สินเชื่อส่วนบุคคล ฟ้องเร็วไม๊คะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69768 โดย nittaah
เป็นหนี้เกือบล้านค่ะ พึ่งเริมหยุดจ่ายเดือนแรก ส่วนมากเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล อยากทราบว่าฟ้องเร็วหรือไม่คะ

1 Krungsri Visa บัตรเครดิต 3,000.00
2 Krungsri Visa AIA บัตรเครดิต 14,500.00
3 KTC บัตรเครดิต 52,130.16
4 AEON บัตรกดเงินสด 47,968.86
5 UOB สินเชื่อส่วนบุคคล 91,701.88
6 TMB สินเชื่อส่วนบุคคล 69,150.01
7 TMB สินเชื่อส่วนบุคคล 107,958.66
8 CIMB สินเชื่อส่วนบุคคล 186,791.14
9 CIMB สินเชื่อส่วนบุคคล 153,047.55
10 SCB สินเชื่อส่วนบุคคล 52,891.32
11 Krungsri สินเชื่อส่วนบุคคล 158,944.27

รวม 938,083.85

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69769 โดย BP11
TMB cash to go หยุดครบ 1 ปีปุ๊บ หมายศาลยัดในตู้ไปรษณีย์เลยจ้า
ส่วนกรุงศรี ครบปียังไม่ฟ้อง ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่การเจรจาด้วยค่ะ ไม่เสมอไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69773 โดย FFM
สินเชื่อบุคคลกรุงศรี หยุดประมาณ 10 เดือน ก็ได้หมายศาลครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69849 โดย nittaah
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ พึ่งเริ่มหยุดจ่าย ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยค่ะ พยายามอ่านกระทู้ให้มากที่สุด จะสู้เพื่อลูกค่ะ ลูกยังเล็ก.....ฮึบๆๆๆๆๆ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69855 โดย nupangpang
TMB ของเราประมาณ 1 ปีครึ่งค่ะ หมายศาลมาแขวนไว้หน้าบ้านเลย เพิ่งปิดบัญชีไปเดือนที่แล้วนี่เองค่ะ

ส่วนรายอื่นๆ ของเราก้อมี CIMB / Krungsri / SCB / Standard Chartered หยุดจ่ายมาแล้วเกือบ 2 ปี ยังไม่ได้รับหมายศาลค่ะ

เพิ่งปิด TMB / CIMB ไปค่ะ กำลังอยู่ระหว่างเจรจา H/C กับ Standard Charterd ค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69856 โดย nupangpang

nittaah เขียน: ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ พึ่งเริ่มหยุดจ่าย ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยค่ะ พยายามอ่านกระทู้ให้มากที่สุด จะสู้เพื่อลูกค่ะ ลูกยังเล็ก.....ฮึบๆๆๆๆๆ

เป็กำลังใจให้ค่ะ เราก้อลูกเล็กเหมือนกัน .. แฝดน้อยยังไม่ 2 ขวบเลย

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69862 โดย Bundid
ตอนนี้ผมก็หยุดจ่ายเหมือนกันครับ

กรุงศรี สามแสนกว่า
กรุงศรี visa 52000
ซิตี้แอกว้าน สองแสนกว่า
กสิกรเคดิต 100000
กสิกรเงินสด 54000
กรุงเทพ 54000
cimb 95000

เกิดภาวะการเงินติดขัดนะครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69868 โดย chanisorn
คุณ nupangpang ไม่ทราบว่าของ cimb ได้ส่วนลดเท่าไร ค๊ะ หยุดจ่ายนานาแค่ไหน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69879 โดย pat 19
Uob ดิฉันหยุด4เดือน มีหมายศาลมาแล้วค่ะนัดใกล่เกลี่ยวันที่18 กรกฎาคมค่ะ
ไม่มีเงินเก็บแถมเจอมรสุมรถถูกคนเมาแล้วขับชน ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน
นั่งอ่านเก็บข้อมูลเพื่อไปศาล มาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69880 โดย p.namdech

pat 19 เขียน: Uob ดิฉันหยุด4เดือน มีหมายศาลมาแล้วค่ะนัดใกล่เกลี่ยวันที่18 กรกฎาคมค่ะ
ไม่มีเงินเก็บแถมเจอมรสุมรถถูกคนเมาแล้วขับชน ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน
นั่งอ่านเก็บข้อมูลเพื่อไปศาล มาได้ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ

ผมว่าผมโดน UOB 5 เดือนฟ้องว่าเร็วแล้วนะคุณ 4 เดือนฟ้องเร็วยิ่งกว่าอีก แต่ก็สู้ สู้ นะครับผม ไปศาลก่อนคุณ ถ้าไปมาแล้วได้ความยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ สู้ สู้ นะครับ ขอบคุณครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69904 โดย uncle john
ข้อสำคัญอยู่ที่การคุมรายจ่ายเพิ่มรายรับ แล้วเก็บเงิน สามารถทำส่วนลดได้ก้อไม่ต้องถูกฟ้องครับ ถึงถูกฟ้องก้อสามารถ ลดได้เช่นกันหาอ่าน

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=939&Itemid=64

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71054 โดย Supansa1986

pat 19 เขียน: Uob ดิฉันหยุด4เดือน มีหมายศาลมาแล้วค่ะนัดใกล่เกลี่ยวันที่18 กรกฎาคมค่ะ

คุณ pat 19 ยอดเท่าไหร่คะฟ้องไวจัง และถ้ารับสายตลอดจะฟ้องไวมั้ยคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71058 โดย tuckkk

nupangpang เขียน: TMB ของเราประมาณ 1 ปีครึ่งค่ะ หมายศาลมาแขวนไว้หน้าบ้านเลย เพิ่งปิดบัญชีไปเดือนที่แล้วนี่เองค่ะ

ส่วนรายอื่นๆ ของเราก้อมี CIMB / Krungsri / SCB / Standard Chartered หยุดจ่ายมาแล้วเกือบ 2 ปี ยังไม่ได้รับหมายศาลค่ะ

เพิ่งปิด TMB / CIMB ไปค่ะ กำลังอยู่ระหว่างเจรจา H/C กับ Standard Charterd ค่ะ

กรุงศรี เกือบ 2 ปีเลยเหรอค่ะ ระหว่างนั้นมีติดต่อมาบ้างมั้ยค่ะ แล้วเจรจาต่อรองอย่างไรบ้างค่ะ ขอเป็นแนวทางค่ะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71539 โดย nittaah
ขอบคุณทุกกำลังใจ และข้อมูลดีๆ ค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือนแล้วค่ะ โดนโทรตามเรื่อยๆ ยอมรับว่าหนักใจมาก แต่ก็ต้องเข้มแข็ง และสู้ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยนะคะ ขอให้เราฝ่าฟันมันไปได้ค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80166 โดย nittaah

ประเดิมปิดบัญชีแรกกับ UOB ค่ะ ยอด 108,825.84 บาท เจรจาปิดที่ 55,000 บาท ดีใจมากๆ ได้เริ่มต้นแล้ว มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ถึงแม้ว่าหนทางจะอีกยาวไกล แต่จะสู้ให้หมดหนี้ให้ได้ค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะทุกคน....^^
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80167 โดย น้าชู

nittaah เขียน: ประเดิมปิดบัญชีแรกกับ UOB ค่ะ ยอด 108,825.84 บาท เจรจาปิดที่ 55,000 บาท ดีใจมากๆ ได้เริ่มต้นแล้ว มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ถึงแม้ว่าหนทางจะอีกยาวไกล แต่จะสู้ให้หมดหนี้ให้ได้ค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะทุกคน....^^

ดีใจด้วยครับ
สอบถามนิดครับ ประมาณกี่เดือนครับ ผมมีเจ้านี้เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80168 โดย nittaah
ประมาณ 6 เดือนค่ะ แบงค์ติดต่อมาว่าขาดชำระเกิน 180 วัน หากยังไม่จ่ายจะส่งสำนักงานกฎหมาย พอดีโบนัสออก เลยเจรจาขอลด เค้าก็ลดให้ค่ะ ก็ประมาณ 50% จากยอดหนี้ทั้งหมด

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80169 โดย น้าชู

nittaah เขียน: ประมาณ 6 เดือนค่ะ แบงค์ติดต่อมาว่าขาดชำระเกิน 180 วัน หากยังไม่จ่ายจะส่งสำนักงานกฎหมาย พอดีโบนัสออก เลยเจรจาขอลด เค้าก็ลดให้ค่ะ ก็ประมาณ 50% จากยอดหนี้ทั้งหมด

รบกวนถามอีกหน่อยครับ
ตลอดระยะเวลา ที่หยุด แบงค์ตามเองตลอดใช้ไหมครับ
และก่อน6เดือนมีเสนอ H/C บ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80174 โดย nittaah
ใช่ค่ะ แบงค์ตามตลอด โทรหาเบอร์อ้างอิงด้วยค่ะ ซึ่งเป็นน้าเราเอง แต่ไม่เคยเสนอแฮร์คัทค่ะ พึ่งมาเสนอเดือนธันวานี่ละค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80877 โดย MK245
ขออนุญาตถามคะ หมายศาลจะผนึกใส่ซองมา หรือมาแปะหน้าบ้านคะ

BP11 เขียน: TMB cash to go หยุดครบ 1 ปีปุ๊บ หมายศาลยัดในตู้ไปรษณีย์เลยจ้า
ส่วนกรุงศรี ครบปียังไม่ฟ้อง ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่การเจรจาด้วยค่ะ ไม่เสมอไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.654 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena