ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73616 โดย IndyGirL

yaya aung เขียน: ได้ส่วนลดแล้วค่ะ จาก36,000฿ ลดเหลือ16000หยุดจ่ายเข้า2งวดเค้าให้ไปรับหนังสือที่สาขาควรไปไหมค่ะ พอดีย้ายที่อยู่มาอยู่ต่างจังหวัดด้วยค่ะเค้าให้แบ่งจ่าย4งวดได้ด้วยค่ะ

ดีใจด้วยคะ สำหรับส่วนลด ได้ผ่อนตั้ง 4 งวดอีกตะหาก ส่วนเอกสารถ้าไม่สะดวกไปรับเองก็ให้เค้าแฟกก็ได้นะคะ ^^ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73638 โดย j.namsommut

IndyGirL เขียน:

yaya aung เขียน: ได้ส่วนลดแล้วค่ะ จาก36,000฿ ลดเหลือ16000หยุดจ่ายเข้า2งวดเค้าให้ไปรับหนังสือที่สาขาควรไปไหมค่ะ พอดีย้ายที่อยู่มาอยู่ต่างจังหวัดด้วยค่ะเค้าให้แบ่งจ่าย4งวดได้ด้วยค่ะ

ดีใจด้วยคะ สำหรับส่วนลด ได้ผ่อนตั้ง 4 งวดอีกตะหาก ส่วนเอกสารถ้าไม่สะดวกไปรับเองก็ให้เค้าแฟกก็ได้นะคะ ^^ ^^

ของผมเมื่อวานนี้ เขาบอกไม่มีนโยบายแฟ็กซ์มาให้ แต่ให้ไปรับที่สาขาครับ ผมเลยไปรับและจ่ายชำระงวดแรกไปแล้วครับ การแบ่งจ่ายหลายๆงวดก็ดีนะครับ แบ่งเบาภาระเราได้มากเลย แต่อย่าผิดนัดเขานะครับ เขาจะเอาเป็นข้ออ้างยกเลิกส่วนลดนี้ เงินที่เราจ่ายไป จะสูญเปล่า ระวังด้วยนะครับต้องจ่ายก่อน หรือภายในวันที่กำหนดเท่านั้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73674 โดย yaya aung

j.namsommut เขียน:

ของผมเมื่อวานนี้ เขาบอกไม่มีนโยบายแฟ็กซ์มาให้ แต่ให้ไปรับที่สาขาครับ ผมเลยไปรับและจ่ายชำระงวดแรกไปแล้วครับ การแบ่งจ่ายหลายๆงวดก็ดีนะครับ แบ่งเบาภาระเราได้มากเลย แต่อย่าผิดนัดเขานะครับ เขาจะเอาเป็นข้ออ้างยกเลิกส่วนลดนี้ เงินที่เราจ่ายไป จะสูญเปล่า ระวังด้วยนะครับต้องจ่ายก่อน หรือภายในวันที่กำหนดเท่านั้น

ขอบคุณจ้า หมดศตรูไปอีก1 ถือว่าลดเยอะไหมค่ะ กลัวว่าตัดสินใจเร็วไปเพื่อเก็บไว้นานกว่านี้แล้วได้ลดอีกอิอิ.

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73718 โดย eakasak
วันนี้ โทรไปหายูเมะพลัส เงียบหายไปนานครึ่งปีได้แล้ว สอบถามว่ายอดวิ่งไปเท่าไหร่แล้ว เค้าบอก 103000 บาท เลยสอบถามว่า มีส่วนลดให้บ้างไหมถ้าจะปิด เค้าบอกลกให้ได้ 70000 ลดน้อยจัง หยุดจ่ายมาแล้ว 20 เดือน

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73741 โดย j.namsommut

yaya aung เขียน:

j.namsommut เขียน:

ขอบคุณจ้า หมดศตรูไปอีก1 ถือว่าลดเยอะไหมค่ะ กลัวว่าตัดสินใจเร็วไปเพื่อเก็บไว้นานกว่านี้แล้วได้ลดอีกอิอิ.

อันนี้มันขึ้นอยู่กับความพอใจของเรานะครับ ถ้าเราพอใจหรือเงินในมือเรามีพอเราก็ตัดสินใจได้ แต่ถ้าเงินยังไม่พอไม่พร้อมก็รอไปก่อนก็ได้ครับ แต่ยอดมันก็จะขึ้นไปเรือยๆ เขาก็จะทวงเราไปเรื่อยๆ ลดครั้งต่อไปไม่รู้ยอดจะน้อยหรือมาก ขึ้นอยู่กับจำนวนหนี้ที่มันวิ่ง สำหรับผม ผมพอใจ และตัดความรำคาญจากการทวงหนี้ออกไป1 รายครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73843 โดย nuiimoo
ของเราเพิ่งหยุดจ่ายมาเดือนแรกค่ะ ยอด50,000โทรหาบ่อยมากกกกก บ่อยกว่าแฟนโทรมาอีก :laughing:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73850 โดย IAMERK
อิจฉาจัง ของผมหยุดจ่ายยังไงก็ไม่ได้ๆ ทบดอกๆๆๆๆ ทั้งๆที่ส่งตรงมา 50 กว่างวด เคียวกะผมมากเลย 32000 ถ้าลด 40 % ผมก็ยังรีบหาส่งไหวนะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74148 โดย nungfd
ของผมหยุดจ่ายมา2เดือนยอด114000เสนอส่วนลดมา60000จ่าย4งวดแต่เงินยังไม่มีเลยจำใจบอกผ่านไปก่อนครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75070 โดย pingku
:laughing: อัพเดทกันนิสนุงค่ะ

เมื่อวานซิตี้แบงค์โทรมา.....ทวงหลังจากหายไปช่วงนึง แต่ว่าให้บริษัท จำชื่อม่ายได้เป็นผู้มาทวงหละ แต่พูดจาดีค่ะ เรามียอดค้าง 3 ใบ

เรดี้ หยุด 40,000 กว่า ยอดพุ้งไป 57,000 แว้ว
ซิตี้เอ็ม 70,000 กว่า
แมคโคร 14,000 พุ้งไป 15,000

เลยถามส่วนลดยอดน้อยก่อน เค้าถามว่าจะให้ลดเท่าไหร่ เราบอกสัก 50%
พรักงานเค้าก้อคำนวนให้ บอกปัดเศษให้ด้วย ใจดีจิง
เค้าบอกเหลือ 7800 โอไหม เราบอกสัก 7500 แล้วกัน พนักงานเลยบอกว่า 7000 จ่ายงวดเดียว ภายในเดือนนี้ได้ไหม เดียวผมเสนอให้
เราตอบตกลงทันที ให้ส่งเอกสารมา สักพักเค้าโทรมาว่า 7100 ได้ไหมคับ
เราก้ออืมได้ ได้รับเอกสารแล้วจะรีบไปชำระค่ะ HC ใบแรกมาแว้ว

ตอนนี้ยังมีสแตนดาร์ทที่จี้อยู่ ยอด 74,000 กว่า ลดเหลือ 44,000 งวดเดียว โหดจุง ยังไท่ดีกว่าเนอะ เพราะม่ายมีเงินอิอิ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77849 โดย pingku
อยากขอประสบการณ์ บัตร KTC หน่อยค่ะว่าฟ้องเร็วไหม ยังไง รบกวนเพื่อนๆแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยค่ะ

และอยากทราบเพิ่มเติมค่ะเกี่ยวกับ scb speedy loand ค่ะว่าเค้ามีส่วนลดให้ดีไหม คือเป็นของแฟนค่ะเป็นหนี้อยู่ 180,000 ค่ะแต่จ่ายไปแค่เดือสเดียว แล้วเกิดปัญหาด้านการเงินมากเลยหยุดจ่าย ไม่ทราบว่าจะทำไงได้บ้างค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77900 โดย dah
คุณ pingku คะ

พอดีมีสองรายนี้ค่ะ สำหรับ เคทีซี เค้าก็ว่ากันว่าฟ้องเร็วนะคะ ของเราเอง หยุดได้ 7 เดือน ก็ได้หมายศาลละ

จะขี้นศาลเดือนธันวานี้ค่ะ

สปีดี้ส่วนลดน่าจะดี แต่กรณีตัวเองยอดเยอะค่ะ สองแสนกว่า เลยได้หมายศาลเร็ว ตั้งแต่หยุดได้สัก 5เดือน

ไปศาลมาแล้ว ทำยอม เค้ากำหนดให้ผ่อนเต็มที่ไม่เกิน 24 งวด ตัวเลขยอดผ่อนตั้งแต่งวดแรกถึงงวด 23

พอเจรจาได้ แค่ว่ายังงัยต้องปิดจบงวดที่ 24

โชคดีค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78573 โดย fongfong
ประมาณ 1 ปีค่ะ ฟ้อง พรุ่งนี้ต้องไปขึ้นศาลแล้ว รู้สึกตื่นเต้น เพราะไม่ค่อยเห็นมีเพื่อนๆขึ้นศาลบัตรนี้เลยค่ะ 5555 แล้วจะมาเล่านะคะ ว่าผลออกมายังไง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78574 โดย 11292224

fongfong เขียน: ประมาณ 1 ปีค่ะ ฟ้อง พรุ่งนี้ต้องไปขึ้นศาลแล้ว รู้สึกตื่นเต้น เพราะไม่ค่อยเห็นมีเพื่อนๆขึ้นศาลบัตรนี้เลยค่ะ 5555 แล้วจะมาเล่านะคะ ว่าผลออกมายังไง

เป็นหนี้อยู่เท่าไรครับ ของผมประมาณ 48,000 ผมก็อ่านไม่เจอเลยนะยูเมะฟ้องเนี่ย ของท่านสงสัยเคสแรกๆ สู้ๆครับ (o_O)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78578 โดย sakura_c
สู้ๆ นะคะ ขอติดตามด้วยคนค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78579 โดย fongfong

11292224 เขียน:

fongfong เขียน: ประมาณ 1 ปีค่ะ ฟ้อง พรุ่งนี้ต้องไปขึ้นศาลแล้ว รู้สึกตื่นเต้น เพราะไม่ค่อยเห็นมีเพื่อนๆขึ้นศาลบัตรนี้เลยค่ะ 5555 แล้วจะมาเล่านะคะ ว่าผลออกมายังไง

เป็นหนี้อยู่เท่าไรครับ ของผมประมาณ 48,000 ผมก็อ่านไม่เจอเลยนะยูเมะฟ้องเนี่ย ของท่านสงสัยเคสแรกๆ สู้ๆครับ (o_O)

ยอดฟ้อง 14xxxxค่ะ โทรขอส่วดลดปิดแล้วค่ะ เต็มที่ 11xxxxค่ะ ที่ฟังเจ้าหน้าที่คราวๆนะคะเนื่องจากเราผ่อน ยูเมะไม่นานมากค่ะ พอหยุดจ่าย ยอดที่เค้าสามารถลดได้จริงพอหักกลบ ลบกับดอกที่เขาได้กินเรา (28%) เป็นระยะเวลา นาน สั้น แล้วแต่ คนที่จ่ายค่ะ ของเราให้ต่ำกว่านี้ไม่ได้จริงๆ เจ้าหน้าที่แนะนำให้ไกล่เกลี่ยที่ศาลผ่อนระยะ 36เดือน ดีกว่าค่ะ มีค่อยยโทรมาขอลดยอด ปิดตอนเหลือน้อยๆ ค่ะ ดูเจ้าหน้าที่ยืนยันมากค่ะ ว่าไกล่เกลี่ยที่ศาลเลยได้ค่ะ เพราะน้อยกว่านี้ไม่ได้จริงๆ ดิฉันเลยไปศาลดีกว่าค่ะ ไหนๆก็เอาเงินมาใช้จริง อาจจะผ่อนยาวหน่อยแต่ก็ยอมก้มหน้ารับไปค่ะ :laughing: :laughing:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78818 โดย hassaya77
ของบีเพิ่งจะทำจ่ายไปแค่ 2 เดือน ตั้งใจว่าจะหยุดจ่ายแล้ว จะได้ส่วนลดมั๊ยคะ หมุนไม่ทันแล้วคะ อยากหมดหนี้

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78824 โดย nipit
ของผมหนี้ประมาณ 240,000 บาท ติดอยู่ 2 ปีครึ่ง ทำ haircut เรียบร้อยแล้ว ไม่เคยเห็นเขาฟ้องนะ เคยยุให้ฟ้องยังไม่ฟ้องเลย ไม่ต้องกล้วขึ้นศาลหรอกครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79038 โดย eakasak
คุณ nipit ได้ยอด ส่วนลดเท่าไหร่คับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79701 โดย pingku
ยูเมะของแฟน ยอดติด 180000 ประมาณ 2 เดือน เสนอมา 80,000 ให้ผ่อน 4 งวด งวดแรก ให้ จ่าย 30,000 ขอเค้าผ่อน 6-8 เดือน แต่เค้าไม่ยอม ตอนนี้ยังไม่มีเงินเลยปล่อยไปก่อน เสียดายจิงๆๆๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79705 โดย OOkii
สมาชิกใหม่คะ ติดของยูเมะเหมือนกัน เข้ามาอ่านในหลายๆกระทู้เลยคิดว่าจะหยุดจ่ายเดือนนี้คะ เพราะจ่ายรักษาเครดิตมาสิบกว่าปีต้นไม่ลดแถมยังต้องกดออกมาหมุนอีก โชคดีได้รู้จักเวปนี้ สู้ๆคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.693 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena