล่าวเพียงแค่ติดว่า เราจำเป็นต้องจ่าย 4000 จริงหรือ ค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106849 โดย eakkachai
จริงๆ ปิดก็คือปิดครับ เจ้าหนี้ต้องออกเอกสารการปิดมาให้เราโดยมียอดเงินคงค้าง ลดให้เท่าไหร่ และยอดที่ให้เราจ่ายปิด มีผู้มีอำนาจเซ็นต์รับรอง กรณีของคุณถ้าเขาฟ้องคุณข้างเดียวไปแล้วยอด4000บาทนี้น่าจะค่าฤชาธรรมเนียมศาล+ค่าทนาย ตามที่คุณBadmanบอก แต่ถ้าฟ้องแล้วเราไปไกล่เกลี่ยตกลงประนอมหนี้ก่อนศาลท่านตัดสินค่าตรงนี้จะไม่มี

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106850 โดย gina
ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.736 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena