หนทางสู่อิสระภาพ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90034 โดย badzmaru
ยินดีล่วงหน้าด้วยค่ะ ตอนนี้ก็เก็บๆๆเงินอยู่แต่เพราะยอดเรามันสูงอะค่ะ จะลดให้เหลือเท่าเงินต้น ทางบริษัททวงหนี้ยังอีดออดเลย ผ่อนก็ไม่ให้จะให้ปิดจบท่าเดียว ถ้าต้องกาผ่อนจ่ายจะต้องไม่ใช่ยอด 140000 ใครอยากจะป็นหนี้เพิ่มล่ะจริงไหม งั๊นเจอกกันที่ศาลแล้วกัน ค่ะ 555555
ส่วนtmb ว่าจะรองโทรไปคุยกับธนาคารดูเพระมัน นานมากแล้วเหมือนกัน ไม่จบซักที อยากกู้ซื้อบ้านอะค่ะ เพราะตอนนี้เปลียนตัวเองใหม่แล้ว อยากมีบ้านให้แม่ด้วย จะไม่หลงทางเหมือนทีผ่านๆๆมาอีก

(o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90702 โดย Tonaoynarak
Replied by Tonaoynarak on topic หนทางสู่อิสระภาพ
คุณ badzmaru ของกรุงศรีฯ มีแนวทางอย่างไรมาแชร์ด้วยนะค่ะ ตอนนี้เหลือติดของกรุงศรีฯ อยู่ที่เดียวเหมือนกันตกลงกันไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90716 โดย badzmaru
ทางกรุงศรีตอนนี้ยังไม่ติดต่อมาเลยค่ะ เคลียร์กันยังไม่ลงตัวค่ะ ยังไงจะเอามาแชร์นะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90920 โดย badzmaru
เมื่อวานได้รับจดหมายจากJMT ซึ่งเป็นตัวแทนของธนาคารกรุงศรี ตอนนี้จำนวนหนี้พ่งไปที่ 224,XXX ค่ะ เลยกะว่ารอให้ทางนั้นเขาโทรมาดีกว่า จะได้ต่อรอง เหนื่อยแล้ว ที่ผ่านมาคุยยากเหมือนกันนะกรุงศรี ส่วนลดก็ให้ได้ไม่เกิน30% ต่อรองไม่จบซักทีค่ะ

ส่วนTMB เงียบมาก ไม่มีการติดต่อมาเลย แต่ส่งจดหมายมาทวงทุกเดือน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91046 โดย badzmaru
เรียนผู้รู้ค่ะ เนื่องจากตอนนี้ก็2ปีแล้วที่หยุดจ่าย ยังไม่มีการติดต่อจากทางธนาคารหรือได้รับหมายศาล แบบนี ควรทำยังไงดีคะ สินเชื่อของกรุงศรีมีจดหมายจากjmt ส่งมาให้เราโทรกรับภายใน7วันเพื่อช่วยเหลือประนอมหนี้ แค่นั้น
ส่วน TMB ยังมีบิลเรียกเก็บปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนดอกเบี้ยนั้น จาก10%เป็น24% เมื่อครบ1ปีเพราะเรากูแบบ refinance ดอกก็วิ่งเรื่อยๆๆ

ขอความคิดเห็นหรือแนวทางจากผู้รู้ด้วยนะคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92833 โดย badzmaru
วันนี้เพิ่งได้รับหมายศาลสดๆๆร้อนๆ จากธนาคารทหารไทย นัดให้ไปไกล่เกลี่ยเดือนเมษา60. อยากจะถามผู้ที่เคยมีประการณ์กับธนาคารนี้อะค่ะว่าเจ้านี้เป็นยังไงบ้าง. มีแนวทางแนะนำไหมคะ. เพราะใจนึงก็หวั่นค่ะ แต่ยังโชคดีหน่อยว่า โบนัสออกก่อนวันไกล่เกลี่ย. ยอดค้างชำระอยู่ที่83,xxxแต่ยอดฟ้องอยู่ที่. 147,xxx. เพราะเขาคิดดอกเบี้ยเราจาก10%เมื่อครบ1ปีเป็น 24%และเมื่อเราผิดสัญญาเขาเลยคิดเราที่28% เราจะสู้เขาเรื่องดอกเบี้ยได้ไหมคะ. ตอนแรกกะว่าจะสู้ความเรื่องดอกเบี้ยว่าเกินที่กฏหมายกำหนดแต่เขาเอาเอกสารของแบงค์ชาติมาอ้างว่าเขาสามารถคิดดอกเบี้ยผู้กู้ได้ไม่เกิน28%ต่อปี อย่างนี้เราควรทำยังไงดีคะ. รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ

(o_O) (o_O) (o_O)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94160 โดย badzmaru
21/4/2017
อัพเดทหลังจากที่ไป ศาลมาแล้ว วันที่ 21/4/2017 ของเราที่ศาลมีนบุรีค่ะ การไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่ใจต้องนิ่ง 555 เพราะวันนั้นbadzไปคนเดียวค่ะ พอถึงสาล เราก็ดูรายชื่อของเราที่บอร์ด ชั้น ล่าง ว่า เราอยู่ห้องพิจารณาคดีที่เท่าไหร่ ชั้น อะไร หลังจากนั้น เราก็ไปตามที่ระบุ วันนั้นbadzไปถึงก่อน เวลา นัด13:30 ไปถึง12:15 มาก่อนเวลานัด เราก็เลยไปแอบส่องที่ห้อง เวลานั้นไม่มีใครอยู่ที่ห้องเลยมีแต่ทนาย ขณะที่เรากำลังจะหันหลังกลับไปนั่งรออีกที่นึง กะว่า 13:00ค่อยเดินมาใหม่ ทนายก็เดินออกมาถามในทันที
ทนาย:มาของธนาคารอะไรครับ
Badz : ธนาคารทหารไทยค่ะ
ทนาย:ผมเสนอให้คุณเลยยอดฟ้อง147,XXXแต่ผ่อนจ่ายได้ ดอกเบี้ยเหลือ 12% ok ไหม เนี่ย!! โชคดีนะ ดอกเบี้ยถูกกว่า ลูกหนี้ชั้นดีอีก ไม่ต้องดูข้อเสนออื่นแล้ว ผมว่าอันนี้ดีนะ
Badz : ตีมึน ฟังเฉย ปฏิเสธหน้าตายว่า ไม่ค่ะ!!
และทนายก็พยายามโน้มน้าวขอเสนออื่นๆๆ แต่เราก็เฉย เพราะวันนี้มายื่นคำให้การ จนเขาเลิกยุ่งไปเอง นั่งรอหน้าห้องซักพัก จน13:30 ได้เวลาก็เข้าห้องพิจารณาคดี ก็ไปยื่นคำให้การที่หน้าบัลลังก์แต่ดูเหมือนคนที่อยู่หน้าบัลลังก์ จะกวนเหลือเกิน
เจ้าหน้าที่ศาล : จะยื่นคำให้การเรื่องอะไร
Badz : ดอกเบี้ยค่ะ อยากขอความเมตตาจากท่าน
เจ้าหน้าที่ศาล :มันก็ปกติแหละ ศาลเขาไม่มานั่งลดดอกเบี้ยให้หรอก เป้นหนี้เขาแล้วไม่จ่ายก็โดนดอกเบี้ยแบบนี้แหละ
ทนายนิรนาม: คุณก็ให้น้องเขายื่นไปเถอะ ท่านก็พิจารณาเองแหละ (เป็นอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วย)
Badz : :ยื่นเอกสาร พร้อมกล่าว ขอบคุณค่ะ และมองหน้า ตอนแรก ยังไม่รู้ว่าเป็นคุณอาประพัฒน์ คุยไปคุยมาถึงรู้ 555555555 ตอนแรกเราเจอคุณอาที่หน้าห้องกำลังให้คำแนะนำกับคุณป้าคนนึงอยู่ ก็ว่าอยู่ ทำไมทนายคนนี้ดูใจดี
ถ้าไม่ได้คุณอา เราคงยืนอึน เพราะเจ้าหน้าที่ศาลไม่ยอมรับเอกสารเรา กวนจริงๆๆ ระหว่างรอศาลท่านพิจารณาคดี อื่น ทนายทหารไทยก็พยายามให้เราคุยกับทางธนาคาร โดยเขาต่อสายให้คุย เราจึงได้คุย แล้วทางธนาคาร ยื่นข้อเสนอมาให้ปิดที่ยอด 86,000งวดเดียวจบ เราเลยต่อลองไปที่ ผ่อน 3 งวด ตอนแรกลังเล เพราะทนายหารไทยเสนอเงื่อนไขมาเยอะมากจนเราปวดหัว เราเลยพยายามนั่งใกล้คุณอาประพัฒน์ และพยายามปรึกษา คุณอาดู และคุณอาก็ให้คำแนะนำ ว่าถ้ารับเงื่อนไขที่เขาเสนอมาดีกว่าเพราะน้อยมากนะที่ธนาคารนี้จะลดให้เหลือเกือบเงินต้น เพราะที่ผ่านมาธนาคารไม่ยอมลด อาประพัฒน์บอกว่าเราโชคดีแล้วที่ได้ขนาดนี้ เพราะตอนผ่อนชำระ ปกติ เราจ่ายธนาคารไปแค่ 8 เดือนเอง แล้วเราก็หยุดจ่าย เราก็วิเคราะห์ดูและออก มาโทรศัพท์ ปรึกษาคนที่บ้าน และผู้ใหญ่ที่เราเคารพ ได้ข้อสรุปก็เลยเลือกวิธีนี้ หลังจากวางสาย Badz ก็มาแจ้งทนายธนาคารทหารไทยว่าจะปิดจบที่ 86000แต่ผ่อน3 งวด และเรากับทนายทหารไทยทำการเลื่อนนัดศาลเมื่อศาลท่านเรียก โดยแจ้งต่อศาลว่าจะไปเจรจากับทางธนาคารอีกครั้งนึง ท่านก็ให้เลื่อน หลังจากนั้นไปชั้น 8 เป็นชั้นไกล่เกลี่ย และเซ็นเอกสารที่เจ้าหน้าที่ได้เขียนระบุว่าขอเลื่อนและ จะต้องไปศาลอีกครั้งวันที่ 24/5/2017
28/4/2017 จ่ายงวดแรก วันที่ 30 เมษา 60 ตอนนี้ตัวเบาเลย
ในใจก็คิดนะคะ ว่ายอมจ่ายเท่านี้ถึงมันจะหนักหน่อยก็ดีกว่า ต้อง มาจ่ายดอกเบี้ยที่เพิ่มมา เท่าสังเกต ที่ศาลมีนบุรี ถือว่าคนมารักษาสิทธ์ของตัวเองเยอะเหมือนกัน มาตามนัด บางคนมาให้ศาลตัดสินเลย แต่ทนายธนาคารก็ถือว่าเข้าข้างลูกหนี้พอสมควร

อีก3 เดือนเราก็จะหมดหนี้ TMBแล้ว ก็จะเหลือกรุงศรีอีกตัว ตัว สุดท้ายแต่รายนี้ดอกคงวิ่งไปไกลมากพอสมควร ไม่เป็นไรสู้ สู้ๆๆ ให้กำลังใจตัวเอง .......

:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :psy: :psy: :psy:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94187 โดย thanji
ดีใจด้วยนะคะ ยอด TMB ใกล้เคียงกันเลยค่ะ แต่เพิ่งหยุดได้ ไม่กี่เดือนค่ะ กว่าจะฟ้องน่าจะหลายปีเลยนะคะ ก่อนไปศาลเตรียมตัวอย่างไร บ้างคะ แนะนำด้วยค่ะ

อยากมีโมเม้นนี้บ้างจัง (o_O) (o_O)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94210 โดย badzmaru
พยายามเก็บ เงินให้มากที่สุดค่ะ เพราะถ้าเขาไม่อยากให้เราจ่ายรายเดือน เขาจะเสนอปิดจบมา เราก้มี อำนาจในการต่อรองมาก ถ้าเงินอยู่ในมือ ก่อนขึ้นศาลเจ้าหน้าที่อาจเสนอส่วนลดให้
(o_O) สู้ๆๆ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94666 โดย badzmaru
24/5/2017

ไปศาลมาเพื่อไปแจ้งให่ศาลทราบว่ามีความคืบหน้าอะไรบ้างหลังจากที่เราเลื่อนนัดเมื่อครั้งที่แล้ว เราได้นำเหลักฐานการชำระหนี้ งวดที่1ให้เจ้าหน้าที่ดู แล้วเจ้าหน้าที่ก็เขียนเอกสารรายงานศาลว่าเรามีการผ่อนชำระไปแล้ว 1 งวดจริง และให้มารายงานความคืบหน้าอีกครั้งหลังจากจ่ายงวดที่2 เราและทนายขอเจ้าหน้าที่ว่าขอมาวันที่ 7 กค 17 ทีเดียวเลยดีกว่าเพราะว่ามันจะหลายรอบไป เจ้าหน้าที่จึงขอศาลท่านให้ แล้วศาลก็อนุมัติให้มาทีเดียวในวันที่ปิดจบ และในวันนั้นทนายก็มาดำเนินการถอนฟ้องด้วย หลังจากนั้นเซ็นเอกสารกลับบ้านได้ ทนายบอกเพราะว่าเราได้ยื่นคำให้การไปแต่สำหรับคนไม่ยื่นคำให้การไม่ต้องมาหลายรอบ

อีก2เดือน หมดหนี้ tmb สู้เว้ย :hurt: :hurt:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95184 โดย badzmaru
19/6/2017

update
เพิ่งไปชำระหนี้งวดสุดท้ายของสินเชื่อ TMB มา ปิดจบหนี้ไปอีกตัว
ก็จะเหลือสินเชื่อ กรุงศรี ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ ดอกเบี้ยพุ่งแรงมาก มีใครเคยได้รับข้อเสนอหรือส่วนลดของกรุงศรี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ แต่ยังไม่มีหมายศาลมา เปลี่ยนคนทวงหลายเจ้าแล้ว ล่าสุดเจ้าหนี้รายนี้ ได้มอบอำนาจให้ JMTส่งจดหมายมาทวงมา badzเองก็หยุดมานาน2ปีละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ (o_O) (o_O) (o_O)

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95924 โดย orathai
สวัสดีค่ะ

ของเรากรุงศรี ก็ยอดแสนกว่า ๆ ค่ะ เจ้าหน้าที่โทรมา ลดให้เหลือ 76,000 บาท แต่เราก็ยังไม่มีจ่าย

ที่หนักเลยของเรา KTC ไม่ลด แล้วฟ้องเร็วด้วย เราขึ้นศาล 28 สิงหาคม 2560 ที่จะถึง ตื่นเต้นอย่างที่สุด อ่ะ

badzmaru เขียน: 19/6/2017

update
เพิ่งไปชำระหนี้งวดสุดท้ายของสินเชื่อ TMB มา ปิดจบหนี้ไปอีกตัว
ก็จะเหลือสินเชื่อ กรุงศรี ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ ดอกเบี้ยพุ่งแรงมาก มีใครเคยได้รับข้อเสนอหรือส่วนลดของกรุงศรี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ แต่ยังไม่มีหมายศาลมา เปลี่ยนคนทวงหลายเจ้าแล้ว ล่าสุดเจ้าหนี้รายนี้ ได้มอบอำนาจให้ JMTส่งจดหมายมาทวงมา badzเองก็หยุดมานาน2ปีละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ (o_O) (o_O) (o_O)

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96302 โดย badzmaru
อัพเดท ให้ฟังบ้างนะคะ อยากรู้ค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96898 โดย Nongnaew

update
ก็จะเหลือสินเชื่อ กรุงศรี ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ ดอกเบี้ยพุ่งแรงมาก มีใครเคยได้รับข้อเสนอหรือส่วนลดของกรุงศรี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ แต่ยังไม่มีหมายศาลมา เปลี่ยนคนทวงหลายเจ้าแล้ว

ล่าสุดเจ้าหนี้รายนี้ ได้มอบอำนาจให้ JMTส่งจดหมายมาทวงมา badzเองก็หยุดมานาน2ปีละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ (o_O
(o_O) (o_O)

สองปีเหมือนค่ะ ยังไม่ฟ้อง วันนี้ บอกจากสองแสนห้า เสนอให้ปิดที่แสนแปดค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ เลยปล่อยไปก่อน มีเงินก้อนเมื่อไหร่ค่อยโทรไปขอลดดีกว่า ค่ะ ถ้าฟ้องก็ต้องรอไปศาล

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96974 โดย badzmaru

Nongnaew เขียน:

update
ก็จะเหลือสินเชื่อ กรุงศรี ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายที่ ดอกเบี้ยพุ่งแรงมาก มีใครเคยได้รับข้อเสนอหรือส่วนลดของกรุงศรี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ แต่ยังไม่มีหมายศาลมา เปลี่ยนคนทวงหลายเจ้าแล้ว

ล่าสุดเจ้าหนี้รายนี้ ได้มอบอำนาจให้ JMTส่งจดหมายมาทวงมา badzเองก็หยุดมานาน2ปีละค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ (o_O
(o_O) (o_O)

สองปีเหมือนค่ะ ยังไม่ฟ้อง วันนี้ บอกจากสองแสนห้า เสนอให้ปิดที่แสนแปดค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ เลยปล่อยไปก่อน มีเงินก้อนเมื่อไหร่ค่อยโทรไปขอลดดีกว่า ค่ะ ถ้าฟ้องก็ต้องรอไปศาล

นี่ก็ผ่านมาเนิ่นนานแล้วเหมือนกันค่ะ ยังไม่มีการติดต่อมาเลย ติดต่อมาล่าสุดเมื่อ8เดือนก่อน จะให้เราปิดที่180000เหมือนกัน ให้ผ่อน เดือนละ18000 1ปี เลยถามไปว่าว่า บ้าป่าว จะเอาเงินที่ไหนกิน แต่ยอดวิ่งไปไกลมาก 2แสนห้าได้แล้วมั๊งจากยอดกู้ 140000

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98602 โดย badzmaru
อัพเดท 20/11/2017

เพราะเอาเงินอนาคตมาใช้ก็เลยต้องลำบากจนถึงตอนนี้ สวัสดีทุกท่านวันนี้จะมาอัพเดทว่ามีเจ้าหน้าที่กรุงศรีติดต่อมาให้เราชำระเงิน สินเชื่อส่วนบุคคล จากยอด14x,xxxวิ่งไกลไป26x,xxx เครื่องคิดเลขอะไรเนี่ย ดอกเดินเยอะเหลือเกิน. แต่เจ้าสุดท้ายละ สู้ค่ะ. เข้าเรื่องดีกว่า555
เจ้าหน้าที่กรุงศรียื่นข้อเสนอมาให้badzว่า ให้badz ไปลองขอคำแนะนำกับบริษัท revolution way ดูเพราะเขาสามารถให้เรากู้ได้ แม้เราจะติดบูโร โดยทางrevolution wayเนี่ยยังต่อลองกับธนาคารได้ด้วย ช่วยเราคุยกับกรุงศรีได้ แต่badzไม่เอาหรอก หน้าเนื้อใจเสือแบบนี้ พอดีได้เข้าไปอ่านกระทู้เก่ามา มันจะลำบากมากกว่าเดิม badz ก็เลยคิดว่าจะให้ดำเนินตามระบบไปดีกว่า ต้องศาลก็ต้องพบ ถ้ามันหมดหนทางจริงๆเพราะยังไงก็เคยไปมาแล้ว

ขอสวรรค์ ช่วยด้วยเถอะให้ศาลท่านเมตตา

6 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #101859 โดย nukatae2525
Replied by nukatae2525 on topic หนทางสู่อิสระภาพ
อัพเดทหลังจากที่ไป ศาลมาแล้ว วันที่ 21/4/2017 ของเราที่ศาลมีนบุรีค่ะ การไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่ใจต้องนิ่ง 555 เพราะวันนั้นbadzไปคนเดียวค่ะ พอถึงสาล เราก็ดูรายชื่อของเราที่บอร์ด ชั้น ล่าง ว่า เราอยู่ห้องพิจารณาคดีที่เท่าไหร่ ชั้น อะไร หลังจากนั้น เราก็ไปตามที่ระบุ วันนั้นbadzไปถึงก่อน เวลา นัด13:30 ไปถึง12:15 มาก่อนเวลานัด เราก็เลยไปแอบส่องที่ห้อง เวลานั้นไม่มีใครอยู่ที่ห้องเลยมีแต่ทนาย ขณะที่เรากำลังจะหันหลังกลับไปนั่งรออีกที่นึง กะว่า 13:00ค่อยเดินมาใหม่ ทนายก็เดินออกมาถามในทันที
ทนาย:ผมเสนอให้คุณเลยยอดฟ้อง147,XXXแต่ผ่อนจ่ายได้ ดอกเบี้ยเหลือ 12% ok ไหม เนี่ย!! โชคดีนะ ดอกเบี้ยถูกกว่า ลูกหนี้ชั้นดีอีก ไม่ต้องดูข้อเสนออื่นแล้ว ผมว่าอันนี้ดีนะ
Badz : ตีมึน ฟังเฉย ปฏิเสธหน้าตายว่า ไม่ค่ะ!!
และทนายก็พยายามโน้มน้าวขอเสนออื่นๆๆ แต่เราก็เฉย เพราะวันนี้มายื่นคำให้การ จนเขาเลิกยุ่งไปเอง นั่งรอหน้าห้องซักพัก จน13:30 ได้เวลาก็เข้าห้องพิจารณาคดี ก็ไปยื่นคำให้การที่หน้าบัลลังก์แต่ดูเหมือนคนที่อยู่หน้าบัลลังก์ จะกวนเหลือเกิน
เจ้าหน้าที่ศาล : จะยื่นคำให้การเรื่องอะไร
Badz : ดอกเบี้ยค่ะ อยากขอความเมตตาจากท่าน
เจ้าหน้าที่ศาล :มันก็ปกติแหละ ศาลเขาไม่มานั่งลดดอกเบี้ยให้หรอก เป้นหนี้เขาแล้วไม่จ่ายก็โดนดอกเบี้ยแบบนี้แหละ
ทนายนิรนาม: คุณก็ให้น้องเขายื่นไปเถอะ ท่านก็พิจารณาเองแหละ (เป็นอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วย)
Badz : :ยื่นเอกสาร พร้อมกล่าว ขอบคุณค่ะ และมองหน้า ตอนแรก ยังไม่รู้ว่าเป็นคุณอาประพัฒน์ คุยไปคุยมาถึงรู้ 555555555 ตอนแรกเราเจอคุณอาที่หน้าห้องกำลังให้คำแนะนำกับคุณป้าคนนึงอยู่ ก็ว่าอยู่ ทำไมทนายคนนี้ดูใจดี
ถ้าไม่ได้คุณอา เราคงยืนอึน เพราะเจ้าหน้าที่ศาลไม่ยอมรับเอกสารเรา กวนจริงๆๆ ระหว่างรอศาลท่านพิจารณาคดี อื่น ทนายทหารไทยก็พยายามให้เราคุยกับทางธนาคาร โดยเขาต่อสายให้คุย เราจึงได้คุย แล้วทางธนาคาร ยื่นข้อเสนอมาให้ปิดที่ยอด 86,000งวดเดียวจบ เราเลยต่อลองไปที่ ผ่อน 3 งวด ตอนแรกลังเล เพราะทนายหารไทยเสนอเงื่อนไขมาเยอะมากจนเราปวดหัว เราเลยพยายามนั่งใกล้คุณอาประพัฒน์ และพยายามปรึกษา คุณอาดู และคุณอาก็ให้คำแนะนำ ว่าถ้ารับเงื่อนไขที่เขาเสนอมาดีกว่าเพราะน้อยมากนะที่ธนาคารนี้จะลดให้เหลือเกือบเงินต้น เพราะที่ผ่านมาธนาคารไม่ยอมลด อาประพัฒน์บอกว่าเราโชคดีแล้วที่ได้ขนาดนี้ เพราะตอนผ่อนชำระ ปกติ เราจ่ายธนาคารไปแค่ 8 เดือนเอง แล้วเราก็หยุดจ่าย เราก็วิเคราะห์ดูและออก มาโทรศัพท์ ปรึกษาคนที่บ้าน และผู้ใหญ่ที่เราเคารพ ได้ข้อสรุปก็เลยเลือกวิธีนี้ หลังจากวางสาย Badz ก็มาแจ้งทนายธนาคารทหารไทยว่าจะปิดจบที่ 86000แต่ผ่อน3 งวด และเรากับทนายทหารไทยทำการเลื่อนนัดศาลเมื่อศาลท่านเรียก โดยแจ้งต่อศาลว่าจะไปเจรจากับทางธนาคารอีกครั้งนึง ท่านก็ให้เลื่อน หลังจากนั้นไปชั้น 8 เป็นชั้นไกล่เกลี่ย และเซ็นเอกสารที่เจ้าหน้าที่ได้เขียนระบุว่าขอเลื่อนและ จะต้องไปศาลอีกครั้งวันที่ 24/5/2017
28/4/2017 จ่ายงวดแรก วันที่ 30 เมษา 60 ตอนนี้ตัวเบาเลย
ในใจก็คิดนะคะ ว่ายอมจ่ายเท่านี้ถึงมันจะหนักหน่อยก็ดีกว่า ต้อง มาจ่ายดอกเบี้ยที่เพิ่มมา เท่าสังเกต ที่ศาลมีนบุรี ถือว่าคนมารักษาสิทธ์ของตัวเองเยอะเหมือนกัน มาตามนัด บางคนมาให้ศาลตัดสินเลย แต่ทนายธนาคารก็ถือว่าเข้าข้างลูกหนี้พอสมควร

อีก3 เดือนเราก็จะหมดหนี้ TMBแล้ว ก็จะเหลือกรุงศรีอีกตัว ตัว สุดท้ายแต่รายนี้ดอกคงวิ่งไปไกลมากพอสมควร ไม่เป็นไรสู้ สู้ๆๆ ให้กำลังใจตัวเอง .......

:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :psy: :psy: :psy:[/quote]

สอบถามคุณbadz
การยื่นคำให้การ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ เอกสารประกอบมีอะไรบ้าง
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #101944 โดย badzmaru

nukatae2525 เขียน: อัพเดทหลังจากที่ไป ศาลมาแล้ว วันที่ 21/4/2017 ของเราที่ศาลมีนบุรีค่ะ การไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่ใจต้องนิ่ง 555 เพราะวันนั้นbadzไปคนเดียวค่ะ พอถึงสาล เราก็ดูรายชื่อของเราที่บอร์ด ชั้น ล่าง ว่า เราอยู่ห้องพิจารณาคดีที่เท่าไหร่ ชั้น อะไร หลังจากนั้น เราก็ไปตามที่ระบุ วันนั้นbadzไปถึงก่อน เวลา นัด13:30 ไปถึง12:15 มาก่อนเวลานัด เราก็เลยไปแอบส่องที่ห้อง เวลานั้นไม่มีใครอยู่ที่ห้องเลยมีแต่ทนาย ขณะที่เรากำลังจะหันหลังกลับไปนั่งรออีกที่นึง กะว่า 13:00ค่อยเดินมาใหม่ ทนายก็เดินออกมาถามในทันที

:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :psy: :psy: :psy:

สอบถามคุณbadz
การยื่นคำให้การ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ เอกสารประกอบมีอะไรบ้าง
ขอบคุณค่ะ[/quote]

สำหรับ Badz เขียนคำให้การโดยให้คุณอาประพัฒิ ที่อยู่ในชมรมนี้ช่วยเขียนให้ ค่ะ โดยเราโทรนัดคุณอาแล้วเอาหมายศาลไปให้ท่านดู ท่านจะพิจารณาเองค่ะว่าจะเขียนสู้ความในเรื่องไหน เช่น อายุความขาดไหม เรื่องดอกเบี้ย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.764 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena