หนทางสู่อิสระภาพ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81215 โดย ching100

badzmaru เขียน:

ching100 เขียน:

ching100 เขียน: อัพเดทล่าสุด สำหนักงาน ดูแลของกสิกรติดต่อมาเสนอยอดปิดเหลือ 23000 บาท งวดเดียว เค้าได้แฟกซ์ใบแบบนี้มา แต่หัวข้อมันชื่อว่าปรับปรุงโครงสร้างหนี้ อยากสอบถามผู้รู้ว่ามันใช้ใบให้เราปิดจริงๆไหมครับ เพราะเค้าขอหลักฐานหนี้สินที่อื่นกับสำเนาประชาชนของผมให้แฟกซืไปด้วย แนบไฟล์ตามนี้ครับ

อ่อครับ เพราะนี่น่าจะเป็นการยื่นข้อเสนอขอสำนักงานที่ 2 เสียดายยอดลดเยอะเหมือนกัน

อยากรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ตามที่ได้จดหมายปิดหนี้ของกสิกร ไม่ใช่น่าตาแบบนี้อะคะ ไม่แน่ใจ ที่Bad เคยได้มันจะมียอดหนี้ว่าเราเป็นหนี้4X,XXX แล้วเขาจะให้ส่วนลดมา2X,XXX อะคะ หากเราจำระตามที่เราได้นัดหมายกับเขาเป็นอันว่าจบหนี้ หากไม่ชำระตามที่ตกลงเป็นอันว่าโมฆะ ประมาณนี้มากกว่าค่ะ

มันมีหัวข้อเขียนว่า เป็นคำร้องขอ หลังจากนั้นเค้าถึงจะส่งมาใหม่ หากอนุมัติไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหม ถามอีกนิดนึงครับ หากผมไม่รับข้อเสนอนี้ โอกาสที่จะมี HC มีจะมีไหมครับ เพราะนึงก็อยากปิด อีกใจก็ต้องเก็บเงินไว้ใช้ เพราะถ้าจ่าย มันจะรัดตัวมากๆครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

มีมาเรือยๆๆค่ะ แล้วเอาที่เราพร้อมจริงๆๆแล้วค่อยจ่ายค่ะ ถ้ามันรัดตัวเองมากไปก็ไม่ดีค่ะ

ก็คิวว่าคงไม่พร้อมน่ะครับ อันนี้น่าจะเสนอมาของสำนักกดหมาย ราย 2 แต่คิดว่าคงปล่อยไป เสียดายเหมือนกัน ยอดลดเยอะดี คุณ Bad ได้ตัว กสิกร นี้ลดเยอะไหมครับ

จากยอดเกือบ50000ปิดจบ22000ค่ะ แล้วแต่สำนักกฏหมายค่ะ

ของคุณ Bad ได้รับการเสนอมากี่สำนักงานครับ คร่าวๆ หรือเสนอมากี่ครั้งครับ ผมอยากทราบพอเป็นข้อมูลจะได้ ผ่านโอกาสครั้งนี้ไป รอเวลาสำนักงานอื่น

สำนักงานกฏหมายเดียวค่ะ พอดีเก็บเงินได้ค่ะ ทางที่ดีเก็บเงินเยอะๆไว้ก่อนดีกว่าค่ะ

สงสัยคงต้องรอเสนอรอบใหม่ครับคุณ Bad ตอนนี้ก็เก็บเงินไปก่อนละกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81379 โดย badzmaru
Updated หลังจากที่ครั้งก่อนชวดเรื่องการh/cไปเพราะเงินไม่พอไม่ทันไรสำนักงานกฏหมายเดิมก็ได้ติดต่อกลับมาเอง พร้อมทั้งให้ส่วนลดที่ดีกว่าเดิม จาก47500เป็น 45000 ลดไปตั้ง2,500แน่ะ 555 ให้จ่าย2งวดในเดือนเดียวกันคือต้นเดือนกะสิ้นเดือน ตอนนี้จ่ายงวดแรกไปละ เหลืองวด2 ก็จะถือว่าหมดหนี้กับเจ้านี้ไป ก็จะเหลือเจ้าหนี้รายใหญ่อีก2เจ้า คือกรุงศรีกับTmb ทั้งสองเจ้านี้แบบ เงียบหายไปไม่โทมาเลย ก็หวังว่าตัวเราเองจะเก็บเงินทันก่อนที่จะโดนหมายศาลนะ :laughing: :ลั่ลล้า: การไม่เปนหนี้เปนลาภอันประเสริฐ เปลี่ยนแปลงคำพูดนิดนึง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82396 โดย badzmaru
วันนี้อยากมาupdate ว่าสามารถปลดหนี้ไปได้อีก1ตัว สู้ๆๆตัวเราเหลืออีก2ตัวใหญ่ เป้าหมายไม่เกิน 1ปี
บัตรเครดิต
K-bank ยอดอยู่ที่ 40,XXX บาทได้ส่วนลดเหลือ 22,000 บาท
SCB ยอดอยู่ที่49,XXX บาทได้ส่วนลดเหลือ 24,500 บาท ผ่อนได้ 2 งวด
City Bankยอดอยู่ที่ 30,000 บาทได้ส่วนลดเหลือ 19,000บาท
สินเชื่อ
Speedy loan ยอดตอนหยุดจ่าย 63,XXXบาท ยอดปัจจุบัน 86,XXX บาท หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014
ปิดจบไปที่45,000บาท หลังจากที่ยืดเยื้อมานาน ผ่อนได2งวด
ตัวที่เหลือยังเป็นสินเชื่อ2 ตัวใหญ่ค่ะ ยังไงขอกำลังใจจากคนในชมรมด้วยนะคะ
-TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันตอนนี้พรุ่งไปที่100,600บาท และตอนนี้ ทางธนาคารไม่ติดต่อมาเลยแอบกลัวจัง หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014
ส่วน TMBก็เงียบมากเช่นกัน ไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา
-Krungsri Personal credit ยอดตอนหยุดจ่าย 138,XXX บาท ยอดปัจจุบัน ตอนนี้วิ่งเร็วมาก จะ200,000แล้วค่ะ หยุดจ่ายเมื่อวันที่ 8/2014
ถ้าสองเจ้านี้หมายศาลมาก่อนเก็บเงินทัน คิดว่าสู้คดีแน่นอนค่ะและอาจ ขอความเมตตาจากศาลให้ท่านพิจารณาเกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ย ไม่ใช่ไม่อยากจ่ายนะคะ แต่ถ้าเราจ่ายเข้าไปกลับเป็นว่าส่วนที่เราจ่ายไม่ได้ไปหักลดหนี้เลย ไปจ่ายเป็นค่าทวงถามค่าอะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ เอาเป็นว่าจะเก็บเงินให้ได้มากที่สุดก่อนหมายศาลมาค่ะ
มีคำถามที่อยากถามท่านผู้รู้ค่ะ เดือนเมษานี้โบนัสออก เราควรจ่ายโปะTMBดีไหมคะ ทั้งๆๆที่รู้ว่า ยอดอาจลดไม่มาก แต่ก็ไม่ได้อยากได้ดอกเบี้ยเพิ่มอะคะ แนะนำด้วยนะคะ อันนี้เป็นแบบลดต้นลดดอกค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82845 โดย maruko
เก่งมากๆๆๆๆ ครับสู้ต่อไป

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83002 โดย badzmaru

maruko เขียน: เก่งมากๆๆๆๆ ครับสู้ต่อไป

ค่ะคุณmaruko แต่ทั้ง2เจ้าที่เหลือเนี่ยแข็งกันเงียบมากๆๆ อยากปิดใจจะขาด

:ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83312 โดย maruko

maruko เขียน: เก่งมากๆๆๆๆ ครับสู้ต่อไป

ค่ะคุณmaruko แต่ทั้ง2เจ้าที่เหลือเนี่ยแข็งกันเงียบมากๆๆ อยากปิดใจจะขาด

:ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

พี่ๆสอนไว้ให้รอ..ครับไม่ต้องรีบร้อน แต่หากว่า..มี..และต้องการกลับมีเครดิตเร็วเพื่ออนาคตที่ดีกว่า..ก็ไม่ว่ากันครับ ที่ดีคือว่า ตอนนี้เราพอจะมีทางเลือกได้ดีกว่าเดิม..

8 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83547 โดย badzmaru

maruko เขียน:

พี่ๆสอนไว้ให้รอ..ครับไม่ต้องรีบร้อน แต่หากว่า..มี..และต้องการกลับมีเครดิตเร็วเพื่ออนาคตที่ดีกว่า..ก็ไม่ว่ากันครับ ที่ดีคือว่า ตอนนี้เราพอจะมีทางเลือกได้ดีกว่าเดิม..

คือตอนนี้อยากปิดใจจะขาดแล้วค่ะ พอดีเพิ่งได้โบนัสมา อีกใจก็กลัวจ่ายไปจะไปเปนดอกซะหมด

TMB แบบว่าไม่ติดต่อมาเลย ใครเคยมีเคสนี้แนะนำด้วยค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85835 โดย badzmaru
TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันตอนนี้พุ่งไปที่108,000บาท และตอนนี้ ทางธนาคารไม่ติดต่อมาเลยแถมจากคิดดอกเบี้ย10%เป็น 24% เพราะเป็นสินเชื่อrefinance แอบกลัวจัง หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014
ส่วน TMBก็เงียบมากเช่นกัน ไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา
-Krungsri Personal credit ยอดตอนหยุดจ่าย 138,XXX บาท ยอดปัจจุบัน ตอนนี้วิ่งเร็วมาก จะ200,000แล้วค่ะ หยุดจ่ายเมื่อวันที่ 8/2014

เหลือ2 ตัวเท่านั้น อยากจบหนี้แล้ว :say: :say: :say:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87487 โดย badzmaru
มาอัพเดทค่ะ

เมื่อวานตัวแทนธนาคารกรุงศรีโทมาค่ะ ว่าเราจะเอายังไงกับยอดหนี้ที่มันคงค้างอยู่ จากเดิมเงินต้น138,XXX ตอนนี้พุ่งไปที่210,XXXดอกตกเดือนละ5000กว่าบาท แพงมากๆๆ ทางตัวแทนเลยให้เราปิดจบภายในวันที่28/7/2016 ลดให้เหลือ180,XXX หรือจะผ่อน10เดือนไม่มีดอกเบี้ย ตกเดือนละ 18,XXXในใจคิดจะบ้าหรอ ใครจะมีเงินผ่อนต่อเดือนเยอะขนาดนั้น ถ้ามีเงินจ่ายก็คงไม่ต้องให้ตามจนถึงตอนนี้หรอก เราเลยขอไปที่138,XXX คือจ่ายเท่ายอดคงค้างก็ได้มันยืดเยื้อเกินไป และอยากจบๆๆละ รำคาญมาก อยากจ่ายนะไม่ได้อยากหนีแต่ก็ไม่อยากได้หนี้เพิ่มเช่นกัน

เพื่อนๆๆเคยได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างคะกับเจ้าหนี้แนะนำแนวทางให้ทีนะคะ สินเชื่อ personal loan ค่ะ

ส่วน TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันตอนนี้พุ่งไปที่114,000บาท และตอนนี้ ทางธนาคารไม่ติดต่อมาเลยแถมจากคิดดอกเบี้ย10%เป็น 24% เพราะเป็นสินเชื่อrefinance แอบกลัวจัง หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014 หรือว่าเราจะกลับไปจ่ายดี จะได้จบๆๆไป

เหลือ2ตัวเท่านั้น ช่วยด้วยค่ะ

:say: :say: :say: :say: :say:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87494 โดย Tann
ยอดเงินต้นเกือบเท่าผมเลย โทรมาเมื่อวานเหมือนกัน แต่ยอดปัจจุบันของผมนี่พุ่งปรี้ดไปสองแสนห้า หยุดไป 21 เดือนเอง เสนอลดให้เหลือแสนห้า แต่ผมว่ามันแปลกกับการคิดดอกเบี้ย นี่กะว่าจะปล่อยให้ฟ้องไปเลยแล้วไปดูสำนวนฟ้องว่าเป็นไง เอาตังค์นี้ไปปิดเจ้าอื่นดีกว่า แต่เค้าก็ใจดีนะ ทิ้งหนี้ไว้ยาวนานมากจนลืมไปเลย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87502 โดย badzmaru

Tann เขียน: ยอดเงินต้นเกือบเท่าผมเลย โทรมาเมื่อวานเหมือนกัน แต่ยอดปัจจุบันของผมนี่พุ่งปรี้ดไปสองแสนห้า หยุดไป 21 เดือนเอง เสนอลดให้เหลือแสนห้า แต่ผมว่ามันแปลกกับการคิดดอกเบี้ย นี่กะว่าจะปล่อยให้ฟ้องไปเลยแล้วไปดูสำนวนฟ้องว่าเป็นไง เอาตังค์นี้ไปปิดเจ้าอื่นดีกว่า แต่เค้าก็ใจดีนะ ทิ้งหนี้ไว้ยาวนานมากจนลืมไปเลย

เขาคงปล่อยให้ดอกเบี้ยวิ่งเยอะๆๆ เขาพยายามจะเอาเปรียบมั๊งคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88054 โดย badzmaru
เมื่อวานได้รับจดหมายทวงหนี้ ของธนาคารกรุงศรีสินเชื่อpersonal loanที่สำนักงานกฎหมายTCC อะไรสักอย่างดูแล ในใบระบุว่า เรามีหนี้รวม215,XXX จากเงินต้น 138,XXX ดอกเบี้ยวิ่งไปไวมากๆๆ

ส่วนTMB ไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา ดอกก็ยังเดินต่อไป

เครียดที่สุด อยากปิดแล้ว มีเงินในมือแต่ปิดไม่ได้ กลัวจ่ายไปจะไปเป็นดอกเสียหมด

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88060 โดย Tonaoynarak
Replied by Tonaoynarak on topic หนทางสู่อิสระภาพ
กรุงศรีไมล์แคชยอดเงินต้นประมาณ 8x,xxx บาท หยุดจ่ายมาประมาณ 3 ปี เหลือยอดสุดท้ายแล้ว วันนี้ได้รับโทรศัพท์จากเจ้าหน้าที่แจ้งว่าต้น+ดอก 18x,xxx บาท ดอกมากกว่าต้นอีกเสนอส่วนลดให้แต่ให้จ่ายเดือนละเป็นหมื่นคงต้องรอให้ฟ้อง เจ้าของกระทู้หรือเพื่อนๆ พี่ๆ มีคำแนะนำดีๆ หรือมีประสบการณ์แนะนำด้วยนะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88513 โดย badzmaru
ทำไมTMB และKungSri เงียบขนาดนี้ค่ะ จะ2ปีแล้ว ได้รับการติดต่อมาน้อยมาก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ มันค้างคาอะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88518 โดย IndyGirL

badzmaru เขียน: ทำไมTMB และKungSri เงียบขนาดนี้ค่ะ จะ2ปีแล้ว ได้รับการติดต่อมาน้อยมาก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ มันค้างคาอะค่ะ

กรุงศรี กับทหารไทย ของอินดี้ อยู่แบบห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ ^^ ^^ นาน ๆ ทวงมาทีนึง ส่วนลดเหรอเต็มที่ให้แค่เท่าเงินต้น ฟ้องก็ไม่ฟ้อง ไม่รู้จะดีใจหรือยังไงดีที่ไม่ฟ้อง :say: :say:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88540 โดย badzmaru
ที่หนักใจเห็นจะเป็นกรุงศรีค่ะ เพราะทางสำนักงานกฎหมายติดต่อมาให้จ่ายที่180,xxxนี่คือส่วนลดที่ได้รับจากยอดเต็ม210,XXX จากยอดหยุด 138,xxx

ส่วนTMBใจคิดอยากจะจ่ายไปเลยก่อนที่ดอกมันจะวิ่งไปกว่านี้ดีไหม เพราะเท่าที่อ่านของเพื่อนๆๆในชมรมเจ้านี้เคี่ยวมากๆๆ ไม่ยอมลดให้เลย

อยากหมดหนี้แล้ว เพราะจะวางแผนซื้อบ้าน เพื่ออนาคต

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89459 โดย badzmaru
วันนี้มาอัพเดทค่ะ

พอดีเมื่อช่วงบ่ายได้รับสายจาก บริษัททวงหนี้ของกรุงศรี สินเชื่อ personal credit ว่าเขาจะลดให้เราเหลือดยอดที่ 155,000บาทตอนนี้ดอกเบี้ยก็วิ่งไปที่ 218,××× ดอกนี่ไวมาก หรือหากเราต้องการปิด ให้เราทำเรื่องขอธนาคารขอส่วนลดเท่ายอดที่เรากู้มาก็ได้ คือ 140,000บาท เผื่อทางธนาคารจะอนุมัติ ตอนนี้เครียดมาก อยากปิดแล้วค่ะ แต่ว่าเงินในมือไม่พอ เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ทำไงดี

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89468 โดย Tann
ของผมมีเจ้านี้เหมือนกัน แต่ยังไม่ติดต่อมา คิดว่าคงปล่อยไป แล้วรอหักคอจ่ายเอา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89470 โดย Na99

badzmaru เขียน: วันนี้มาอัพเดทค่ะ

พอดีเมื่อช่วงบ่ายได้รับสายจาก บริษัททวงหนี้ของกรุงศรี สินเชื่อ personal credit ว่าเขาจะลดให้เราเหลือดยอดที่ 155,000บาทตอนนี้ดอกเบี้ยก็วิ่งไปที่ 218,××× ดอกนี่ไวมาก หรือหากเราต้องการปิด ให้เราทำเรื่องขอธนาคารขอส่วนลดเท่ายอดที่เรากู้มาก็ได้ คือ 140,000บาท เผื่อทางธนาคารจะอนุมัติ ตอนนี้เครียดมาก อยากปิดแล้วค่ะ แต่ว่าเงินในมือไม่พอ เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ทำไงดี

โทรไปขอต่อรองเลยครับ มีเงินแล้ว บอกมีหนี้อีกหลายตัว ถ้าไม่ให้จะไปจ่ายเจ้าที่ลดให้มากกว่า ให้ส่งเอกสารภาระอะไรก็ว่าไป สู้ๆครับ :bye: :bye:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89519 โดย Arker101
สไมล์แคชผม ตัวสุดท้าย ท้ายสุด
เงินต้น 92,xxx บาท
ค้างรวมดอกเบี้ย 127,xxx บาท ค้างประมาณ 20 เดือน
วันก่อนเสนอส่วนลดมา 105,000 บาท
ผมต่อรอง 95,000 4 งวด 15,000 x 3 งวด งวดสุดท้าย 30/12/59 = 50,000 จบสิ้นกันทีปีหน้าเป็นไท

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.759 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena