เริ่มหยุดจ่ายชสินเชื่อ TMB ขอผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70017 โดย dangza17
ผมเริ่มหยุดจ่ายสินเชือของTMB ยอดหยุด 68,000บาท รบกวนผู็มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ เกี่ยวกับธนาคารนี้ครับ เค้าจะให้H/Cไหมครับ ระยะเวลาประมาณเท่าไรครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70031 โดย badzmaru
หยุดจ่ายของธนาคารนี้เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมามากกว่า6เดือนละ รอลุ้นค่ะ ว่าเขาจะเสนอส่วนลดรึฟ้องศาลเลย แต่ธนาคารเงียบมากไม่ค่อยโท

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70039 โดย dangza17

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70040 โดย joyjoy34596
ของดิฉันหยุด 1 ปีฟ้องแล้วค่ะ ไปศาล 28 สิงหานี้ค่ะ ต่อรองกันแค่ 1 ครั้งแต่ไม่มีเงินจ่ายค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70041 โดย komkrit
ผมก็หยุดจ่ายเหมือนกันครับ พึ่งหยุดได้ 3 เดือนแล้วก็แค่โทรแจ้งจะจ่ายได้เมื่อไรครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70049 โดย ORANGE
กำลังคิดจะหยุดเหมือนกันคะ เครียดมาจะทำไงดี

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70106 โดย dangza17
สู้ๆกันต่อไปครับ เป็นกำลังให้ทุกคนและตัวเองด้วยครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70107 โดย pison1998
ผมหยุดมา 3 เดือน แล้ว ยอดหยุด 46000 โทรน้อยมาก เก็บเงินรอส่วนลดอยู่ครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70124 โดย dnnkid
ผมหยุดสินเชื่อ tmb cash 2 go มาได้ 9 เดือนแล้วคับ ไม่ค่อยโทรทวง ล่าสุดโทรมาบอกให้ส่วนลด จาก 120000 เหลือ 70000 แต่ผมติด hc อีกตัวอยู่เลยบอกปัดไป อีกวันเปลี่ยนคนทวง บอกว่าไม่มีนโยบายส่วนลด งงเลย

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70180 โดย badzmaru
ของเราตอนนี้เปลี่ยนบริษัททวงมาแล้ว 2 เจ้า เจ้านี้เป็นของธนวัฏ เสียงโหดมากโทมาบอกให้จ่ายเข้าไปก่อน 4000 ไม่งั๊นจะดำเนินเรื่องตามระบบ แต่ให้ทำไงได้ก็คนไม่มี เลยบอกเค๊าไปว่าส่งเรื่องตามใจคุณเลยค่ะ ในใจรอเก็บเงินแฮร์คัด

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76563 โดย dangza17
ขออัพเดทหน่อยครับ เจ้าหน้าที่ของTMB ยังโทรมาเรื่อยๆครับแต่ไม่ถี่ ยังคงให้จ่ายยอดเข้ามาบ้างเพื่อรักษาบัญชีไว้ ยังไม่มีขอเสนอใดๆทั้งนั้น เจ้าหน้าที่พูดจาดีมากๆครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76579 โดย weakness
เราก็หยุดไป 3 รอบบิลค่ะ ล่าสุดโทรมาอาทิตย์ที่แล้ว แจ้งว่าทาง TMB ถ้าไม่จ่าย 3 รอบ จะโอนบัญชีลูกหนี้ไปให้บริษัททวงหนี้ดำเนินการต่อไปค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76583 โดย dangza17

weakness เขียน: เราก็หยุดไป 3 รอบบิลค่ะ ล่าสุดโทรมาอาทิตย์ที่แล้ว แจ้งว่าทาง TMB ถ้าไม่จ่าย 3 รอบ จะโอนบัญชีลูกหนี้ไปให้บริษัททวงหนี้ดำเนินการต่อไปค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง

สู้ๆครับ ก้อคงโทรๆๆๆๆทวงๆๆๆล่ะครับ ยังไงก้อสู้ๆต่อนะครับเพื่อความหวังสูงสุด H/C

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76587 โดย AAEYAEY
เป็นลูกหนี้ ของ TMB เหมือนกันค่ะ
ยอดหนี้ประมาณ 24,000 บาท ตอนนี้หยุดไป 4 งวดแล้วค่ะ
ไม่ค่อยโทรทวง

แต่วันนี้ มีโทรของ TMB แต่เป็นสนง.ทวงหนี้นะค่ะ สอบถามว่าจะชำระเข้ามาได้มัย ประมาณ 1,000
เราบอกว่ากำลังปิดหลายตัว ไม่สามารถชำระให้ได้ อีก2 เดือนค่อยโทรมาใหม่นะ
จนท.บอกว่าได้ครับ ประมาณธ.ค จะโทรมาอีกที

พูดง่าย พูดดีจัง (o_O)

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76638 โดย Na99

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77133 โดย weakness
ของเราเจอแบบนี้ค่ะ หยุด 3 งวด
ยอมรับว่าตกใจ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงต่อดีคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77146 โดย Rujira
เราก็หยุดจ่ายรอบบิลที่3แล้วค่ะ แตทำไมเขาโทรไปที่ทำงานงงค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77153 โดย sommaik
ผมหยุดส่งมา 3 งวด ครับ

เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลชำระเดือนละ 6,890 บาท

โดยตอนนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาเลยคุยกับเขาว่าขอลดค่างวดต่อเดือน เหลือ 4,000 บาท โดยทางเจ้าหน้าที่ให้กรอกเอกสารส่งให้ทางแบงค์พิจารณา โดยตอนนี้อนุมัติแล้ว.

โดยสัญญาใหม่ ส่ง 4,000 x 24 เดือน หลังจากนั้น ส่งเดือนละ 5,500 x 53งวด

ค่างวดเดิม 6,890 x 44 เดือน

โดยเรามีหนี้หลายตัวเลยไม่อยากเปิดศึกหลายด้าน ดังนั้นรายไหนพอละต่อรองได้ ก้อ เอาไว้ก่อน.

โพสน์ไว้เป็นข้อมูลนะครับ แล้วแต่วิจารณยาน ของแต่ละท่านนะครับ.

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77166 โดย jackTs

sommaik เขียน: ผมหยุดส่งมา 3 งวด ครับ

เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลชำระเดือนละ 6,890 บาท

โดยตอนนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาเลยคุยกับเขาว่าขอลดค่างวดต่อเดือน เหลือ 4,000 บาท โดยทางเจ้าหน้าที่ให้กรอกเอกสารส่งให้ทางแบงค์พิจารณา โดยตอนนี้อนุมัติแล้ว.

โดยสัญญาใหม่ ส่ง 4,000 x 24 เดือน หลังจากนั้น ส่งเดือนละ 5,500 x 53งวด

ค่างวดเดิม 6,890 x 44 เดือน

โดยเรามีหนี้หลายตัวเลยไม่อยากเปิดศึกหลายด้าน ดังนั้นรายไหนพอละต่อรองได้ ก้อ เอาไว้ก่อน.

โพสน์ไว้เป็นข้อมูลนะครับ แล้วแต่วิจารณยาน ของแต่ละท่านนะครับ.

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78356 โดย Rujira
วันนี้ได้รับโทรศัพท์ Tmb สิ้นเชือ แคมทูโก ค่ะ
พนง.แจ้งว่าจะทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ให้ จ่าย เดือนละ 1600 รวม 57 งวด เป็นเงิน 9หมื่นกว่า แต่ยอดที่ค้างชำระประมาณ 7หมื่นกว่า พนง.บอกว่าถ้าคุณไม่ดำเนินการเราจำเป็นต้องบังคับคดีกับคุณนะค่ะ
เราคิดในใจมันจะโหดเกินไปหรื่อเปล่า ก็เลยอยากถามว่าใครมีประสบการณ์กับธนาคารนี้ไหมค่ะ รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยนะค่ะ จะได้หาทางออก ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.774 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena