สอบถามเรื่องเอกสารใบปิดหนี้

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #68009 โดย ikhunpond
สอบถามแอดมิน หรือผู้รู้ครับ เรื่องเอกสารใบปิดหนี้ SCB
ผมชำระปิดหนี้ไปเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ 30 ตค. 60 แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเอกสารปิดหนี้ ช่วงแรกประมาณเดือน พย. เจ้าหน้าที่ บ.ที่รับเรื่องทวงหนี้ก็สอบถามเรื่องที่อยู่จัดส่งเอกสาร หายไป2เดือน จน 3 มค. 61 ก็ยังไม่ได้รับเอกสาร จึงสอบถามเข้าไปทางแบงค์ SCB เจ้าหน้าที่ก็รับเรื่องเรียบร้อยบอกจะจัดส่งให้ ให้รอ 7-14วัน จนครบกำหนดแล้วก็ยังไม่ได้ สอบถามเข้าไปใหม่ ก็บอกจะรีบให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการให้....ผมจะต้องทำยังไงดีครับถึงจะได้เอกสารโดยเร็ว เข้าไปติดต่อธนาคารสาขาทั่วไปได้ไหมครับ เพื่อรับเอกสาร ตอนทวงก็ทวงยิกๆแต่พอเรื่องเอกสารแสดงปิดยอดหนี้ จะ3เดือนละยังไม่ได้เลย แต่เช็คไปที่บูโรแล้วประวัติคือปิดบัญชีเรียบร้อยไปแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68016 โดย Prinyachamp
ใบ H/C ของผมแฟกซ์มาตลอดครับ ถ่ายเอกสารและสแกนเก็บไว้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68018 โดย ikhunpond

Prinyachamp เขียน: ใบ H/C ของผมแฟกซ์มาตลอดครับ ถ่ายเอกสารและสแกนเก็บไว้ครับ

ขอบคุณครับ กลัวเขาไม่ส่งใบจริง แล้วใบแฟกซ์จะใช้ยืนยันอะไรไม่ได้ >//<

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68031 โดย pfs
ดูที่รายละเอียดที่เขาแฟกซ์ให้ว่ารายละเอียดถูกต้อง หมาเลขบัตรตรง ชื่อตรง และยอดหนี้ที่ลดให้ตรงตามที่ตกลงก็จ่ายได่ค่ะ และต้องถ่ายเอกสารหลักฐานที่เราจ่ายไว้กันการลบเลือน

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68032 โดย pfs
ถ้าสามารถไปจ่ายที่ธ.กรุงศรี ยอดจะเข้าเลยทันที สามารถโทรแจ้งให้เขาเช็คยอดได้เลยจะได้สบายใจ
และรอประมาณ 60 วันถึงจะได้รับหนังสือรับรองการปิดหนี้ค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68049 โดย ikhunpond
เอกสารตามนี้ถูกต้องไหมครับ ใบแรกเลย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68055 โดย pfs
เอกสารนี้ใช้ได้ค่ะ สามารถจ่ายได้เลย
ถ้าสามารถไปจ่ายที่ธ.กรุงศรี ยอดจะเข้าเลยทันที สามารถโทรแจ้งให้เขาเช็คยอดได้เลยจะได้สบายใจ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68056 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68059 โดย ikhunpond
ขอบคุณ คุณ pfs และ แอดมินนกกระจอกเทศ ด้วยนะครับ เดี๋ยวเลิกงานจะรีบไปชำระให้เสร็จ ใบH/Cใบแรก :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69546 โดย ikhunpond
มีคำถามอะครับ เนื่องจากผมลองขอส่วนลดทางยูเมะไป โดยลดจาก 33000 > 23000 แบ่งชำระ3งวด และทางยูเมะได้ทำหนังสือ h/c ออกมาให้แล้ว แต่ผมยังเห็นว่า ส่วนลดนี้มันยังน้อยไปเลยอยากจะปฏิเสธการชำระนี้ไปก่อน
1.การขอ h/c ถ้าผิดชำระไปแล้ว สามารถขอใหม่ได้ไหมครับ (เท่าที่อ่านมาคือ h/c สามารถทำได้ตลอดชีพ)
2.กำหนดจ่ายงวดแรก 29พค.58 แต่ตอนนี้เลยว่าวันที่ 2มิย.58 แล้วซึ่งคือวันปิดยอดบัญชีปกติทุกๆเดือน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้างวดแรกไม่สามารถจ่ายได้ 7000 บาท(ตามหนังสือ h/c) ก็จ่ายขั้นต่ำมาก่อนได้ 3100 บาท โดยยอดที่เหลือ จะนำไปทบกับ2งวดถัดไป ผมเลยสงสัยว่าการไม่ได้ชำระตามจำนวนที่กำหนดใน h/c กำหนดทำได้ด้วยหรอครับ แล้วในหนังสือบอกไว้ว่า ถ้าผิดนัดชำระงวดใดงวดหนึ่งให้ถือว่าหนังสือนี้เป็นอันยกเลิก งั้นผมเลยมาวันที่2แล้วยังชำระได้อยู่หรอครับ

ขอบคุณครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69565 โดย FFM
ถ้าขอแล้ว ไม่จ่ายตามที่ตกลง จะขอใหม่ก็ยากแล้วครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69570 โดย ikhunpond

FFM เขียน: ถ้าขอแล้ว ไม่จ่ายตามที่ตกลง จะขอใหม่ก็ยากแล้วครับ

แบบนี้ก็คงต้องไปจ่ายตามใบ h/c สิครับเนี้ย ใจอยากจะได้เยอะกว่านี้ซะหน่อย งี้ถ้าไม่ลดคราวหน้าเขาจะฟ้องรึป่าวหว่า

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69574 โดย jackTs

ikhunpond เขียน: 2.กำหนดจ่ายงวดแรก 29พค.58 แต่ตอนนี้เลยว่าวันที่ 2มิย.58 แล้วซึ่งคือวันปิดยอดบัญชีปกติทุกๆเดือน เจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้างวดแรกไม่สามารถจ่ายได้ 7000 บาท(ตามหนังสือ h/c) ก็จ่ายขั้นต่ำมาก่อนได้ 3100 บาท โดยยอดที่เหลือ จะนำไปทบกับ2งวดถัดไป ผมเลยสงสัยว่าการไม่ได้ชำระตามจำนวนที่กำหนดใน h/c กำหนดทำได้ด้วยหรอครับ แล้วในหนังสือบอกไว้ว่า ถ้าผิดนัดชำระงวดใดงวดหนึ่งให้ถือว่าหนังสือนี้เป็นอันยกเลิก งั้นผมเลยมาวันที่2แล้วยังชำระได้อยู่หรอครับ

ถ้าเลยวันที่กำหนดนัดตามสัญญาแล้ว อย่าไปจ่ายเชียวนะครับ ขืนจ่ายไป มันก็อ้างว่าสัญญา Haircut ได้ถูกยกเลิกไปแล้วตามข้อความที่ระบุไว้

มันจะเท่ากับว่า หากคุณจ่ายไป มันก็จะเอาไปตัดในหนี้ก้อนเดิมที่ไม่ได้ถูกทำ Haircut...เพราะสัญญา Haircut ได้ถูกยกเลิกไปแล้ว

ดังนั้น หากคุณจะจ่าย Haircut กันอีกครั้ง ก็ต้องให้มันทำหนังสือ Haircut ฉบับใหม่มาให้ โดยมีการแก้ไขเปลี่ยนแปลงวันที่จ่าย ให้เป็นวันที่อื่นๆที่ยังมาไม่ถึง

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69578 โดย ikhunpond
ขอบคุณครับ คุณแอดมินนกกระจอกเทศ ครับ เกือบไปและกะจะตั้งใจไปจ่ายแล้วเชียวเย็นนี้
:sweat:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72163 โดย ikhunpond
อยากสอบถามเรื่องอัพตาส่วนลดครับ คือ2วันก่อน 1ช้อย โทรมาเสนอส่วนลดผมจาก 32000 > 18000 โดยแบ่งผ่อนชำระได้ 6 งวด ซึ่งผมเห็นว่ามันโอเคพอรับได้ และมันเป็นส่วนลดจากโปรแกรมของทางนั้นเองด้วย ผมจึงตกลงแล้วให้ทางนั้นทำหนังสือเงื่อนไขมา แต่พอมาวันนี้ทาง 1ช้อย โทรมาบอกว่าเรื่องผ่านแต่ต้อง ชำระต่องวด เป็น 3300 จากเดิมที่ตกลงกันไว้ 3000 ผมเลยอยากรู้ว่า มันเป็นไปได้ด้วยหรออยู่ๆจะมาขอเปลี่ยนบอกว่าเกินโปรแกรมการลด ทั้งที่ตอนแรกโปรแกรมมันก็อนุมัติมาที่ 18000 เองแล้วแท้ๆ
:shy: :shy: :shy:

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72189 โดย FFM

ikhunpond เขียน: อยากสอบถามเรื่องอัพตาส่วนลดครับ คือ2วันก่อน 1ช้อย โทรมาเสนอส่วนลดผมจาก 32000 > 18000 โดยแบ่งผ่อนชำระได้ 6 งวด ซึ่งผมเห็นว่ามันโอเคพอรับได้ และมันเป็นส่วนลดจากโปรแกรมของทางนั้นเองด้วย ผมจึงตกลงแล้วให้ทางนั้นทำหนังสือเงื่อนไขมา แต่พอมาวันนี้ทาง 1ช้อย โทรมาบอกว่าเรื่องผ่านแต่ต้อง ชำระต่องวด เป็น 3300 จากเดิมที่ตกลงกันไว้ 3000 ผมเลยอยากรู้ว่า มันเป็นไปได้ด้วยหรออยู่ๆจะมาขอเปลี่ยนบอกว่าเกินโปรแกรมการลด ทั้งที่ตอนแรกโปรแกรมมันก็อนุมัติมาที่ 18000 เองแล้วแท้ๆ
:shy: :shy: :shy:

พวกเงินส่วนต่าง เป็นเงินที่เข้ากระเป๋าพวกทวงหนี้เองแหละครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72220 โดย ikhunpond

พวกเงินส่วนต่าง เป็นเงินที่เข้ากระเป๋าพวกทวงหนี้เองแหละครับ

ขอบคุณครับ งั้นก็คงยืนยันไม่รับข้อเสนอเดือนละ3300 นี้มันละกัน

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72223 โดย FFM

ikhunpond เขียน:

ขอบคุณครับ งั้นก็คงยืนยันไม่รับข้อเสนอเดือนละ3300 นี้มันละกัน

ถ้าจ่ายไหวก็น่าจ่ายนะครับ อย่างน้อยก็ได้ปิด 1 ใบ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72231 โดย pison1998
แย่แล้วครับ
ของผม หนังสือลงวันที่ 3 กค 58 ให้จ่ายภายใน 3 กค 58 ของ สนง.กฎหมายของกรุงศรีดรีมโลน พนง. แฟกซ์มาวันที่ 7 และแจ้งว่าในหนังสือลงวันที่ 3 แต่ขอทางธนาคารไว้แล้วให้ชำระวันนี้ได้ ก็เลยไปชำระ.. T T ไม่รู้จะซวยเจอตุกติกหรือเปล่า เฮ้อ ขออย่าให้เจอเลย นึกว่าจะโล่งไป 1 เจ้าแล้วนะ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72233 โดย ikhunpond

FFM เขียน:

ikhunpond เขียน:

ถ้าจ่ายไหวก็น่าจ่ายนะครับ อย่างน้อยก็ได้ปิด 1 ใบ

เพราะตอนนี้ผมทำปิดของยูเมะอยู่ด้วยอ่ะครับ เลยแบบ อยากได้แบบลดสุดๆ หาจ่ายต่อเดือนได้ไม่หนัก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.739 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena