สินเชื่อส่วนบุคคล ฟ้องเร็วไม๊คะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80880 โดย jame
ของผม U โโอบี เจรจาปิดที่ 8 เดือนได้ลด 53 เปอเซน แต่กว่าจะได้เหนื่อยเหมือนกัน โดนขู่ ขู่กลับ โโนด่าด่ากลับ แรงมา แรงตอบ จนมันยอม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85495 โดย nittaah
รบกวนสอบถามค่ะ มีบัญชีเงินเดือนที่ธนาคารกรุงศรี และมีภาระหนี้สินคือมีสินเชื่อส่่วนบุคคลกับหนี้บัตรเครดิต หากต้องการหยุดจ่ายเพื่อทำ hair cut ธนาคารจะตัดเงินเดือนที่เข้าตามระบบเลยหรือไม่คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85497 โดย jackTs

nittaah เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ มีบัญชีเงินเดือนที่ธนาคารกรุงศรี และมีภาระหนี้สินคือมีสินเชื่อส่่วนบุคคลกับหนี้บัตรเครดิต หากต้องการหยุดจ่ายเพื่อทำ hair cut ธนาคารจะตัดเงินเดือนที่เข้าตามระบบเลยหรือไม่คะ

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85571 โดย nittaah
ขอบคุณมากค่ะ จะทำความเข้าใจให้ให้มากเลยค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86896 โดย nittaah
ขอแชร์ประสบการณ์บัตรเครดิต KTC ฟ้องค่ะ พึ่งไปศาลมาเมื่อวานค่ะ ไม่เคยคุย Hair cut เลยเพราะไม่มีเงินก้อนค่ะ ไปศาลมาเมื่อวานไปเจอมหกรรมไก่เกลี่ยของๅ KTC พอดี เหมือนโดนมัดมือชกให้ทำสัญญาประนีประนอมหนี้ โดยผ่อนยาวๆ ตอนแรกจะขอเลื่อนนัดศาลเพื่อไปคุยกับ KTC อีกครั้ง แต่ทนายบอกว่าก็เจ้าหน้าที่ KTC อยู่ที่ศาลแล้ว ไม่มีเหตุให้เลื่อนนัด และถ้าให้ศาลตัดสินก็จะต้องจ่ายเป็นเงินก้อน ซึ่งยังไม่มีตอนนี้ค่ะ
เลยได้ทำสัญญา ผ่อนจ่ายรายเดือน 3 ปี ดอกเบี้ย 10%ต่อปี ก็คิดว่าหาทางออกให้ตัวเองได้อีกทางค่ะ

ถึงแม้ว่าหนทางจะอีกยาวไกล แต่ก็จะพยายามให้เต็มที่ค่ะ เพื่อตัวเองและครอบครัวค่ะ สู้ ๆๆๆๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89605 โดย nittaah
รบกวนค่ะ มีใครเจอ CIMB ฟ้องแล้วบ้างคะ รบกวนขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ ตอนนี้ได้รับหมายศาลแล้วไปขึ้น 5 ตุลา 59 นี้ค่ะ ยอดประมาณ 1.3 แสน แต่ไม่มีเงินสดในมือเลยค่ะ ใครมีประสบการณ์ขอแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89883 โดย Tom9449
ผมมีCIMB เหมือนกัน หยุดมาพอๆกัน แต่ยอดผมประมาณ 2.1 แสน รอหมายอยู่ สำหรับตัวผมกับเจ้านี้ คงจะไปศาลดูข้อเสนอก่อน ว่าผ่อนไหวไหมถ้าขอเสนอไม่ดี คงขอเลื่อนศาลดึงเวลาไปก่อนสัก1-2เดือน พอขึ้นศาลรอบ 2 ก็จะขอให้ศาลตัดสิน รอคำตัดสินอีกน่าจะ1-2เดือน แล้วจะหักคอจ่ายยาวๆไป หนี้ทั้งหมดของผมเจ้านี้เยอะที่สุด คิดว่าถ้าเรื่องถึงศาลแล้วระยะเวลาที่ Bank ให้ปิดจบคงไม่นาน ยอดผ่อนต่อเดือนสูงคงผ่อนไม่ไหวแน่ เพราะต้องเก็บตังค์ปิดเจ้าอื่นๆอีก

nittaah เขียน: รบกวนค่ะ มีใครเจอ CIMB ฟ้องแล้วบ้างคะ รบกวนขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ ตอนนี้ได้รับหมายศาลแล้วไปขึ้น 5 ตุลา 59 นี้ค่ะ ยอดประมาณ 1.3 แสน แต่ไม่มีเงินสดในมือเลยค่ะ ใครมีประสบการณ์ขอแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90119 โดย Tom9449
ไม่ทราบว่าคุณnitaah ไปขึ้นศาลของcimbแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมน่าจะใกล้ได้ไปศาลแล้วเก็บเงินปิดบัญชีไม่ทันเลยยอดสูงมาก รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์เจ้านี้หน่อยนะครับ

nittaah เขียน: รบกวนค่ะ มีใครเจอ CIMB ฟ้องแล้วบ้างคะ รบกวนขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ ตอนนี้ได้รับหมายศาลแล้วไปขึ้น 5 ตุลา 59 นี้ค่ะ ยอดประมาณ 1.3 แสน แต่ไม่มีเงินสดในมือเลยค่ะ ใครมีประสบการณ์ขอแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90811 โดย nittaah
โทษทีนะคะ ไม่ได้เข้ามาดูนานมากเลยค่ะ คือเจรจาจ่ายที่ แสนสองค่ะ ผ่อน 6 เดือนๆละ 2 หมื่นค่ะ โดยไม่ต้องไปขึ้นศาลค่ะ พอดีช่วงนี้ หารายได้พิเศษหลังเลิกงานค่ะ เลยมีเงินมาเพิ่มบ้าง คือเอาเงินเดือนไปจ่ายหนี้ แล้วก็หารายได้พิเศษไว้สำหรับดำเนินชีวิตไปค่ะ

ต้องอดออมมากๆ เพื่ออนาคตของลูกค่ะ คุณ Tom9449 ได้รับหมายศาลรึยังคะ ช่วยแชร์ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90823 โดย Tom9449

nittaah เขียน: โทษทีนะคะ ไม่ได้เข้ามาดูนานมากเลยค่ะ คือเจรจาจ่ายที่ แสนสองค่ะ ผ่อน 6 เดือนๆละ 2 หมื่นค่ะ โดยไม่ต้องไปขึ้นศาลค่ะ พอดีช่วงนี้ หารายได้พิเศษหลังเลิกงานค่ะ เลยมีเงินมาเพิ่มบ้าง คือเอาเงินเดือนไปจ่ายหนี้ แล้วก็หารายได้พิเศษไว้สำหรับดำเนินชีวิตไปค่ะ

ต้องอดออมมากๆ เพื่ออนาคตของลูกค่ะ คุณ Tom9449 ได้รับหมายศาลรึยังคะ ช่วยแชร์ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ได้หมายแล้วครับ ขึ้นศาลวันที่10 พฤศจิกานี้ครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90831 โดย Jumperspy
แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ผมสินเชื่อส่วนบุคคล TMB หยุดจ่าย 6เดือน มีหมายศาลเรียบร้อยครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90836 โดย kcp

Tom9449 เขียน:

nittaah เขียน: โทษทีนะคะ ไม่ได้เข้ามาดูนานมากเลยค่ะ คือเจรจาจ่ายที่ แสนสองค่ะ ผ่อน 6 เดือนๆละ 2 หมื่นค่ะ โดยไม่ต้องไปขึ้นศาลค่ะ พอดีช่วงนี้ หารายได้พิเศษหลังเลิกงานค่ะ เลยมีเงินมาเพิ่มบ้าง คือเอาเงินเดือนไปจ่ายหนี้ แล้วก็หารายได้พิเศษไว้สำหรับดำเนินชีวิตไปค่ะ

ได้หมายแล้วครับ ขึ้นศาลวันที่10 พฤศจิกานี้ครับ

อย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ของเราก็คงใกล้แล้วเหมือนกัน

แต่ถ้าเงื่อนไขเหมือนของคุณ Nittaah ให้ผ่อนเดือนละ 20,000 ก็คงไม่ไหวเหมือนกันค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90840 โดย Tom9449

kcp เขียน:

อย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ ของเราก็คงใกล้แล้วเหมือนกัน

แต่ถ้าเงื่อนไขเหมือนของคุณ Nittaah ให้ผ่อนเดือนละ 20,000 ก็คงไม่ไหวเหมือนกันค่ะ

ผมคุยกับเจ้าหน้าที่แล้วครับ คิดที่ยอด 240,000 ดอกเบี้ย 0% จ่ายเดือนละ 5,000 บาท 23 งวด งวดที่ 24 จ่ายที่เหลือ คิดว่าเงื่อนไขนี้พอรับได้อยู่ จะได้พอมีเวลาเก็บเงินปิดเจ้าอื่น

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90842 โดย kcp

kcp เขียน:

ผมคุยกับเจ้าหน้าที่แล้วครับ คิดที่ยอด 240,000 ดอกเบี้ย 0% จ่ายเดือนละ 5,000 บาท 23 งวด งวดที่ 24 จ่ายที่เหลือ คิดว่าเงื่อนไขนี้พอรับได้อยู่ จะได้พอมีเวลาเก็บเงินปิดเจ้าอื่น

สอบถามค่ะ ที่บอกว่า ดอกเบี้ย 0% นี่คิดจากยอดเงินต้นอย่างเดียวหรือว่า รวมดอกเบี้ยเก่าและค่าปรับด้วยคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90937 โดย Tom9449
เป็นยอดที่รวมดอกเบี้ยค่าปรับแล้วครับ ก็คือยอดที่ยื่นฟ้อง ผมไม่แน่ใจว่าถ้าให้ศาลตัดสินศาลจะให้จ่ายที่เงินต้นหรือว่ายอดตามฟ้อง ที่อ่านๆมาไม่ค่อยแน่ใจและมีดอกเบี้ยระหว่างที่จ่ายด้วย กรณีผมเจรจากับสำนักกฏหมายหรือไปเจรจาที่หน้าศาลได้เงื่อนไขเดียวกันคือผ่อขั้นต่ำ 5,000 ดอกเบี้ย 0% 24 งวด

kcp เขียน:

kcp เขียน:

สอบถามค่ะ ที่บอกว่า ดอกเบี้ย 0% นี่คิดจากยอดเงินต้นอย่างเดียวหรือว่า รวมดอกเบี้ยเก่าและค่าปรับด้วยคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90948 โดย nittaah
ดีใจด้วยค่ะ คุณ Tom9449 ทีสรุปได้ ถ้ามีหนี้ก้อนเดียวการผ่อนชำระรายเดือน แล้วเก็บเงินโปะงวดสุดท้ายก็เป็นทางออกที่ไม่เลวเลยทีเดียว แต่ดิฉันมีหนี้อยู่หลายก้อน แก้ปัญหาโดยเจ้าไหนกะว่าจะส่งเริ่องฟ้องก่อนก็แก้เจ้านั้นก่อนค่ะ ในขณะเดียวกันก็พยายามหารายได้เพิ่ม

ล่าสุดจะปิด SCB ค่ะ ยอด 57,600 ได้ปิดที่ 37,500 งวดเดียว สิ้นเดือนนี้ค่ะ พอดีโบนัสออกเร็ว ก็คงต้องจัดการกันไปทีละเปราะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะทุกคน....เพื่ออนาคตของตัวเองและครอบครัวค่ะ... (o_O)

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90957 โดย Tom9449

nittaah เขียน: ดีใจด้วยค่ะ คุณ Tom9449 ทีสรุปได้ ถ้ามีหนี้ก้อนเดียวการผ่อนชำระรายเดือน แล้วเก็บเงินโปะงวดสุดท้ายก็เป็นทางออกที่ไม่เลวเลยทีเดียว แต่ดิฉันมีหนี้อยู่หลายก้อน แก้ปัญหาโดยเจ้าไหนกะว่าจะส่งเริ่องฟ้องก่อนก็แก้เจ้านั้นก่อนค่ะ ในขณะเดียวกันก็พยายามหารายได้เพิ่ม

ล่าสุดจะปิด SCB ค่ะ ยอด 57,600 ได้ปิดที่ 37,500 งวดเดียว สิ้นเดือนนี้ค่ะ พอดีโบนัสออกเร็ว ก็คงต้องจัดการกันไปทีละเปราะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะทุกคน....เพื่ออนาคตของตัวเองและครอบครัวค่ะ... (o_O)

สู้ๆครับมีscb เช่นกัน เงียบไปเลย ตั้งเป้าปิดตัวนี้อยู่ครับ ถ้าได้แฮร์คัทแม้จะได้ส่วนลดแค่30%ผมว่ายังคุ้มกว่าโดนฟ้องในแง่ของตัวเงินนะครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90961 โดย kcp

Tom9449 เขียน: เป็นยอดที่รวมดอกเบี้ยค่าปรับแล้วครับ ก็คือยอดที่ยื่นฟ้อง ผมไม่แน่ใจว่าถ้าให้ศาลตัดสินศาลจะให้จ่ายที่เงินต้นหรือว่ายอดตามฟ้อง ที่อ่านๆมาไม่ค่อยแน่ใจและมีดอกเบี้ยระหว่างที่จ่ายด้วย กรณีผมเจรจากับสำนักกฏหมายหรือไปเจรจาที่หน้าศาลได้เงื่อนไขเดียวกันคือผ่อขั้นต่ำ 5,000 ดอกเบี้ย 0% 24 งวด

kcp เขียน:

kcp เขียน:

ขอบคุณค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90966 โดย sarinyaphorn
รบกวนสอบถามค่ะไม่ทราบว่า cimb หยุดจ่ายนานไหมคะถึงจะมีหมายศาล ยอดหนี้ที่กู้มา 60,000 บาทค่ะ หยุดจ่าย 3 เดือนแล้วค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90977 โดย nittaah
ของเราประมาณ 1 ปีค่ะ แต่เราไม่เคยจ่ายเลยตั้งแต่ยืมมาเนื่องจากภาวะชีวิตสดุดพอดี แล้วก็ไม่ได้ส่วนลดเลยค่ะ เค้าบอกว่าธนาคารไม่ยอมลดให้เพราะเราไม่จ่ายเลย ก็เลยยอมรับสภาพไปค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.720 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena