ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86631 โดย pingku

eakasak เขียน: จะไปขึ้นศาลยูเมะพลัสเดือนพฤษภาคม หลังจากหยุดจ่ายมา 2 ปี ยอดฟ้อง 104000 ลดให้ 60000 จ่ายงวดเดียว แต่ตอนนี้มีแค่ 50000 บาท ใกล้ๆขึ้นศาลจะโทรไปขอส่วนลดอีกครั้ง รอลุ้นจะได้ 50% หรือไม่

ไม่ทราบคุณ eakasak ได่ำปขึ้นศาลมาหรือยังต่ะ อยากทราบค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86634 โดย momo551715
ผมพึ่งไปขึ้นศาลของยูแมะพลัสไปครับยอด90000กว่าหยุดจ่ายไปปีกว่าเจ้าหนี้คุยดีครับทำยอมความหน้าศาลผ่อนจ่ายเดือนละ1000/36งวดส่วนที่เหลือค่อยเปาะเอาครับ มีเงินก้อนในช่วง3ปีนี้ค่อยขอส่วนลดปิดได้ตลอดครับเลยหายใจคล่องขึ้นครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86635 โดย pingku

momo551715 เขียน: ผมพึ่งไปขึ้นศาลของยูแมะพลัสไปครับยอด90000กว่าหยุดจ่ายไปปีกว่าเจ้าหนี้คุยดีครับทำยอมความหน้าศาลผ่อนจ่ายเดือนละ1000/36งวดส่วนที่เหลือค่อยเปาะเอาครับ มีเงินก้อนในช่วง3ปีนี้ค่อยขอส่วนลดปิดได้ตลอดครับเลยหายใจคล่องขึ้นครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ momo551715 แล้วเค้ามีส่วนลดอะไรให้ไหมค่ะ เพราะของแฟนนี้ยอดสูงมาก และเราดูจากเอกสารการจ่ายมา มันครอบคลุมเงินต้นและทางเค้าก้อได้ดอกเบี้ยไปแล้วด้วย

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86636 โดย momo551715

pingku เขียน:

momo551715 เขียน: ผมพึ่งไปขึ้นศาลของยูแมะพลัสไปครับยอด90000กว่าหยุดจ่ายไปปีกว่าเจ้าหนี้คุยดีครับทำยอมความหน้าศาลผ่อนจ่ายเดือนละ1000/36งวดส่วนที่เหลือค่อยเปาะเอาครับ มีเงินก้อนในช่วง3ปีนี้ค่อยขอส่วนลดปิดได้ตลอดครับเลยหายใจคล่องขึ้นครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ momo551715 แล้วเค้ามีส่วนลดอะไรให้ไหมค่ะ เพราะของแฟนนี้ยอดสูงมาก และเราดูจากเอกสารการจ่ายมา มันครอบคลุมเงินต้นและทางเค้าก้อได้ดอกเบี้ยไปแล้วด้วย

ก่อนขึ้นศาลมีส่วนลดเยอะครับ50เปอแต่ผมเก็บเงินไม่ทันเลยปล่อยไปครับจากที่ผ่อนต่อเดือน3600เหลือ1000เลยสบายหน่อยครับยังมีเวลาเก็บเงินครับหากขึ้นศาลแล้วยอดลดไม่เยอะครับแต่ผ่อนไปสักพักหากมีเงินก่้อนปิดได้ตลอดครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86842 โดย pingku
สวัสดีค่ะอยากสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ คือแฟนดิฉัจะไปขึ้นศาลเดือนกน้านี้ บัตรยูเมะ ยอดฟ้อง 200,000 ค่ะถ้าดิฉันต้องการสู้คดี มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนว่าจะชนะ ถ้าเราหยิบยกเรื่องดอกเบี้ยขึ้นสู้

เพราะสามีจ่ายมา 5 ปี แล้วแต่ต้นก้อแทบไม่ลดเลย จ่ายชำระรวมทั้งหมด 3 แสนกว่า มีทั้งดอก 15% และ ค่าใช้วงเงินอีก 13% ต่อปี แบบนี้เรียกว่าคิดเกินอัตราที่กฏหมายกำหนดได้หหมค่ะ และถ้าจะยื่นคำร้องโดยไม่จ้างทนายจะได้ไหม

รบกวนด้วคร่า หรือใครมีประสบการ์ณการสู้คดีด้วยตนเองช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91057 โดย pingku
พรุ่งนี้ไปศาล ของKFC จร้า

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91069 โดย pingku
วันนี้ไปศาลมาค่ะ บัตร KFC ยอดฟ้อง 74000 บรรยากาศสบายๆค่ะ เบ้าหน้าที่บอกคดีบัตรเครดิตเยอะมาก มีจำเลยหลายคนอยู่ ทุกคนได้ผ่อน 36 งวด ส่วนขั้นต่ำแล้วแย่ไม่เท่ากันทุกคน ของเรา ขั้นต่ำ 1500 บาท ค่ะ ดอกเบี้ย 10% ไม่มีลดไรเลย สักบาทแค่ก็ทำยอมค่ะ เหอะๆๆ

ไปศาลไม่น่ากัวอย่างที่คิดสู้ๆๆๆๆๆ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91070 โดย pingku
งืมน่ะอยากรบกวนขอตัวอย่างการทำตารางใช้หนี้ด้วยคร่า หาม่าสเจอ จอบคุณคร่า

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91074 โดย jackTs

pingku เขียน: งืมน่ะอยากรบกวนขอตัวอย่างการทำตารางใช้หนี้ด้วยคร่า หาม่าสเจอ จอบคุณคร่า

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43845&limitstart=100&Itemid=64#89930

ตัวอย่าง ลูกหนี้ที่โดนทนายโจทก์หลอกให้เซ็นต์สัญญายอมความ โดยต้องจ่ายค่าฤชาธรรมเนียมศาล + ค่าทนายโจทก์ ให้กับเจ้าหนี้ด้วย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42963&limitstart=40&Itemid=64#84166

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94488 โดย pingku
สวัสดีค่ะ ชาวชมรม หลังตากหายำปนานมากๆๆ มีมาอัพเดทเล็กน้อยค่ะ

เรื่องยูเมะ....คุณสามีถูกฟ้องไปเมื่อ ตค.59 ยอดฟ้องอยูที่ 3 แสนกว่า เลยโทรปรึกษาคุณอาไพโรจน์ และลองทำสู้คดีเรื่องดอกเบี้ยค่ะ ต้องขอขอบพระคุณ คุณอาไพโรจน์มากๆ ต่ะ

แต่เราไม่ได้ไปศาลด้วยแฟนไปคนเดียวค่ะ แฟนเล่าให้ฟังว่า...มีคนไปไม่มากค่ะ คนนึงยอดหนี้ 80,000 ก้อทำยอม

แต่แฟนจะขอสู้ ถึงเวลาก้อไปยื่นเอกสาร พอถึงคิว ศาลเรยกชื่อ และถามว่าจะสู่เรื่องอะไร...แฟนบอกเรื่งดอกเบี้ยครับ

ศาลท่าน...บอกจะดูให้นะยังงัยดอกเบี้ยต้องลดให้อยู่แล้ว...แฃะท่านบอกว่าเป็นหนี้ก็ต้องใช้นะศาลเองก็อต้องใช้...แฟนก็ครับ....และท่านบอกิกว่าไม่ต้องสู้คดีหรอกนะเอาเป็นไกล่เกลี่ยดีกว่า ไม่งั้นจะต้องสืบพยานอีก...แฟนก้อตกลง..และท่านก็บอกว่าเด๋วสรุปจะส่งเรื่องไปยูเมะและให้ทางยูเมะส่งเอกสารมาให้ทางเราต่อ

.....แต่จนบัดนี้ 7-8 เดือนแล้วเรื่องยังเงียบ..และไม่มีอะไรส่งมาเลย...

ไม่ทราบว่าแบบนี้น่าจะจบเรื่องแล้วใช่ไหม

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109431 โดย dariamai
ดิฉันค้างจ่ายยุเมะ4งวดแล้วคะ ยอดประมาน139000 กลายเปน150000 เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด อยู่ที่
125000บาท ผ่อนจ่าย12งวด งวดแรกจะต้องจ่ายให้ครบทีค้าง4รอบ ประมาน13000-15000 หลังจากนั้นทุกเดือนๆละ11000บาท จำเลขที่ดสนอมาไม่ค่อยได้เพราะ ยังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกจิงเพราะต้องผ่อนปิด
บัญชีบัตรอีก3ที่ จะหมดเดือนเมษานี้62นี้ หลังจากนั้นหนุก้คิดว่าถึงจะผ่อนยุเมะต่อได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะว่าจะเอายังไงกับยุเมะต่อดี หนุขอผ่อน5000 บาท 4เดือนก่อนเพราะเงินไม่พอจิงๆและหลังจากนั้นเดือนละหมื่นได้และงวดสุดท้ายจ่ายหมด ยุเมะไม่ยอมบอกว่าไม่ได้ ขอคำปนะนำหน่อยคะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109579 โดย AmSnowWhite

dariamai เขียน: ดิฉันค้างจ่ายยุเมะ4งวดแล้วคะ ยอดประมาน139000 กลายเปน150000 เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด อยู่ที่
125000บาท ผ่อนจ่าย12งวด งวดแรกจะต้องจ่ายให้ครบทีค้าง4รอบ ประมาน13000-15000 หลังจากนั้นทุกเดือนๆละ11000บาท จำเลขที่ดสนอมาไม่ค่อยได้เพราะ ยังไม่มีเงินจ่ายงวดแรกจิงเพราะต้องผ่อนปิด
บัญชีบัตรอีก3ที่ จะหมดเดือนเมษานี้62นี้ หลังจากนั้นหนุก้คิดว่าถึงจะผ่อนยุเมะต่อได้ ขอคำแนะนำหน่อยคะว่าจะเอายังไงกับยุเมะต่อดี หนุขอผ่อน5000 บาท 4เดือนก่อนเพราะเงินไม่พอจิงๆและหลังจากนั้นเดือนละหมื่นได้และงวดสุดท้ายจ่ายหมด ยุเมะไม่ยอมบอกว่าไม่ได้ ขอคำปนะนำหน่อยคะ

ของเรายูเมะฟ้อง 2 ปีหลังหยุดจ่ายงวดแรก ระหว่าง 2 ปีเราแจ้งว่าไม่มีเงินค่ะ เค้าก็จะให้เซ็นแต่ปรับโครงสร้างหนี้ แต่เราไม่เอา หลังฟ้องยูเมะเสนอ H/C 80,000 จากยอดฟ้อง 161,000+ ต้น 140,000 เลยตกลงปิดจบ เพิ่งได้เอกสารเรื่องเสนอส่วนลดปิดจบมา กำลังจะไปจ่ายแล้วค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110261 โดย dariamai
หยุดจ่าย5งวด โทรมาจี้ให้ปรับโครงสร้างอยู่นั่นแหละ จะบอกว่าไงดีคะ อยากปล่อยยาวๆสัก8-9เดอยู่ แต่ก้จะให้ปรับอยู่นั่นแหละ ยอดเงินต้น139,000บาท ผ่อนเดือนละ3500ดอกเบี้ย15% ถ้าปิดเค้าให้125,000ผ่อน12เดือน ลดกว่านี้ไม่ได้แล้วเพราะพึ่งใช้งานได้แค่7เดือน

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110262 โดย dariamai

AmSnowWhite เขียน:

dariamai เขียน: ดิฉันค้างจ่ายยุเมะ4งวดแล้วคะ ยอดประมาน139000 กลายเปน150000 เจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลด อยู่ที่

ของเรายูเมะฟ้อง 2 ปีหลังหยุดจ่ายงวดแรก ระหว่าง 2 ปีเราแจ้งว่าไม่มีเงินค่ะ เค้าก็จะให้เซ็นแต่ปรับโครงสร้างหนี้ แต่เราไม่เอา หลังฟ้องยูเมะเสนอ H/C 80,000 จากยอดฟ้อง 161,000+ ต้น 140,000 เลยตกลงปิดจบ เพิ่งได้เอกสารเรื่องเสนอส่วนลดปิดจบมา กำลังจะไปจ่ายแล้วค่ะ

โห่2ปีเลยหรอคะ จะบอกเค้ายังไงดีว่าจะยังไม่ปรับ โทรมา3เวลาเลยว่าเข้าไปเซ็นยังคับๆ ถ้าไม่รับนโยบายช่วยเหลือนี้ก้ต้องปืดยอดเต็มไม่ลด เเค่ขู่ใช่ไหมคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110492 โดย Dept
ตอนศาลส่งฟ้อง ได้ไปศาลมั้ยคะ หรือติดต่อเจ้าหน้าที่ทำเรื่องปิดเลย

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110494 โดย Dept
คุณ ไปศาลก่อนทำเรื่องปิดยอด หรือหลังตกลงคะ รบกวนค่า

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110495 โดย Dept

dariamai เขียน: หยุดจ่าย5งวด โทรมาจี้ให้ปรับโครงสร้างอยู่นั่นแหละ จะบอกว่าไงดีคะ อยากปล่อยยาวๆสัก8-9เดอยู่ แต่ก้จะให้ปรับอยู่นั่นแหละ ยอดเงินต้น139,000บาท ผ่อนเดือนละ3500ดอกเบี้ย15% ถ้าปิดเค้าให้125,000ผ่อน12เดือน ลดกว่านี้ไม่ได้แล้วเพราะพึ่งใช้งานได้แค่7เดือน

รบกวนสอบถามค่าคุณไปศางก่อนทำเรื่องปิดจบ หรือหลังตกลงคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110497 โดย thida28

pingku เขียน: สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นสมาชิกใหท่ขอฝากตัวค่ะ ดิฉันเครียดมากตอนนี้ ดิฉันได้อ่านกระทู้และติดตามมาช่วงหนึ่งแล้วค่ะ คือดิฉันอยากถามผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับบัตรยูเมะค่ะ ว่าเค้าจะฟ้องเร็วไหม และจะมีส่วนลดให้เยอะไหม บัตรยูเมะจริงแล้วเผ็นของแฟนค่ะเป็นหนี้อยู่ประมาณ 2 แสน แต่จ่ายขั้นต่ำมาประมาณ 4-5 ปีแล้วรู้สึกว่าเงอนต้นไม่ลดเลย และตอนนี้มีลูกค่าใช้จ่ายก็มากขึ้น แถมต้องผ่อนบ้าน ผ่อนรถอีก

และดิฉันก็ไม่ได้ทำงานเพราะไม่มีใครเลี้ยงลูกดิฉันจะให้แฟนเริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนนี้ไปค่ะ เงินเก็บก็อไม่มี ดิฉันกลัว้ค้าจะฟ้องเร็ว แล้วบ้านที่เราผ่อนอยู่จะมีปัญหาไหมค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ จากประสบการณ์ตรงกับยู....ส่วนตัวมีหนี้กับยู..รวมดอกรวมต้น 1.6xxแสนบาท หยุดจ่ายไป6เดือน ในช่วง6เดือนก็ศึกษาเทคนิค โดยจดเทคนิคลงสมุด อ่านจากระทู้ของเพื่อนๆ โทรปรึกษาท่านกรรมการ..
การรับโทรศัพท์ก็คุยกันดี เจรจาต่อรองตามประสาคนอยากได้ส่วนลด สุดท้ายขอปิดยอดหนี้Haircutได้ที่ 6.1 หมื่นบาท ผ่อน6งวด งวดแรกต้องวางก่อน2.7หมื่นบาท งวดต่อไป5,000บาทกับงวดสุดท้ายคือ6,000บาท....แต่...คุณต้องได้หนังสือชี้แจงแจ้งยอดหนี้ที่มีรายการผ่อนมาประกอบกันนะคะ..เพื่อความแน่นอนค่ะ
เว็บนี้ช่วยให้ดิฉันหมดหนี้จากบัตรเครดิต จากสินเชื่อ เกือบเป็นไทแล้วค่ะ จงศึกษาจากเนื้อหาที่ท่านกรรมการแปะให้ดูนะคะ ค่อยๆศึกษา เพราะหนี้เราสร้างเอง เราก็ต้องปิดเอง เป็นพลังใจให้ค่ะ
สู้เว้ยยยยยยยยยยยยยยยย :สู้ๆ:

2 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 2 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #123082 โดย Pingku
สวัสดีค่ะ กลับมาอีกครั้งกลับการทวงหนี้ ของ บ.เจ ของเราเป็นบัตรสแตนดาร์ด หยุดจ่ายมาประมาณ 6 ปีแล้ว ช่วงปลายปีที่แล้ว มี เจ้หน้าที่โทรมาทวง ขอบอกพูดจาสุนัขไม่รับประทานเลย

จนท.เป็นผู้หญิงค่ะ เรารับสายก็ใส่เลย เหมือนเต้านายไม่คลุกข้าวให้กินมาหลายวันดูมาก  555.....รับปุ๊ปก็ คุณ...ใช่ไหมค่ะ ได้รับเอกสารหรือ จม.เตือน ครั้งสุดท้ายไหมค่ะ เมื่อไหร่จะจ่าย

เรา.....คุณมีไรก็พูดมาเลยค่ะ
จนท...ดิฉันถามว่าได้รับ จม.ไหมค่ะ ทำไมไม่ตอบ (เสียงตะคอกมาก แต่ก็ไม่ใช่แม่ดิฉันนะ 55)
เรา...คุณมีอะไรก็ว่ามาสิ ตอนนี้ยังไม่มี คุณก็ดำเนินการตามระบบคุณไป คุณก็ไป้องเอาค่ะ  ดิฉันรอหมายศาลอยู่จนท...อะไรก็ไปฟ้องๆๆ คุณเป็นหนี้คุณต้องจ่าย  บราาาา
เถึยงกันอยู่สักพัก ดิฉันเลยวางสาย แต่เหมือนหมาบ้า โทรจิกหลายสายมาก พอรับก็ตะคอกใส่อีก ยอกให้พูดดีๆ มันก็บอกมันพูดไม่ดีตรงไหน หลังๆปล่อยมันโทร แต่ไม่รับ โทรเหมือนจิก ปัวอ่ะ ว่างปุ๊บ โทรปั๊ป นางคงโมโหเน้อ เราด่านางด้วย โดนด่าเลยจุกอก
.....หลังๆก้อคนอื่นโทรมา พูดจาดี เห็นว่าจะส่งเรื่องฟ้องแล้ว แต่วันนี้เค้าก็โทรมาให้ส่วนลดเหลือ 33000 ยอดเราอยู่ที่ 74,000 บาท เราขอ 20,000 เค้ายอกไม่ได้ ก็รอดูก่อน ใครไปสู้คดี สแตนดาร์ด หมดอายุความมาแล้วบ้างค่ะ แชร์ให้ฟังหน่อย

2 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #123315 โดย Pingku
วันนี้มัเจ้าหน้าที่ J. โทรามา น่าจะเป็นทนายของทางเค้านะ  เค้าถามว่าเรื่องหนี้คุณจะมีการชำระยังไง คุณรู้ใช่ไหมว่ายอดหนี้คุณเท่าไหร่ แล้วคุณจะชำระยังไง

ดิฉัน...ทราบค่ะ ก็เคยแจ้งแล้วว่าขอปิดที่ 20,000

ทนาย..จะเป็นไปได้ไง ยอดปิดให้ได้ที่  35,000 บาท คุณจะมาบอกว่า หมดอายุความน้้นนี้ คุณก็เตรียมเอกสารไปแล้วกัน ถ้าคุณแพ้คดีคุณจะเอาอะไรมาจ่าย  คุณเคยโดนฟ้องไหม
ดิฉัน เคยค่ะ
ทนาย แล้วผลเป็นยังไง
ดิฉัน ดิฉันก็ไม่จำเป็นต้องบอกคุณนิ ดิฉันก็นไม่ได้นิ่งเฉย ก็หาแต่หาไม่ได้
ทนาย  คุณติดมากี่ปีแล้ว  คุณหามากี่ปีแล้ว เค้าก็ว่าไป ยราๆๆ ด้วยน้ำเสียงแข็ง และตบทายด้วย การแช่งเรา แย่จัง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.688 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena