ขอปลดหนี้ด้วยคน !!!!!!

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89626 โดย Na99
คุณ rainy2016 สงสัยคดีเยอะ ทำไม่ทัน :555: :555:

ผมก็จะหักคอจ่ายไปเลยของ UOB สิ้นเดือนนี้เหมือนกัน ไม่รอให้โทรมาแล้ว

เดี่ยวถ้าไม่สำเร็จคงมีคนโทรมาเองละ เผื่อจะให้เค้าส่งเมลล์มา ไม่รู้จะได้ไปคัดอีกทีเมื่อไหร่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90710 โดย Na99
update ครับ ปิด UOB หลังจากหักคอจ่ายไปเดือนนึง ลด 31 %

ต่อลองกันหลายครั้งมาก โทรมาบอกไม่ผ่านหลายครั้ง ก็เพิ่มเงินไปอีกนิดว่าจะได้เปล่า ไปๆมาๆบอกผู้ใหญ่จะเอาเงินต้น จบเลยคราวนี้ ไม่ปิดก็ได้ฟ่ะ ก็ยังยืนยันมีเท่านี้นสุดแล้ว เจ้าหน้าที่ก็เทรนมาดีมาก โน้มน่้าวสุดยอดกะให้จ่ายเงินต้น ข้ออ้างสารพัด ไม่รู้เชื่อได้เป่าที่นายบอกมา :upset: :upset:

ว่าจะไม่ปิดแล้ว ถอดใจไม่ง้อ ที่อยากปิดเพราะบอกอยู่ในขั่้นตอนอายัด กลัวมีปัญหากับบริษัท ต้องจ่ายเลยวันนีเลยไม่รู้รีบไปไหน

ห่างได้ห่างเลยเจ้านี้ สุดยอดจริง ด่ากันหลายครั้งมาก โทรมาไม่เคยจบด้วยดีตั้งแต่ทวงมา

อย่างที่ชมรมว่าไว้ h/c ทำได้ตลอดจริงๆ

สู้ๆกันครับทุกคน :bye: :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90736 โดย rainy2016

Na99 เขียน: update ครับ ปิด UOB หลังจากหักคอจ่ายไปเดือนนึง ลด 31 %

ต่อลองกันหลายครั้งมาก โทรมาบอกไม่ผ่านหลายครั้ง ก็เพิ่มเงินไปอีกนิดว่าจะได้เปล่า ไปๆมาๆบอกผู้ใหญ่จะเอาเงินต้น จบเลยคราวนี้ ไม่ปิดก็ได้ฟ่ะ ก็ยังยืนยันมีเท่านี้นสุดแล้ว เจ้าหน้าที่ก็เทรนมาดีมาก โน้มน่้าวสุดยอดกะให้จ่ายเงินต้น ข้ออ้างสารพัด ไม่รู้เชื่อได้เป่าที่นายบอกมา :upset: :upset:

ว่าจะไม่ปิดแล้ว ถอดใจไม่ง้อ ที่อยากปิดเพราะบอกอยู่ในขั่้นตอนอายัด กลัวมีปัญหากับบริษัท ต้องจ่ายเลยวันนีเลยไม่รู้รีบไปไหน

ห่างได้ห่างเลยเจ้านี้ สุดยอดจริง ด่ากันหลายครั้งมาก โทรมาไม่เคยจบด้วยดีตั้งแต่ทวงมา

อย่างที่ชมรมว่าไว้ h/c ทำได้ตลอดจริงๆ

สู้ๆกันครับทุกคน :bye: :bye: :bye:

ดีใจด้วยค่ะ ปิด มารยู ได้แล้ว ...ยอด h/c ที่ได้คือ เงินต้นที่ฟ้องหรือป่าวค่ะ?

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90751 โดย rainy2016
ถามค่ะ คุณ Na99
UOB หักคอจ่าย ไป 1 งวด ... หลังจากจ่าย เจ้าหน้าที่โทรมาหาหรือค่ะ ถึงได้ต่อรองเรื่องปิดกัน? ..เล่าเป็นประสบการณ์หน่อยค่ะ..
UOB ไม่ยอมรับ ให้หักคอจ่ายหรืออย่างไร? ..
และ ยอดหักคอจ่ายไปแล้ว นำมาคิดรวมกับ h/c ไหม?

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90754 โดย Na99

rainy2016 เขียน:

Na99 เขียน: update ครับ ปิด UOB หลังจากหักคอจ่ายไปเดือนนึง ลด 31 %

ดีใจด้วยค่ะ ปิด มารยู ได้แล้ว ...ยอด h/c ที่ได้คือ เงินต้นที่ฟ้องหรือป่าวค่ะ?

ขอบคุณครับคุณ rainy2016 ค่อยโล่งหน่อย
ลดจากเงินต้นหน่อยครับ ต้น เสนหก ได้ แสนสี่ครับ จากฟ้อง 2แสน1

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93344 โดย Na99
ไม่ได้เข้ามา update นาน มีปัญหาจนได้หลังจากหักคอจ่ายทหารไทยไป 6เดือนก็มีหมายบังคับคดีมาแล้ว :cry2: :cry2:

ได้ไปที่สำนักงานบังคับดคี ยื่นคำร้องไกล่เกลี่ย ทางพนักงานก็ต่อสายให้คุยกับสำนักกกหมาย ก็ลดได้นิดหน่อย แต่ยังสูงอยู่มาก ก็ถามนิติกรว่ามีเวลาเท่าไหร่ เขาก็บอกอย่างเร็วสุด 6 เดือน กว่าจะยื่นศาลขายทอดตลาด กว่าจะตีพิมพ์ เรื่องกระบวนการต่าง ถ้าจะขายเค้าจะมีหมายแจ้งก่อน 1 เดือน ก็ยังมีเวลา แนะนำอีกถ้าไม่เอาบ้านแล้ว ก็ไม่ต้องไปจ่ายแบงค์ที่ติดจำนองอยู่ เพราะยังไงขายทอดแล้วแบงค์ได้อยู่ดี
แต่ถ้าอยากรักษาบ้านก็หาเงินมาจ่ายเจ้าหนี

หักคอจ่ายอยู่ดีๆ ก็โดนเลย :เฮ้อ: :เฮ้อ: ไม่บอกล่วงหน้า ก็คิดว่าจะอายัดเงินเดือน แต่ดันเลือกบ้าน ด้วยยอด
เกือบ 2 แสน ใครมีคำแนะนำอะไร รบกวนด้วยครับ เครียด เครียด

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93359 โดย IndyGirL
แย่เลยนะคะ ทหารไทย สุด ๆ เลยจริง ๆ อย่างงี้เค้าจะบอกให้เราผ่อนไปก่อนทำไมน้ายังไง ๆ ก็อายัติเราอยู่ดี
โหดไม่น้อยเลยนะคะ

ตอนนี้ อินดี้เอง ก็ ก็กำลังต่อรองอยู่ เค้าให้ปิดที่ เงินต้นคือ 150,000 แต่ผ่อนได้แค่ 11 เดือน โดยงวดแรก 50,000 งวดต่อ ๆ ไป ก็ 5000 งวดสุดท้ายปิดที่เหลือ เจ้าหน้าที่บอกว่าฟ้องก็ผ่อนได้แค่ 36งวด แต่เท่าที่อ่าน ทหารไทยยอดเกิน 200,000 ได้ 60งวดทั้งนั้น :shy:

อยากปิดตามเงื่อนไข ติดแค่งวดแรก ไม่ไหวจริง ๆ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93360 โดย Na99
โหดมากครับคุณ indygirl เค้าก็โทรมาเตือนทุกเดือนให้จ่ายเข้าไปก็ยังอายัดอีก ก็คงต้องจ่ายหนี้
เก็บตังค์แป๊บ :say: :say:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93363 โดย Barcode910

:

ไม่ทราบว่า UOB หักคออย่างไร ได้ส่วนลอ 31 % ครับ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93385 โดย Na99

Barcode910 เขียน:

:

ไม่ทราบว่า UOB หักคออย่างไร ได้ส่วนลอ 31 % ครับ

ผมให้ศาลตัดสิน แล้วจ่ายไปเดือนนึง พอดีมีเงินเลยโทรไปเจรจาอ่ะครับ ต่อรองยากมาก คุยหลายครั้ง แต่ก็ดีกว่าไม่ลด

สู้ไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93386 โดย rainy2016

Na99 เขียน: ไม่ได้เข้ามา update นาน มีปัญหาจนได้หลังจากหักคอจ่ายทหารไทยไป 6เดือนก็มีหมายบังคับคดีมาแล้ว :cry2: :cry2:

ได้ไปที่สำนักงานบังคับดคี ยื่นคำร้องไกล่เกลี่ย ทางพนักงานก็ต่อสายให้คุยกับสำนักกกหมาย ก็ลดได้นิดหน่อย แต่ยังสูงอยู่มาก ก็ถามนิติกรว่ามีเวลาเท่าไหร่ เขาก็บอกอย่างเร็วสุด 6 เดือน กว่าจะยื่นศาลขายทอดตลาด กว่าจะตีพิมพ์ เรื่องกระบวนการต่าง ถ้าจะขายเค้าจะมีหมายแจ้งก่อน 1 เดือน ก็ยังมีเวลา แนะนำอีกถ้าไม่เอาบ้านแล้ว ก็ไม่ต้องไปจ่ายแบงค์ที่ติดจำนองอยู่ เพราะยังไงขายทอดแล้วแบงค์ได้อยู่ดี
แต่ถ้าอยากรักษาบ้านก็หาเงินมาจ่ายเจ้าหนี

หักคอจ่ายอยู่ดีๆ ก็โดนเลย :เฮ้อ: :เฮ้อ: ไม่บอกล่วงหน้า ก็คิดว่าจะอายัดเงินเดือน แต่ดันเลือกบ้าน ด้วยยอด
เกือบ 2 แสน ใครมีคำแนะนำอะไร รบกวนด้วยครับ เครียด เครียด

อ้าว! โหดจัง เล่นไม้ตายเลย TMB ไม่สงสารลูกหนี้บ้าง?? สู้ๆ ค่ะ คุณ Na99..

หักคออยู่ก็หวาดๆ เหมือนกัน

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93852 โดย Barcode910

Na99 เขียน:

ผมให้ศาลตัดสิน แล้วจ่ายไปเดือนนึง พอดีมีเงินเลยโทรไปเจรจาอ่ะครับ ต่อรองยากมาก คุยหลายครั้ง แต่ก็ดีกว่าไม่ลด

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ TMB และ UOB อยู่จ่ายไปกี่เดือนครับ ที่มีการฟ้องนะครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93853 โดย serina
รบกวนถามหน่อยครับ ready นี่คือผ่อน 3000 2 ปีไม่มีดอก ในความหมายคือผ่อนมากกว่า 2 ปีได้ใช่ป่ะครับ แต่หลังจาก 2 ปีจะคิดดอก 15% หรือว่าต้องหมดภายใน 2 ปี เช่นจ่ายเดือนละ 3000 ไป 2 ปี ก็ประมาณ 70000 ที่เหลือก็หาเงินมาโป๊ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93868 โดย Na99

Na99 เขียน:

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ TMB และ UOB อยู่จ่ายไปกี่เดือนครับ ที่มีการฟ้องนะครับ

เกือบๆปีละครับ ฟ้องเร็วทั้งคู่ แต่ก็มีคน 2 ปีกว่ายังไม่ฟ้องเลยยย

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93869 โดย Na99

serina เขียน: รบกวนถามหน่อยครับ ready นี่คือผ่อน 3000 2 ปีไม่มีดอก ในความหมายคือผ่อนมากกว่า 2 ปีได้ใช่ป่ะครับ แต่หลังจาก 2 ปีจะคิดดอก 15% หรือว่าต้องหมดภายใน 2 ปี เช่นจ่ายเดือนละ 3000 ไป 2 ปี ก็ประมาณ 70000 ที่เหลือก็หาเงินมาโป๊ะ

หลัง 2ปี คิดดอก 15 % ครับ ก็ต้องดูว่าหลังจาก 2 ปี จะบังคับหรือเป่า เพราะเค้ามีสิทธิ์ละ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93871 โดย serina
ready นี่ก็เขี้ยวมากเลย ของผมก็ลดให้แค่ 30% เอง ขอสัก 40% ยังไม่ให้เลยอีก 2 เดือนก็ขึ้นศาลละ :เฮ้อ: กำลังคิดอยู่ว่าเวลาเจรจาควรหาทนายไปดีไหม
เท่าที่ลองถามทนาย เหมือนว่าเขาจะช่วยเจรจายืดเวลาให้ แต่ใจจริงอยากปิดมากว่า

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93898 โดย Na99

serina เขียน: ready นี่ก็เขี้ยวมากเลย ของผมก็ลดให้แค่ 30% เอง ขอสัก 40% ยังไม่ให้เลยอีก 2 เดือนก็ขึ้นศาลละ :เฮ้อ: กำลังคิดอยู่ว่าเวลาเจรจาควรหาทนายไปดีไหม
เท่าที่ลองถามทนาย เหมือนว่าเขาจะช่วยเจรจายืดเวลาให้ แต่ใจจริงอยากปิดมากว่า

40 ผมว่าขอได้นะ citi คุยง่าย โทรหาเค้าเลย ถ้ามีเงินก้อน ใกล้ๆขึ้นศาลก่อนก็ได้ ไม่ยอมก็ไปศาล ทนายเอาไปสู้คดีหรือครับ ถ้าเอาไปเจรจาอย่างเดียว ไม่ต้องเอาไป เจรจาเองเลยบอกทนายไปเลยมีเท่านี้จริงๆ ทนายจะโทรไปหาแบงค์เอง พูดดังๆ ไปเลยในห้อง ทนายไม่ยอม ก็บ่นๆไปเรื่อย คุยกับเสมียนศาล บ่นๆไป เผื่อช่วยพูดให้

ตกลงไม่ได้ก็เลื่อนครับ พบท่านบอกเหตุผลไป

ขอให้โชคดีครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93901 โดย Barcode910

Na99 เขียน:

:

ถ้าเป็นปี คงเก็บเงินรอทันแน่ๆ ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93912 โดย kichanchai
Na99 สู้ๆ ครับ TMB นี้อย่างโหดต่อลองก็ไม่ค่อยได้ TT

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104070 โดย Na99
มา update หน่อย หลังจากหักคอจ่ายแล้วโดนยึดบ้าน ก็คอยเข้าไปเช็คในเวปว่าจะขายยัง อยาก
จะปิดแต่ยังไม่ได้ส่วนลดที่ต้องการ แต่ทีี่บ้านดันมาเห็นหมายศาลอีกแบงค์ที่จำนองไว้เพราะบ้านโดนยึด
แต่บ้านยังผ่อนอยู่ตลอดยังฟ้องมาอีก โดนที่บ้านว่าไปชุดใหญ่ ไม่อยากให้ที่บ้านเครียด

เลยปิดถอนคดีให้จบๆไป ค่อยโล่งหน่อย ไปถอนบังคับดคี ก็ลุ้นว่าบ่้านจะขายไปยัง เพราะโทรไปหานิติกร ก็เช็คไม่ได้ ข้อมูลก็เหมือนที่เราเข้าไปดูในเวปกรมบังคับดดี ที่ไมได้เอกสารเพราะ ทำงาน ตจว ไม่ค่อยได้เข้าบ้าน

พอไปถอนก็รอพักใหญ่เลย เพราะหาสำนวนไม่เจอ ลุ้นกันได้อีก ไปแต่เช้า เสร็จเที่ยงเพราะมัวหาสำนวน

เดือนต่อมาเจอ citi ผ่อนครบ 2 ปี ต้องปิดแล้ว ไม่งั้นบังคับอีกแน่ พอจะมีเงินเหลือกับได้ภาษีคืน ก็ปิดไปได้ 2 ตัวเลย แต่ถึงลดพอควรก็มีเวลาเก็บเงินปิด พอใจละ

ก็เหลือแต่ ktb อย่างเดียวละครับ น่าจะหมดหนี้ภายในปีหน้า ตัั้งแต่โดนยึดบ้านก็ไปไม่เป็นเลย เจออีกแบงค์ฟ้องมาอีก เครียดอยู่พอควร แต่ก็ผ่านมาได้ละครับ

สู้ๆกันครับ ทุกคน :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

:bye: :bye:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.720 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena