เริ่มหยุดจ่ายชสินเชื่อ TMB ขอผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88658 โดย Anny_Ann
ขอติดตามเรื่องต่อรอง TMB ที่ศาลด้วยคนนะคะ
เพราะเรานัด 22/9/59 นี้ค่ะ แต่ถ้าตามทีคุณ kichanchai บอก เราคงผ่อนไหวอยุ่ แต่ไม่รุ้ดอกเบี้ยจะยังไง เพราะในหมายของเราแจ้งมา 28% เลยเชียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88660 โดย kichanchai

Anny_Ann เขียน: ขอติดตามเรื่องต่อรอง TMB ที่ศาลด้วยคนนะคะ
เพราะเรานัด 22/9/59 นี้ค่ะ แต่ถ้าตามทีคุณ kichanchai บอก เราคงผ่อนไหวอยุ่ แต่ไม่รุ้ดอกเบี้ยจะยังไง เพราะในหมายของเราแจ้งมา 28% เลยเชียว

ผมไปศาลมาแล้วนะครับ แต่ขอเลื่อนไปอีกนัดเพื่อมาเจรจากับ TMB เรื่องดอกน่าจะเหมือนกันครับ 12% แต่ยังไงก็รอดูวันไปศาลก่อนก็ได้ครับ

วันนี้โทรไปธนาคาร เจ้าหน้าที่ แจ้งเป็นนโยบายของธนาคาร ต้องตามนั้นเลย แต่ผมตื้อขอให้พิจารณาหน่อย เจ้าหน้าที่บอกจะแจ้งกลับ ก็รอคำตอบอยู่ไม่รู้จะได้หรือเปล่า

เหนื่อยใจมีเจ้ายากๆ 3 เจ้าเลยคุยยากลดน้อย
KTC
TMB
UOB

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88664 โดย princess
หยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ แต่ก็โทรมาจะปรับดอกเบี้ย ลดให้ จาก 27%/ ปี เป็น 13%/ ต่อไป ไรแบบนี้...

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88671 โดย มีหวัง
มาขอติดตามด้วยคนค่ะ. TMB ของเรา ไม่เคยโทรมาเลย ทั้งของสามี และ ของเรา. แต่ตอนนี้ของสามีฟ้องแล้ว. หยุดมา. 1 ปีพอดีเลยค่ะ

ยอดพุ่งกระฉูดมาก. นัดตัดสินวันที่ 6/10/16

จากยอดหยุดประมาณ. 85000. พุ่งไป. 114000. บาท. พระเจ้า!!!! :upset:

:เฮ้อ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89382 โดย batmanbkk
TMB ไม่ลดเงินต้นให้เลยครับ ลดให้แต่ดอกเบี้ย ไอ้ที่จะหวังว่าลด 40-50% มันไม่ยอมลูกเดียว

ส่วนของผมมี 3 บัญชี กับทางนี้
ตัวแรก personal loan ค้างไว้ 39000 ปิดได้ที่ 31000 เลยปิดไปเรียบร้อย

ตัวที่สอง personal loan ค้างไว้ 180000 ถ้าจะปิด ปิดได้ที่ 14x,xxx แต่เงินไม่พอ

ตัวที่สาม บัตรเครดิต ค้างไว้ 130000 ถ้าจะปิดปิดได้ที่ 11x,000 พอมีเงินอยู่ กำลังคิดว่าจะปิดเร็วๆนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89394 โดย teain2397
อยากทราบว่าTMBฟ้องเร็วป่าวครับของผมยอดหยุดที่22000

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89396 โดย nongthawat
:เฮ้อ: ของผมสินเชื่อ tmb ยอดหยุด100,000 จาก163,000 บาท ตอนนี้หยุดเข้ารอบบิลที่2 โทรตามทุกสัปดาห์ครับ
อยากจะได้ H/Cกับเค้าบ้าง สงสัยจะยากไหมเนี่ย?

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89959 โดย Jumperspy
ของผม หยุดจ่ายที่ 127000 จาก 150000 ตอนนี้หยุดจ่าย รอบบิลที่ 6 ครับ แรกโทรตามแต่ไม่มาก
มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้ ผมไม่ทำ ว่าจะรอส่วนลด เก็บตังรวมโบนัสจ่ายปลายปี
แต่ตอนนี้ หมายศาล ส่งถึงบ้านเรียบร้อยคับ
H/C จาก TMB น่าจะยาก น่าจะดูจากยอดคงเยอะฟ้องเลยรึป่าว

6 เดือน โดนฟ้อง ไม่รู้ว่าฟ้องเร็วรึช้า อันนี้ไม่แน่ใจครับ
ต่างคนต่างเงียบ ตอนนี้ ปิดบัตรอื่นไปก่อนครับ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89985 โดย Debtboy
อัพเดท TMB บัตรเครดิต so chill หยุดจ่ายที่เก้าหมื่นกว่ามาร่วมปี ตอนนี้วิ่งไปเกือบแสนสอง ไม่โทรมา ผมโทรไปถามถ้าปิดต้องทำไง เขาบอกว่าลดดอกให้เท่านั้น เหลือต้นต้องปิดเต็มเก้าหมื่นกว่า และให้ส่ง สำเนาบัตรประชาชน ใบหนี้ที่อื่น สลิปเงินเดือน เพื่อขออนุมัติอีกที
คนทวงบอกว่าเป็น บ.รับจ้างทวงเงิน ได้% จากการทวง 2-3% เท่านั่น ไม่ได้ซื้อหนี้เสียมา ผมก็เออ ออ ไป และส่งเอกสารแล้ว

ขอแชร์กับสมาชิกท่านอื่นๆครับ คิดว่าไงบ้าง

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90014 โดย badzmaru
คือมีหนี้กับเจ้านี้เหมือนกัน คิดเหมือนกันว่าธนาคารรถให้แต่ดอกก็ถือว่าโอ ค่ะสำหรับตัวbadzเอง เพราะถ้าปล่อยไว้นานก็ดอกวิ่งอยู่ดี ถ้ามีเงินก็ปิดจบเป็นตัวๆๆไปเหนื่อยละคะ นี่จะ2ปีละธนาคารไม่ติดต่อมาเลย เศร้า

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90061 โดย มีหวัง
วันนี้ไปขึ้นศาลของ TMB มาค่ะ

ยอดฟ้อง 114000 ดอก 12 % ตอนแรกทนายแจ้งมา 3500 ขั้นต่ำ 24 งวด

สรุปได้ที่ ขั้นต่ำ 2500 , 48 งวดมาค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90128 โดย badzmaru
ได้ลดให้บ้างรึป่าวค่ะ อยากทราบค่ะ และหยุดมากี่ปีแล้ว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90903 โดย Rujira
รบกวนสอบถามคะว่า TMB หยุดจ่ายประมาณกี่เดือนคะเขาถึงฟ้อง :shy:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90940 โดย cherryme

มีหวัง เขียน: วันนี้ไปขึ้นศาลของ TMB มาค่ะ

ยอดฟ้อง 114000 ดอก 12 % ตอนแรกทนายแจ้งมา 3500 ขั้นต่ำ 24 งวด

สรุปได้ที่ ขั้นต่ำ 2500 , 48 งวดมาค่ะ

ขอสอบถามคุณมีหวังหน่อยสิคะ จะไปขึ้นศาลพรุ่งนี้เหมือนกันของ TMB ขอคำแนะนำหน่อยสิคะ ยอมรับว่ากลัวมากๆ ขอบคุณคะ หรือพี่ๆเพื่อนๆใครที่มีประสบการณ์การไปศาลของ TMB รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90949 โดย Thanakrit
ของผม ยอดฟ้อง แปดหมื่นกว่า รวมดอก แสนนิดๆ ไม่ได้ไปขึ้นศาล โดนฟ้องหักเงินเดือน เดือนละ 5400 ตอนนี้จ่ายมา 7งวดแระครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91009 โดย Jumperspy
ขออัพเดท
วันนี้ไปศาลมาครับ บรรยากาศภายในก็มีหลายคดีครับ คล้ายๆเรียกพิจารนาพร้อมๆกัน ไม่ใช่แค่คดีหนี้บัตรอย่างเดียว ผมนั่งรออยู่ข้างในร่วมกับคนอื่น (แต่งตัวให้สุภาพไว้นะครับ ผมรีบใส่รองเท้าแตะ ทนายบอกให้ถอดไว้ข้างนอก เป็นการให้เกียรติศาลครับ)

สรุปยอดเดิมนะครับ ยอดกู้ 150000 ปีแรกดอก10% ถ้าเบี้ยวหนี้ ดอกจะปรับ 28%(แค่ดอก10%ก็เดือนละ พันกว่าแล้วครับ) หยุดจ่ายดีกว่า555

เข้าเรื่องวันนี้ดีกว่า สำหรับผมคล้ายๆการประนอมหนี้ครับ มีข้อเสนอจากทนายเจ้าหนี้
ยอดหนี้ 138,920 บาท ดอกเบี้ย 12%ต่อปี แบ่งชำระ 48งวด งวดละ 2,900 บาท
และถ้าเราผิดนัดจ่าย ดอกจะปรับเป็น15%ต่อปี
ดังนั้น ผมต้องจ่ายทั้งหมดประมาน 140000 ประมานนะครับ
สำหรับผมจ่ายเองพอไหวครับ ก็เลยโอเคตามนี้ ถ้าไม่ยอมเราก็ต้องสู้คดีต่อยืดยาวต่อไป
สำหรับผมยอดที่ผมกู้กับยอดที่ต้องใช้คืนสมเหตุสมผล
ก่อนจบศาลท่านได้พิจารนาอ่านตามทนายความตกลงกับเรา และให้เราเซ็นชื่อ ก็จบครับ

จากที่เคยจ่าย 4320/เดือน x60 งวด เหลือ 2900 x48 งวด ก็โอเคนะครับผม

เวปบอดนี้ช่วยได้เยอะมากครับ ถ้าไม่ได้เข้ามาคงบ้าส่งจนไม่มีกินแน่ สำหรับคนที่ศาลนัด ผมว่าไปจะดีที่สุด วันนี้เขานัดหลายรายนะ แต่ไม่มากัน ผมไปคนเดียว ไม่น่ากลัวเลย

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคน การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ 555

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91035 โดย Witsusu

Jumperspy เขียน: ขออัพเดท
วันนี้ไปศาลมาครับ บรรยากาศภายในก็มีหลายคดีครับ คล้ายๆเรียกพิจารนาพร้อมๆกัน ไม่ใช่แค่คดีหนี้บัตรอย่างเดียว ผมนั่งรออยู่ข้างในร่วมกับคนอื่น (แต่งตัวให้สุภาพไว้นะครับ ผมรีบใส่รองเท้าแตะ ทนายบอกให้ถอดไว้ข้างนอก เป็นการให้เกียรติศาลครับ)

สรุปยอดเดิมนะครับ ยอดกู้ 150000 ปีแรกดอก10% ถ้าเบี้ยวหนี้ ดอกจะปรับ 28%(แค่ดอก10%ก็เดือนละ พันกว่าแล้วครับ) หยุดจ่ายดีกว่า555

เข้าเรื่องวันนี้ดีกว่า สำหรับผมคล้ายๆการประนอมหนี้ครับ มีข้อเสนอจากทนายเจ้าหนี้
ยอดหนี้ 138,920 บาท ดอกเบี้ย 12%ต่อปี แบ่งชำระ 48งวด งวดละ 2,900 บาท
และถ้าเราผิดนัดจ่าย ดอกจะปรับเป็น15%ต่อปี
ดังนั้น ผมต้องจ่ายทั้งหมดประมาน 140000 ประมานนะครับ
สำหรับผมจ่ายเองพอไหวครับ ก็เลยโอเคตามนี้ ถ้าไม่ยอมเราก็ต้องสู้คดีต่อยืดยาวต่อไป
สำหรับผมยอดที่ผมกู้กับยอดที่ต้องใช้คืนสมเหตุสมผล
ก่อนจบศาลท่านได้พิจารนาอ่านตามทนายความตกลงกับเรา และให้เราเซ็นชื่อ ก็จบครับ

จากที่เคยจ่าย 4320/เดือน x60 งวด เหลือ 2900 x48 งวด ก็โอเคนะครับผม

เวปบอดนี้ช่วยได้เยอะมากครับ ถ้าไม่ได้เข้ามาคงบ้าส่งจนไม่มีกินแน่ สำหรับคนที่ศาลนัด ผมว่าไปจะดีที่สุด วันนี้เขานัดหลายรายนะ แต่ไม่มากัน ผมไปคนเดียว ไม่น่ากลัวเลย

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคน การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ 555

สอบถามพี่ Jumperspy ครับ
ของ TMB หยุดจ่ายกี่เดือนครับ ถึงฟ้อง ขอบคุณครับที่แบ่งปันประสบการณ์

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91063 โดย Jumperspy
จากวันที่หยุดจ่าย เดือนมีนาคม
ประมาน 7 เดือนครับ ได้หมายศาล

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93862 โดย Rujira
เอาไงต่อดีนะเจอจดหมายทวงหนี้ว่าได้รับมอบหมายจาก TMB ให้มาติดตามทวงหนี้ แต่เรายังไม่มีจ่าย พึงได้รับจดหมายเดือนเมษายน ถ้าแบบนี้อีดนานไหมค่ะที่เขาจะฟ้อง รบกวนใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะค่ะ ขอบคุ
รค่ะ

7 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #93865 โดย kichanchai

Rujira เขียน: เอาไงต่อดีนะเจอจดหมายทวงหนี้ว่าได้รับมอบหมายจาก TMB ให้มาติดตามทวงหนี้ แต่เรายังไม่มีจ่าย พึงได้รับจดหมายเดือนเมษายน ถ้าแบบนี้อีดนานไหมค่ะที่เขาจะฟ้อง รบกวนใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยนะค่ะ ขอบคุ
รค่ะ

จากที่หยุดเลยนะครับประมาณ 7 เดือนครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.620 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena