เริ่มหยุดจ่ายชสินเชื่อ TMB ขอผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78360 โดย dnnkid
ของผมก็มี cash 2 go เหมือนกันคับ ยอดหยุดแสน ตอนนี้ยอดพุ่งไปที่แสนสามแล้วครับ หยุดมาได้ปีนึงแล้วยังไม่มีเสนอ HC มาแต่อย่างใด แต่ว่าทางธนาคารส่งเอกสารหน้าตาเหมือนเอกสารปรับโครงสร้างหนี้มาให้ครับ แต่ผมไม่ได้สนใจ คงรอฟ้องไปเลยเพราะว่ายอดสูงด้วย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78392 โดย twitsanu
ของผมกู้มา 80000 บาท หยุดจ่ายมาจะครบปีแล้วครับ เงียบมาก ใครมีประสบการณ์ ช่วบแชร์ด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78394 โดย Tom9449
ผมก็มีสินเชื่อของTMB หยุดมา 4เดือน ยอด165,000 ส่งออกสำนักงานกฏหมายแล้ว โทรมาครั้งเดียวเงียบมาก ยอดเยอะด้วย ท่านใดมีประสบการณ์กับแบงค์นี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78395 โดย panithan
มีสินเชื่อเงินสด TMBโทรตามไม่เกินเดือนละครั้ง เข้า 5 รอบบิลแล้วยังเงียบอยู่
หยุด ก.ค 58 ยอดหยุด 15x,xxx

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78397 โดย Na99
ของผม 160000 หยุดมา 5 เดือนแล้ว โทรมาน้อยมาก :shy:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86689 โดย kichanchai
หยุดกันเป็นปี ไม่โดนฟ้อง ผมหยุด 8 มาเดือนโดยฟ้องแล้วครับ งง เลยกะว่าไว้ตัวสุดท้ายที่จะปิดสะหน่อยผิดแผนหมดเลย TT

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86690 โดย MK245
โดนแล้วเหมือนกันคะ หยุดไม่ถึงปี ไม่มีส่วนลด

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86692 โดย plakartoon
หยุดมาจะสองปีแล้วคะ โทรก็น้อย โทรกลับไป ตอนมีเงินจะปิดส่วนลดยังไม่เยอะ ก็รออยู่คะ :เฮ้อ:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86706 โดย Jumperspy
หยุดมา 5 งวดครับ สำหนักงานกฎหมายโทรมา (บริษัททวงหนี้)ผมก็บอกว่า คับๆจะจ่ายให้นะ แต่จริงผมไม่จ่ายหรอก มีส่งเอกสารไปที่บ้านเกิดด้วย (ผมว่าไม่ถูกนะ ) ว่าจะรอH/C หรือหมายศาลดีกว่า เพราะคิดว่าจากเงินต้นและดอกเบี้ย มันโหดเกินไป

และอยากถามผู้รู้นิดนึงครับ โทรมาเราจะตอบว่ายังไงดี ไม่อยากไม่รับนะ เดียวจะหาว่าติดต่อไม่ได้

ยังไงก็สู้ๆนะคับทุกคน

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86708 โดย kichanchai

Jumperspy เขียน: หยุดมา 5 งวดครับ สำหนักงานกฎหมายโทรมา (บริษัททวงหนี้)ผมก็บอกว่า คับๆจะจ่ายให้นะ แต่จริงผมไม่จ่ายหรอก มีส่งเอกสารไปที่บ้านเกิดด้วย (ผมว่าไม่ถูกนะ ) ว่าจะรอH/C หรือหมายศาลดีกว่า เพราะคิดว่าจากเงินต้นและดอกเบี้ย มันโหดเกินไป

และอยากถามผู้รู้นิดนึงครับ โทรมาเราจะตอบว่ายังไงดี ไม่อยากไม่รับนะ เดียวจะหาว่าติดต่อไม่ได้

ยังไงก็สู้ๆนะคับทุกคน

เรื่องส่งเอกสารผมว่าปรกติครับ เป็นการติดตามทวงทุกแบบที่เขาทำได้ครับ

HC หรือ หมายศาล อันนี้ ขึ้นอยู่กับเงินนะครับถ้ามี HC ดีกว่าครับ

ส่วนการที่เขาโทรมาส่วนตัวผมก็ตอบไปตามตรงครับ
ถ้ามีเงินอยู่พอต่อลองปิดได้ก็คุย
ถ้าไม่มีก็บอกไปครับ ยังไม่มีครับ เก็บเงินอยู่ก็ว่าไปครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86861 โดย AAEYAEY
ตอนนี้ได้คุยกับ สนง. ทวงหนี้ ของ TMB

ยอดค้างรวมดอก ประมาณ 31,000 จากต้น 24,000.- (วันหยุดจ่าย)

เค้าให้ชำระ 25,000 โดยตอนแรกให้จ่ายได้แค่ 4 เดือน
ขอ เพิ่มเป็น 10 เดือน เพราะยอดจ่ายต่อเดือนสูงอยู่ค่ะ

สรุปเค้าจะขอให้
แต่เดือนแรก ต้องจ่ายก่อน 5,000
เดือนที่ 2-3 จ่าย 2,300
เดือนที่ 4-10 จ่าย 2,200
แต่ยังไม่ได้ตกลงเพราะติดที่เดือน แรก นี่แหละค่ะ // ถ้า 2,500 เท่ากันทุกเดือนยัง โอเค

ทาง จนท.บอก ไม่มีส่วนลดมาก ๆ แล้ว เค้าจะลดให้แค่ดอกเท่านั้น จะไม่ลดเงินต้น

ใครที่เคยได้ส่วนลด จาก TMB. ในช่วงนี้บ้างค่ะ กรุณาเข้ามา บอกหน่อย เพื่อเป็นกำลังใจแก่สมาชิก หนี้ TMB ค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86895 โดย IAMERK
ครบปีแล้วครับ รีไฟแนซ์ จาก 7 หมื่นกว่าๆ เป็น 8 หมื่นกว่าแล้ว เห็นบอกว่าจะฟ้องศาลล่ะ ของธนาคารนี้ไม่ค่อยโทรมา มาอีกทีจ่ายเต็มเลยไม่ก็ฟ้องศาล อ่ะ ยังไงก็ได้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86904 โดย vee300
TMB ของผมหยุดมา 1 ปี 6 เดือน ยอดหนี้อยู่ที่ 11x,xxx ให้ปิดที่ 80,000 ครับ ไม่ไหว เพราะรอปิดตัวอื่นอยู่ คิดว่า น่าจะใกล้ฟ้องแล้วมั้งครับ

รอเก็บเงินรอบใหม่ เพื่อต่อรองใหม่ครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86908 โดย Jumperspy
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ
ขอปรึกษาอีกนิดนึงคับ
ยอดหนี้ผม 150,000 บาท จ่ายเหลือ 120,000 โดยประมาน
สัญญา 4,320/60 งวด (คูณเล่นๆ เกือบ 260,000 ยอมรับว่าผิดไม่ดูดีๆเองคับ)
ดอกแสนกว่าเลย อันนี้ไม่แน่ใจว่าถูกรึป่าวคับ ถ้าไม่ถูกขออภัยด้วยคับ

หยุดมา5 งวดละคับ
อยาากถามว่า ผมควรหยุดจ่ายรอ H/C หรือ รอหมายดีกว่า

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86937 โดย IAMERK
อย่าทำครับเรื่องประนอมหนี้ จ่ายน้อยลงก็จริง แต่จ่ายเพิ่มขึ้นมากเลย คำนวนดีๆครับ เพราะผมก็เคยจะทำตอนนั้นยอดหนี้ 7 หมื่นนิดๆ ถ้าทำก็ตกแสน ดีนะไม่ทำมีการหลอกด้วยนะว่าจ่ายเยอะก็ลดเยอะมีลดยอดปิดให้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87083 โดย AAEYAEY
เท่าที่อ่านช่วงหลัง ๆ TMB ลดน้อยมาก ๆ ทำให้ตัดสินใจอยู่นานมากเหมือนกัน แต่ระหว่างช่วงตัดสินใจ ดอกเบี้ยก็เดินดี๊ดี
ขณะนี้ ยอดหนึ้ 32,000 กว่า ๆ แล้วค่ะจากยอดหยุดประมาณ 24,000.- หยุดมาได้ประมาณ 11 เดือนแล้ว

สรุป เลยขอทำผ่อน 10 เดือนค่ะ (เพราะได้เงินมาก้อนนึง) เลยตกลงกับ จนท. // ไป ๆ มา ๆ ต้นไม่ลดเลยลดแต่ดอก เฮ้ย เหนื่อยจริง ๆ ค่ะ ช่วงระหว่างผ่อน 10 เดือน ดอกเบี้ยหยุดวิ่งด้วยค่ะ เลยเลือกที่จะปิดวิธีนี้

เพื่อน ๆ เป็นอย่างไรกันบ้าง ขอให้โชคดีนะค่ะ ของ AAEY ต่อรองแล้วได้เท่านี้จิง ๆ :sweat:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87829 โดย sonia_poo
ของดิฉันเป็นหสินเชื่อส่วนบุคคล TMB นี้อยู่ 130,000 บาท หยุดจ่าย มีค 58 ไม่ค่อยโทรมาเลย ปลายปี 58 โทรมาบอกหนี้ 160,000 บาท ให้ปิดที่ยอด 100,000 บาท แต่ไม่มีเงิน แล้วก็เงียบหายไป มาวันนี้ 5 สค 59 มีหนังสือมาแจ้วยอะที่ 200,000 บาท รวมดอกเบี้ยมากมาย บอกจะส่งฟ้องแล้ว ต้องตั้งสติอยู่นาน แล้วตอนนี้ก็ยังตกงานอยู่ มืดแปดด้านไม่รู้จะทำยังไง ต้องบอกตัวเองให้สู้ต่อไปค่ะ ฟ้องก็ฟ้อง

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87846 โดย Anny_Ann
ของดิฉันเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลรีไฟแนนซ์ค่ะ ยอดหยุด 75,000 ตอนนี้หมายศาลมาเเล้ว ยอดฟ้อง 89,000 :cry2: นัดไปศาลครั้งแรก 22/9/59 นี้ค่ะ คิดว่าคงไปเจรจายอมความต่อหน้าศาลเลยเพราะศาลอยุ่ไกลจากที่พัก แถมลางานก้อโดนหักเงินอีก อ้อ...หยุดมาประมาณ 1 ปีพอดีค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87863 โดย IndyGirL
จ่ายครั้งสุดท้ายเดือน พย57 จนปัจจุบันประมาณ 1ปี8เดือนแล้วยังไม่ได้หมายศาล กลัวๆอยู่เหมือนกันคะ ทวงมาล่าสุด น่าจะช่วงต้นๆปีแล้วก็เงียบไปเลย ลืมๆเราไปเลยก็ได้นะเจ้าหนี้จ๋า. (o_O)

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88644 โดย kichanchai
มีใครสามารถต่อลองอะไรได้ไหม ครับสำหรับ การทำยอมที่ศาล

ตอนนี้ทาง TMB ให้ดอกเบี้ย 12% เอายอดหารงวดเลย
-100000-200000 ให้ผ่อน 48 งวด
-200000- ขึ้นไป ให้ผ่อน 60 งวด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.592 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena