วันนี้ตัดสินใจเริ่มหยุดจ่ายแล้วค่ะ กับ บัตรทั้งหมด ที่มี

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81088 โดย pfs
กสิกรคุยง่าย เก็บเงินรอได้เลยส่วนลด 50% ได้แน่นอน ตอน pfs หยุด 1 ปี 1 เดือนยอดหนี้รวมเกือบห้าแสนได้ส่วนลด 54%

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81089 โดย jinnyja

pfs เขียน: กสิกรคุยง่าย เก็บเงินรอได้เลยส่วนลด 50% ได้แน่นอน ตอน pfs หยุด 1 ปี 1 เดือนยอดหนี้รวมเกือบห้าแสนได้ส่วนลด 54%

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรและแนะนำมากๆค่ะ คุณ pfs

(o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81103 โดย thongngern
บ.ที่โทรมาทวง ยังไงมันก็ยืนยันว่า ไม่มีส่วนลดคะ
เสนอเงื่อนไขเดิม เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมาเราพยายามเอาเงินมาปิดทีละเป็นหมื่น
จนกระทั่งไม่ไหว หยุดมา 6-7เดือนแล้ว อยากได้ส่วนลดมากๆ
เราควรรอต่อไป หรือ รับข้อเสนอหยุดดอกเบี้ยของมันดีไหม
ตอนนี้ยอด 83,000 หรือเพราะยอดมันสูง เค้าเลยบอกว่าไม่ลดๆ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81129 โดย jinnyja

thongngern เขียน: บ.ที่โทรมาทวง ยังไงมันก็ยืนยันว่า ไม่มีส่วนลดคะ
เสนอเงื่อนไขเดิม เพราะตลอดเวลาที่ผ่านมาเราพยายามเอาเงินมาปิดทีละเป็นหมื่น
จนกระทั่งไม่ไหว หยุดมา 6-7เดือนแล้ว อยากได้ส่วนลดมากๆ
เราควรรอต่อไป หรือ รับข้อเสนอหยุดดอกเบี้ยของมันดีไหม
ตอนนี้ยอด 83,000 หรือเพราะยอดมันสูง เค้าเลยบอกว่าไม่ลดๆ

ลองประเมินสถานการณ์ ดูนะค่ะ ดูความพร้อมหลายๆด้านของตัวคุณเองค่ะ เช่น ถ้าคุณไม่สนใจเรื่องการโดนฟ้อง ก็ปล่อยให้ฟ้องไปค่ะ แล้วไปผ่อนยาวๆเอา หรือ ลองปล่อยไปอีกสักหน่อยค่ะ เห็นมีเพื่อนสมาชิกบางท่าน ยอดหนี้ใกล้ๆคุณ หยุดไปประมาน 8 เดือน เสนอส่วนลดปิดบัญชีมาให้ประมาน 30 % อาจจะลองวัดใจกันดูค่ะ สู้ๆนะค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81371 โดย jinnyja
4-2-59

วันนี้เมื่อ ตอนเที่ยงๆ อยู่ๆ ก็มีเบอร์ ของ SCB โทรเข้ามา สอบถามว่า คุณ jinnyja มีบัตร สินเชื่อ กับ บัตรเครดิต ของSCB หรือยัง ค่ะ เราก้ สตั้น ไป 3 วิ อ่อ มีแล้วค่ะ ทั้งสองอย่าง นางยังถาม มีของตัวไหนอ่ะค่ะ เราบอกไป สปีดดี้แคลช ค่ะ นางว่า สนใจ สินเชื่อ lone (อะไรนี่แหละค่ะ ฟังไม่ถนัด) ไหมค่ะ เรา หัวเราะ เลย อ๋อ คงไม่หรอกค่ะ กำลังปิดบัญชี กับ SCB อยู่ค่ะ นางเลยค่ะๆ วางสายไป สงสัย ไม่ได้ ส่งข้อมูลต่อกัน มั้ง SCB เดี๋ยวปั๊ด ทำซะเรย 5555555

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81410 โดย komkrit
ใช่ครับ กสิกรคุยง่ายของผมหยุดที่ 17,000 หยุด 1 ปี อยู่ที่ 25,000 บาท แจ้งปิดที่ 15,000 บาท ยอดยังสูงไป(ในใจอยากจ่ายเลยลดเยอะมาก) เลยคุยเล่นๆเรายังไม่มีเงิน ก็เลยจะของแบ่งจ่าย ทางจนท.ไม่ยอมยังไงต้องงวดเดียว ก็เลยบอกว่าไม่มีเงินขนาดนั้นหรอขอผ่อนเป็นงวด จนท.ก็ไม่ยอมอย่างเดียว เราก็เลยบอกไม่สามารถจ่ายได้ จนท.เดี่ยวติดต่อกลับมาภายหลัง คุยกันอยู่ 3 ครั้ง ได้ลดมาที่ 12,000 จ่ายงวดเดียวจบ ผมคิดอยู่ในใจถ้าครั้งนี้ไม่ได้ผมก็จะจ่ายที่ 15,000 บาท ถือว่าโชคดีที่เราต่อรองกับทางจนท.ก่อน (โดย บริษัท ACSผู้ทวงหนี้)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81746 โดย jinnyja

komkrit เขียน: ใช่ครับ กสิกรคุยง่ายของผมหยุดที่ 17,000 หยุด 1 ปี อยู่ที่ 25,000 บาท แจ้งปิดที่ 15,000 บาท ยอดยังสูงไป(ในใจอยากจ่ายเลยลดเยอะมาก) เลยคุยเล่นๆเรายังไม่มีเงิน ก็เลยจะของแบ่งจ่าย ทางจนท.ไม่ยอมยังไงต้องงวดเดียว ก็เลยบอกว่าไม่มีเงินขนาดนั้นหรอขอผ่อนเป็นงวด จนท.ก็ไม่ยอมอย่างเดียว เราก็เลยบอกไม่สามารถจ่ายได้ จนท.เดี่ยวติดต่อกลับมาภายหลัง คุยกันอยู่ 3 ครั้ง ได้ลดมาที่ 12,000 จ่ายงวดเดียวจบ ผมคิดอยู่ในใจถ้าครั้งนี้ไม่ได้ผมก็จะจ่ายที่ 15,000 บาท ถือว่าโชคดีที่เราต่อรองกับทางจนท.ก่อน (โดย บริษัท ACSผู้ทวงหนี้)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81748 โดย jinnyja
12/2/2559

อัพเดท รายการหนี้ก่อนวันแห่งความรัก กันหน่อยจ้า

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่ายครบ 9 รอบบิล แจ้งคนติดต่อ ไปว่า ยังผ่อนหนี้เจ้าอื่นอยู่ เดือนมีนาคม นู่นนน........ค่อยโทรมาใหม่ ^^

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 งวด ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว
4 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 รอบบิล ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 1 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 8 รอบบิล ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หยุดจ่ายจะครบ 8 รอบบิล ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 1 งวด เหลือ 5 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 3 งวด เหลือ อีก 3 งวด

มาได้เกือบๆ ครึ่งทางล่ะ ฮึบๆๆๆๆๆ สู้กันต่อไป ค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :wo: :wo: :wo:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82435 โดย jinnyja
1/3/2559

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล เดือนนี้แล้ว จากที่แจ้งไปว่าเดือนมีนาคม ให้โทรติดต่อมาใหม่ เดี๋ยวสักพักคงจะโทรมา ตั้งใจ จะต่อรอง ให้ ได้ 50% up

2.บัตรกดเงินสด SCB = หยุดจ่าย ครบ 5 งวด ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว
5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 รอบบิล ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 2 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หยุดจ่ายจะครบ 8 รอบบิล ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 2 งวด เหลือ 4 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด เหลือ อีก 2 งวด

เดือนนี้ รอลุ้นน้องโบนัส ค่ะ ว่าจะได้ มาพอปิด กสิกร ไหม สาธุเพี้ยงงงงงงงง ขอให้ ความหวัง สมหวังด้วยเถ้อะ
:pray: :pray: :pray: ^^ ^^ ^^ (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82451 โดย IndyGirL

jinnyja เขียน: 1/3/2559

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล เดือนนี้แล้ว จากที่แจ้งไปว่าเดือนมีนาคม ให้โทรติดต่อมาใหม่ เดี๋ยวสักพักคงจะโทรมา ตั้งใจ จะต่อรอง ให้ ได้ 50% up

5 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 รอบบิล ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 2 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หยุดจ่ายจะครบ 8 รอบบิล ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 2 งวด เหลือ 4 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 4 งวด เหลือ อีก 2 งวด

เดือนนี้ รอลุ้นน้องโบนัส ค่ะ ว่าจะได้ มาพอปิด กสิกร ไหม สาธุเพี้ยงงงงงงงง ขอให้ ความหวัง สมหวังด้วยเถ้อะ
:pray: :pray: :pray: ^^ ^^ ^^ (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

ขอให้ได้ขอให้โดน (ส่วนลดนะคะ) ^^ กสิกรต่อไปเนอะ ๆ ก่อนเลยคะ เดี๋ยวขอไปได้ไม่ได้เค้าจะแจ้งเอง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82520 โดย jinnyja
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำอวยชัยค่ะ คุณ Indy Girl รอลุ้น อยู่ค่ะ

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: (o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82537 โดย nok05
ยินดีด้วยนะคะ...โชคดีจังเลยที่ตกลงปิดจ่ายกันได้ ของเราตั้งใจจะตกลงปิดจ่ายให้ได้ทุกตัว แต่สุดท้ายก็ถูกฟ้องจนได้...เพราะฮีไม่เคยติดต่อมาเสนอส่วนลดให้เลย มีแต่เสนอมาให้จ่ายงวดเดียว ในราคาสูงปรี๊ด((ควิกแคช))

ของคุณ jinnyja โดนฟ้องบ้างหรือเปล่าคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82541 โดย jinnyja

nok05 เขียน: ยินดีด้วยนะคะ...โชคดีจังเลยที่ตกลงปิดจ่ายกันได้ ของเราตั้งใจจะตกลงปิดจ่ายให้ได้ทุกตัว แต่สุดท้ายก็ถูกฟ้องจนได้...เพราะฮีไม่เคยติดต่อมาเสนอส่วนลดให้เลย มีแต่เสนอมาให้จ่ายงวดเดียว ในราคาสูงปรี๊ด((ควิกแคช))

ของคุณ jinnyja โดนฟ้องบ้างหรือเปล่าคะ

ยังค่า ยังไม่โดนฟ้องค่ะ ตกลงกันได้ ก่อน ค่ะ

^^ ^^ ^^ ^^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82542 โดย jinnyja
3-3-59

เมื่อกี้ นี้ บริษัททวงหนี้ ของคุณ Eon แอบโทรมาเช็คที่บริษัท ว่าเรายังทำงานอยู่ไหม มีการจะฝากเบอร์ให้โทรกลับ (รู้งี้ แกล้งบอกมันไปว่าลาออกไปแล้วกะดี ) เรารับสายเอง เลยชิงบอกมันไปว่า กรุณาโทรเข้าเบอร์ มือถือส่วนตัวนะค่ะ ไม่อนุญาต ให้โทรเข้าที่ทำงาน ค่ะ นางค่ะๆ แล้ววางสายไป นี่กะรออยู่ ว่ามันจะโทรเข้ามือถือไหม แต่กะว่านางคงไม่โทรมา คงแค่ แอบเช็ค ว่ายังทำงานอยู่ป่าว

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82552 โดย nok05

jinnyja เขียน:

nok05 เขียน: ยินดีด้วยนะคะ...โชคดีจังเลยที่ตกลงปิดจ่ายกันได้ ของเราตั้งใจจะตกลงปิดจ่ายให้ได้ทุกตัว แต่สุดท้ายก็ถูกฟ้องจนได้...เพราะฮีไม่เคยติดต่อมาเสนอส่วนลดให้เลย มีแต่เสนอมาให้จ่ายงวดเดียว ในราคาสูงปรี๊ด((ควิกแคช))

ยังค่า ยังไม่โดนฟ้องค่ะ ตกลงกันได้ ก่อน ค่ะ

^^ ^^ ^^ ^^

โชคดีจัง ดีใจด้วยนะคะ ...เราตอนนี้รู้สึกแย่มาก ๆ เลย ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะมีเรื่องแบบนี้เลย -.-"

ขอให้ปลดหนี้หมดเร็ว ๆ นะคะ ^______^

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82553 โดย jinnyja

nok05 เขียน:

jinnyja เขียน:

^^ ^^ ^^ ^^

โชคดีจัง ดีใจด้วยนะคะ ...เราตอนนี้รู้สึกแย่มาก ๆ เลย ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะมีเรื่องแบบนี้เลย -.-"

ขอให้ปลดหนี้หมดเร็ว ๆ นะคะ ^______^

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำอวยชัย ขอให้คุณ โชคดี เช่นกันนะค่ะ อย่าเพิ่งท้อน้ะค่ะ สู้ๆ ค่ะ สักวัน เราต้องเป็นอิสระค่ะ เป็นกำลังใจให้ นะค่ะ มีไร ไม่สบายใจ ก็มาระบาย เล่าสู่กันฟัง สู้ๆนะค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82554 โดย jinnyja
4-3-59

เมื่อวานประมาณ 17:40 มีสายเข้า ทีแรก นึกว่า คุณ Eon โทรมา ดันเป็น Citibank สะนี่ เรากะนึกว่าโทรมาทวงค่างวด ที่ไหนได้ โทรมาชวนทำสินเชื่อ นางบอกสนใจจะใช้เงินก้อน ไหมค่ะช่วงนี้ เพื่อต้องการนำไปปิดบัตร ก็ได้นะค่ะ สตั้นไป 10 วิ เลยปฏิเสธนางไป ไม่ล่ะค่ะ ยังปิดหนี้กับ citibank ไม่หมดเรยค่า

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82986 โดย อ้อย
เข้ามาให้กำลังใจครับ สบายดีนะครับ สู้ๆครับ !!

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83233 โดย jinnyja
24-3-2559

วันนี้เดินทาง มาถึง 10 เดือนแล้วค่ะ ที่ตัดสินใจ หยุดจ่าย ตั้งแต่ มิถุนายน 2558 สรุป ความคืบหน้ารายการหนี้กันหน่อย

1.บัตรเครดิตกสิกร /บัตรกดเงินสดกสิกร = หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล เดือนนี้แล้ว จากที่แจ้งไปว่าเดือนมีนาคม ให้โทรติดต่อมาใหม่ เดี๋ยวสักพักคงจะโทรมา ตั้งใจ จะต่อรอง ให้ ได้ 50% up ยังไม่มีโทรมาเลย

6 งวด ยังอีกยาวไกลลล

3. บัตรเครดิต SCB = หยุดจ่ายครบ 8 รอบบิล ตกลงผ่อนจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด ผ่อนจ่ายไปแว้ว 3 งวด ยังอีกยาวไกลลล

5.บัตรเครดิต อิออน/กดเงินสด อิออน =หยุดจ่ายครบ 10 รอบบิล ตามเป็นระยะ ยังไม่มีความคืบหน้า โทรมา ล่าสุดเมื่อวันที่ 22 มีนาคม น่าจเปลี่ยนบริษัท ทวง ที่ 3 แล้้ว ตั้งใจจ่ายรายสุดท้าย

7.บัตรซิตี้แบงค์เรดดี้เครดิต =หยุดจ่ายจะครบ 8 รอบบิล ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 3 งวด เหลือ 3 งวด

8.บัตรเฟริ์สช้อย = ตกลงปิดยอดกันได้แล้ว ผ่อนจ่ายไปแว้ว 5 งวด เหลือ อีก 1 งวด รายนี้ใกล้ เปนไทแว้ว

:upset: :upset: :upset: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83297 โดย jinnyja
26-3-59

เพิ่งวางสาย ไป กับเจ้าหน้าที่ของ บ.เมกเนต ที่ดูแล บัญชี SCB เรา โทรมาแจ้งว่า ตั้งแต่เดือนหน้า เขาจะไม่ได้เป็นคนดูแลบัญชีเรา มีการเปลี่ยนคนดูแล เนื่องจาก ทาง SCB มีการปรับ เรตการจ่ายยอดขั้นต่ำ สูงขึ้น ตามที่มีการประกาศปรับดอกเบี้ย อะไรนี่แหล่ะ(ไม่ค่อยข้าใจ เรียกไม่ถูก) ทำให้ เรตขั้นต่ำเรา ที่ตกลงจ่ายแบบหยุดดอกเบี้ย 24 งวด งวดที่ 1-23 เดือนละ 1,500 ปรับขึ้นเป็นปะมาน 2500 เขาแจ้งย้ำและคอนเฟริ์มกับเราว่าหากมีเจ้าหน้าที่ท่านใหม่ติดต่อมา ให้เราแจ้งยืนยันไปว่า เรายืนยันเงื่อนไขเดิม และย้ำเราห้ามขาดส่งเด็ดขาด และเก็บเอกสารเงื่อนไขไว้ให้ดีๆ ห้ามหาย หรือชำรุด เพราะถ้าหากเราขาดส่ง ไปงวดใดงวด หนึ่ง จะเสียผลประโยชน์ จะโดนยกเลิก และ ต้องโดนเรตขั้นต่ำใหม่ และหาก ส่งครบ แล้วให้แจ้งเจ้าหน้าที่ท่านนั้น แล้วส่งเอกสารเงื่อนไขไปให้ เขาดู ยืนยันกับแบ้ง และ ให้เราแจ้งขอหนังสือยืนยันการจบหนี้ ไป นางน่ารักมาก เจ้าหน้าที่ท่านนี้ มีข่าวสารอะไรเปลี่ยนแปลง นางจะแจ้งเราตลอด คุยก็เป็นกันเอง ช่วยเหลือ เราทุกอย่างที่เราขอ ขอบคุณนะค่ะ คนทวงหนี้ที่น่ารัก
(o_O) ^^ (o_O) ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.829 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena