วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106033 โดย ampaisri
อิออนมีอัพเดท มั้ยคะ ของเราหยุดพร้อมๆกันเลย ช่วงนี้ บริษัทที่ซื้อหนี้ไป ทวงจังเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109211 โดย jinnyja
บริหารสินทรัพย์ เจ ไม่โทรมานานมากแล้วค่ะ หายไปเกือบปีล่ะค่ะ มีแต่ JMT ของอิออน ที่โทรมาจิกทุกเดือน ล่าสุด เพิ่งวางสายไป เสนอส่วนลดที 20 % จะให้เดินบัญชี 500 พอปฏิเสธ มีการบอกอีกสัญญา ยอดเยอะนะค่ะ อาจจะมีการยื่นฟ้อง ถ้าฟ้องจะฟ้องทีเดียวสองบัตร มีออกตัวว่าไม่ได้ข่มขู่นะค่ะ แค่แจ้งเพื่อทราบ แล้วตบท้าย ด้วยบอกว่าต้องการคำตอบ ภายในวันจันทร์ เลยบอกไปว่า ถ้าสนใจจะติดต่อไปเองนะค่ะ นางเลยวางสายไป :say: :say: :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109212 โดย jinnyja
ขอความมั่นใจอีกครั้งได้ไหมค่ะ เรื่องอายุความของหนี้แต่ล่ะรายการ
1.หนี้บัตรเครดิต มีอายุความ 2 ปี รวมถึง บัตรเครดิต ที่เราสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วยใช่ไหมค่ะ
ยังไม่ค่อยกระจ่างว่า กรณีที่บัตรเครดิต ที่กดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วยนั้น จะตีหนี้ก้อนนี้ว่า เป็นแบบบัตรเครดิต ที่รูดซื้อของ หรือ ตีเป็นหนี้แบบบัตรกดเงินสด
2. บัตรกดเงินสด มีอายุความ 5 ปี

รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจ ให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109751 โดย ampaisri

jinnyja เขียน: ขอความมั่นใจอีกครั้งได้ไหมค่ะ เรื่องอายุความของหนี้แต่ล่ะรายการ
1.หนี้บัตรเครดิต มีอายุความ 2 ปี รวมถึง บัตรเครดิต ที่เราสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วยใช่ไหมค่ะ
ยังไม่ค่อยกระจ่างว่า กรณีที่บัตรเครดิต ที่กดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วยนั้น จะตีหนี้ก้อนนี้ว่า เป็นแบบบัตรเครดิต ที่รูดซื้อของ หรือ ตีเป็นหนี้แบบบัตรกดเงินสด
2. บัตรกดเงินสด มีอายุความ 5 ปี

รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจ ให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

รอติดตามค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109753 โดย yahya

jinnyja เขียน: บริหารสินทรัพย์ เจ ไม่โทรมานานมากแล้วค่ะ หายไปเกือบปีล่ะค่ะ มีแต่ JMT ของอิออน ที่โทรมาจิกทุกเดือน ล่าสุด เพิ่งวางสายไป เสนอส่วนลดที 20 % จะให้เดินบัญชี 500 พอปฏิเสธ มีการบอกอีกสัญญา ยอดเยอะนะค่ะ อาจจะมีการยื่นฟ้อง ถ้าฟ้องจะฟ้องทีเดียวสองบัตร มีออกตัวว่าไม่ได้ข่มขู่นะค่ะ แค่แจ้งเพื่อทราบ แล้วตบท้าย ด้วยบอกว่าต้องการคำตอบ ภายในวันจันทร์ เลยบอกไปว่า ถ้าสนใจจะติดต่อไปเองนะค่ะ นางเลยวางสายไป :say: :say: :say: :say:

อีออนตอนนี้ของเราก็อยู่กับ jmt ค่ะ หยุดจ่าย 7 งวด ยอดถึง เจ็ดหมื่นกว่าแล้วค่ะ เดือนที่แล้วตอนยอดอยุ่ที่ 68000 ขอส่วนลดได้ที่ 58000 แต่ไม่ยอมให้จ่ายเป็นงวด เลยเงียบไป ตอนนี้ jmt บอกว่าเรื่องจะส่งฟ้องแล้ว มีทางเลือกมาเสนอคือ จ่าย 10,000 เพื่อทชลอฟ้อง เราขอส่วนลดไป ก็ให้แค่ 60500 นี่คือ จ่ายเป็นก้อน หรือผ่อนได้ก็แค่ 3 งวด เราบอกไม่อยากจ่ายชลอฟ้องเพราะมันไม่จบไม่สิ้น ต่อรองเท่าไหร่ก็ไม่ให้ เราขอ 4 งวด เค้าก้คำนวณใหม่ กลายเป็นส่วนลดได้ไม่ถึง 60500 แต่กลายเป็น ถ้าผ่อน 4 งวด ต้องจ่าย 64000 ผ่อนเดือนละ 15000 ถ้าเราทำให้ทำเรื่องเสนอเข้าบริษัท เพราะถ้า 3 งวด เค้าคิดว่าเราไม่ไหว เราก็ว่าเราไม่ไหว ต่อให้ 15000 จริงๆ เราก็ไม่รู้เลยว่าจะหาจากไหน เดือนหน้ายังพอมีทาง เพราะเราจะขายของ แต่งวดแรกต้องจ่ายภายในวันที่ 18 มี.ค เราว่าเราไม่รอส่วนลดเพิ่มแล้ว มันยืดเยื้อมานานก้ไม่มีแววว่าจะลด เราเหนื่อยกับอีออน เรากลัวที่สุดคือ มันจะเอาหมายศาลไปแปะหน้าบ้าน เพราะถ้าเป็นแบบนั้น บ้านแตกแน่นอน พ่อ แม่ พี่น้อง คงทะเลาะกับเราแน่ เราไม่ไหวต่อรองอีกแล้ว อยากถามพนักงานทวงหนี้เหมือนกันว่า ถ้าเกิดเราตาย จะต้องมีใครมารับผิดชอบหนี้ก้อนนี้มั้ย ที่อื่นเค้าลดให้มากกว่านี้ เค้าก้ได้เงินจากลูกหนี้เร็ว แต่ที่นี่ทำเหมือนไม่อยากได้หนี้คืน ทำได้แต่กดดันลูกหนี้ทุกอย่าง ทำทุกทางเหมือนไม่อยากให้เราจ่ายหนี้ อยากให้หนี้เราเพิ่มพูนเรื่อยๆ แทนที่จะลด แล้วจบหนี้ ก็ยื้อกันไปมาไม่จบสิ้น เหนื่อยแล้วค่ะ ขอยอมแพ้กับอีออน
บางทีอึดอัด มีคำถามไปถามต่อในโพส อยากขอคำปรึกษาเฉพาะหน้า แต่พอโพสตก ก็ไม่มีใครมาตอบอะไร ตอนนี้ทำได้แค่มาระบายกับหัวอกเดียวกันที่ต้องอดทนกับอีออน

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109850 โดย jinnyja
ล่าสุด JMT อิออน โทรมาถามอีก เรา เหนื่อยกับการคุยกับนาง เลยบอกนางไปว่า ตอนนี้ยังจ่ายไมไ่ด้ ค่ะ โดนอายัดเงินเดือนอยู่ อีก 3 ปี กว่าจะหมด นางเลย วางสายไป และบอกว่า ค่ะ เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้ากฏหมายติดต่อมานะค่ะ เอาที่สบายใจเลยค่ะ หมดปัญญา จะคุยกับนาง ตอนนี้เรา ท้อง ลูกอีก คนนึง ขอโฟกัสที่ลูกก่อนนะค่ะ เจ้าหนี้จ๋า ตอนนี้ยังไม่มีปัญญา จริงๆ :cry2: :cry2: :cry2:

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111364 โดย ampaisri
ของเราหมายศาลมาแล้วค่ะเป็น บัตรเครดิตอิออน คลาสสิค Mastercard
กดเงินได้ ผ่อนสินค้าได้ค่ะ
ใบแจ้งหนี้ระบุสินเชื่อยัวร์แคช ส่วนเอกสารฟ้องระบุบัตรสมาชิกยัวร์แคช
รอลุ้นเรื่องอายุความ เราหยุดจ่าย 2/5/58 ค่ะ

3 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 3 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #116381 โดย jinnyja
สวัสดีค่ะ ไมไ่ด้เข้ามานาน จนหน้าเวป เปลี่ยนไป วันนี้ ไปเช็คเครดิตบูโร มา มีข้อสงสัยเกี่ยวกับข้อมูลหนี้ ของ อิออน ที่ขายหนี้ให้ JMT  ในใบแจ้งหนี้ ที่ติดตาม บอกว่าเป็นหนี้ จากสินเชื่อยัวร์แคช แต่ข้อมูลในเครดิตบูโร ขึ้นว่าเป็นสินเชื่อวงเงินเบิกเกินบัญชี   ทำไม มันระบุคนละแบบ ซึ่ง พอเข้าไปดูอายุความ สินเชื่อวงเงินเบิกเกินบัญชี จะระบุไว้ว่ามีอายุความ 10 ปี   แบบนี้ อิออน เล่น กลหรือเปล่าค่ะ ยังไม่ค่อยเข้าใจนัก   แต่สถานะ ขึ้นมาแล้ว ว่า 42 โอนหรือขายหนี้ และในประวัติเครดิตบุโร ก้แสดงให้ดูได้แค่ 4 เดือน ย้อนหลัง    ส่วนของกสิกร ที่ขายหนี้ให้ JAM ไม่มีข้อมูลรายงานใน เครดิตบูโรแล้ว   
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.504 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena