อยากหมดหนี้ 8 แสน เพื่อชีวิตใหม่✌️✌️

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74014 โดย Audsri
สวัสดีค่ะเพื่อนๆหลังจากที่อ่านกระทู้มาหนึ่งเดือน วันนี้เหมือนพบทางออกแล้ว
สาเหตุการเป็นหนี้ เริ่มจากการลงทุน แต่ผลที่ได้ไม่ได้เป็นไปตามที่หวัง เริ่มกดบัตรมาใช้ รูดซื้อของ เติมน้ำมัน
ผ่อนสินค้าบ้าง จ่ายหนี้ไม่ทัน จ่ายขั้นต่ำมาแรมปี เริ่มหาทางออกกู้เงินมาปิดหนี้ แต่ก็ไม่เข็ดเอาไปลงทุนเพิ่ม ได้กำไรมานิดหน่อย เอาไปจ่ายหนี้บัตร จ่ายหนี้เงินกู้ หนี้ไม่หมด ยิ่งพอกพูน กู้มาเพิ่มก็มีเหตุจำเป็นต้องใช้เงิน จิปาถะค่าใช้จ่าย
จนวันนี้ มีหนี้โดยประมาณ 8 แสนอัพ ถ้ามาเจอชมรมนี้ตั้งแต่แรกๆคงไม่หลวมตัวมาขนาดนี้
รายการหนี้
1.เครดิต กรุงศรี 25,000 (ฟ้องแล้ว ขึ้นศาล30/9)
2.เครดิต UOB 17,000 (ยอด19,665.32 ปิด 13,000)
3.เครดิต ธนชาติ 8,500
4.เครดิต เซ็ลทรัล 13,100. (ยอด15,175.35 ปิด 8,000/ลด 47.28%)
5.บัตรเงินสด UOB 34,000. (ยอด42,010 ปิด 25,000)
6.บัตรเงินสด ธนชาติ 14,000
7เฟิร์สช้อย 55,000. (ยอด61,929.79 ปิด 22,000 / ลด64.47%)
8.บัตรเครดิตกสิกร 80,000 แต่คิดว่าจะจ่ายขั้นต่ำไปก่อน เพราะเป็นมีบัญชีเงินเดือนอยู่ที่นี่

สินเชื่อเงินกู้
1.citi. Ad 170,xxx
2.Uob I cash 70,xxx (ยอด 97,258 ปิด 65,500)
3.Cimb 85,xxx (ยอด 85,000 ปิด 44,000 2 /งวด )
4.Tmb 95,xxx

รวมหนี้ประมาณ 858,600 บาท
ค่าบ้าน10,000
ค่ารถมอไซและรถยน15,000

รายได้รวมกับแฟนประมาณ 51,000 บาท
เงินเก็บไม่มีเลย ถ้าผ่านเดือนมีนา 59 ไปคงจะเก็บได้บ้าง
บอกตัวเองกับแฟน ว่าเราต้องสู้ ขอกำลังใจด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74016 โดย Audsri
ตั้งกระทู้เสร็จปุ๊ปคุณเจ้าหนี้ก็โทรปั๊บ
เซ็ลทรัล:นัดชำระวันนี้สะดวกจ่ายไหมครับ
เรา:ยังไม่มีเลยค่ะ
เซ็ลทรัล:นัดจ่ายอีก2วันได้ไหมครับ
เรา:ยังไม่นัดค่ะ ช่วงนี้ไม่มีเลย

ครับ/วางสายไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74019 โดย Nongnaew
ยอดใกล้ๆกันเลยค่ะ พึ่งหยุดเหมือนกัน ก้้าวเข้างวดที่ สอง ตอนนี้ยังรับสายทวงหนี้ถึ่ๆ เกือบทุกวันค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74020 โดย Audsri
สู้ๆไปด้วยกันค่ะ
เพิ่งหยุดเดือนแรก โทรบ่อย พูดจาดีมาก
หรือแค่เฉพาะเดือนแรกแน่ๆเลยค่ะ
ต้องรอดูต่อไป

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74026 โดย Hawaiian
สู้ๆๆ ค่ะ
อยากหมดหนี้เพื่อชีวิตใหม่เหมือนกันค่ะ
หยุดมา เดือนนี้เข้าเดือนที่ 3 โทรมาตามทุกๆๆ 3 วัน รักกันจริง :P

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74029 โดย Audsri
กลัวUOB มากเลยค่ะ มีผ่อนบ้านอยู่กับUOB ด้วย
ไปอ่านกระทู้ ข้างเคียงมา ฟ้องเร็วมาก 5เดือนเอง

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74040 โดย IndyGirL
เอาใจช่วยนะคะ อ่านกระทู้ปักหมุด และกระทู้ของเพื่อน ๆ เยอะ ๆ คะ ความรู้เพียบ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74052 โดย Audsri

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74070 โดย BenJi JumP
สู้ๆนะคะคุณ Audsri ยอดหนี้เราพอๆกันเลย แต่ Ben หยุดมาเกือบสามเดือนแล้วค่ะ บรรดาเจ้าหนี้โทรหาแบบแทบไม่ปล่อยให้มีเวลาพักหายใจ..แต่เราจะผ่านมันไปได้ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74076 โดย Audsri
สู้ๆค่ะ คุณ Benji. เมื่อกี้คุณ เฟิร์สก้โทมาล่ะ
เฟิร์ส:สะดวกจ่ายขั้นต่ำก่อนไหม
เรา:ไม่สะดวกค่ะ ไม่มีเลย
เฟริส์:นัดจ่ายได้วันสองวันไหมคะ
เรา:นัดไม่ได้ค่ะ ไม่มีจริงๆ
เฟิร์ส:เดียวจะโทรมาใหม่นะคะ

เฮ้ออ เศร้าาาจัง นี่แค่เดือนแรก แต่ก้ต้องอดทนๆๆๆ
ว่าแต่เข้าเดือนที่สามเขาส่ง สนง.ข้างนอกทวงรึยังคะ✌️✌️✌️

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74094 โดย Nongnaew
เมือวานเทสโก้โทรมา ชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ บอกว่าเดี่ยวคิดดูก่อน เค้าบอกจะโทรมาใหม่วันพฤหัสค่ะ แต่คงไม่เอาดีกว่าค่ะ กลัวสัญญาทาส

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74095 โดย Audsri
เมื่อตอนสายๆๆCIMB โทรเข้าที่ทำงานเลยค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74096 โดย Nongnaew

Audsri เขียน: เมื่อตอนสายๆๆCIMB โทรเข้าที่ทำงานเลยค่ะ

อดทนไปด้วยกันค่ะ คงต้องทนให้ผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ ทุกเจ้าจะโทรมาทวงถี่มาก เกือบทุกวันค่ะ ทุกเจ้าบอกแต่ให้จ่าย ยอดเข้าไปก่อน นี่ ก็หยุดมากจะเข้ารอบบิลที่สามแล้วค่ะ เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ ทุกวัน

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74448 โดย Audsri
ช่วงนี้เจ้าหนี้ขยันโทรทุกวันเลยค่ะ บางสายก็รับทัน บางสายก็รับไม่ทัน
บอกให้พยายามหามาจ่าย จะเข้ารอบบิลที่สองแล้ว บัตรจะใช้ไม่ได้
แต่ citi ad. เงียบๆไม่รู้ทำอะไรอยู่ หวั่นๆจัง

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74595 โดย Audsri
Citi Ad มาแล้ววว บอกต้องจ่ายภายในสิ้นเดือนเท่านั้น
เสียงโหดมาเลย นี่แค่เดือนแรกนะนี่ เฮ้ออออ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74623 โดย IndyGirL

Audsri เขียน: Citi Ad มาแล้ววว บอกต้องจ่ายภายในสิ้นเดือนเท่านั้น
เสียงโหดมาเลย นี่แค่เดือนแรกนะนี่ เฮ้ออออ

เจ้านี้ชอบใช้มุก ส่ง เมสเสจว่าจะส่งเจ้าหน้าที่มาพบ บลาๆๆๆ แต่ของเราไม่เห็นมาพบเลย แต่ทำเป็นโทรมาหาเสียงแบบอยู่บนถนนไรงี้

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74777 โดย Audsri

IndyGirL เขียน:

Audsri เขียน: Citi Ad มาแล้ววว บอกต้องจ่ายภายในสิ้นเดือนเท่านั้น

เจ้านี้ชอบใช้มุก ส่ง เมสเสจว่าจะส่งเจ้าหน้าที่มาพบ บลาๆๆๆ แต่ของเราไม่เห็นมาพบเลย แต่ทำเป็นโทรมาหาเสียงแบบอยู่บนถนนไรงี้

วันนี้ส่งเมสเสจมา เสนอประนอมนี้หรือปิดยอดเพื่อรับส่วนลด
ให้ติดต่อกลับด่วนนน อยากรู้จังเพิ่งหยุดเดือนแรกจะให้ส่วนลดเลยหรอ
หรือแค่หลอกให้เราติดต่อกลับก้ไม่รู้ แต่ถึงได้ส่วนลดก้ยังไม่มีเงินปิดอยู่ดี 555

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74781 โดย IndyGirL

Audsri เขียน:

IndyGirL เขียน:

วันนี้ส่งเมสเสจมา เสนอประนอมนี้หรือปิดยอดเพื่อรับส่วนลด
ให้ติดต่อกลับด่วนนน อยากรู้จังเพิ่งหยุดเดือนแรกจะให้ส่วนลดเลยหรอ
หรือแค่หลอกให้เราติดต่อกลับก้ไม่รู้ แต่ถึงได้ส่วนลดก้ยังไม่มีเงินปิดอยู่ดี 555

ไม่ต้องโทรไปให้เปลืองค่าโทรศัพท์หรอกค่ะ เดี๋ยวยังไงเค้าก็ต้องโทรมาทวงหนี้เราอยู่ดี :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75015 โดย Audsri
วันนี้เจ้าหนี้รวมใจกันโทจริงๆเลย รับทันบ้างไม่ทันบ้าง
หนักสุดก็คงจะเป็น FC. ค่ะ เสียงแข็งมาเลย
บอกให้จ่ายภายในสิ้นเดือน
FC:จ่ายได้ไหมวันนี้ พรุ่งนี้
เรา:ไม่ได้ค่ะ
FC :ทำไมถึงไม่ได้ คุนติดปัญหาอะไร
เรา:ติดปัญหาเงินไม่มีค่ะ
FC :คุนต้องจ่ายภายในสิ้นเดือน วันที่31เงินเดือนออกคงจะจ่ายได้นะคะ
เข้างวดที่2ยอดขั้นต่ำห้าพันกว่า ถ้าไม่มีก็ให้จ่ายเข้าไปงวดเดียว
เรา:ถ้าเงินเหลือจะดูให้ค่ะ(โกหกมัน อยากวางสาย) จบการสนธนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75198 โดย Audsri
วันนี้วันอาทิต วันหยุดแท้ๆ ไอ้ธนชัวโทรเข้าตั้ง2รอบ ไม่มีความเกรงใจเอาซะเลย
พอดีเข้าห้องน้ำ แฟนเป็นคนรับสาย ไม่งั้นคงได้ฉะกันซักชุด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.598 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena