ขอปลดหนี้ด้วยคน !!!!!!

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80995 โดย น้าชู
Replied by น้าชู on topic ขอปลดหนี้ด้วยคน !!!!!!

Na99 เขียน:

น้าชู เขียน: สวัสดีครับคุณ Na99
ขอสอบถามเกี่ยวกับ Citi advance หน่อยครับว่าหยุดประมาณกี่เดือนครับ
ที่เค้าเสนอ มาให้ครับ
ขอบคุณครับ

ประมาณ 5เดือนครับน้า บอกตัวเลขว่ามีเท่านี้ เค้าให้ส่งบัตรประชาชนเอกสารภาระเข้าไป มีเจ้าหน้า citibank ที่ส่ง sms มาให้เลยว่ามีส่วนลดมากกว่า 50 % เลยโทรเข้าไป พูดจาแนะนำดีครับ

ไม่เหมือน citibank ready เลย ลดนิดเดียว

ขอบคุณครับคุณNa99
เค้ามี sms มาก่อนใช้ไหมครับว่ามีส่วนลด แล้วถึงโทรไปบอกตัวเลข ขอส่วนลด
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81193 โดย rainy2016
KTC ขึ้นศาล 15 กพ. ยอดหยุด 174,000 ฟ้องมาเท่าไรค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81199 โดย j.namsommut
มาเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ได้ส่วนละงามๆทุกๆเจ้าเลยนะครับ สู้ๆ ครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81233 โดย Na99

rainy2016 เขียน: KTC ขึ้นศาล 15 กพ. ยอดหยุด 174,000 ฟ้องมาเท่าไรค่ะ

185498.75 รวมดอกแล้ว 12073 มีใครจะไปศาลวันนีัมั้ยไปเจอกันได้ครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81234 โดย Na99

j.namsommut เขียน: มาเป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ได้ส่วนละงามๆทุกๆเจ้าเลยนะครับ สู้ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81255 โดย rainy2016

Na99 เขียน:

rainy2016 เขียน: KTC ขึ้นศาล 15 กพ. ยอดหยุด 174,000 ฟ้องมาเท่าไรค่ะ

185498.75 รวมดอกแล้ว 12073 มีใครจะไปศาลวันนีัมั้ยไปเจอกันได้ครับ

...มาเล่าประสบการณ์ไปศาลให้อ่านด้วยนะค่ะ มีบัตรนี้เหมือนกัน ยอดน้องๆ คุณ Na99.แต่ก็แสนอัพ เดือนนี้เข้าเดือนที่ 4 แล้ว.. ก่อนมีหมายศาลเขาแจ้งไหม?

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81257 โดย Na99

rainy2016 เขียน:

Na99 เขียน:

...มาเล่าประสบการณ์ไปศาลให้อ่านด้วยนะค่ะ มีบัตรนี้เหมือนกัน ยอดน้องๆ คุณ Na99.แต่ก็แสนอัพ เดือนนี้เข้าเดือนที่ 4 แล้ว.. ก่อนมีหมายศาลเขาแจ้งไหม?

มีโทรมาแจ้งก่อน 2เดือนและมาจริงๆ เจ้านี้โทรมาทวงน้อยมากครับ ลดได้แต่ดอกเบี้ย พอดีพึ่งโทรไปหาคนดูแลบัญชี เรืองงานมหกรรม เผื่อได้ดอกถูกกว่า เค้าบอกน่าจะมีให้โทรมาวันที่ 5 นี้อีกที ยังถามอีกแนะ รู้ได้มาจากไหน ^^ ^^ บอกเพื่อนเคยไป ยังไงทางเลือกเจ้าหนี้ผมปผ่อนหน้าศาลเอาครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81259 โดย น้าชู
Replied by น้าชู on topic ขอปลดหนี้ด้วยคน !!!!!!
มาเป็นกำลังใจให้กันครับคุณ Na99

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81495 โดย rainy2016

Na99 เขียน:

rainy2016 เขียน:

Na99 เขียน:

มีโทรมาแจ้งก่อน 2เดือนและมาจริงๆ เจ้านี้โทรมาทวงน้อยมากครับ ลดได้แต่ดอกเบี้ย พอดีพึ่งโทรไปหาคนดูแลบัญชี เรืองงานมหกรรม เผื่อได้ดอกถูกกว่า เค้าบอกน่าจะมีให้โทรมาวันที่ 5 นี้อีกที ยังถามอีกแนะ รู้ได้มาจากไหน ^^ ^^ บอกเพื่อนเคยไป ยังไงทางเลือกเจ้าหนี้ผมปผ่อนหน้าศาลเอาครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

KTC ไม่มี นโยบาย ลดเงินต้น หนี้ส่วนใหญ่ บัตรกด ก็จ่ายขั้นต่ำ แล้ว กดออกมา พัวพันอยู่อย่างนี้...
ในเมื่อไม่ลดเงินต้น ที่อ่านๆ มา ก็ขึ้นศาลทั้งนั้น เพื่อผ่อนชำระ อยากงก(ไม่ลดบ้าง) ต้องฟ้องเอา ผ่อนไป1-3 ปี ได้เงินช้าหน่อย แต่ได้เงินเต็ม หรือ เกือบเต็มยอดฟ้อง...

แต่ ดอกเบี้ยบัตรกด+ค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน รวมแล้วเกิน กฎหมายกำหนด ทำไมธนาคารไม่เสนอส่วนลดปิดบัญชีให้เหมือนยูเมะ อิออน ...สงสัย??? ถ้าเราสู้ด้วยเรื่องดอกเบี้ย (มีแค่บัตรกดใบเดียว ไม่มีบัตรเครดิต) เราจะแพ้คดีเหรอ ..ท่านใดมีประสบการณ์ อยากให้แชร์หน่อยค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า..คำถามอาจดูซื่อบรื้อ แต่สงสัยจริงๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81513 โดย jackTs

rainy2016 เขียน: ถ้าเราสู้ด้วยเรื่องดอกเบี้ย (มีแค่บัตรกดใบเดียว ไม่มีบัตรเครดิต) เราจะแพ้คดีเหรอ ..ท่านใดมีประสบการณ์ อยากให้แชร์หน่อยค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ชนะคีบัตรกรุงไทยมาหมาดๆๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40728&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81517 โดย rainy2016

นกกระจอกเทศ เขียน:

rainy2016 เขียน: ถ้าเราสู้ด้วยเรื่องดอกเบี้ย (มีแค่บัตรกดใบเดียว ไม่มีบัตรเครดิต) เราจะแพ้คดีเหรอ ..ท่านใดมีประสบการณ์ อยากให้แชร์หน่อยค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า

ชนะคีบัตรกรุงไทยมาหมาดๆๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40728&Itemid=64&limitstart=0

ขอบพระคุณท่านประธาน

คุณ Na99 สู้ๆ..ไม่ว่าจะตัดสินใจ เลือกวิธีไหน อย่าลืมมาแชร์ข้อมูลนะค่ะ แนวหลังรอฟังอยู่

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81832 โดย Na99
ไปศาลแขวงพระนครหนือมาแล้วครับ ออกแต่เช้า รถติดมากไปถึงก็ 8 โมง ละ ที่จอดรถไม่มีเลย ถามพี่ทหารเค้าก็เอากรวยออกให้จอดที่จอดของเจ้าหน้าที่ศาล ใจดีมากๆ (o_O)

ไปดูรายชทาอ เจ้าหน้าที่ให้ไปห้องไกล่เกลี่ยแล้วบอกว่าวันนีัมหกรรม ktc แอบดีใจจะได้ดอกเบี้ย 7.5 :ลั่ลล้า: ตามรุ่นพี่หรือเพื่อนสมาชิกที่ได้
นั่งรอ คนทะยอยมาดูใน list ประมาณ 80 คนได้ ก็ได้บัตรคิวกันไป รอ ktc จัดเตรียมที่นั่ง คอมพิวเตอร์ ปริ้นเตอร์ เข้าไปครั้งแรกเหมือนๆพวกแชร์ลูกโซ่เลย มีเก้าอี้ติดๆกันแล้วมีเจ้าหน้าที่ ktc นั่งประจำ ก็เข้าไปนั่ง เข้าไปทีละ 10 คน ข้อเสนอ ก็ ผ่อน 12 เดือน ไม่มีดอกเบี้ย กับ 36 งวด ดอกเบี้ย 10 %

เฮ้ยไม่ใช่ 7.5 เหรอ :cry2: เจ้าหน้าที่บอกไม่ใช่ ทำไมละครับ บอกแล้วแต่ศาลไหน ถามย้ำอีกทุกคนที่นี่ได้ข้อเสนอเดียวกันหมดเลยเหรอ ก็ถามเรื่องผ่อน เค้าก็กดๆ ได้ 2000 ตลอด 3 ปี ต่อ 1500 ไม่ยอมแฮะเพราะยอดสูง เค้าลดดอกเบี้ยให้ 30 % พอดีมันเหลือเศษพันกว่้าบาท เลยขอเลขกลมๆ 180000 ^^ ^^ เริ่มผ่อนสิ้นเดือน มีนาคม

ตกลงกันได้รอ print เอกสารให้ทนายเซ็น เจ้าหน้าที่ศาลเซ็นให้คำแนะนำดี บอกถามได้ลยหาสงสัยอะไร

ก็ได้เอกสารกลับบ้าน

ก่อนกลับเอาบัตรประชาชนไปให้เช็คว่ามีคดีดำอะไรอีกมั้ย เผื่อเจ้าอื่นกำลังฟ้อง ยังไม่มีรอดไป :เฮ้อ:

หันกลับมามีคอมพิวเตอร์ให้เช็คเลขคดีได้ ใส่ชื่อหรือ บัตรประชาชน เช๋็คเองได้เลย ไม่ต้องให้เจ้าหน้าที่เช็ค อันนี้ความรู้ใหม่

สู้ๆกันครับ ทุกคน :bye: :bye:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82151 โดย rainy2016
คุณ Na99 ถามเรื่อง บัตรกด KTC ..คือเดือน กพ.59 หลังจากหยุดครบ 4 เดือน ได้รับจดหมายลงทะเบียน ตี AR หน้าซอง จาก KTC ลงนามจริงโดย ทนายความผู้รับมอบอำนาจ นามสกุลเพชรเม็ด...ปกติเป็นจดหมายทวงออกโดยระบบ.....ของคุณ ได้รับแบบนี้ ไหมค่ะ...กำลังนึก จะฟ้องแล้วมั้งแบบนี้

หวั่นๆ บัตรนี้จริงๆ ไม่รู้จะฟ้องเร็ว ฟ้องช้า..จากที่หลายๆ ข้อมูล บอกไม่ยอมลดเงินต้น จะจ่ายหยอดเพื่อดึงเวลาจะดีไหม และคำว่าจ่ายหยอดต้องจ่ายเท่าไรจึงดึงได้ สำหรับตัวเองถ้าจ่ายคงได้แค่ 100-200 กับหนี้แสนกว่า ผลของการจ่ายหยอดบัตรนี้เป็นอย่างไร มีผลดีบ้างไหม หรือมีแต่ผลเสีย ท่านใดมีประสบการณ์ รบกวนแชร์หน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82160 โดย Na99
คุณ Rainy2016 โทษทีของผมส่งมาแต่ผมอ่านผ่านๆ ส่งมาหลายที่มากเยอะ

พอเป็นสำนักกฏหมาย แต่ทนายชื่อนี้เลยในหมายศาล

เรื่องจ่ายหยอด ถ้าไม่มีทางเลือกก็ต้องทำละ

ไม่งั้นลองโทรไปหาเจ้าหน้าที่ ktc ที่ผมได้มาตอนไปศาล

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43934&limitstart=20&Itemid=64

ผมได้แต่รอตัวโหดต่อไป cit หรือ uob :vomit: :vomit:

สู้ๆนะครับ :bye:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85265 โดย Na99
ขึ้นศาลของ citi มาแล้วครับ ตื่นเต้นหัวใจตุ่มๆเลย มารอหน้าห้อง ไม่มีใครมา ดูหน้าห้องไม่มีชื่ออีก รอเจ้าหน้าที่มา รีบเรียกเข้ามาในห้องเลย บอกไม่ให้นั่งหน้าห้อง เก้าอี้นิดเดียว แต่คนเต็มเลย ทนายทยอยมา
เต็มไปหมด เปิดเจรจาตรงนี้นเลยให้มันกันเลยกรูเป็นหนี้เ่ท่าไหร่ ไม่อายแล้ว ^^ ^^

โดนฟ้อง 2 บัตรรวมแล้ว 370000 จะให้ผ่อน 5000 ต่อบัตร ไม่มีดอกเบี้ย พูดยังไงก็ไม่ได้ โทรหาธนาคารก็ไม่ให้ เออแต่พออีกคน ยอดใกล้ๆกัน ดันให้ผ่อน เดือนละ 2500 ต่อบัตร เออไม่ให้ก็ไม่้ให้ ศาลตัดสินเลยละกัน

หักคอจ่ายเอา เจ้าหน้าที่ศาลก็ช่วยพูดให้ ขอบคุณมากๆ ทนายเลยโทรไปหาแบงค์อีกทีเลยได้ผ่อน 6500
ก็เลยเอา เพราะใช้ call for cash ได้ไม่กี่เดือนก็หยุดจ่าย เลยทำยอมไป ก็เซ็นเอกสารกันไป

แล้วเดินไปอีกห้องรอพบศาล รอนานมาก ทนายรอกันเต็ม พวกทนายของบริษัทประกันภัย ก็ฟังพูด เพลินๆดี

คราวนี้ได้เข้าห้องพบศาลท่านกำลังพิจารณาคดีอื่นอยู่ ตื่นเต้นมาก เสียงดังกันเลย ก็ฟังๆ ส่วนมากจะเสียงดังกับทนายที่ทำเอกสารไม่ถูกต้อง ไม่ครบ

ถึงเวลาท่านเรียกชื่อก็ไปยืนกับทนายหน้าบัลลังค์ ท่านก็บอกเข็ดหรือยัง :P ก็บอกไม่เอาแล้วครับ
ท่านก็บอกจ่ายได้นะ ไม่งั้นเค้าบังคับคดี ก็ครับๆ ยิ้มให้ ใจดีมาก ท่านก็บอกจะอ่านให้ฟัง ผ่อนเท่านี้ๆ

และหันไปหาทนายเรื่องเอกสารว่า ตัวเลขไม่ให้ใส่จุด ให้เขียนบอกเลยบาท สตางค์ เกิดหลายปีถ้าจุดหาย
จำเลยไม่จ่ายเป็นล้านเหรอ

ก็เซ็นต่ออีกบัตร ท่านก็อ่านให้ฟังอีก เซ็นๆ จบ กลับบ้าน

เริ่มผ่อนสิ้นเดือนนี้ :vomit:

6 มิ.ย. UOB ไปศาลอีก :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85285 โดย IndyGirL
ขอติดตามเคส UOB ด้วยคนคะ อย่าลืมมาอัปเดทให้ฟังบ้างนะคะ *-*

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85942 โดย Na99
ขึ้นศาล UOB มาแล้วครับ ข้อเสนอเหมือนๆกัน เดือนละไม่น้อยกว่า 3500 ได้ 18 เดือน ต่อรองกับทนายก็ไม่ได้ เลยบอกให้ศาลพิพากษาเลย ก็รอๆคนอื่นทำยอมบ้าง ให้ศาลตัดสินบ้าง พอท่านขึ้นบัลลังค์
ก็เรียกไปคุยจะเอายังไง ก็บอกให้ท่านตัดสินเลย ท่านถามไม่ยื่นคำให้การ ไม่สู้คดีนะ บอกไม่สู้ครับ ก็บอกให้ท่านดูเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม

ก็เดินกลับไปนั่งต่อเรียกคนต่อไป ท่านก็ถามทนายรายละเอียดยอมความ ทนายก็บอกตามที่เสนอ
ท่านก็บอกถูกว่าศาลตัดสินอีก เพราะดอก 15% ทำไมไม่รับข้อเสนอนี้ ก็มีคนเปลี่ยนใจยอมเซ้นต์ไป

ผมก็ลุกคนพูดว่าถ้าท่านตัดสินตามยอดฟ้องเลยหรือครับ ท่านก็บอกใช่ แล้วดอกเบี้ยที่เกินมาไม่ลดเลยใช่มั้ยครับ ท่านบอกว่าก็ตอนเราเซ้นเราก็รู้อยู่แล้วว่าดอกเบี้ยเป็นเท่านี้ ผมก็อึ้งไม่มีอะไรจะพูด ผมก็บอกงั้นผมสู้คดีครับ ก็รอเอกสาร

ท่านก็เรียกคนอื่นอีก จนมาถึงผมอีกครั้งท่านก็ถามแล้วมีเงินจ้างทนายหรือ ผมก็บอกพอมี แต่ท่านก็ย้ำอีกว่าข้อเสนอดีกว่าท่านตัดสินอีก ผมก็พยายามพูดเรื่องเดิมคือดอกเบี้ย และถามตกลงจะเอายังไงอีกครั้ง

ผมบอกขอเลื่อนครับ ถามเหตุผม ขอไปต่อรองกับแบงค์ ก็ได้เซ็น ได้ใบรายงานกลับมา

ไม่รู้ทำอย่างไรดี มีเวลาอีก 2 เดือนไปอีกทีสิงหา ไม่รู้จะสู้หรือไงดี คิดไม่ตก :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ขอแนวทางท่านอื่น ก่อนกลับเช็คคอมศาลหน่อย ป๊าดมีอีกคดีพึ่งเห็นสิ้นเดือนกรกฏาของ tesco เจอกัน :cry2: :cry2:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85957 โดย น้าชู

Na99 เขียน: ขึ้นศาล UOB มาแล้วครับ ข้อเสนอเหมือนๆกัน เดือนละไม่น้อยกว่า 3500 ได้ 18 เดือน ต่อรองกับทนายก็ไม่ได้ เลยบอกให้ศาลพิพากษาเลย ก็รอๆคนอื่นทำยอมบ้าง ให้ศาลตัดสินบ้าง พอท่านขึ้นบัลลังค์
ก็เรียกไปคุยจะเอายังไง ก็บอกให้ท่านตัดสินเลย ท่านถามไม่ยื่นคำให้การ ไม่สู้คดีนะ บอกไม่สู้ครับ ก็บอกให้ท่านดูเรื่องดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียม

ก็เดินกลับไปนั่งต่อเรียกคนต่อไป ท่านก็ถามทนายรายละเอียดยอมความ ทนายก็บอกตามที่เสนอ
ท่านก็บอกถูกว่าศาลตัดสินอีก เพราะดอก 15% ทำไมไม่รับข้อเสนอนี้ ก็มีคนเปลี่ยนใจยอมเซ้นต์ไป

ผมก็ลุกคนพูดว่าถ้าท่านตัดสินตามยอดฟ้องเลยหรือครับ ท่านก็บอกใช่ แล้วดอกเบี้ยที่เกินมาไม่ลดเลยใช่มั้ยครับ ท่านบอกว่าก็ตอนเราเซ้นเราก็รู้อยู่แล้วว่าดอกเบี้ยเป็นเท่านี้ ผมก็อึ้งไม่มีอะไรจะพูด ผมก็บอกงั้นผมสู้คดีครับ ก็รอเอกสาร

ท่านก็เรียกคนอื่นอีก จนมาถึงผมอีกครั้งท่านก็ถามแล้วมีเงินจ้างทนายหรือ ผมก็บอกพอมี แต่ท่านก็ย้ำอีกว่าข้อเสนอดีกว่าท่านตัดสินอีก ผมก็พยายามพูดเรื่องเดิมคือดอกเบี้ย และถามตกลงจะเอายังไงอีกครั้ง

ผมบอกขอเลื่อนครับ ถามเหตุผม ขอไปต่อรองกับแบงค์ ก็ได้เซ็น ได้ใบรายงานกลับมา

ไม่รู้ทำอย่างไรดี มีเวลาอีก 2 เดือนไปอีกทีสิงหา ไม่รู้จะสู้หรือไงดี คิดไม่ตก :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ขอแนวทางท่านอื่น ก่อนกลับเช็คคอมศาลหน่อย ป๊าดมีอีกคดีพึ่งเห็นสิ้นเดือนกรกฏาของ tesco เจอกัน :cry2: :cry2:

สวัสดีครับคุณNa99
เข้ามาให้กำลังใจกันครับ สู้ๆครับ
คุณNa99 ได้คุยกับทาง uob ไหมครับ ถ้ายังลองโทรคุยเลยครับ ว่าจะช่วยได้อย่างไร
ลองดูครับ เค้าอาจจะกวนๆอยู่บ้าง แต่ลองดูครับ อาจได้สวนลดมาบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ
หรือไม่เราก็พอที่จะจับแนวทางว่าเค้า ต้องการอย่างไรกับเรา
สู้ๆครับคุณNa99

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85963 โดย Jomsoon12
สวัสดีค่ะ คุณ Na99
แวะเข้ามาเป็นกำลังใจให้ เป็นอย่างไรบ้างค่ะ ใกล้เป้าหมายเข้าไปทุกทีแล้วนะค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85995 โดย Na99

น้าชู เขียน:

Na99 เขียน: ขึ้นศาล UOB มาแล้วครับ ข้อเสนอเหมือนๆกัน เดือนละไม่น้อยกว่า 3500 ได้ 18 เดือน ต่อรองกับทนายก็ไม่ได้ เลยบอกให้ศาลพิพากษาเลย ก็รอๆคนอื่นทำยอมบ้าง ให้ศาลตัดสินบ้าง พอท่านขึ้นบัลลังค์

สวัสดีครับคุณNa99
เข้ามาให้กำลังใจกันครับ สู้ๆครับ
คุณNa99 ได้คุยกับทาง uob ไหมครับ ถ้ายังลองโทรคุยเลยครับ ว่าจะช่วยได้อย่างไร
ลองดูครับ เค้าอาจจะกวนๆอยู่บ้าง แต่ลองดูครับ อาจได้สวนลดมาบ้าง ไม่มากก็น้อยครับ
หรือไม่เราก็พอที่จะจับแนวทางว่าเค้า ต้องการอย่างไรกับเรา
สู้ๆครับคุณNa99

ขอบคุณครับน้าชู คุยหลายครั้งแล้ว ก็พูดดิพอเราบอกยังตกลงไม่ได้ จบด้วยการน้ำเสียงเปลี่ยน

และโต้เถียงกัน ยกเรื่องเดิมๆมาพูด ติดปัญหาอะไร มันผ่านจุดนั้นมาแล้ว จนผมขี้เกียจคุยกระแทกหูใส่ทุกครั่ง แม้กระทั่้งก่อนขึ้นศาลวันนึง เดี๋ยวลองคิดดูก่อนครับ ^^ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.781 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena