สวัสดีครับ....หยุดจ่ายแล้วครับ ปลดหนี้ 1.7ล้านให้ได้ภายใน 1 ปี

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #72983 โดย รู้สู้หนี้
ตั้งใจ สู้ สู้ เดี๋ยวก็ผ่านมันไปได้ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73334 โดย jowenboy
ข่าวล่าสุด ซวยจริงๆเลย

ผมกู้บ้านกะ TMB และมีสินเชื่อกับ TMB ด้วย
ทุกสิ้นเดือนผมจะเอาเงินเข้าหัก บช ค่าผ่อนบ้าน
และผมก็หยุดจ่าย TMB Loan ด้วย

เมื่อวาน เอาเงินเข้าไปใส่ใน บช เอาใว้ให้หักค่าบ้าน
ดัน....TMB Loan มาหักเอาไปซ่ะนิ .....ที่จริง ผมก็ไม่ได้ ให้ทาง TMB หักจาก บช นี้สักหน่อย

ทำงัยได้ครับ.... :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73336 โดย jowenboy
ปล่อยไปเลยใช่ไหมครับ.....ต่อไปไปฝากหน้า เคาเตอร์ดีกว่า.... :cry2: :cry2: :cry2:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73337 โดย pfs
ใช่ค่ะตอน pfs หยุดจ่ายบัตรเครดิต SCB แต่ต้องผ่อนบ้านกับ SCB ใช้หักบัญชีเหมือนกัน แต่ด้วยกลัวจะโดนหัก
เงินเลยใช้วิธีจ่ายตรงเข้าบัญชีสินเชื่อบ้านก็เลยไม่มีปัญหาค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73338 โดย pfs

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73339 โดย jowenboy

pfs เขียน: ใช่ค่ะตอน pfs หยุดจ่ายบัตรเครดิต SCB แต่ต้องผ่อนบ้านกับ SCB ใช้หักบัญชีเหมือนกัน แต่ด้วยกลัวจะโดนหัก
เงินเลยใช้วิธีจ่ายตรงเข้าบัญชีสินเชื่อบ้านก็เลยไม่มีปัญหาค่ะ

ขอบคุณครับ คุณ pfs :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73341 โดย pfs
ไม่ต้องเสียใจค่ะเริ่มใหม่ เพราะยอดคุณค่อนข้างสูงเจ้านี้เห็นเพื่อนสมาชิก H/C ได้ 30-40% ค่ะ
ยังไงใบแจ้งหนี้จะระบุว่าตัดเงินไปก็เก็บไว้เป็นหลักฐานค่ะ
ขอถาม แล้วรูู้ได้ไงว่าเขาหักเป็นค่าบัตรเครดิต หรือโทรเช็คแล้วยังไงคุณลองโทรเจรจากับฝ่านสินเชื่อบ้านดูค่ะเผื่อมีทางแก้ไขอะไรได้บ้าง (ถึงแม้จะเป็นความหวังริบหรี่)

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73342 โดย jowenboy

pfs เขียน: ไม่ต้องเสียใจค่ะเริ่มใหม่ เพราะยอดคุณค่อนข้างสูงเจ้านี้เห็นเพื่อนสมาชิก H/C ได้ 30-40% ค่ะ
ยังไงใบแจ้งหนี้จะระบุว่าตัดเงินไปก็เก็บไว้เป็นหลักฐานค่ะ
ขอถาม แล้วรูู้ได้ไงว่าเขาหักเป็นค่าบัตรเครดิต หรือโทรเช็คแล้วยังไงคุณลองโทรเจรจากับฝ่านสินเชื่อบ้านดูค่ะเผื่อมีทางแก้ไขอะไรได้บ้าง (ถึงแม้จะเป็นความหวังริบหรี่)

มีแมสแสส มาว่าหัก เงินจาก บช เพื่อ ชำระ TMB loan ....ครับ
คงจะโดนหักเพื่อต่ออายุ TMB loan เห็นโทรมาตามบ่อยๆให้จ่ายเข้าไปงวดนึงก่อน :ไม่ยอม:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73370 โดย kidzdevilz
ผมก็มีหนี้บัตรกับ SCB แล้วก็กู้เงินค่าบ้านกับ SCB แต่ตอนนี้ยังฝืนจ่ายบัตรของ SCB เจ้าเดียวไปก่อน
ก็หมุนแค่อันนี้อันเดียว ค่าบ้านผมจ่ายผ่านเคาร์เตอร์ บ้านตอนนี้รอขายอยู่ ถ้าขายได้คงหยุดอีกราย
แต่เท่าทั้อ่านของคุณ pfs แบบนี้ ผมหยุดจ่ายบัตร SCB เลยก็น่าจะได้นะนี่

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74186 โดย jowenboy
มาอัพเดท สถานการณ์ครับ

ช่วงนี้เจ้าหนี้โทรถามเริ่ม ไม่ถี่แหล่ะ
เครือ Citibank 3 รายการ เริ่มครบ 3งวดล่ะ แต่มีของ Advance. โทรมาว่าจะมาลงพื้นที่มาติดตามหนี้....จะมาบ้านและที่ทำงาน .....มาเลยอยากมาก็มาครับ

กรุงศรี / FC / Citi เริ่มให้ทำประนอมหนี้ล่ะ.เราบอกขอคิดดูก่อน
หมดมุขตอบล่ะ ...จะบอกงัยดีใครมีคำตอบโดนขอยืมบ้างครับ.. ^^

ส่วนของ UOB/ KTC/TMB. ยังมีโทรมาแต่ยังไม่บ่อย เท่ากะ UOB

เตรียมรับมืิอ เจรจา H/C ดีกว่า.....

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74450 โดย jowenboy
เจ้าแรกให้ H/Come มาแล้วครับ

Krungsri เครดิต139,063 Stop 6/58

แต่แจ้งเมื่อกี้ว่ามียอด...147,000 ดบ....ไปใวมากเลย
เห็นยื่นข้อเสนอมาว่า จ่ายงวดเดียว 87,000 ลดไป จากยอดหยุด
ลดไป 52,063 = 37%

เพื่อนๆพีี่ๆน้องว่างัยดีครับกับข้อเสนอนี้

เขาให้ผมหาเข้าไปจ่ายก่อนงวดนึง.....ผมว่าก็ยังไม่อยากจ่ายอยู่ดี
ผมนัดเขาสิ้นเดือนว่าจะคุย H/C อีกที.... :ลั่ลล้า:

น่าจะ 80,000 เนอะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74464 โดย Audsri
ลองคุยดูนะคะ เอาใจช่วยให้ได้ตามที่คิดเอาไว้ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74495 โดย pfs
ควรต่อรองขอไปที่ 50% น่าจะได้ค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74520 โดย jowenboy

Audsri เขียน: ลองคุยดูนะคะ เอาใจช่วยให้ได้ตามที่คิดเอาไว้ค่ะ

ขอบคุณครับผม....ต้องใช้การเจรจา.....เข้าช่วยส่ะแล้ว
สู้ๆคนับ เป้าหมาย ยอดนี้ 80,000

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74522 โดย jowenboy

pfs เขียน: ควรต่อรองขอไปที่ 50% น่าจะได้ค่ะ

ขอบคุณครับ คุณ pfs จะพยายามครับ.....สู้ๆครับผม

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #74902 โดย jowenboy
วันนี้ เจ้าหนี้ Citi advance. ได้มาพบลูกหนี้ถึงบ้านเลยครับ
เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ...

ยินดีต้อนรับครับ :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75275 โดย jowenboy

jowenboy เขียน: เจ้าแรกให้ H/Come มาแล้วครับ

Krungsri เครดิต139,063 Stop 6/58

แต่แจ้งเมื่อกี้ว่ามียอด...147,000 ดบ....ไปใวมากเลย
เห็นยื่นข้อเสนอมาว่า จ่ายงวดเดียว 87,000 ลดไป จากยอดหยุด
ลดไป 52,063 = 37%

เพื่อนๆพีี่ๆน้องว่างัยดีครับกับข้อเสนอนี้

เขาให้ผมหาเข้าไปจ่ายก่อนงวดนึง.....ผมว่าก็ยังไม่อยากจ่ายอยู่ดี
ผมนัดเขาสิ้นเดือนว่าจะคุย H/C อีกที.... :ลั่ลล้า:

น่าจะ 80,000 เนอะ

อัพเดทการเจรจา....ล่าสุด....ผมต่อลองไปถ้า 80,000 ปิด บช.ให้
ทาง จนท ได้ทำเรีื่องเสนอบอส ได้รับการอนุมัติ เรียบร้อยแล้ว
เดี๋ยวพรุ่งนี้รอใบจ่ายปิด บช
ยอดปัจจุบัน 144,000. ยอดหยุด 139,000
ยอดปิด บช. 80,000 ลดจากยอดหยุด 59,000
42% เป็นที่น่าพอใจครับ :wo:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75310 โดย IndyGirL
เก่งมาก ๆ เลยค่ะใบแรกแล้วใบต่อ ๆ ก็จะตามมาค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75311 โดย prasanl
ขอเป้นกำลังใจให้ครับ เงินเดือนน้อยกว่าผมเกือบหมื่น แต่ผมติดมากกว่า1ล้าน แถมถูกหักเงินเดือนจากแบงค์เจ้าหนี้เหมือนกันอีก ผมกู้ออมสินมา1ล้าน หักเงินเดือนละ14,700 มีคนค้ำเหมือนกันด้วย เลยต้องจ่ายต่อ

ผมหยุดมา1ปีล่ะ เจอ citi advance ติดได้4เดือนมาเยี่ยมเหมือนกันเลย มาหาที่ทำงาน แต่เคลียรจบไปแล้ว ผมติดที่ 300,000 จ่ายคืน 2งวด 9,000 อีกเดือน 155,000 รวม164,000

ขึ้นศาลไปแล้ว KTC หยุดเดือนกุมภา ยอดรวม 164,000 ทำยอมที่ศาลผ่อนเดือนละ 2,000 3ปี

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.623 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena