ขอสอบถามเรื่องสินเชื่อ citibank

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69384 โดย sonia_poo
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากนะคะสำหรับข้อมูลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #70856 โดย sonia_poo
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ มาขอ up date ค่ะ
citibank ยอดกู้ 140000 เมือเดือน พค ให้ส่วนลดเหลือ 87000เมื่อวันที่ 15 มิย โทรมาเหลือ 56000 ผ่อน 3 งวด ดิฉันต่อรองไปว่าให้ลดอีก ก็เลยรอทางแบงก์ติดต่อกลับค่ะ
เฟิสท์ช้อย 80000 หยุดส่งไปเมื่อ กพ 58 เดือน พค เสนอส่วนลดเหลือ 69000 วันนี้โทรมาให้ส่วนลดเหลือ 55000
แต่ดิฉันยังไม่พร้อมเลยต่อลองขอส่วนลดอีกเขาเลยบอกจะติดต่อมาใหม่
กรุงศรี AIG การ์ด ยอด 37000 หยุดส่งเดือนกพ 58 วันนี้โทรมา ให้ปิดที่ยอด 22000 ดิฉันต่อรองอีก เขาบอกเต็มที่ 19000 ดิฉันขอเขาให้น้อยกว่านี้เลยรอเขาติดต่อกลับค่ะ
กสิกรไทยหายไปนาน ยอด 2 บัตรรวมกัน 80000 เมื่อวันที่ 15 มิย 58 โทรมาให้ส่วนลดเหลือ 64000 แต่ดิฉันไม่พร้อมเลยรอก่อนค่ะ
แล้วจะแวะมา up date เรื่อยๆ นะคะ (ปัจจุบันยังหางานอยู่เลยค่ะ ทำขนมขายเป็นรายได้เล็กๆ น้อยๆ ค่ะ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75103 โดย T800000
อยากถามหน่อยค่ะ ถ้าประนอมหนี้คือสัญญานรก
แล้วโปรโมชั่นของซิตี้แบงค์ แบบ12เดือน ดอกเบี้ย 0% จ่าย12เดือน เข้าเงินต้นหมด หยุดดอกเบี้ย
พอครบ12เดือน ก็กลับมาเป็นดอกเบี้ย28%เหมือนเดิม
อยากทราบว่ามันคือ กลลวงเหมือนกันรึป่าวคะ
เพราะคิดว่า12เดือน คงยังจ่ายไม่หมดอยู่ดี :cry2: :cry2:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75109 โดย IndyGirL

T800000 เขียน: อยากถามหน่อยค่ะ ถ้าประนอมหนี้คือสัญญานรก
แล้วโปรโมชั่นของซิตี้แบงค์ แบบ12เดือน ดอกเบี้ย 0% จ่าย12เดือน เข้าเงินต้นหมด หยุดดอกเบี้ย
พอครบ12เดือน ก็กลับมาเป็นดอกเบี้ย28%เหมือนเดิม
อยากทราบว่ามันคือ กลลวงเหมือนกันรึป่าวคะ
เพราะคิดว่า12เดือน คงยังจ่ายไม่หมดอยู่ดี :cry2: :cry2:

จริงๆ แล้วมันก็ไม่เชิงกลลวงซะทีเดียว เพราะเงื่อนไขเค้าก็บอกอยู่ว่า 0% แค่12เดือนนะ ที่เหลือจากที่จ่ายไป 12เดือนก็คิดดอกเบี้ยต่อ แต่ต้องดูยอดที่เค้าเอามาตั้งต้นใหม่ส่วนมากมันจะรวมดอกที่ค้างๆ มา ซึ่งเอาจริงๆ เราก็ว่ามันคือปรับโครงสร้างหนี้นั่นแหละคะ แต่ถ้าคิดว่าภายใน 12 จบหนี้ได้ไม่หนักไปก็จัด แต่ต้องอย่าลืม ต้นเงินที่เจ้าหนี้นำมาคิดนะคะ

เราเองได้ข้อเสนอนี้แต่ไม่ได้รับไม่เกินเดือนก็เสนอลด 40% พร้อมผ่อน 12เดือน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78701 โดย momninva
ขอรบกวนสอบถามหน่อยนะคะว่า ตอนนี้ Citibank ได้ทำการปิดหนี้หรือยังค่ะ และถ้าปิดแล้วทาง citibank ให้จ่ายผ่าน 7/11 หรือเปล่าค่ะ พอดีได้หนังสือปิดหนี้มาแล้ว และให้ไปจ่ายที่ 7/11 นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะโดนหลอกหรือเปล่า รบกวนสอบถามแค่นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78731 โดย IndyGirL

momninva เขียน: ขอรบกวนสอบถามหน่อยนะคะว่า ตอนนี้ Citibank ได้ทำการปิดหนี้หรือยังค่ะ และถ้าปิดแล้วทาง citibank ให้จ่ายผ่าน 7/11 หรือเปล่าค่ะ พอดีได้หนังสือปิดหนี้มาแล้ว และให้ไปจ่ายที่ 7/11 นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะโดนหลอกหรือเปล่า รบกวนสอบถามแค่นี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

เราคิดว่าที่เค้าให้จ่าย 7-11 เพราะมันน่าจะออนไลน์เลยรึป่าวคะ ทำให้พอเราต่ายแล้วทางเจ้าหน้าที่เค้าสามารถเช็คยอดได้เลยคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82848 โดย sonia_poo
สวัสดีค่ะ ดิฉันหายไปนานมาก ปัจจุบันก็ยังไม่ได้งานแต่ก็ทำขนมขายพอมีรายได้อยู่บ้างค่ะ มาขออัพเดทเรื่องหนี้สินให้เพื่อนๆ ทราบนะคะ หนี้เก่าดิฉันที่เคยบอกข้างต้นปิดไปแล้วคือ
1 บัตรกรุงศรี ยอด 37000 บาท จ่ายปิดไป 20000 บาท
2 citibank สินเชื่อส่วนบุคคล 140000 บาท ปิดไปงวดเดียวที่ 60000 บาท
สองบัตรนี้ทางบ้านช่วยเรื่องเงินในการปิดค่ะ

ส่วนบัตรที่เหลือคือ
เฟิสท์ช้อย ยอด 80000 บาท ขึ้นศาลไปเมื่อวันที่ 29 กพ 59 ยอดฟ้อง 100000 บาท ตกลงผ่อน 3 ปี เดือนละ 2500 บาท
กสิกรไทย ยอดหนี้รวมสองบัตร 80000 บาท ได้รับหมายศาลวันนี้ ยอดฟ้อง 96000 บาท ขึ้นศาล 2 พค.59

บัตรที่ยังเงียบอยูู่นานๆ ติดต่อมาทีคือ
ไทยพาณิช 30000 บาท ทหารไทย 160000 บาท อิออน 90000 บาท

อยากรบกวนถามเพื่อนค่ะว่า เราไปศาลมาแล้วผ่อนของเฟิสช้อยแล้ว ใบที่สองกำลังจะไปขึ้นอีก เราสามารถต่อลองการผ่อนชำระกับศาลอย่างไรได้บ้างคะในขณะที่ตอนนี้เรายังไม่มีงานทำ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82849 โดย jackTs

sonia_poo เขียน: เราไปศาลมาแล้วผ่อนของเฟิสช้อยแล้ว ใบที่สองกำลังจะไปขึ้นอีก เราสามารถต่อลองการผ่อนชำระกับศาล อย่างไรได้บ้างคะในขณะที่ตอนนี้เรายังไม่มีงานทำ

การต่อรองเรื่องการผ่อนชำระหนี้ ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

อีกทั้งการที่ลูกหนี้จะอ้างว่าถูกฟ้องมาเยอะแล้ว หรือกำลังผ่อนจ่ายหนี้อยู่ตามขั้นตอนของสัญญาไกล่เกลี่ย หรือแม้แต่ลูกหนี้กำลังตกงานอยู่ก็ตาม ก็ไม่ใช่เงื่อนไขที่ทำให้ทนายฝ่ายโจทก์เห็นใจได้เลย

เพราะทนายโจทก์มันถูกว่าจ้างมาเพื่อให้ทำการฟ้องลูกหนี้ให้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น เงื่อนไขอื่นใดของลูกหนี้ มันไม่สนหรอกครับ

หากคุณมีหนี้เยอะมากๆ แล้วไปทำสัญญาผ่อนต่อหน้าศาลแบบนี้ทุกคดีไม่ไหว ก็ไม่ต้องไปทำยอมความหรอกครับ เสียเวลาเปล่าๆ ใช้แนวทางที่ 3. ไปเลยดีกว่าครับ

เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

ปล่อยให้ศาลพิพากษาไปเลย หลังจากนั้นให้ใช้วิธี"หักคอจ่าย"(หน้าด้านจ่าย) แล้วค่อยมา Haircut ทีหลังก็ได้ครับ

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82850 โดย sonia_poo
ขอขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากนะคะ สำหรับข้อมูลที่ให้มา ตอนนี้เข้าใจขึ้นมากเลยค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104286 โดย sonia_poo
บัตรกรุงศรี ยอด 37000 บาท จ่ายปิดไป 20000 บาท
2 citibank สินเชื่อส่วนบุคคล 140000 บาท ปิดไปงวดเดียวที่ 60000 บาท
สองบัตรนี้ทางบ้านช่วยเรื่องเงินในการปิดค่ะ

ส่วนบัตรที่เหลือคือ
เฟิสท์ช้อย ยอด 80000 บาท ขึ้นศาลไปเมื่อวันที่ 29 กพ 59 ยอดฟ้อง 100000 บาท ตกลงผ่อน 3 ปี เดือนละ 2500 บาท
กสิกรไทย ยอดหนี้รวมสองบัตร 80000 บาท ได้รับหมายศาลวันนี้ ยอดฟ้อง 96000 บาท ขึ้นศาล 2 พค.59

บัตรที่ยังเงียบอยูู่นานๆ ติดต่อมาทีคือ
ไทยพาณิช 30000 บาท ทหารไทย 160000 บาท อิออน 90000 บาท

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ดิฉันหายไป 2 ปีกว่า เนื่องจากได้งานทำแล้วค่ะ จากข้อมูลข้างต้นจะมาขออัพเดทให้เพื่อนๆ ทราบค่ะ

1 กสิกรไทย ไม่ได้ไปศาลโทรไปไกล่เกลี่ยแล้วผ่อน 1 ปี ปัจจุบันหมดแล้วค่ะ
2 ไทยพาณิชย์ โทรไปประนอมหนี้ ปัจจุบันหมดแล้วค่ะ
3 ทหารไทย 160,000บาท ประนอมหนี้ผ่อน 1 ปี ปัจจุบันหมดแล้วค่ะ อันนี้ส่งเยอะต่อเดือนสาหัสมากแต่อดทนค่ะ
ปัจจุบันเหลือ
-บัตรอิออน 2 บัตรจาก 3 บัตร ดอกเบี้ยขึ้นเรื่อยๆ รวม 80,000 บาท ตั้งใจว่าจะเก็บเงินก้อนแล้วจะโทรไปขอส่วนลดเพื่อปิดค่ะแต่ตอนนี้ต้องเก็บเงินไปก่อน
-บัตรเฟิสท์ช้อยยังผ่อนอยู่เดือนละ 2,500 บาท จะหมด มีค.62
สู้ๆนะคะเพื่อน ๆทุกคน

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104338 โดย jackTs

sonia_poo เขียน: -บัตรอิออน 2 บัตรจาก 3 บัตร ดอกเบี้ยขึ้นเรื่อยๆ รวม 80,000 บาท ตั้งใจว่าจะเก็บเงินก้อนแล้วจะโทรไปขอส่วนลดเพื่อปิดค่ะ แต่ตอนนี้ต้องเก็บเงินไปก่อน

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106178 โดย sonia_poo
ขอบพระคุณมากค่ะคุณนกกระจอกเทศ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.561 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena