หนทางสู่อิสระภาพ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68620 โดย badzmaru
อยากจะเล่า จากบทเรียนที่เคยผ่านมาค่ะ เส้นทางแบบว่าทุลักทุเลมากเลยค่ะ เริ่มแรกแบบใสๆๆเลยค่ะ จบใหม่ไม่มีหนี้ พอทำงานได้เท่านั้นแหละ ก็จะมีธนาคารมาให้ทำบัตรเครดิตบอกว่าสมัครแล้วไม่ต้องใช้ก็ได้ ทนแรงตื๊อไม่ไหวสรุปก็สมัครค่ะ ธนาคารแรกที่สมัคร คือธนาคารสีม่วง ตอนแรกว่าจะไม่ใช้ แต่ทำไงได้ มีโปรโมชั่นบัตรเครดิตออกมาผ่อน0%10เดือน ในการผ่อนโทรศัพท์ ก็เลยใช้ ต่อมาพอใช้ก็รูดสนุกเลยค่ะ พอมีบัตรที่ 1แล้วก็มี บัตร 2 และ3 ตาม พอมีก็ใช้จนลืมตัว คราวนี้จ่ายไมไหว ไม่รู้จะทำยังไง ไม่มีใครให้คำปรึกษา เข้าใจเองมาโดยตลอดเรียนผูกก็ต้องเรียนแก้ โดยการไปขอสินเชื่อสปีดดี้โลน มาปิดบัตร( ในขณะที่ขอยังจ่ายบัตรเครดิตอยู่ )แต่หารู้ไม่ว่าเป็นความคิดที่ผิดมากๆๆ พอกู้ได้เงินมาก็ไม่ยอมไปปิดบัตรแต่ยังมีการใช้จ่ายบัตรอยู่ ทำให้ยอดในบัตรมีการใช้จ่ายเรื่อยๆๆจนเป็นดินพอกหางหมู แล้วก็ได้มีการกู้สินเชื่อมาอีกเพื่อรีไฟแนน ต์ ทำพฤติกรรมแบบเดิมอีกจนไม่ไหวเลยต้องหยุดจ่าย หาทางออกไม่ได้ก็เลยลองหาในเนตดูว่ามีวิธีแก้หนี้ไหม ก็ได้มาเจอเว็บของทางชมรม และทำตามที่ชมรมบอกก็สามารถแฮร์คัตได้ทุกบัตรและปิด บัตรได้ ทุกใบ ยกเว้น สินเชื่อ ที่ยังไม่พร้อม ลืมบอกไปค่ะ หยุดจ่ายสินเชื่อมาได้ 7 เดือนละ ตอนนี้สินเชื่อแบบว่าเงียบมากไม่มีเจ้าไหนโทรมาเลยเค๊าคงรอฟ้องศาลอยู่ใช่ไหมคะ ถ้ารู้จักเว็บของทางชมรมตั้งแต่แรกคงปิดหนี้สบายไปนานละ (บ่นตัวเอง) :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68716 โดย maruko
เส้นทางนี้..เข้ามาเหมือนกัน...เฮ้อ..คิดย้อนกลับไปก็เหนื่อยมากๆ..marukoยังเหลืออีกไกล..เนื่องจากมีความรับผิดชอบอีกมาก..เลยปิดบัตรได้ไม่มาก..แต่ก็เห็นปลายอุโมงค์อยู่รำไร.......เหลืออีกราว 1ล้านกว่าๆ มีอายัดเงินเดือน 1 เจ้าคา..อยู่ แต่ชีวิตก็ดำเนินต่อไปได้ ไม่ต้องมาจ้องหน้ากับภรรยาร้องไห้ทุกวันเหมือนเดิมแล้ว..ลูกๆก็ช่วยกันประหยัด..ตั้งใจเรียน..ไม่เกเร...รีบจบเพื่อช่วยเหลือ..พ่อ-แม่ สรุปพอไปได้แล้วครับถึงแม้นจะยังใช้หนี้ไม่หมด..สู้..สู้นะครับ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #68981 โดย badzmaru
:love: ค่อยๆๆทำไปทีละสเตปค่ะ ตอนนี้ก็ยังเหลือสินเชื่ออยู่เหมือนกัน อีก 3 ตัว ตอนนี้ทางธนาคารติดต่อเสนอให้ส่วนลดมาแล้วค่ะ แต่ต้องบอกเค๊า ว่ารอไปก่อน เงินยังไม่พอ จากยอดสินเชื่อ77000ให้เหลือ 50000 แล้วปิดบัญชีทันที ก็อยากจะปิดแต่ไม่มีเงิน ได้แต่รอๆๆๆพร้อมค่ะ :cry2: :cry2: :cry2:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69420 โดย badzmaru
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าขอบคุณมากนะคะที่ทางชมรมได้บอกแนวทางไว้จนสามารถปลดหนี้ได้บางส่วน ส่วนหนี้ที่ยังเหลือได้แต่บอกว่าต้องอดทนต่อไป :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:
ก่อนหน้านั้นเป็นหนี้บัตรเครดิตยังไม่รู้จักชมรมค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง เลยไปกู้สินเชื่อมาเพื่อปิดบัตร แต่ก็ไม่ได้ปิดจริง ยังมีการใช้จ่ายอีกก็เลยมียอดหนี้บัตรอีกครั้ง และก็แบบเดิมคือ กู้สินเชื่อมาอีกเป็นครั้งที่สอง ส่วนการกู้ครั้งที่สามกู้มาเพื่อซ่อมบ้านในช่วงที่น้ำท่วมสมัยนั้นบ้านเสียหายมาก จนมันอับจนจริงๆๆเลยนั่งเปิดNetพิมพ์ วิธีปลดหนี้ก็ได้มาเจอชมรมฯขึ้นจึงเข้าไปดู ได้ลองทำตามรุ่นพี่ที่แนะนำไว้ในเว็บ เรื่อยๆๆมาจนสามารถปิดบัตรเครดิตได้จริงจังโดยที่ไม่ต้องกู้สินเชื่อมาปิด ได้ใช้วิธีการhair cut ทั้ง3บัตร เลย
K-bank ยอดอยู่ที่ 40,XXX บาทได้ส่วนลดเหลือ 22,000 บาท
SCB ยอดอยู่ที่49,XXX บาทได้ส่วนลดเหลือ 24,500 บาท ผ่อนได้ 2 งวด
City Bankยอดอยู่ที่ 30,000 บาทได้ส่วนลดเหลือ 19,000บาท
ต้องบอกก่อนค่ะ ส่วนลดของแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ เอาที่เราไหวค่ะ และพวกส่วนลดพวกนี้ต้องนานพอสมควรค่ะกว่าจะได้ ของbadmaruหยุดจ่ายมาได้ 6เดือนแล้ว ทางเจ้าหน้าที่ถึงเสนอมาให้
และมีเรื่องรบกวนถามผู้รู้ค่ะ
ตอนนี้มีสินเชื่อ อยู่3ตัวที่ยังไม่ได้จ่ายมีดังนี้ค่ะ
ตอนนั้นที่หยุดจ่ายเพราะว่าตกงานและบวกกับเริ่มรับภาระไม่ไหวเลยหยุดไปอีกทั้งต้องปิดบัตรด้วย เหนื่อยเบย
- Speedy loan ยอดตอนหยุดจ่าย 63,XXXบาท ยอดปัจจุบัน 77,XXX บาท หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014
ตอนนี้ธนาคารไทยพานิชย์ Speedy loan ได้ติดต่อเข้ามาเจรจามีทางให้เราเลือก
1. ปิดที่วงเงิน50,XXXบาทในครั้งเดียวจบ
2. ผ่อนชำระ1ปี ในจำนวนเงิน 5,XXX /เดือน
3. . ผ่อนชำระ2ปี ในจำนวนเงิน 3,XXX /เดือน
ในใจคือเลือกข้อ 2 ค่ะ คิดว่าไหวคะ รึว่าให้ทางbank เสนอส่วนลดมาให้อีกซัดนิดนึงดี จะได้มีเงินไปจ่ายสินเชื่ออีก2ตัวที่เหลือด้วย
-TMB ยอดตอนหยุดจ่าย 8X,XXXบาท ยอดปัจจุบันยังไม่ทราบค่ะ เพราะทางธนาคารไม่ติดต่อมา
หยุดจ่ายเมื่อวันที่11/2014
ส่วน TMBเงียบมาก ไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา

-Krungsri Personal credit ยอดตอนหยุดจ่าย 138,XXX บาท ยอดปัจจุบัน 168,XXX บาท ดอกวิ่งเร็วมาก
หยุดจ่ายเมื่อวันที่ 8/2014
-Krungsri Personal credit หยุดจ่ายมานานตั้งแต่ เดือน 8/2014 ธนาคารเสนอส่วนลดมาให้ที่ 9X,XXX บาท และพอเราบอกไม่ไหวไม่มีการให้ส่วนลดมาเลย แถมให้เราจ่ายหยอดเพื่อเดินบัญชีอีก Badmaru ได้เข้าไปอ่านเกี่ยวกับการจ่ายหยอดเพื่อเดินบัญชี มาก็เลยไม่จ่ายไปตามที่ทางธนาคารเสนอมาและไม่เข้าโครงการปรับโครงสร้างหนี้ ต้องบอกก่อนนะคะว่าไม่ใช่ว่าจะเหนียวหนี้ รึไม่จ่ายแต่อย่างใด ก็อยากจ่ายแต่เพราะรู้สึกว่าโดนเอาเปรียบ หลังจากเราหยุดจ่ายดอกเบี้ยวิ่งเร็วมาก เงินที่เราเคยส่งไปก่อนหน้านั้นก่อนที่จะหยุดจ่าย เท่ากับเราไม่เคยจ่ายให้เจ้าหนี้เลย ถ้าเป็นแบบนี้ Badmaru ควรปล่อยให้ทางธนาคารฟ้องไปเลยดีไหมคะ จะได้ขอความเมตตาจากศาลให้ท่านพิจารณาเกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ย (o_O) (o_O) (o_O)

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69653 โดย maruko
การประนอมหนี้กับหลายๆเจ้า..เป็นการทำสัญญานรก...หากไม่ไหว..ในระหว่างจ่ายๆไป..ก็จะเสียเปรียบเจ้าหนี้..ในขั้นศาล...คุณbadzmaru มีสัญญานรกในมือ 3 สัญญา และรออีก 3 เจ้าจ่อเรียงมาขอ(ส่วนบุญ)..maruko เห็นว่า "ไม่ไหว" ปล่อยมันทั้งหมดดีไหมครับ...เจอกันที่ศาลดีกว่าไหม..คุณ badzmaru ยังทำความเข้าใจกับวิธีการแก้หนี้....น้อยไปครับ มันจึงเลี้ยวมาทางนี้....เข้าทางเจ้าหนี้ไปหมดเลย..แต่อย่างไรเสียก็ยังไม่สายครับ...กลับไปอ่าน "วิธีแก้หนี้ที่ทุกคนต้องรู้" ใหม่ครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70030 โดย badzmaru
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ตอนนี้ก็ได้ปล่อยให้เจ้าหนี้ ดำเนินการตามระบบของเขาค่ะ

มีเงินแล้วค่อยว่ากัน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70772 โดย badzmaru
ขอผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะว่า อย่างสินเชื่อกรุงศรี จะได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ และ ระยะเวลานานแค่ไหนถึงจะฟ้องศาล

สินเชื่อTMB จะได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ และ ระยะเวลานานแค่ไหนถึงจะฟ้องศาล

เพราะทั้งสองตัวนี้ยอดสูงมากเลยค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70790 โดย FFM

badzmaru เขียน: ขอผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะว่า อย่างสินเชื่อกรุงศรี จะได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ และ ระยะเวลานานแค่ไหนถึงจะฟ้องศาล

สินเชื่อTMB จะได้ส่วนลดที่เท่าไหร่ และ ระยะเวลานานแค่ไหนถึงจะฟ้องศาล

เพราะทั้งสองตัวนี้ยอดสูงมากเลยค่ะ

สินเชื่อกรุงศรีเคยเสนอมาสูงสุดประมาณ 45 - 50 % แต่ยอดของผมสูงมาก (ขนาดได้ 50% ก็ยังจ่ายไม่ไหว)

สุดท้ายก็ปล่อยไปตามระบบ จนประมาณ 10 - 11 เดือน ก็ได้หมายศาล

แต่หลังจากได้รับหมายศาลก็ยังมีโทรมาเสนอ H/C และ เสนอให้ทำยอมความเป็นระยะๆ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70808 โดย badzmaru
^^ ^^ ขอบคุณมากนะคะ คุณ FFM ตอนหยุดจ่ายอยู่ที่ 138,000 บาท ตอนนี้มียอดอยู่ที่ 168,000ดอกเบี้ยยังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ จากยอดเดิมมากๆๆเลยค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70825 โดย FFM

badzmaru เขียน: ^^ ^^ ขอบคุณมากนะคะ คุณ FFM ตอนหยุดจ่ายอยู่ที่ 138,000 บาท ตอนนี้มียอดอยู่ที่ 168,000ดอกเบี้ยยังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ จากยอดเดิมมากๆๆเลยค่ะ

ของผมจำได้ว่าเงินต้นประมาณ 2.3แสน รวมดอกเบี้ยแล้วก็ประมาณ 2.4แสน
ผ่านไป 10 เดือน ฟ้องมา 3แสน ดอกขึ้นโคตรไว

แต่ก็ยังมีโทรมาให้ส่วนลด โทรมาถามแนวทางว่า จะไปขึ้นศาลจะมีวิธีการจะชำระหนี้ยังไง
ผ่อนเท่านั้นเท่านี้ไหวมั้ย ซึ่งเราก็ไม่ได้ให้คำตอบอะไรเค้า เอาไว้ไปจัดเต็มตอนขึ้นศาลดีกว่า อิอิ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71035 โดย maruko
ครั้งหนึ่งmarukoขึ้นศาล ขณะรอถึงคิวบังเอิญได้เห็นคดีบัตรเครดิตอีกคดีหนึ่ง บังลังก์เดียวกันนำทนายมาด้วยเพื่อ "ประนอมปรับโครงสร้างหนี้" (เอามาทำไม..ทนาย งงๆ อยากให้ผู้รู้แนะนำเพิ่มเติมนะครับ) อีกครั้งหนึ่งในอีกคดีที่มาพร้อมกันวันนัดไกล่เกลี่ย(ไม่เอาทนายมาด้วย) แต่มาทำยอมหน้าศาลโดยดอกเบี่ยยังคงอยู่ที่ 28% เงินต้นเท่ายอดฟ้อง(ยอดเงินหลังหยุดจ่าย+28% ณ.วันยื่นฟ้อง)...marukoเห็นแล้วสะเทือนใจ....นี่แหละภูมิต้านทาน...ขอบคุณชมรมฯแห่งนี้จริงๆ..สำหรับmarukoยืนให้ "ศาลตัดสิน" ลูกเดียวครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71925 โดย badzmaru
เรียน ถามผู้รู้ค่ะ เนื่องจากธนาคารกรุงศรี ชอบส่งจดหมายลงทะเบียนมาให้เราหลายรอบมาก แล้วปกติ ดิฉันไม่ค่อยอยู่บ้าน จึงมีเอกสารของไปรษณีย์ แจ้งให้ไปรับจดหมาย แต่ไม่เคยไปเอาเพราะไม่มีเวลาไป หลังจากนั้นก็จะมีข้อความจากกรุงศรี ว่าเราเราตีคืนจดหมายกรุณาต่อธนาคาร เลยอยากทราบว่าผู้รู้ท่านไหนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ไหมคะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72585 โดย maruko
maruko ไม่เคยเจอแบบนี้เลย ไม่เคยเห็นส่งจดหมายทวงหนี้ลงทะเบียนในลักษณะนี้...ทุกครั้งจะส่งแบบธรรมดา แต่มักจะ stamp "เอกสารสำคัญมาก" สีแดง แต่ก็ไม่เคยเกิดผลกระทบอื่นใดนอกจาก จดหมายทวงหนี้ อยากรู้เช่นกันครับว่า ลงทะเบียนแล้วจะมีผลต่อแนวทางทวงหนี้ของเขามากน้อยเพียงใด รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยแชร์เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ....

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72711 โดย badzmaru
ส่วนวันนี้มีเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารสีม่วงโทรมา เสนอให้ปิดบัญชีงวดเดียวจบอยู่ที่ 56,000 จากยอดหนี้ทั้งหมด 78,000 บาท แต่ทางตัวดิฉันเองยังไม่มีเงินเลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่า โบนัสจะออกเดือนตุลา58 เลยขอปิดหนี้เลยดีกว่าแต่ในใจก็กังวลว่าโบนัสจะไม่ถึง จำนวนนั้นที่จะสามารถปิดหนี้ได้ เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่าให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน3,000 เงินที่เราจ่ายไป3000 สามารถเอาไปหักลบจำนวนเงิน56,000 แล้วในเดือนตุลา 58 ถ้าจะปิดบัญชี ค่อยมาคุยเกี่ยวกันอีกครั้ง เจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารม่วงบอกว่าจะพยายามfight กับทางธนาคารให้ ดิฉันควรทำยังงัยดีคะเพราะว่าถ้าจ่ายหยอดเข้าไป มันจะเป็นผลเสียต่อเรา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ
:cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72713 โดย อ้อย
Replied by อ้อย on topic หนทางสู่อิสระภาพ

badzmaru เขียน: ส่วนวันนี้มีเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารสีม่วงโทรมา เสนอให้ปิดบัญชีงวดเดียวจบอยู่ที่ 56,000 จากยอดหนี้ทั้งหมด 78,000 บาท แต่ทางตัวดิฉันเองยังไม่มีเงินเลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่า โบนัสจะออกเดือนตุลา58 เลยขอปิดหนี้เลยดีกว่าแต่ในใจก็กังวลว่าโบนัสจะไม่ถึง จำนวนนั้นที่จะสามารถปิดหนี้ได้ เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่าให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน3,000 เงินที่เราจ่ายไป3000 สามารถเอาไปหักลบจำนวนเงิน56,000 แล้วในเดือนตุลา 58 ถ้าจะปิดบัญชี ค่อยมาคุยเกี่ยวกันอีกครั้ง เจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารม่วงบอกว่าจะพยายามfight กับทางธนาคารให้ ดิฉันควรทำยังงัยดีคะเพราะว่าถ้าจ่ายหยอดเข้าไป มันจะเป็นผลเสียต่อเรา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ
:cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2: :cry2:

ถ้าเป็นผมๆไม่จ่ายครับ เก็บเงินรอต่อไปครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72716 โดย badzmaru

อ้อย เขียน:

badzmaru เขียน: ส่วนวันนี้มีเจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารสีม่วงโทรมา เสนอให้ปิดบัญชีงวดเดียวจบอยู่ที่ 56,000 จากยอดหนี้ทั้งหมด 78,000 บาท แต่ทางตัวดิฉันเองยังไม่มีเงินเลยแจ้งเจ้าหน้าที่ไปว่า โบนัสจะออกเดือนตุลา58 เลยขอปิดหนี้เลยดีกว่าแต่ในใจก็กังวลว่าโบนัสจะไม่ถึง จำนวนนั้นที่จะสามารถปิดหนี้ได้ เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่าให้จ่ายเพื่อเดินบัญชีไปก่อน3,000 เงินที่เราจ่ายไป3000 สามารถเอาไปหักลบจำนวนเงิน56,000 แล้วในเดือนตุลา 58 ถ้าจะปิดบัญชี ค่อยมาคุยเกี่ยวกันอีกครั้ง เจ้าหน้าที่สำนักงานกฎหมายของธนาคารม่วงบอกว่าจะพยายามfight กับทางธนาคารให้ ดิฉันควรทำยังงัยดีคะเพราะว่าถ้าจ่ายหยอดเข้าไป มันจะเป็นผลเสียต่อเรา รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ

ถ้าเป็นผมๆไม่จ่ายครับ เก็บเงินรอต่อไปครับ

ขอบคุณ คุณอ้อย มากเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75863 โดย badzmaru
ตอนนี้เจ้าหนี้แต่ละรายเงียบมากเลย TMB ,Speedy loan,Krung sri จะครบ1ปี แล้ว ยังไม่มีหมายมา ไม่มีอะไรมาเลย ไม่โทมาเลย เงียบแบบนี้กังวลใจ มากเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้ทางด้วยค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76797 โดย badzmaru
มาอัพเดทค่ะ วันนี้เจ้าหน้าที่ทวงหนี้โทเข้าบริษัท ไม่ยอมโทรเข้ามือถือโดยให้เหตุผลว่าไม่มีเบอร์มือถือทั้งๆที่เราเคยแจ้งเขาไปแล้ว เจ้าหนี้รายนี้เป็นตัวแทนของ SCB Speedy loan ค่ะ แบบนี้เราจำยังไงกับเขาได้บ้าง

ส่วนเจ้าหนี้TMBโทรมาถามว่าเราจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราบอกยังไม่มีก็เงียบไปไม่เสนอส่วนลดมาเลย หยุดมาได้1ปีละ

ส่วนกรุงศรี เพอวัลนอล เงียบมาก เกิน1 ปีเช่นกัน

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77515 โดย badzmaru
เมื่อวาน เจ้าหน้าที่สำนักงานกฏหมายของSpeedy loan โทรมาแจ้งว่าให้เราจ่ายบางส่วนเข้าไปก่อน เขาจะได้ไม่ฟ้องเรา โดยให้ส่วนลดมาที่50,000บาทจากยอด79,000 ดอกเบี้ยพุ่งเร็วมาก
เจ้าหน้าที่ มีมาว่าเราด้วยก็เพราะเราไม่จ่ายก็เลยเปนแบบนี้ ให้เราจ่ายยอดเดียวจบ
เราก็เลยบอกเขาไปว่าขอส่วนลดมากกว่านี้ได้ไหมเพราะว่ายอดมันมากไปปิดทีเดียวไม่ไหว

เจ้าหน้าที่:บอกว่าไม่ได้เด๋วนางโดนธนาคารว่า ให้ส่วนลดมากกว่านี้ไม่ได้
เรา:ก็ต้องบอกตามตรงว่ามีหลายเจ้า เจ้าไหนให้ส่วนลดมากกว่าก็ต้องจ่ายเจ้านั้นไป
หลังจากนั้นเขาก็เลยวางสายไป

:laughing:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77564 โดย badzmaru
Up date ค่ะ วันนี้สำนักงานกฏหมายของตัวแทนธนาคารสีม่วง โทรมาเกี่ยวกับสินเชือSpeedy loan เรื่องส่วนลดอีกแล้ว โดยให้ส่วนลดเราอยู่ที่47,500จากยอด79,000 จะขอผ่อนแค่2งวดทางเจ้าหนี้ก็ไม่ยอม อยากปิดใจจะขาดแต่ กลัวโบนัสไม่ได้มากขนาดนั้น ก็เลยทำเป็นพูดกับเจ้าที่ไปว่าตอนนี้มีเจ้าอื่นที่เสนอส่วนลดให้ดีกว่า ถ้าคุณช่วยเราได้มากกว่านี้เราจะปิดกับคุณเลย ^^ ^^ ^^
รอลุ้นกับตัวเองค่ะว่าจะปิดตัวนี้ได้ไหม ขอเพื่อนๆๆในชมรมช่วยเป็นกำลังใจด้วยนะคะ ถ้าปิดตัวนี้ได้ก็เป็นการปลดหนี้ลำดับที่4จากทั้งหมด6ตัวค่ะ ก็จะเหลือสินเชื่อกรุงศรีกับTMB ก็จะเป็นไทแล้วค่ะ

:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.812 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena