วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73562 โดย jinnyja
ขอบคุณค่ะ คุณ ampaisri สู้ๆเช่นกันค่ะ ของคุณ รอบบิลที่ 4 แล้วใช่ป่ะค่ะ เราครบ 3 รอบบิลเมื่อวานค่ะ วันนี้มันเลยจัด พนักงานมาให้เลย 555555

^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73568 โดย ampaisri
อิออน หยุดจ่ายบิลรอบ 2/5/58 เราก็นับได้ 4 งวดที่ค้าง แต่พนง.มันคุยวันนี้ ว่าค้าง 3 งวด เราก็เฉยๆไม่เถียงมัน ปล่อยให้มันพูดไป เราอัดเสียงไว้ เผื่อมีเคสอะไรจะได้ มีหลักฐานร้องเรียน มันเคยบอกว่าจะมาที่ทำงานเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เห็นมา เราบอกมันไปว่าไม่ค่อยอยู่ประจำออฟฟิตหรอก มีออกดูงานข้างนอกบ่อย (ขี้โม้มันไป ไม่อยากให้มา) ^^ ^^ ^^ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73570 โดย jinnyja
เราก็โหลดแอพ บันทึกเสียงมาไว้ใช้นะค่ะ แต่โทรศัพท์ เราน่าจะรุ่นเก่ามากๆแล้้วค่ะ อัดทีไร ได้ยินแต่เสียงเรา เสียงฝั่งตรงข้ามไม่ชัดเรยค่ะ แอบเซง คุร ampaisri ใช้แอพไหนอ่ะค่ะ เสียงชัดไหม เผื่อลองโหลดมาใช้มั่งค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73575 โดย ampaisri
เราใช้แอพนี้ก็โอเค อยู่นะเสียงชัด

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73579 โดย jinnyja
ขอบคุณจ้า ของเราก็แอพนี้แหละ แต่ไม่ค่อยได้ยินเสียงฝั่งตรงข้าม ได้ยินแต่เสียงตัวเอง แล้วบางที มันเหมือนมีเสียงรบกวนข้างนอกตลอด ไม่รู้เราตั้งค่าถูกเหรอป่าว ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73584 โดย jinnyja
สงสัย อิออน ส่งคนมาแระวันนี้ 1 รอบ (ครบรอบบิลที่ 3) แล้วรอบบิลต่อไปมันจะส่งมาอีกไหมน้อ
:sweat::sweat:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73586 โดย Poonpai
กำลังหาข้อมูลของอิออนเลยค่ะคุณjinnyjaมาอัปเดตให้ฟังบ่อยๆนะคะยอดหนี้ของน้องน้อยกว่าพี่คะของพี่ยอดหยุดตั้ง100000คงโดนหนักแน่ๆเลยยอมรับว่ากลัวเจ้านี้จริงๆค่ะนี่2รอบบิลแล้วบอกว่าจะโทรมาวันที่5อีกทีแต่ยังพูดดีอยู่ค่ะ เฮ้อเงินก็เก็บได้น้อยตอนนี้รู้สึกเครียดเลยค่ะเป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะเราจะสู้ต่อไป

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73623 โดย jinnyja
Poonpai ขอบคุณค่ะ สู้ๆ นะค่ะเป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ เข้มแข็งนะค่ะ ศึกษาและเก็บข้อมูลเยอะๆค่ะ แล้วนำมาปรับใช้ เป็นแนวทางของตัวเราค่ะ แรกๆ ก็เครียดค่ะ เกือบใจอ่อน จ่ายหยอดไปหลายครั้งล่ะค่ะ เขาจะพูดกดดัน ประมานว่าให้เราสำนึก และคิดได้ ว่ากดตังเขามาใช้ แล้วต้องคืน พูดไม่หยาบคายนะค่ะ ไม่มีกรรโชก หรือกระแทกเสียง แต่จะพูดแบบให้เราสำนึก ใช้คำถามแบบกดดันค่ะ ตอนนี้ไม่เครียด กับพวกทวงหนี้แล้วค่ะ แต่เครียดกับการเก็บตังมากกว่า กลัวเก็บตังไม่ทัน สู้ๆ นะค่ะ
^^ :สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73765 โดย jinnyja
5/8/2558

- citibank : แจ้งติดตามยอด ชำระ 3 งวดค่ะ ชำระสักงวดได้ไหมค่ะ ภายในวันศุกร์ นางแจ้งเสร็จ ขอบคุณ วางสาย เราไม่ได้พูดไรเลย

- FC : แจ้งให้เราพยายามหาดูก่อน ถึงวันศุกร์ จะได้ไม่เสียประวัติ ไม่งั้นจะเสียทำธุรกรรมทางการเงินไม่ได้ 4-5 ปี จะส่งกฎหมายนอกแล้ว แล้วนางก็วางสายไป

6/8/58
วันนี้เจ้าแรกที่โทรมา SCB ค่ะ ตามทั้งบัตรกดเงินสด และบัตรเครดิต เจ้าหน้าที่ ไม่พูดเยอะ
SCB :ชำระได้วันไหนค่ะ
เรา : ยังกำหนดวันให้ไม่ได้ค่ะ
SCB : ยังกำนดวันใหไม่ได้ใช่ไหมค่ะ เจ้าหน้าที่แจ้งยอดแล้วใช่ไหมค่ะ
เรา : ค่ะ
แล้วนางก็วางสายไป สงสัยขี้เกียจจะทวง คงรู้ว่า เราคงยังไม่มีปัญญาจ่าย ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73896 โดย jinnyja
7/8/58
วันนี้จัดมา แล้วค่ะ 3 ราย เช้า 2 บ่าย 1
- รายแรก K bank บัตรกดเงินสด 3 รอบบิล บัตรเครดิต กำลังจะเข้ารอบบิลที่ 3
K : สวัสดีค่ะ ติดตามยอดค้างชำระค่ะ
เรา: ค่ะ
K : ชำระภายในกลางเดือน นี้ทันไหมค่ะ
เรา: ยังไม่แน่ใจค่ะ
K : ค่ะ ขอติดต่อตามระบบนะค่ะ วางสายไป มาแบบ เบาๆ

- รายที่สอง SCB วันนี้ จัดหนักมาเรยจ้า เพราะ ครบ 3 รอบบิลทั้ง บัตรกดเงินสด และบัตรเครดิต
SCB : สวัสดีครับ เรียนสายคุณ Jinny
เรา : ค่ะ พูดสายอยู่ค่ะ
SCB : ชำระได้เมื่อไหร่ครับ ทั้งสองบัตร
เรา : ยังไม่สะดวกค่ะ
SCB : แล้วจะสะดวก วันไหนครับ
เรา ยังกำหนดวันให้ไม่ได้ค่ะ
SCB : ลูกค้าจะทำประนอมหนี้ไหมครับ หรือจะชำระขั้นต่ำ
เรา ไม่สะดวกทั้งสองทางค่ะ ติดปัญหาการเงินจริงๆค่ะ
SCB : ประนอมหนี้ไม่ทำ จ่ายขั้นต่ำไม่ได้ กำหนดวันชำระไม่ได้ ลูกค้าแจ้งแต่ว่าไม่สะดวก ยังจ่ายไม่ได้ ทางธนาคาร เสนอทางเลือกให้แล้ว ก็ไม่ได้ นางก็พูดๆๆๆๆๆๆๆ วกไปวนมา จะให้หามาจ่าย แล้วกดออกไปได้อีก จ่ายตอนนี้ ผมทำเรื่องปลดล๊อกบัตรให้ได้ภายใน 15 นาทีเลยนะครับ
เรา :ยังไม่มีจะจ่ายจรริงๆค่ะ
SCB : ลูกค้ายังทำงาน ยังมีรายได้ เป็นไปไม่ได้ จะไม่มีจ่าย
เรา: เป็นไปได้ค่ะ ไม่มี จริงๆค่ะ ติดปัญหาการเงินค่ะ
SCB : งั้นขอประทานโทษ ลูกค้านะครับ ตอบมาตรงๆเลยก็ได้นะครับ ว่ายังจ่ายไม่ได้ ให้ปล่อยตามระบบได้เลย เราจะได้ดำเนินการตามระบบของเราครับ แล้วมันก็บ่นๆๆๆๆๆ แบบมีเหน็บแนมเราเบาๆ ว่า ตอนกดมาใช้ ไม่นึกถึงตอนจ่าย เหอะ ๆๆๆ เราก้ปล่อยมันบ่นไปค่ะ
เรา : (คิดในใจอ่าว กรูก้บอกเมิงทุกรอบนินาว่ากรูยังไม่มีจะจ่าย เมิงก็ ไม่ฟังกรู บอกแต่ว่าจะติดต่อมาใหม่ กรูก็ตามใจเมิง แล้วงี้มาบ่นกรู 5555555555) เราเลยได้โอกาส รีบตอบไปเลยค่ะ งั้น ตามที่คุณแนะนำเลยค่ะ ยังไม่สามารถจ่ายได้ตอนนี้ ทำตามระบบได้เลยค่ะ
SCB : ครับ ลูกค้าทราบนะครับ รับทราบนะครับ
เรา: ค่ะ รับทราบค่ะ
วางสายไป มะกี้ ตอน 13:53 ยังมีโทรมาซ้ำอีก สงสัยไม่ได้ต่องานกัน พอเรารับ มีการบอกอ่าว มีเจ้าหน้าที่โทรติดต่อมาแล้วใช่ไหมค่ะ เราก้ค่ะ นางเลยว่า ค่ะๆ แล้วถามว่าจะทำประนอมหนี้ไหมค่ะ เราเลยว่า อ่าวให้คำตอบกับคนเมื่อเช้าไปหมดแล้วนี้ค่ะ นางเลยรีบบอกค่ะๆ ติดต่อมาตามระบบนะค่ะ

-รายที่3 FC โทรมาตามที่นางนัดไว้
FC : สวัสดีค่ะ คุณพี่ ที่แจ้งไว้ ชำระได้ไหมค่ะ
เรา : ยังไม่มีเลยค่ะ
FC : ไม่ไหวจริงๆเลยใช่ไหมค่ะ งั้น ให้ส่งเรื่องไปตามระบบไปนะค่ะ
เรา : ค่ะ วางสาย

ตามระบบ ไปแล้ว 2 รายค่ะ
:pray::pray::pray:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73941 โดย jinnyja
8/8/58
เอ๊ะ งง กะคุณ FC เมื่อวานเพิ่งจะบอกว่า ตกลงปล่อยตามระบบได้เลยนะค่ะ เช้านี้ เปลี่ยนคนโทรมาใหม่
บอกว่า สะดวกจะชำระได้ไหม จะดึงเรื่องไว้ให้ก่อน แต่ถ้าไม่มียอดเข้ามา จะโทรติดต่อเข้ามาใหม่ และบอกว่าบัตรจะถูกยกเลิกถาวร จะส่งสำนักงานข้างนอก ติดตาม
อ่าวเมื่อวาน ก็บอกเราแล้วนินาว่าไม่ดึงเรื่องแล้ว จะคัดชื่อส่งสำนักงานนอกแล้ว วันนี้เปลี่ยนคนโทรมา บอกว่าจะดึงเรื่องให้ก่อน แต่ก็ดีน้ะ ยืดเวลาให้เราอีกหน่อย แต่ไงก็ยังไม่มีจ่ายอยู่ดี ค่ะ
:shy::shy: ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73950 โดย jinnyja
มาอีกเจ้าแล้วค่ะ SCB เมื่อวาน จัดเต็มเราไป พร้อมแนะนำเราให้บอกว่าไม่ไหวจริงๆ ให้ปล่อยเรื่องตามระบบของธนาคารไป มะกี้ เปลี่ยนคนโทรมา อธิบาย ใหม่ เรื่องการประนอมหนี้ และให้หาจ่ายหยอด พร้อม ผลประโยชน์ ต่างๆ ที่จะต้องเสีย พอเราถาม อ่าวน้องคนเมื่อวานบอกว่า จะไม่โทรตามแล้ว จะคัดเรื่อง ส่ง แล้ว วันนี้บอก ยังไม่ได้ข้อสรุป จริงๆจะคัดเรื่อง 10-11 แล้วแถมท้าย บอก ว่าก็จะต้องมีโทรติดตามทุกวัน เพราะลูกค้ายังไม่ได้ข้อสรุป ไอ้เราก้นึกว่า มะวานที่บอกเราให้ปล่อยไปตามระบบ คือข้อสรุปซะอีก
^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74138 โดย zadayu
เราก็หยุดจ่ายscbจะเข้ารอบบิลที่4แล้วค่ะ โทรมาทวงสันดาบมาก วันละ 4-5รอบ บางทีรับไปแล้ว ยังมีโทรมาซ้ำอีก พูดจาไม่ค่อยโอเค ได้ส่วนลดเยอะรึเปล่าก็ไม่รุ้เจ้านี้ สู้ๆค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74175 โดย jinnyja

zadayu เขียน: เราก็หยุดจ่ายscbจะเข้ารอบบิลที่4แล้วค่ะ โทรมาทวงสันดาบมาก วันละ 4-5รอบ บางทีรับไปแล้ว ยังมีโทรมาซ้ำอีก พูดจาไม่ค่อยโอเค ได้ส่วนลดเยอะรึเปล่าก็ไม่รุ้เจ้านี้ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่า แต่เราว่า ยังไงก็ยังสันดาบ ไม่เท่าอิออน ค่ะ มันจัดเราเต็มทุกรอบค่ะ เพิ่งโดนล่าสุดไปเมื่อวันที่ 11-8-58
:hurt:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74185 โดย pfs
ไทยพาณิชย์ไม่โหดค่ะ หยุด 5-6 เดือนมีส่วนลด 50% แต่ถ้าไม่ไหวก็เจรจาที่ศาลผ่อนไม่มีดอกเบี้ย 24 งวด
(อย่าเจรจาผ่อนจ่ายนอกศาลเสียเปรียบค่ะ)
เพิ่งรู้ว่า SCB เปลี่ยนรูปแบบการทวงแล้วเหรอแย่จัง

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74188 โดย jinnyja

pfs เขียน: ไทยพาณิชย์ไม่โหดค่ะ หยุด 5-6 เดือนมีส่วนลด 50% แต่ถ้าไม่ไหวก็เจรจาที่ศาลผ่อนไม่มีดอกเบี้ย 24 งวด
(อย่าเจรจาผ่อนจ่ายนอกศาลเสียเปรียบค่ะ)
เพิ่งรู้ว่า SCB เปลี่ยนรูปแบบการทวงแล้วเหรอแย่จัง

ใช่ค่ะ แต่ SCB ก็ยังพูดจา ดีกว่าอิออน นะค่ะที่เจอ เขาจะเหมือนว่า ส่งสายนิ่มนวลมาก่อน พอเจรจากะเราไม่สำเร็จ ทั้งเรื่อง ประนอมหนี้ กับจ่ายหยอดขั้นต่ำ เขาก็จะส่ง สายแข็งมาเจรจา สายแข้งนี่จะพูดเยอะ ออกแนวกดดัน แต่ไม่ข่มขู่เรื่องฟ้อง บอกแต่จะว่าจะต้องทำตามระบบ
แต่ อิออน นี้ ทั้งกด ดัน พูดข่มขู่ จะส่งคนมาหา จาก สำนักงานใหญ่ จะส่งสำนักงานกฏหมาย สารพัด ที่จะกดดันเราค่ะ แต่ยังไง ก้จะสู้ๆค่ะ อยากหมดหนี้ อยากพ้นสถานะนี้เหลือเกินค่ะ
:ไม่ยอม::ไม่ยอม:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74193 โดย jinnyja
up date ย้อนหลังหน่อยนะค่ะ
10/8/58 : รอรับสายเจ้าหนี้อย่างใจจดใจจ่อ ไม่มีรายไหนโทรมาเลยค่ะ ทั้งวัน ผิดหวังไป

11/8/58 วันนี้ลาพักร้อนค่ะ กลับบ้านต่างจังหวัด ไปกราบขอพรแม่ เพื่อมาสู้ๆกับพวกทวงหนี้ค่ะ :p วันนี้โทรมากันมาเรียงคิวมาเลยค่ะ

-ประเดิมเจ้าแรก อิออน จัดเต็ม จัดหนักมาเลยค่ะ ยังเป็นเสียง ผู้ชายคนเดิม ที่ส่งคนมา เซอเวย์เรา

อิออน : เรียนสายคุณ......เรียกชื่อผิด นามสกุลก็ผิดอีก (แอบสงสัยทวงผิดคนป่าวว่ะ)
เรา : ค่ะ พุดอยู่ค่ะ
อิออน : ครับ สอบถามยอด ยังไม่เห็นมีชำระเข้ามาเลยครับ ยอดที่แจ้งไว้
เรา : ค่ะ ยังไม่มี จะจ่ายเข้าไปค่ะ
อิออน : มันไม่ได้นะครับ คุณจะไม่มีจ่ายได้ยังไงครับ งานคุณก็ทำ รายได้ก็มี ถ้าไม่มีงานทำก็ว่าไปอย่าง
เรา : ค่ะ ช่วงนี้ติดปัญหาการเงิน ไม่พอไปจ่ายหนี้ค่ะ กำลังพยามเคลียปัญหา ถ้าเคลียได้แล้ว มีตังจะรีบไปจ่ายให้ทันทีค่ะ
อิออน : เมื่อไหร่จะจ่ายล่ะค่ะ นี่ทางอิออน ก็ช่วยคุณมา 3 เดือน แล้ว ให้ประนอมหนี้ คุณก็ไม่ทำ ให้จ่ายขั้นต่ำ ยอดเดียว 1400 ก็ไม่จ่าย
เรา : ไม่มีตังค่ะ หาไม่ได้ค่ะ
อิออน : หายืม ญาติพี่น้อง ไม่ได้เลยเหรอครับ ตังแค่ 1400 ไม่มีเลย เป็นไปไม่ได้ครับ
เรา : ยืมแล้วค่ะ ไม่ได้ค่ะ
อิออน: (มันเริ่มขึ้นเสียงค่ะ) อ่าว แล้วตังที่คุณกดออกไปใช้ล่ะ จะไม่จ่ายเหรอครับ คุณจะไม่รับผิดชอบเหรอครับ ไม่ได้นะครับ ตอนกดออกไปใช้ทำไม่ไม่คิดครับ(มันมาแนวนี้อีกล่ะค่ะ)
เรา : จ่ายค่ะ รับผิดชอบค่ะ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ขอเคลียปัญหาก่อน ตอนกดมาก็คิดค่ะ ว่าจ่ายได้ แต่ไม่รู้อนาคตค่ะ ว่าจะเกิดปัญหาด้านการเงิน(ตอนมันถามเรานี้ มันขึ้นเสียงน่ะค่ะใส่อารมกับเราด้วย แต่เรา ไม่ใส่อารมกับมันค่ะ ตอบมันไปนิ่งๆเรียบๆ ทุกคำถาม ที่มันถาม รู้สึกว่าว่ามันคงจะเหนื่อย ทำให้เราหวั่นไหวหรืออารมเสียไม่ได้)
อิออน : งั้นจะส่งเจ้าหน้าที่ จากกรุงเทพลงไปพบ
เรา : ส่งมาแล้วไม่ใช่เหรอค่ะ
อิออน : นั่นสาขาย่อย นี่สาขาใหญ่
เรา : อ่อ เหรอค่ะ
อิออน : ทีนี้มันก็พูดๆๆ วกวน เรื่องจะให้ทำประนอมหนี้ สอนคำนวน หนี้ สอนถึงข้อเสีย และความรับผิดชอบต่างๆ ที่เราจะต้องมี พูดๆๆๆ (เราปล่อยให้มันพุดไป)
เรา: พอมันพูดจบ เราเลยบอกว่า ต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลคนที่บ้านค่ะ เลยยังไม่มีตังไปจ่ายคุณ ขอเวลาเคลียก่อน ถ้าคนที่บ้านหายแล้ว มีตังจะรีบไปจ่ายให้ค่ะ แต่ตอนนี้ยังนอนอยู่โรงพยาบาล อยู่เลยค่ะ
อิออน : เงียบไปพักนึงค่ะ (สงสัยกลัวเราดราม่าใส่ อิอิ) แล้วมันเลยเอ่ยมาว่า งั้นผมจะให้ฝ่ายกฏหมายติดต่อเขาไปละกันครับ
เรา : ค่ะ เชิญค่ะ วางสายไป
:555::555::555:

- รายที่สอง SCB หลังจากที่จัดเต็มไปแล้วเมื่อ อาทิตย์ก่อน มารอบนี เปลี่ยนคนทวง พูดสั้นๆ พอบอกยังไม่มีก็วางสายไป แจ้งแต่ว่าครบ 3 รอบ บัตรยกเลิกถาวร นะค่ะ เรา ก้ค่ะไป วางสายกันไป

- รายที่ สาม FC รอบนี้เปลี่ยนคน ไม่ถามเยอะ บอกยังไม่มี ก้แจ้งเรา ค่ะๆ งั้นตามระบบนะค่ะ เราก็ค่ะ วางสายไป

- รายที่ สี่ Citibank สอบถามยอดชำระ จะตัดเข้ารอบบิลที่ 3 ชำระสักงวด นึงก่อนได้ไหมค่ะ เรายังไม่สะดวกจ่ายค่ะ วางสายไป

- K bank ยังไม่โทรมาจ้า

:ไม่ยอม::ไม่ยอม::ไม่ยอม:

12/8/2558
วันแม่ ค่ะ เจ้าหนี้พร้อมใจกันไม่โทรมา สงสัยหยุดกันหมด
^^^^^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74245 โดย jinnyja
13/8/58

up date การทวงจ้า

- SCB โทรตามทั้งบัตรกดเงินสด และบัตรเครดิต ถามเราว่ายังไม่สามารถชำระได้เลยเหรอค่ะ แล้วบอกว่า ครบ 3 รอบบิลแล้ว ต้องส่งเรื่องตามระบบแล้วนะค่ะ แล้วก็วางสายไป
ห่างกัน ประมาน 10 นาที ก็มี สายยิงมาอีก จาก SCB รับไม่ทัน ยิงมาครั้งเดียว
ห่างกันประมาน 10 นาที ก็มีสายจาก SCB อีก รับทัน แต่ไม่มีใครพูด แล้วก็ตัดสายไป
คงขี้เกียจ คุยกะเราล่ะ
:shy::shy:

- FC วันนี้ ไม่โทรมาทวงค่ะ แต่ มีข้อความ ส่งมา จาก บริษัท TSS แจ้งยอดค้างชำระ ให้ติดต่อกลับ สงสัยส่ง สำนักงานกฏหมาย ทวงล่ะ (ครบ 3 รอบบิล แล้ว) อยากได้ส่วนลดงามๆ พร้อมกับ ชำระแบ่งเป็นงวดได้บ้างจัง
:ไม่ยอม::ไม่ยอม:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74263 โดย zadayu
scbของเราเริ่มรับบ้างไม่รับบ้างแบบวันเว้นวันค่ะ รำคาญค่ะ โทรมาทวงทีเดียวก็รู้เรื่องแล้ว พี่แกเล่นจิกเป็นไก่ ทนไปค่ะ FC ส่วนลดงามมาก แนะนำให้8เดือนขึ้นไปค่อยเจรจานะคะ ตอนนี้เก็บเงินไปก่อนค่ะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74268 โดย Anny_Ann
ขอติดตามด้วยคนค่ะทั้ง SCB และเฟิสช้อยเหมือนกันค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.816 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena