เป็นหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อสองล้านกว่าถ้าหยุดพร้อมกันถูกฟ้องจะแก้ปัญหาด้วยวิธีไหน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78511 โดย konsupan

golddragonmi เขียน: ขอบคุณครับท่าน konsupan ที่เล่าและแบ่งปันการไปศาลมาให้ฟังกัน
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ กรณี KTC ไปศาลครั้งที่สอง ท่านให้ศาลตัดสิน ใช่ไหมครับ ไม่ได้ยอมความกับทนายก่อน
และทำยังงัย บ้าง ที่ศาลท่านลดยอดรวมให้นะครับ

ขอบคุณครับ

ศาลตัดสินตามที่ได้พูดคุยกับทนายครับ ส่วนลดที่ได้ก็เป็นดอกเบี้ยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78740 โดย PatPat

konsupan เขียน:

golddragonmi เขียน: ขอบคุณครับท่าน konsupan ที่เล่าและแบ่งปันการไปศาลมาให้ฟังกัน
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ กรณี KTC ไปศาลครั้งที่สอง ท่านให้ศาลตัดสิน ใช่ไหมครับ ไม่ได้ยอมความกับทนายก่อน
และทำยังงัย บ้าง ที่ศาลท่านลดยอดรวมให้นะครับ

ขอบคุณครับ

ศาลตัดสินตามที่ได้พูดคุยกับทนายครับ ส่วนลดที่ได้ก็เป็นดอกเบี้ยนะครับ

สวัสดีคะ
รบกวนถามคะ เจรจากับทนายเรื่องส่วนลดดอกเบี้ย ยังงัยคะ เขาถึงลดให้คะ
ยอดผ่อน 3 ปี ทางทนายกำหนดมาเลยใช่ป่ะคะ 3,00/4,000/5,000
ต่อรองได้มั๊ยคะ

รบกวนขอแนวทางหน่อยนะคะ
มีจะไปขึ้นศาลวันที่ 15 นี้คะ
ขอบพระคุณมากคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78759 โดย konsupan

PatPat เขียน:

konsupan เขียน:

ขอบคุณครับ

สวัสดีคะ
รบกวนถามคะ เจรจากับทนายเรื่องส่วนลดดอกเบี้ย ยังงัยคะ เขาถึงลดให้คะ
ยอดผ่อน 3 ปี ทางทนายกำหนดมาเลยใช่ป่ะคะ 3,00/4,000/5,000
ต่อรองได้มั๊ยคะ

รบกวนขอแนวทางหน่อยนะคะ
มีจะไปขึ้นศาลวันที่ 15 นี้คะ
ขอบพระคุณมากคะ

ขออภัยคงเข้ามาตอบช้า ไม่ทันการแล้วใช่มั้ยครับ ยังไงกลับมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
-
-วันนี้เจ้าหน้าที่กสิกรไทยโทรมาบอกว่าไม่ชำระมาตั้งแต่เดือน พ.ค. จะส่งเรื่องออกไปข้างนอกแล้ว ไม่รู้ส่งไปไหน เลยถามว่ามีส่วนลดมั้ยละถ้าพอไหวก็จะปิด บอกยอดมาก็ยังสูงอยู่ดี ก็คงต้องปล่อยไว้ก่อน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78816 โดย konsupan
ตอนนี้หนี้ที่เป็นกังวลมากที่สุดคือ ทหารไทย มีทั้งบัตรเครดิตซึ่งตอนแรกไม่ตั้งใจว่าจะหยุด แต่ก็จ่ายไม่ไหวหยุดไปสามงวดแล้ว ตอนนี้มีกู้บ้านอยู่กับทหารไทยด้วย และสินเชื่อเอนกประสงค์ได้มาพร้อมกับการกู้บ้าน ถ้าจะรีไฟแน้นซ์บ้านไปธนาคารอื่นจะได้มั้ย เปลี่ยนมือโดยขายไม่น่าจะได้แล้ว และก็ไม่อยากขายด้วย มีสุนัขอยู่2ตัวไม่รู้จะเอาไปไว้ที่ไหน สถานการณ์ ยังจ่ายสินเชื่อเอนกประสงค์ และ บ้านปกติ ถ้าถูกฟ้องเรื่องบัตรเครดิตอย่างเดียวไม่รู้ว่าธนาคารนี้มีผ่อนยาวแค่ไหน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78817 โดย jackTs
.
อ่านให้หมดนะครับ โดยเฉพาะบทความที่อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78819 โดย konsupan

นกกระจอกเทศ เขียน: .
อ่านให้หมดนะครับ โดยเฉพาะบทความที่อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ได้อ่านแล้วเข้าใจว่าเจ้าหนี้ได้เปรียบในกรณีที่ลูกหนี้มีชื่อเป็นเจ้าของทรัพย์สิน เจ้าหนี้สามารถฟ้องและยึดทรัพย์สินไปขายถอดตลาดเพื่อนำเงินมาชำระหนี้ได้ โดยที่ไม่ต้องรอคิวในการอายัดเงินเดือน ดังนั้นถ้า
- ถูกฟ้องศาล จะสามารถคุยกับเจ้าหนี้เพื่อขอผ่อนชำระเป็นงวดๆระยะยาว ถ้าเจ้าหนี้ยินยอมตกลงให้ผ่อน ระยะยาวและศาลตัดสินตามที่ตกลงกับเจ้าหนี้ และเราก็สามารถจ่ายได้ตามที่ศาลตัดสิน การอายัดทรัพย์สินก็จะไม่เกิดขึ้นใช่หรือไม่
- ก่อนถูกฟ้องถ้าเจ้าหนี้เสนอให้ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แม้รู้ว่าเป็นสัญญาทาส สัญญานรก ก็ควรทำเพื่อหลีกเหลี่ยงการถูกอายัดทรัพย์ได้หรือไม่
-ก่อนจะถูกฟ้องหรือก่อนจะถูกยึดทรัพย์ไปขายถอดตลาด จะต้องผ่านการฟ้องถูกฟ้องให้ชำระหนี้บัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดเสียก่อน ใช่หรือไม่ ขอบคุณครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78826 โดย nichapha22
สู้ๆนะคะ เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย ใจไม่ค่อยดี ต่อไปคงปรับตัวได้เป็นกำลังใจให้กันและกันนะคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78847 โดย jackTs

konsupan เขียน: - ถูกฟ้องศาล จะสามารถคุยกับเจ้าหนี้เพื่อขอผ่อนชำระเป็นงวดๆระยะยาว ถ้าเจ้าหนี้ยินยอมตกลงให้ผ่อน ระยะยาวและศาลตัดสินตามที่ตกลงกับเจ้าหนี้ และเราก็สามารถจ่ายได้ตามที่ศาลตัดสิน การอายัดทรัพย์สินก็จะไม่เกิดขึ้นใช่หรือไม่

ใช่ ...โดยใช้แนวทางที่ 2. ของในกระทู้นี้

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

konsupan เขียน: - ก่อนถูกฟ้องถ้าเจ้าหนี้เสนอให้ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แม้รู้ว่าเป็นสัญญาทาส สัญญานรก ก็ควรทำเพื่อหลีกเหลี่ยงการถูกอายัดทรัพย์ได้หรือไม่

ได้ ...ถ้าคุณมั่นใจว่าพอเซ็นสัญญาไปแล้ว จะสามารถจ่ายได้ตลอดรอดฝั่ง

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

konsupan เขียน: -ก่อนจะถูกฟ้องหรือก่อนจะถูกยึดทรัพย์ไปขายถอดตลาด จะต้องผ่านการฟ้องถูกฟ้องให้ชำระหนี้บัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดเสียก่อน ใช่หรือไม่

ใช่

ขอแนะนำเพิ่มเติมว่า ในกรณีของคุณที่มีหนี้ผ่อนบ้านอยู่กับ ธ.ทหารไทย และก็มีหนี้บัตรฯของ ธ.ทหารไทยด้วย โดยที่หนี้บัตรฯตัวนี้ได้หยุดจ่ายมา 3เดือนแล้ว ซึ่งก็หมายความว่า ตอนนี้คุณได้มีสถานะเป็นลูกหนี้ NPL แล้ว หรือติด Blacklist แล้วนั่นเอง

NPL ย่อมาจากอะไร หมายถึง…
http://www.xn--12c0ecxsex2q.com/npl/

ดังนั้นในปัจจุบันนี้ หากคุณยอมที่จะไปทำ"สัญญานรก" หรือ "สัญญาผ่อนจ่าย"ต่อหน้าศาล เพื่อจะได้รีบทำการ โอนชื่อ/ขายเปลี่ยนมือ เรื่องทรัพย์สินที่เกี่ยวกับบ้านบ้านออกไปให้ผู้อื่น...ทาง ธ.ทหารไทย มันก็ไม่ยอมทำเรื่องโอนบ้านให้หรอกครับ เพราะมันถือว่าคุณได้เป็นลูกหนี้ NPL ไปแล้ว ยังไงมันก็ไม่ยอมทำเรื่องโอนบ้านให้อย่างแน่นอน...ต่อให้คุณไปทำสัญญาอะไรกับมันไว้แล้วก็ตาม เพราะมันกลัวว่าหากทำเรื่องโอนบ้านให้แล้ว ลูกหนี้ก็หยุดจ่ายหนี้ในสัญญาตัวใหม่อยู่ดี (คราวนี้เจ้าหนี้ก็จะไม่มีตัวประกันเอาไว้ขู่ในการต่อรองอีกแล้ว)

หนทางแก้ไขสำหรับลูกหนี้ที่เจอปัญหาแบบนี้นั้น...ไม่มีวิธีการแก้ได้เลยครับ
ลูกหนี้จะต้องจ่ายปิดหนี้บัตรตัวนี้ให้ได้เพียงอย่างเดียว แถมยังไม่ได้ส่วนลด Haircut อีกด้วย
และต้องรีบปิดหนี้บัตรฯที่มีปัญหาใบนี้ให้เร็วที่สุดด้วย เพราะถ้ามีหมายศาลฟ้องคดีบัตรเครดิตของเจ้าหนี้รายอื่นๆมันมาเสียก่อน จะทำการอะไรไม่ได้เลยนะครับ...หากขืนไปทำในตอนนั้น...ก็"คุก"นะครับ...ลองไปอ่านดู

ไม่หลบ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย รอปิดอย่างเดียว (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43734&Itemid=64#78272

ส่วนวิธีการโอนบ้านหลังจากที่ไปทำการเคลียร์หนี้ในบัตรของ ธ.ทหารไทยเสร็จเรียบร้อยแล้ว มันมีวิธีการตั้งเยอะแยะ แต่สอนในนี้ไม่ได้ครับ

เหตุผล
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40552&Itemid=64#45365

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78922 โดย eakz
เข้ามาให้กำลังใจครับ หัวอกแบงค์เดียวกัน เคสคล้ายกัน สู้ๆครับ

มีเรื่องคืบหน้ายังไง เล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81863 โดย konsupan
ความคืบหน้าล่าสุด 16 กพ.ไม่ถูกรางวัลที่หนึ่ง
-กสิกรไทยโทรมาถามว่าจะชำระด้วยวิธีไหน ก็บอกไปว่าจะรอเก็บเงินปิดทีเดียว วันนี้เจ้าหน้าที่เสนอยอดปิดภายในเดือนอยู่ที่ 27000.00 ยอดหยุดที่ 42000 กว่า ยอดปัจจุบัน 50516.77 ลดให้ประมาณ 46 เปอร์เซ็นต์แต่เดือนนี้ยังไม่มีเงินก้อนเลย เดือนหน้าได้โบัสคิดว่าจะต่อลองใหม่ แต่ยอดดอกเบี้ยก็วิ่งต่อไปอีก มีใครเคยได้สูงสุดของกสิกรไทยกี่เปอร์เซ็นต์ช่วยแนะนำด้วย

- ต่อด้วยซิตี้แบงค์ ยอดหยุด190000 กว่าปัจจุบัน 200000 กว่า มีส่วนลดให้จ่ายปิด ที่ 120000.00 แต่ต้องใส่เงินเข้ามา2500 ก่อนภายในเดือนนี้ ก็ยังไม่มีเหมือนกัน ผมต่อไปที่80000.00แต่ต้องเป็นเดือนหน้า ยอดลดของซิตี้แบงค์มีใครเคยได้รับมากเกิน 50 เปอร์เซ็นต์มั้ยครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83008 โดย konsupan
วันนี้
- ซิตีแบงค์ยอดหยุดประมาณ 192,000 ยอดปัจจุบัน 207,677.25ให้ส่วนลด ในจำนวนที่เรารับได้หลังจากที่ได้มีการเจรจาหลายครั้ง โดยที่เจ้าหน้าที่บอกว่าลดได้มากที่สุดแล้ว จึงนำไฟล์หนังสือแนบมาให้สมาชิกดูเพื่อศึกษา

- เทสโก้โลตัส ยอดหนี้ 39,062.62 บาท ซึ่งทีแรกไม่ได้ตั้งใจที่จะหยุดต้องการจะเก็บไว้ใช้ซื้อของใช้บ้าง แต่สุดท้ายก็จ่ายไม่ไหวก็หยุดไป เจ้านี้หยุดไม่นาน ทวงปกติ มีการเสนอปรับโครงสร้างหนี้มาสองสามครั้ง แต่ก็ยื้อไว้ไม่ยอมทำปรับโครงสร้างหนี้ โดยแจ้งไปว่าประสงค์จะขอส่วนลดปิดบัญชีเลย สุดท้ายเจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดปิดบัญชีมาที่ 25,000.00 บาท จ่าย 3 งวด ได้ต่อรองไปที่ 20,000.00 บาท จ่าย 2 งวด ซึ่งมีการตอบตกลงมาแล้ว โดยจะส่งหนังสือหลักฐานมาทางจดหมาย รอรับจดหมายแล้วจะไปชำระงวดแรกให้

- ธ.กสิกรไทย ยอดหนี้ตอนหยุดประมาณ 42,000 บาท ยอดหนี้ปัจจุบัน 50,516.77 เสนอส่วนลดมาล่าสุด 26,500.00 ต่อรองไป 20,000.00ถึงไม่เกิน 23,000.00ซึ่งเจ้าหนี้ตอนแรกตั้งใจจะปิดให้ได้เป็นบัตรแรก แต่ส่วนลดก็อยู่ประมาณ สองหมื่นเจ็ด สองหมื่นหก ก็เลยปล่อยไว้ก่อนรอคำตอบต่อไปก่อน ช้าเงินหมดนะจะบอกให้ โบนัสได้มาหมดแล้ว ปิดได้ประมาณสามบัตรนี้แหละ ที่เหลือต้องหาแนวทางดึงให้ถึงโบนัสปีหน้าอีกครั้ง คงต้องโดนฟ้องแน่เลย คอยดูกันต่อไป
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83013 โดย น้าชู

konsupan เขียน: วันนี้
- ซิตีแบงค์ยอดหยุดประมาณ 192,000 ยอดปัจจุบัน 207,677.25ให้ส่วนลด ในจำนวนที่เรารับได้หลังจากที่ได้มีการเจรจาหลายครั้ง โดยที่เจ้าหน้าที่บอกว่าลดได้มากที่สุดแล้ว จึงนำไฟล์หนังสือแนบมาให้สมาชิกดูเพื่อศึกษา

- เทสโก้โลตัส ยอดหนี้ 39,062.62 บาท ซึ่งทีแรกไม่ได้ตั้งใจที่จะหยุดต้องการจะเก็บไว้ใช้ซื้อของใช้บ้าง แต่สุดท้ายก็จ่ายไม่ไหวก็หยุดไป เจ้านี้หยุดไม่นาน ทวงปกติ มีการเสนอปรับโครงสร้างหนี้มาสองสามครั้ง แต่ก็ยื้อไว้ไม่ยอมทำปรับโครงสร้างหนี้ โดยแจ้งไปว่าประสงค์จะขอส่วนลดปิดบัญชีเลย สุดท้ายเจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดปิดบัญชีมาที่ 25,000.00 บาท จ่าย 3 งวด ได้ต่อรองไปที่ 20,000.00 บาท จ่าย 2 งวด ซึ่งมีการตอบตกลงมาแล้ว โดยจะส่งหนังสือหลักฐานมาทางจดหมาย รอรับจดหมายแล้วจะไปชำระงวดแรกให้

- ธ.กสิกรไทย ยอดหนี้ตอนหยุดประมาณ 42,000 บาท ยอดหนี้ปัจจุบัน 50,516.77 เสนอส่วนลดมาล่าสุด 26,500.00 ต่อรองไป 20,000.00ถึงไม่เกิน 23,000.00ซึ่งเจ้าหนี้ตอนแรกตั้งใจจะปิดให้ได้เป็นบัตรแรก แต่ส่วนลดก็อยู่ประมาณ สองหมื่นเจ็ด สองหมื่นหก ก็เลยปล่อยไว้ก่อนรอคำตอบต่อไปก่อน ช้าเงินหมดนะจะบอกให้ โบนัสได้มาหมดแล้ว ปิดได้ประมาณสามบัตรนี้แหละ ที่เหลือต้องหาแนวทางดึงให้ถึงโบนัสปีหน้าอีกครั้ง คงต้องโดนฟ้องแน่เลย คอยดูกันต่อไป

สวัสดีครับคุณ konsupan
ส่วนลด citi ดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าหยุดกี่เดือนครับ และเจรจาอย่างไรครับ
ได้ส่วนลดดีมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83014 โดย Tom9449
ของผมเพิ่งปิดcitiไป หยุดมา8เดือน ยอดก่อนปิด210,×××ปิดไป90,000 งวดเดียว
ส่วนกสิกร ตอนนี้ยอด54,000 สำนักงานกฏหมายจะให้ปิด30,000ต่อรองไป อยากได้23,000จะได้จบไปเป็นตัวที่ยอดน้อยตัวหนึ่งอยากปิดก่อนแต่ไม่ผ่าน รอลุ้นกันต่อไป

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83015 โดย น้าชู

Tom9449 เขียน: ของผมเพิ่งปิดcitiไป หยุดมา8เดือน ยอดก่อนปิด210,×××ปิดไป90,000 งวดเดียว
ส่วนกสิกร ตอนนี้ยอด54,000 สำนักงานกฏหมายจะให้ปิด30,000ต่อรองไป อยากได้23,000จะได้จบไปเป็นตัวที่ยอดน้อยตัวหนึ่งอยากปิดก่อนแต่ไม่ผ่าน รอลุ้นกันต่อไป

ขอบคุณมากครับคุณ Tom9449
ที่บอกประสบการณ์ของ citi แสดงว่าของผมยังหยุดไม่พอ ยังไงขอให้ได้ของกสิกร ตามที่ตั้งใจ
ไว้ครับ ผมมีเจ้านี้เหมือนกันครับ สู้ๆครับ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83054 โดย konsupan

น้าชู เขียน:

สวัสดีครับคุณ konsupan
ส่วนลด citi ดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าหยุดกี่เดือนครับ และเจรจาอย่างไรครับ
ได้ส่วนลดดีมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

ซิตี้แบงค์หยุดจ่าย 8 เดือน พอๆกับคุณ Tom9449 เจรจาก็ไม่มีอะไรมาก โทรมาถ้าสะดวกก็รับคุยทุกครั้งก็บอกว่ารอเก็บเงินปิดบัญชี ซึ่งจริงๆแล้วไม่มีเงินที่จะเหลือเก็บได้เลย ทุกวันนี้คนทวงหนี้ค่อนข้างจะคุยดีทุกสำนักกฎหมาย ผมมีรายได้เป็นก่อนคือโบนัส ดังนั้นต้องคุยถ่วงเวลาให้ถึงช่วงที่โบนัสออก และก็ถึงเวลาพอดีกับซิตี้แบงค์ก็ให้ยอดที่พอไหว ครั้งแรกให้ปิดที่หนึ่งแสนสอง ก็ไม่รับเงื่อนไข ปล่อยไว้สองเดือนก็โทรมาอีก ให้ที่เก้าหมื่น ก็ต่อไปหกหมื่นห้า สรุปได้มา เจ็ดหมื่นสี่ ก็ถือว่าได้ส่วนลดเยอะมีเหลือปิดตัวเล็กๆอีกสองบัตรน่าจะได้ ที่ใช้คำว่าน่าจะได้เพราะกสิกรยังไม่มีคำตอบ ทั้งที่บอกว่าจะให้คำตอบวันที่ 14 ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ติดต่อมาว่าผลพิจารณายังไม่ออก ส่วนโลตัสก็สองหมื่นจ่ายสองงวด

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83060 โดย IndyGirL
ได้ส่วนลด citi เยอะมาก ดีใจด้วยคะ
^^ ^^
ส่วนของกสิกร เราว่าไม่ต้องกังวลไปค่ะเจ้านี้เห็นว่า 1 ปีขึ้นไปถึงจะฟ้อง แถมทวงไม่ถี่ แต่ทวงทีนึงก็เสนอส่วนลดทีนึง ลดลงมาเรื่อย ๆ ค่ะของเราเองได้ส่วนลดของกสิกร เกือบ ๆ 60% เลยค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83169 โดย konsupan

IndyGirL เขียน: ได้ส่วนลด citi เยอะมาก ดีใจด้วยคะ
^^ ^^
ส่วนของกสิกร เราว่าไม่ต้องกังวลไปค่ะเจ้านี้เห็นว่า 1 ปีขึ้นไปถึงจะฟ้อง แถมทวงไม่ถี่ แต่ทวงทีนึงก็เสนอส่วนลดทีนึง ลดลงมาเรื่อย ๆ ค่ะของเราเองได้ส่วนลดของกสิกร เกือบ ๆ 60% เลยค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณครับ คุณIndvGirl อยากได้ส่วนลดกสิกรไทย ให้จบๆไป ถ้านานออกไปเงินที่พอมีจะหมดไปก่อน เมื่อวาน21/03ได้หนังสือยืนยันการลดยอด ปิดบัญชีจากเทสโก้โลตัส ยอดหยุด39,xxxxกว่า ตกลงให้ปิดที่ 20,000 แบ่งจ่าย 2 งวด เริ่มงวด 1 วันที่ 31 มี.ค.59 งวดที่ 2 วันที่ 30 เม.ย. 59 งวดละ 10,000

สรุปว่าตอนนี้ ได้ส่วนลด ปิดอย่างเป็นทางการ 2 เจ้าคือ ซิตี้แบงค์ กะ เทสโก้โลตัส

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83320 โดย rainy2016

-->ได้ส่วนลดเยอะมาก..ก่อนตกลงส่วนลด ต้องส่งภาระหนี้ให้เจ้าหนี้ไหมค่ะ

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83387 โดย konsupan

rainy2016 เขียน:

-->ได้ส่วนลดเยอะมาก..ก่อนตกลงส่วนลด ต้องส่งภาระหนี้ให้เจ้าหนี้ไหมค่ะ

จากที่ได้พูดคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่โทรมาหารู้สึกว่าพูดดีมากคนนี้มารับช่วงต่อกับเจ้าอื่นที่คงหมดอายุสัมปทานในการตามหนี้ .....คุยครั้งแรกก็พูดถึงแนวทางในการได้ส่วนลด เรื่องยื่นภาระหนี้ก็เป็นส่วนหนึ่งที่พูดคุย ตอนแรกก็กังวลเพราะที่อ่านมาก็บอกว่าไม่ต้องส่ง ไม่ส่ง แต่ตัดสินใจส่งไปพร้อมเขียนคำขอลดยอดปิดบัญชีไปด้วย ก็เขียนแบบดีๆแสดงถึงเจตนาเป็นลูกหนี้ที่ดีความตั้งใจในการชำระหนี้ให้เขาเห็น เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อก็ยังบอกว่าได้ลดเยอะ ผมก็พอใจเท่าที่ได้ส่วนลดมา จริงๆ จะตอบสั้นๆตามที่ถามมาว่าส่งภาระหนี้ไปให้ด้วยครับ แค่นี้เองเขียนซะยาวเลยอิอิ

-เทสโก้ โลตัส ชำระงวดแรก 10000.00 ไปแล้ว รองวดที่ 2 สิ้นเดือนเม.ย.นี้

-กสิกรไทย ยังไม่ออกผลมาซะที เจ้าหน้าที่โทร.แจ้งผลว่ายังไม่ออก แต่ก็ถามความพร้อมว่าจะชำระได้ ภายในเดือนนี้หรือไม่ นี้ก็จะสิ้นเดือนแล้ว ถ้าช้าเดี๋ยวจะต่อลงอีก

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83410 โดย Tom9449
ได้อ่านแบบนี้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยกังวลกับกสิกร เพราะยอดน้อยสุดอยากปิดจบกันไป เพราะเจ้าใหญ่ๆรออยู่อีกหลายเจ้าเลย

IndyGirL เขียน: ได้ส่วนลด citi เยอะมาก ดีใจด้วยคะ
^^ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.123 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena