เริ่มคิดหาทางออกว่าจะทำอย่างไรดี

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90129 โดย koharu1
อัพเดตรายการหนี้สิน
บัตรกดเงินสด UOB 20,000 ชำระปกติ
KBank 25,000 ชำระปกติ (บัญชีเงินเดือน)

ปิดจบแล้ว
Krungsri credit card
ยอดหยุด50,000 กว่าๆหยุดไป 8 เดือน
ยอดที่นำมาเจรจาคือ 56,615.14
เจรจาปิดบัญชีแล้ว ยอดจบที่ 28,000 ลดไป 50%up(26/12/58)

CIMB
69,899 หยุดจ่ายได้ 11 เดือน
ยอดก่อนปิด 88,722.21 เจรจาปิดที่ 42680 คิดเป็น 51.89% (30/04/59)

ขึ้นศาลอยู่ระหว่างการชำระ
KTC70,000 หยุดจ่าย 6 เดือน รับหมายศาล 12/09/58
ขึ้นศาล 12/11/58 ยอดฟ้อง 77,977.68
ทำประนอมยอมความที่ศาลชำระต่อ 36 งวด ขั้นต่ำเดือนละ1,500 บาท เริ่มจ่ายงวดแรก10ธันวาคม 2558 พร้อมดอกเบี้ยของเงินต้น 69,125.53 จำนวน 10% ต่อปี

TMB 195,026 หยุดจ่าย 11 เดือน รับหมายศาล 20/03/59
กำหนดขึ้นศาลครั้งที่1 11/05/59 ยอดฟ้อง 254,985.16
กำหนดขึ้นศาลครั้งที่2 28/06/59 สรุปผล ประนอมยอมความชำระต่อ 60 งวด ขั้นต่ำ 4,300 บาท
พร้อมดอกเบี้ยของเงินต้น 195,026 จำนวน 12% ต่อปี

Citi Advance ฟ้องแล้วได้รับหมายศาล กลางเดือนกันยายน
ขึ้นศาลนัดแรก 11 ตุลาคม 2559
รอขึ้นศาลนัดสอง 22 พย 2559 เนื่องจากเงื่อนไขที่ให้ยอมความ เราไม่สามารถชำระได้
ยอดฟ้อง 150,000 ให้ผ่อนชำระ 12งวด ขั้นต่ำงวดละ 10,000บาท

ล่าสุด
CIMBบัญชีที่2 ไม่มีการติดต่อไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนสำนักงานแล้วหรือยัง
STCB(กรัณฑ์การกฏหมาย) เปลี่ยนสำนักงานแล้วมีจดหมายส่งมาแล้วแต่ยังไม่มีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ
SCB(บริษัทชาล์เตอร์ ) ไม่มีการติดต่อ

เป้าหมายปิดต่อไป
citi bank ready credit(บริหารสินทรัพย์) ให้ส่วนลด10,000บาท
รอสิ้นปีนี้ปิดเจ้านี้แน่นอน ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 75,xxx จะลองต่อลองปิดให้ได้มากที่สุดแต่ไม่รู้บัญชีจะถูกดึงฟ้องก่อนรึเปล่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90130 โดย koharu1
เรื่องเล่าจากที่เราเจอมา
TMB 195,026 หยุดจ่าย 11 เดือน รับหมายศาล 20/03/59
กำหนดขึ้นศาลครั้งที่1 11/05/59 ยอดฟ้อง 254,985.16
กำหนดขึ้นศาลครั้งที่2 28/06/59 สรุปผล ประนอมยอมความชำระต่อ 60 งวด ขั้นต่ำ 4,300 บาท
พร้อมดอกเบี้ยของเงินต้น 195,026 จำนวน 12% ต่อปี

มีเรื่องเล่าว่าตอนที่ไปจ่ายงวดแรกหลังยอมความ
เราเลือกไปจ่ายที่ธนาคาร ก็เลยได้รับรู้ความหมกเม็ด หละหลวมของธนาคารเหล่านี้ ใบเสร็จรับเงินที่เราได้มาไม่เป็นไปตามที่คำสั่งศาลที่ได้รับหลังประนอมดอกเบี้ย 12%ต่อปี แต่ปัจจุบันยังเป็น 24%ต่อปีอยู่เลย งวดนั้นตัดเงินต้นเราแค่423บาท อีก3พันกว่าบาทเป็นดอกเบี้ยคงค้าง เราเห็นดังนั้นจึงติดต่อกลับไปที่ทนายทันที แล้วทนายก็ถามไปที่คนดูแลแล้วไม่ปิดโทรศัพท์ เราได้ยินทุกคำพูดและรู้สึกเสียความรู้มากที่ได้ยินประโยคเหล่านี้

ทนาย พี่...ลูกค้าโทรมาว่าดอกเบี้ยเค้าไม่ปรับตามที่ทำยอม
จนทคู่สนทนา แล้วมันรู้ได้ไง ปกติเรื่องพวกนี้มันไม่ค่อยรู้กันหรอก
ทนาย คงไหวตัวทันเลยรีบปิดสายโทรศัพท์

แล้วนางก็กลับมาคุยกับเรา ว่าให้ติดต่อไปที่ธนาคารเพราะเรื่องส่งกลับไปแล้ว

เราก็ไม่รอช้าติดต่อธนาคารเล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้นพร้อมร้องเรียนการกระทำและคำพูดของเจ้าหน้าที่และทนายที่มีความประพฤติแย่อย่างไรบ้างตั้งแต่ที่ศาล เจ้าหน้าที่ธนาคารคนแรกรับเรื่องร้องเรียนแล้วก็โอนสายไปหาเจ้าหน้าที่อีกคนเรื่องดอกเบี้ยที่ยังไม่ปรับ เค้าก็รับเรื่องแล้วบอกจะจัดการให้
จนผ่านไปถึงเวลาที่ต้องจ่ายเป้นงวดที่2 ดอกเบี้ยถูกปรับแล้วเป็น 12% แต่ที่เป็นข้อสงสัยอีกคือ ยอดเงินต้นและไม่ลดลงดอกเบี้ยคงค้างกลับเพิ่มขึ้น เข้าใจว่าอาจจะเกิดจากการตั้งในระบบใหม่แล้วดูเหมือนจะเริ่มมีผลจากการจ่ายตั้งแต่เดือนที่2 เราจ่ายทั้งหมดตอนนี้3เดือน รายละเอียดเราลอดมาจากใบเสร็จของธนาคารเลย ตามไฟล์แนบ

เรามองว่าไม่ถูกต้อง ยอดมันควรคำนวนของเดือนแรกที่จ่ายไปด้วย
ก็ติดต่อธนาคารกลับไป แต่ก็ไม่มีการติดต่อกลับมา
ก็รอดูต่อไปว่าจะเป็นยังไงเพราะ ดอกเบี้ยจ่ายไปแล้วตั้ง3พันกว่าบาทแต่ไม่ถูกหักออกเลย
มันไม่ถูก

จบเรื่องของธนาคารทหารไทย

KTC 70,000 หยุดจ่าย 6 เดือน รับหมายศาล 12/09/58
ขึ้นศาล 12/11/58 ยอดฟ้อง 77,977.68
ทำประนอมยอมความที่ศาลชำระต่อ 36 งวด ขั้นต่ำเดือนละ1,500 บาท เริ่มจ่ายงวดแรก10ธันวาคม 2558 พร้อมดอกเบี้ยของเงินต้น 69,125.53 จำนวน 10% ต่อปี
ล่าสุดลองโทรไปเช็คยอดกับKTCหลังจากจ่ายมาได้ประมาณ10เดือนยอดอยู่ที่ 70,522.17 เงินต้นยังคงเดิมที่ 69,125.53 ที่ผ่านมาจ่ายดอกเบี้ยคงค้างมาแต่ดอกเบี้ยคงค้างใกล้หมดแล้ว ฮึบ!!สู้ต่อไป

ต้องขอขอบตารางคำนวนหนี้ที่เราต้องจ่ายให้ธนาคารหลังประนอม
ที่สามารถทำให้รู้ทัน กลลวง กลโกงของธนาคาร เรื่องเล็กๆน้อยๆ
แบบนี้เป็นจุดบอดที่ไม่ค่อยมีคนสนใจ แต่เป็นเรื่องที่เราเสียเปรียบธนาคารโดยไม่รู้ตัวได้จริงๆ

ขอบคุณเวปนี้จริงๆค่ะ
และเราจะสู้ต่อไปอีกไม่นาน ก็จะพ้นจุดนี้แล้ว
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90134 โดย Tom9449
สู้นะครับ

koharu1 เขียน: เรื่องเล่าจากที่เราเจอมา

มีเรื่องเล่าว่าตอนที่ไปจ่ายงวดแรกหลังยอมความ
เราเลือกไปจ่ายที่ธนาคาร ก็เลยได้รับรู้ความหมกเม็ด หละหลวมของธนาคารเหล่านี้ ใบเสร็จรับเงินที่เราได้มาไม่เป็นไปตามที่คำสั่งศาลที่ได้รับหลังประนอมดอกเบี้ย 12%ต่อปี แต่ปัจจุบันยังเป็น 24%ต่อปีอยู่เลย งวดนั้นตัดเงินต้นเราแค่423บาท อีก3พันกว่าบาทเป็นดอกเบี้ยคงค้าง เราเห็นดังนั้นจึงติดต่อกลับไปที่ทนายทันที แล้วทนายก็ถามไปที่คนดูแลแล้วไม่ปิดโทรศัพท์ เราได้ยินทุกคำพูดและรู้สึกเสียความรู้มากที่ได้ยินประโยคเหล่านี้

ทนาย พี่...ลูกค้าโทรมาว่าดอกเบี้ยเค้าไม่ปรับตามที่ทำยอม
จนทคู่สนทนา แล้วมันรู้ได้ไง ปกติเรื่องพวกนี้มันไม่ค่อยรู้กันหรอก
ทนาย คงไหวตัวทันเลยรีบปิดสายโทรศัพท์

แล้วนางก็กลับมาคุยกับเรา ว่าให้ติดต่อไปที่ธนาคารเพราะเรื่องส่งกลับไปแล้ว

เราก็ไม่รอช้าติดต่อธนาคารเล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้นพร้อมร้องเรียนการกระทำและคำพูดของเจ้าหน้าที่และทนายที่มีความประพฤติแย่อย่างไรบ้างตั้งแต่ที่ศาล เจ้าหน้าที่ธนาคารคนแรกรับเรื่องร้องเรียนแล้วก็โอนสายไปหาเจ้าหน้าที่อีกคนเรื่องดอกเบี้ยที่ยังไม่ปรับ เค้าก็รับเรื่องแล้วบอกจะจัดการให้
จนผ่านไปถึงเวลาที่ต้องจ่ายเป้นงวดที่2 ดอกเบี้ยถูกปรับแล้วเป็น 12% แต่ที่เป็นข้อสงสัยอีกคือ ยอดเงินต้นและไม่ลดลงดอกเบี้ยคงค้างกลับเพิ่มขึ้น เข้าใจว่าอาจจะเกิดจากการตั้งในระบบใหม่แล้วดูเหมือนจะเริ่มมีผลจากการจ่ายตั้งแต่เดือนที่2 เราจ่ายทั้งหมดตอนนี้3เดือน รายละเอียดเราลอดมาจากใบเสร็จของธนาคารเลย ตามไฟล์แนบ

เรามองว่าไม่ถูกต้อง ยอดมันควรคำนวนของเดือนแรกที่จ่ายไปด้วย
ก็ติดต่อธนาคารกลับไป แต่ก็ไม่มีการติดต่อกลับมา
ก็รอดูต่อไปว่าจะเป็นยังไงเพราะ ดอกเบี้ยจ่ายไปแล้วตั้ง3พันกว่าบาทแต่ไม่ถูกหักออกเลย
มันไม่ถูก

จบเรื่องของธนาคารทหารไทย

KTC 70,000 หยุดจ่าย 6 เดือน รับหมายศาล 12/09/58
ล่าสุดลองโทรไปเช็คยอดกับKTCหลังจากจ่ายมาได้ประมาณ10เดือนยอดอยู่ที่ 70,522.17 เงินต้นยังคงเดิมที่ 69,125.53 ที่ผ่านมาจ่ายดอกเบี้ยคงค้างมาแต่ดอกเบี้ยคงค้างใกล้หมดแล้ว ฮึบ!!สู้ต่อไป

ต้องขอขอบตารางคำนวนหนี้ที่เราต้องจ่ายให้ธนาคารหลังประนอม
ที่สามารถทำให้รู้ทัน กลลวง กลโกงของธนาคาร เรื่องเล็กๆน้อยๆ
แบบนี้เป็นจุดบอดที่ไม่ค่อยมีคนสนใจ แต่เป็นเรื่องที่เราเสียเปรียบธนาคารโดยไม่รู้ตัวได้จริงๆ

ขอบคุณเวปนี้จริงๆค่ะ
และเราจะสู้ต่อไปอีกไม่นาน ก็จะพ้นจุดนี้แล้ว

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90148 โดย Bios
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

Citi Advance กี่เดือนฟ้องหรอครับ ของผมล่าสุดโทรมาบอกว่าสิ้นเดือนจะปล่อยออกสำนักงานกฎหมายแล้ว แล้วส่วนลดจะไม่ได้เยอะเหมือนที่อยู่ในความดูแลของธนาคาร จิงไหมครับ......?
ยอดหนี้ผม 220,000 เค้าลดให้เหลือ 132,000 แต่ยังไม่มีเลยต้องปล่อยไปครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90256 โดย koharu1
ของเรา 1 ปีเต็มค่ะ สำนักงานกฏหมาย เปลี่ยนอยู่ 3 รอบ
ตอนนี้หยุดไปกี่เดือนแล้วหรอคะ?

ของเรา 3 เดือนแรกนี่กระหน่ำโทรมาได้ทุกวัน
หลังจากนั้นก็หายไปเปลี่ยนเจ้ามาใหม่ แล้วก็หายไปอีก จนเป็นเจ้านี้ "เชษการกฏหมาย"
แล้วก็ส่งฟ้องมาค่ะ

ส่วนลดดีค่ะเจ้านี้
แต่ถ้ายังไม่มีก็ต้องปล่อยไปก่อน
ธนาคารไม่ได้ดูแลโดยตรงค่ะ คือเหมือนไปจ้างพวกบริษัททวงนี้ที่อ้างตัวเองว่าเป็นสำนักงานกฏหมาย
มาทำหน้าที่ทวงแทนค่ะ

รับสายเค้า บอกเค้าไปตรงๆว่าเราติดอะไร
แต่ก็ต้องทำใจยอมรับครึ่งนึงว่า วันนึงก็ต้องคืนเค้าค่ะ
จะช้าหรือจะเร็ว

เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90257 โดย koharu1
ของเรา 1 ปีเต็มค่ะ สำนักงานกฏหมาย เปลี่ยนอยู่ 3 รอบ
ตอนนี้หยุดไปกี่เดือนแล้วหรอคะ?

ของเรา 3 เดือนแรกนี่กระหน่ำโทรมาได้ทุกวัน
หลังจากนั้นก็หายไปเปลี่ยนเจ้ามาใหม่ แล้วก็หายไปอีก จนเป็นเจ้านี้ "เชษการกฏหมาย"

แต่ถ้ายังไม่มีก็ต้องปล่อยไปก่อน
ธนาคารไม่ได้ดูแลโดยตรงค่ะ คือเหมือนไปจ้างพวกบริษัททวงนี้ที่อ้างตัวเองว่าเป็นสำนักงานกฏหมาย

รับสายเค้า บอกเค้าไปตรงๆว่าเราติดอะไร
แต่ก็ต้องทำใจยอมรับครึ่งนึงว่า วันนึงก็ต้องคืนเค้าค่ะ

เรื่องส่วนลด เจ้าหนี้ให้ส่วนลดดีค่ะ
ที่ผ่านมาเค้าก็โทรมาเจรจาให้จ่าย ส่วนลด50%ค่ะ
ถ้ายังไม่มีไม่ต้องไปฝืนนะคะ
เราพร้อมค่อยตอบกลับ ฝืนไปเราลำบากกว่าเดิมไม่คุ้มค่ะ
ระหว่างที่ยังมีเวลาพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด

Bios เขียน: ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

Citi Advance กี่เดือนฟ้องหรอครับ ของผมล่าสุดโทรมาบอกว่าสิ้นเดือนจะปล่อยออกสำนักงานกฎหมายแล้ว แล้วส่วนลดจะไม่ได้เยอะเหมือนที่อยู่ในความดูแลของธนาคาร จิงไหมครับ......?
ยอดหนี้ผม 220,000 เค้าลดให้เหลือ 132,000 แต่ยังไม่มีเลยต้องปล่อยไปครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90268 โดย Bios

koharu1 เขียน: ของเรา 1 ปีเต็มค่ะ สำนักงานกฏหมาย เปลี่ยนอยู่ 3 รอบ

เรื่องส่วนลด เจ้าหนี้ให้ส่วนลดดีค่ะ
ที่ผ่านมาเค้าก็โทรมาเจรจาให้จ่าย ส่วนลด50%ค่ะ
เราพร้อมค่อยตอบกลับ ฝืนไปเราลำบากกว่าเดิมไม่คุ้มค่ะ
ระหว่างที่ยังมีเวลาพยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด

Bios เขียน: ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

ของผมหยุดได้ เข้าเดือนที่ 7 แระครับ ตอนนี้เองไม่มีจ่ายครับ
รอลุ้นโบนัสสิ้นปีอีก 2 เดือนทีเดียวครับ แต่กลัวว่าถ้าออกสำนักกฏหมายแล้วจะไม่ได้ส่วนลดขนาดนี้หรือไม่ก็ฟ้องก่อนถึงสิ้นปีครับ
ผมควรทำอย่างไงครับ
1.) ตอบรับข้อเสนอ 132,000 ผ่อน 3 งวดโดยไปหนักเดือนสุดท้ายคือ สิ้นเดือนธันวาคม (ผ่อนจริง งวด#1 = 2000 , งวด#2 = 2000 , งวด# = 128,000 ทางเจ้าหนี้จะยอมหรือป่าวครับเพราะเงินเหลือแต่ละเดือนน้อยมากครับ)
2.) รอสิ้นปีปิดงวดเดียวดีครับ (แต่แอบบกลัว ลดไม่เยอะครับ)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ.....ขอบคุนครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90283 โดย koharu1
ตอบยากเหมือนกันเนาะ
เพราะกับciti advance เค้าเคยเจรจากับเราให้จ่าย ให้ส่วนลดอยู่ครึ่งนึง
เราเสียดายมาก แต่ ไม่มีให้เค้าอ่ะ ไม่อยากไปหมุนจากที่อื่นมาอีกเพราะจะทำให้เราหนี้ไม่มีวันหมด เลยบอกเค้าไปตามตรงว่า ไม่พร้อมที่จะจ่าย ปล่อยตามกระบวนการ
ก่อนฟ้องสำนักงานนี้ยื้อเราไว้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะคะ เค้าคิดต่อเรามา เกือบ5เดือนเต็ม
จนถึงกระบวนการฟ้อง

ถ้าเป็นเรา เจอเงื่อนไขแบบนี้ เราจะรอต่อรองสิ้นปีค่ะ
ถ้าเรามีเงินตามยอดที่ค้างอยู่ เราว่าเราได้เปรียบนะ
เผลอๆอาจจะได้ลดเยอะกว่าที่คาดได้ด้วย

พยายามรับโทรศัพท์ไว้ค่ะ เราจะได้รู้ความเคลื่อนไหวของฝั่งเจ้าหนี้ด้วย
ถ้าใกล้ฟ้อง ส่วนลดก็จะสวย แต่ถ้าเราเปิดช่องทางให้เค้ารู้ว่าเราพอมีเงิน
ส่วนลดอาจจะน้อยค่ะ

แต่นี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะคะที่เคยH/Cมากับอีกสองเจ้า
แสนสองถือว่ายอดเยอะมากนะคะ แต่ถ้าดูจากยอดเต็มก็ถือว่าลดเยอะมาก
ไม่งั้นก็ลองคุยกับเค้าก่อน ว่าผลโบนัสจะออกเมื่อไหร่ คือแบบยื้อสถานะการณ์ไว้
(ในกรณีที่คุณคิดจะปิดเค้านะ)
เราเคยทำตอนปีที่แล้วตอนที่จะปิดเจ้าแรก ยื้อจนวินาทีสุดท้าย
ตอนแรกให้ส่วนลดประมาณ30% แจ้งโบนัสไป (แจ้งไปน้อยกว่าที่ได้จริง)
เค้าเลยลดให้ครึ่งนึงเลย ก็บอกเค้าว่าจะจ่ายวันเงินเดือนออกคือวันที่ 26 ประมาณนั้นค่ะ

เอาเป้นว่า เอาวิธีที่เรารับได้ ไม่เดือดร้อนตัวเอง
ถ้าผ่อนสามเดือน เดือนสุดท้ายหนักถึงแสนสอง ถามตัวเราเลยค่ะว่า ไหวไหม?

การที่เค้าบอกว่าออกสำนักงานกฏหมาย
จริงๆออกตั้งแต่3-4เดือนแรกแล้วล่ะ
แค่เปลี่ยนเจ้าทวง (เราคิดงั้นนะ)

ที่สำคัญ จะจ่ายเงินหรืออะไรก็ช่าง ต้องได้หนังสือยืนยันก่อนนะคะ
อย่าจ่ายอะไรเข้าไปทั้งๆที่ยังไม่มีเอกสารอะไรยืนยันจากเค้าเด็ดขาด

ข้อมูลใบยืนยันปิดหนี้ หาได้ในเวปชมรมค่ะ มีเยอะเลย
เราปิดมาแล้วสองเจ้า เราใช้แนวทางนี้ตลอด แล้วมันก็ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ

สู้ๆนะคะ

Bios เขียน:

koharu1 เขียน: ของเรา 1 ปีเต็มค่ะ สำนักงานกฏหมาย เปลี่ยนอยู่ 3 รอบ

ของผมหยุดได้ เข้าเดือนที่ 7 แระครับ ตอนนี้เองไม่มีจ่ายครับ
รอลุ้นโบนัสสิ้นปีอีก 2 เดือนทีเดียวครับ แต่กลัวว่าถ้าออกสำนักกฏหมายแล้วจะไม่ได้ส่วนลดขนาดนี้หรือไม่ก็ฟ้องก่อนถึงสิ้นปีครับ
ผมควรทำอย่างไงครับ
1.) ตอบรับข้อเสนอ 132,000 ผ่อน 3 งวดโดยไปหนักเดือนสุดท้ายคือ สิ้นเดือนธันวาคม (ผ่อนจริง งวด#1 = 2000 , งวด#2 = 2000 , งวด# = 128,000 ทางเจ้าหนี้จะยอมหรือป่าวครับเพราะเงินเหลือแต่ละเดือนน้อยมากครับ)
2.) รอสิ้นปีปิดงวดเดียวดีครับ (แต่แอบบกลัว ลดไม่เยอะครับ)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ.....ขอบคุนครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90303 โดย koharu1
มาถึงศาลเร็วไปหน่อยตั้งแต่เที่ยวครึ่ง
ตอนนี้จะบ่ายโมงครึ่งแล้ว
ทนายของcitiยังไม่มา
มาเปนครั้งที่3แต่ก็รุ้สึกใจตุ้มๆต่อมๆทุกครั้งเมื่อถึเวลานัด
จะเป็นยังไงต่อไปน้ออออ

สู้ๆๆๆ. เดี่ยวก็ดีขึ้น

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90316 โดย koharu1
Replied by koharu1 on topic Citi advance โหดดดดมาก
ไปมาแล้ว
ขึ้นศาลกับโจทย์ ซิตี้ คอร์ส ลิสซิ่ง
เราไปถึงศาลเรวกว่าเวลามาก ตั้งแต่12:30
นั่งรอวนไปค่ะ
ทนายฝั่งโจทย์มาเกือบบ่าย2 (รักษาเวลามาก)
พอมาถึง ทนายถามว่า พร้อมเซ็นเลยมั้ย
เราก็งง ว่าเงื่อนไขหรือยังไม่ทันพูดคุยอะไรเลยจะให้เซ็นละ

เรา. เงื่อนไขเป็นยังไงคะ
ทนาย ซักครู่นะครับ (แล้วก็กดเบอร์) คุณเบอร์โทรเบอร์อะไร
เรา 080-xxxxxxค่ะ
ทนาย เดี่ยวทางเจ้าหน้าที่อีกคนจะโทรมานะครับ จะโทรมาแจ้งเงื่อหน
เรา อ้าวแล้วทนายมาวันนี้มาทำอะไรคะ
ทนาย ผมมีหน้าที่เรื่องเอกสารเท่านั้น ไม่มีอำนาจสั่งหรือแจ้งเงื่อนไขให้ได้ครับ

สายเข้าจาก...เชษฐ์การกฏหมาย
รัตนา (ขอระบุชื่อไปเลย) คุณ koharu1นะคะ
เรา. ค่ะ
รัตนา จะโทรมาแจ้งเงิ่อนไขค่ะว่า ทางธนาคารให้นโยบายมาค่ะว่า
หากมูลฟ้องเพียงแสนห้า ให้ผ่อนจ่าย12เดือน ขั้นต่ำ10,000บาท
ถ้าเกินสองแสนจะได้24งวดค่ะ
เรา เดือนละหมื่นนึง ขนาดเดือน5พันตามค่างวดยังจ่ายไม่ได้แต่นี่เอาเดือนละหมื่น คงไม่มีให้ล่ะค่ะ
รัตนา งั้นก็คงต้องเข้ากระบวนการบังคับคดีเลยละกันนะคะ

ยังไงก็แจ้งทนายไปได้เลยค่ะ
วางหู

ทนาย สรุปว่าไงคะ
เรา ขอเลื่อนค่ะ จะไปคุยกับธนาคารเอง
ตอนนี้ยังให้คำตอบไม่ได้
ทนาย ก็ไปเตรียมเอกสาร สักพักก็นัดวันสำหรับครั้งที่2
ได้มาเดือนกว่าๆ เป็นวันที่22 พย 59

พี่เจ้าหน้าที่ของศาลถามเรา ว่าติดตรงไหน เลื่อนทำไม
เราก็บอกว่ากำลังการชำระหนี้มีไม่ถึงที่ถูกยื่นข้อเสนอค่ะ

เจ้าหน้าที่ศาล อ่อ ซิตี้มาแบบนี้อีกละ น้องจะสู้คดีหรือเปล่า
เรา ต้องดูก่อนค่ะ อยากจะสู้ แต่ติดเรื่องทนาย แต่ดอกเค้าโหดมากเลยจริงๆค่ะ
เจ้าหน้าที่ศาล ก็ลองดู มาครั้งหน้าถ้าไกล่เกลี่ยกันไม่ได้ก็ต้องแถลงการณ์หน้าบัลบังคับ
ถึงตอนนั้นจะสู้ไม่สู้ยังไงก็ลองกลับไปคิดดูเนาะ ขอให้โชคดีครับ
เรา. ขอบคุณค่ะ

สงสัยทางจะตันหรือเปล่าน้ออออ
เดือนละหมื่นนึง นี่ทั้งบ้านคงไม่มีข้าวกินแต่ๆ
ยอมรับว่าตอนนี้เครียดมากๆ ไม่รู้จะเดินยังไงต่อ
ต้องตั้งสมาธิใหม่ เผื่อจะเจอแสงนำทาง

ไว้จะมาอัพเดตใหม่ค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90330 โดย kcp

koharu1 เขียน: ไปมาแล้ว
ขึ้นศาลกับโจทย์ ซิตี้ คอร์ส ลิสซิ่ง
เราไปถึงศาลเรวกว่าเวลามาก ตั้งแต่12:30
นั่งรอวนไปค่ะ
ทนายฝั่งโจทย์มาเกือบบ่าย2 (รักษาเวลามาก)
พอมาถึง ทนายถามว่า พร้อมเซ็นเลยมั้ย
เราก็งง ว่าเงื่อนไขหรือยังไม่ทันพูดคุยอะไรเลยจะให้เซ็นละ

เรา. เงื่อนไขเป็นยังไงคะ
ทนาย ซักครู่นะครับ (แล้วก็กดเบอร์) คุณเบอร์โทรเบอร์อะไร
เรา 080-xxxxxxค่ะ
ทนาย เดี่ยวทางเจ้าหน้าที่อีกคนจะโทรมานะครับ จะโทรมาแจ้งเงื่อหน
เรา อ้าวแล้วทนายมาวันนี้มาทำอะไรคะ
ทนาย ผมมีหน้าที่เรื่องเอกสารเท่านั้น ไม่มีอำนาจสั่งหรือแจ้งเงื่อนไขให้ได้ครับ

สายเข้าจาก...เชษฐ์การกฏหมาย
รัตนา (ขอระบุชื่อไปเลย) คุณ koharu1นะคะ
เรา. ค่ะ
รัตนา จะโทรมาแจ้งเงิ่อนไขค่ะว่า ทางธนาคารให้นโยบายมาค่ะว่า
หากมูลฟ้องเพียงแสนห้า ให้ผ่อนจ่าย12เดือน ขั้นต่ำ10,000บาท
ถ้าเกินสองแสนจะได้24งวดค่ะ
เรา เดือนละหมื่นนึง ขนาดเดือน5พันตามค่างวดยังจ่ายไม่ได้แต่นี่เอาเดือนละหมื่น คงไม่มีให้ล่ะค่ะ
รัตนา งั้นก็คงต้องเข้ากระบวนการบังคับคดีเลยละกันนะคะ

ยังไงก็แจ้งทนายไปได้เลยค่ะ
วางหู

ทนาย สรุปว่าไงคะ
เรา ขอเลื่อนค่ะ จะไปคุยกับธนาคารเอง
ตอนนี้ยังให้คำตอบไม่ได้
ทนาย ก็ไปเตรียมเอกสาร สักพักก็นัดวันสำหรับครั้งที่2
ได้มาเดือนกว่าๆ เป็นวันที่22 พย 59

พี่เจ้าหน้าที่ของศาลถามเรา ว่าติดตรงไหน เลื่อนทำไม
เราก็บอกว่ากำลังการชำระหนี้มีไม่ถึงที่ถูกยื่นข้อเสนอค่ะ

เจ้าหน้าที่ศาล อ่อ ซิตี้มาแบบนี้อีกละ น้องจะสู้คดีหรือเปล่า
เรา ต้องดูก่อนค่ะ อยากจะสู้ แต่ติดเรื่องทนาย แต่ดอกเค้าโหดมากเลยจริงๆค่ะ
เจ้าหน้าที่ศาล ก็ลองดู มาครั้งหน้าถ้าไกล่เกลี่ยกันไม่ได้ก็ต้องแถลงการณ์หน้าบัลบังคับ
ถึงตอนนั้นจะสู้ไม่สู้ยังไงก็ลองกลับไปคิดดูเนาะ ขอให้โชคดีครับ
เรา. ขอบคุณค่ะ

สงสัยทางจะตันหรือเปล่าน้ออออ
เดือนละหมื่นนึง นี่ทั้งบ้านคงไม่มีข้าวกินแต่ๆ
ยอมรับว่าตอนนี้เครียดมากๆ ไม่รู้จะเดินยังไงต่อ
ต้องตั้งสมาธิใหม่ เผื่อจะเจอแสงนำทาง

ไว้จะมาอัพเดตใหม่ค่ะ

ขอติดตามเคส citi นะคะ ของเรายอดเงินต้น 250,000 ตอนนี้ยอดคงพุ่งไปเยอะแล้ว หยุดมาเกือบปีแล้วค่ะ ทางสำนักกฎหมายให้ส่วนลดเหลือ 190,000 เราตอบปฎิเสธไป เพราะไม่มีเงินก้อน

คงต้องให้ฟ้องค่ะ แต่ถ้าต้องผ่อนเดือนละหมื่นเหมือนของคุณ koharu1 เราต้องตายแน่ๆ เลย

ส่งแรงใจให้คุณ koharu1 นะคะ สู้ๆค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90353 โดย koharu1
Replied by koharu1 on topic Citi advance โหดดดดมาก
ขอบคุณค่ะ คุณ kcp
เราไปไม่เป็นจริงๆ นี่นั่งคิดอยู่ว่าจะเดินต่อทางไหน
เดือนละหมื่นนึงนี่ถือว่า ไม่ได้เรียกว่าประนอมอะไรเลย
แต่ก็นะ เค้าบอกว่า นโยบายแบงค์มาแบบนี้
ขอให้คุณkcpไม่เจอเหมือนเรานะคะ
สู้ๆเช่นกันค่ะ

kcp เขียน:

koharu1 เขียน: ไปมาแล้ว

ขอติดตามเคส citi นะคะ ของเรายอดเงินต้น 250,000 ตอนนี้ยอดคงพุ่งไปเยอะแล้ว หยุดมาเกือบปีแล้วค่ะ ทางสำนักกฎหมายให้ส่วนลดเหลือ 190,000 เราตอบปฎิเสธไป เพราะไม่มีเงินก้อน

คงต้องให้ฟ้องค่ะ แต่ถ้าต้องผ่อนเดือนละหมื่นเหมือนของคุณ koharu1 เราต้องตายแน่ๆ เลย

ส่งแรงใจให้คุณ koharu1 นะคะ สู้ๆค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91064 โดย koharu1
พรุ่งนี้ จะไปศาลนัดสองแล้ว
ไม่รู้เค้าจะมากับข้อเสนอแบบไหน

สถานการณ์ตอนนี้
ปีนี้ได้โบนัสค่อนข้างเยอะ
แต่ก็นะ คนมีรูรั่ว มีภาระที่ต้องให้ที่บ้านด้วย
กำลังในการปิดมีได้แค่ที่เดียว
แต่ ฟ้ามาโปรด
เพื่อนที่รักมาก คบกันมาครึ่งชีวิต
จู่ก็ไลน์มา ถามว่ามีหนี้ที่ยังไม่ได้เคลียเลยกี่ที่
เราก็บอกว่า 5 ที่ รออยู่ในศาลอยู่ 1 ยังตกลงกันไม่ได้
มูลหนี้อยู่ที่ 5 แสนกว่า เราเลือกปิด 3เจ้ายอดใหญ่ๆ
คือ STCB 165K, SCB145K และตัวที่ขึ้นศาลอยู่ตอนนี้ Citi advance 155K
STCB ให้ส่วนลดมาแล้วค่ะ165K เหลือ 85K
SCB ให้ส่วนลด ณ เดือน พฤศจิกายน จาก 147K เหลือ 86K
เป็นส่วนลดที่สวยมากแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ต้องดูที่เหลือก็คือ Citi advance ว่าจะได้อยู่ที่เท่าไหร่

ก็เลยคุยกับเพื่อนว่า ถ้าคุยปิดหนี้กับเจ้าหนี้แล้วอยู่ในวงเงินที่เพื่อนบอกให้ยืมได้
ก็ตกลงปิดและยืมเพื่อนมา เพื่อนให้ยืมเบื้องต้น 200K ค่ะ ผ่อนเดือนละ 8พันบาท
ดอกเบี้ย 15% ลดต้นลดดดอก (ดอกเบี้ยเราให้เพื่อนเราคิดเองเพราะถ้าจ่ายธนาคารยังไงก็ต้องจ่ายอยู่

ส่วนอีกสองเจ้า CIMB2 125K, Citi bank ready 88K
โบนัสที่เหลือน่าจะพอปิดได้ถ้าได้ส่วนลดดี

เพื่อนบอกแค่ว่า "อยากเห็นKOHARU1คนเดิมที่สดใสและไม่เครียด"
ซึ้งจริงๆค่ะ เรื่องดีๆๆที่เกิดขึ้นระหว่างที่เราเดินในมรสุม

เริ่มมีสิ่งศักดิ์เข้ามาช่วย
อย่างน้อยก็ช่วยทางใจหากเรามีศรัทธาค่ะ แหะๆๆ

ขอให้ทุกคนที่ติดตามอ่านของKoharu 1 ปลดหนี้สินต้อนรับปีใหม่ด้วยนะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91066 โดย kcp

koharu1 เขียน: พรุ่งนี้ จะไปศาลนัดสองแล้ว
ไม่รู้เค้าจะมากับข้อเสนอแบบไหน

สถานการณ์ตอนนี้
ปีนี้ได้โบนัสค่อนข้างเยอะ
แต่ก็นะ คนมีรูรั่ว มีภาระที่ต้องให้ที่บ้านด้วย
กำลังในการปิดมีได้แค่ที่เดียว
แต่ ฟ้ามาโปรด
เพื่อนที่รักมาก คบกันมาครึ่งชีวิต
จู่ก็ไลน์มา ถามว่ามีหนี้ที่ยังไม่ได้เคลียเลยกี่ที่
เราก็บอกว่า 5 ที่ รออยู่ในศาลอยู่ 1 ยังตกลงกันไม่ได้
มูลหนี้อยู่ที่ 5 แสนกว่า เราเลือกปิด 3เจ้ายอดใหญ่ๆ
คือ STCB 165K, SCB145K และตัวที่ขึ้นศาลอยู่ตอนนี้ Citi advance 155K
STCB ให้ส่วนลดมาแล้วค่ะ165K เหลือ 85K
SCB ให้ส่วนลด ณ เดือน พฤศจิกายน จาก 147K เหลือ 86K
เป็นส่วนลดที่สวยมากแต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
ต้องดูที่เหลือก็คือ Citi advance ว่าจะได้อยู่ที่เท่าไหร่

ก็เลยคุยกับเพื่อนว่า ถ้าคุยปิดหนี้กับเจ้าหนี้แล้วอยู่ในวงเงินที่เพื่อนบอกให้ยืมได้
ก็ตกลงปิดและยืมเพื่อนมา เพื่อนให้ยืมเบื้องต้น 200K ค่ะ ผ่อนเดือนละ 8พันบาท
ดอกเบี้ย 15% ลดต้นลดดดอก (ดอกเบี้ยเราให้เพื่อนเราคิดเองเพราะถ้าจ่ายธนาคารยังไงก็ต้องจ่ายอยู่

ส่วนอีกสองเจ้า CIMB2 125K, Citi bank ready 88K
โบนัสที่เหลือน่าจะพอปิดได้ถ้าได้ส่วนลดดี

เพื่อนบอกแค่ว่า "อยากเห็นKOHARU1คนเดิมที่สดใสและไม่เครียด"
ซึ้งจริงๆค่ะ เรื่องดีๆๆที่เกิดขึ้นระหว่างที่เราเดินในมรสุม

เริ่มมีสิ่งศักดิ์เข้ามาช่วย
อย่างน้อยก็ช่วยทางใจหากเรามีศรัทธาค่ะ แหะๆๆ

ขอให้ทุกคนที่ติดตามอ่านของKoharu 1 ปลดหนี้สินต้อนรับปีใหม่ด้วยนะคะ

โชคดีของคุณ koharu 1 มากๆเลยค่ะ ที่มีเพื่อนใจดี ยินดีด้วยนะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91081 โดย koharu1
ไปมาแล้วค่าาาา
ก่อรถึงศาลฝั่งเจ้าหนี้โทรมา
ยื่นข้อเสนอมาให้ปิดแสนสาม จาก แสนห้า
โอ้ววว สงสัยจะไม่ไหว
เลยบอกเค้าไปเลขกลมๆว่า โบนัสเข้า
เหลือสุดๆก็8หมื่น ฝั่งเจ้าหนี้ก็ยืนยันว่าไม่ได้

จนไปถึงศาล
วันนี้ได้เจอท่านผู้พิพากษาค่ะ
ต่างจากครั้งที่แล้วตอนคดีของทหารไทยเลยค่ะ
ท่าน ทำไมไม่ปิดเค้าไปล่ะ
เรา. ภายในสิ้นเดือนนี้หนูหาไม่ทันค่ะ
ท่าน. แล้วจะหาได้เมื่อไหร่ล่ะ
เรา เดือนหน้าค่ะ รอโบนัส
ท่าน. แล้วไม่ทำยอมไปล่ะ เค้าเสนอมารึเปล่า
เรา. เสนอมาค่ะ ปิดตามยอดฟ้อง ไม่เอาดอกเบี้ยแต่ขั้นต่ำเดือนละ 1หมื่นบาท
ท่าน. (หันไปหาทนาย) หมื่นนึงไม่โหดไปหรอ
ทนาย. ขึ้นอยู่กับทางธนาคารครับ
ท่าน. แล้วเราคิดว่ายังไง
เรา. สำนักงานกฏหมายชื่อเชษหรือกรัณนี่ล่ะค่ะ
คุณทนายก็ไม่ได้มาทำอะไร คือกดโทรศัพท์ให้หนูคุยแล้วทำตามที่เค้าบอกแค่นั้น
หนูมีเจตนาจะชำระค่ะ แต่ยอดที่เสนอมาเป็นยอดที่เกินกำลังของหนู
หนูยอมไปก็ทำไม่ได้ สุดท้ายหนูก็มาตกวงเวียนเดิม
ท่าน. เราจะสู้ไหม
เรา. สู้ค่ะ หนูอยากจอเวลาและอยากต่อรองกับทางโจทย์อีกครั้งนึง
ท่าน. ทางทนายว่าไง ขัดข้องไหม
ทนาย ไม่ครับ
ท่าน. งั้นก็เลื่อนตามที่จำเลยขอ จัดหาทนายและยื่นคำให้การ
(เปิดเอกสารอ่าน) ก็เลื่อนไปอีกที เป็น 26 มกราคม 2560
ตามนี้ละกัน ฝั่งทนายก็ ช่วยเอาไรออก ลดไรได้ก็ให้เค้าไปเหอะ เค้าจะจ่ายอยู่แล้วกลับไม่เอา
(หันมาหาเรา) ยังไงก็ไปคุยกับเจ้าหนี้เค้าละกัน ให้จบๆหปจะได้ไม่ต้องกลับมาเจอกันที่นี่อีก
ถ้าเราปิดทางโจทย์เค้าถอนฟ้องไรให้อยู่แล้ว
เรา. ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ก็ได้เลื่อนมาก2เดือนเต็มๆ
ภาวนาอย่างเดียวล่ะค่ะตอนนี้
ขอให้ลดได้ตามที่หวัง
เพราะมีอีก2เจ้าที่รอคิวเหมือนกัน บริหารให้ได้ใน2แสน
สู้ๆๆๆ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91083 โดย kcp
แบบนี้ คุณ koharu1 ต้องหาทนายขึ้นสู้คดีใช่มั้ยคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92049 โดย koharu1
แอดว้านซ์โดยสำนักงานการัณย์
ฟ้องด้วยทุนทรัพย์150xxx
ข้อเจรจายอมความคือ จ่ายขั้นต่ำเดือนละ1หมื่น
จบภายใน12งวด ดอกเบี้ย0%

ไปศาลขอเลื่อนมาได้2ครั้ง
จน26นี้ จะต้องไปศาล และคงไม่ได้เลื่อนอีก
เงินมีพร้อมละสำหรับเจ้านี้ อย่างที่เคยได้เล่าไป

2แสน ตั้งใจปิดทั้งหมด2-3ที่
แต่คงไม่เปนตามหวัง

วันนี้โทรไปขอปิดกับปิดกับแอดว้านซ์
ที่8หมื่นกลมๆ ด้วยเหตุผลเงินก้อนมีแค่นี้
ยันมาอย่างเดียวว่าจะเอาแสนสามเท่านั้น
ลดได้แค่แสนสอง เพราะผู้ใหญ่ไม่ให้
เนื่องจากมีค่าใช้จ่ายเรื่องขึ้นศาลค่าทนายไปหมดแล้ว
เลยไม่สามารถลดได้มากกว่านี้

ลังเลว่าจะเอายังไงดี
ใจนึงอยากปิดจบๆไป.ซะแสนสอง
แต่อีกใจนึงก็อยากจะไปลุ้นที่ศาลเผื่อยอดจะน้อยกว่าแสนห้าบ้างไหม

คิดไม่ตกเลย
8หมื่นสุดท้ายคงเก็บไว้จ่ายไทยพานิชเลย
เพราะพึ่งได้รับโทรสับมาว่าเำเนินการฟ้องแล้วแสนสี่ขอให้ปิดที่แปดหมื่นหก
เกิดความมีเงินไม่พอจะขอลดลงอีกสักหน่อย ไม่รุ้เค้าจะปรานีมั้ย

คิดไม่ตกเลยค่ะ
โดยเฉพาะกับแอดว้านซ์

เปนพี่ๆเพื่อนๆทุกคนจะเลือกแบบไหนคะ
ปิดเลยแสนสอง กับ รอศาลตัดสินแล้วค่อยจ่าย

ขอความเหนหน่อยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92050 โดย koharu1
ใช่ค่ะ แต่เราไม่ได้หาทนายไปค่ะเพราะหลักฐานสำคัญเช่นคลิปที่โดนบุกบ้านหรืออื่นๆที่สามารถเปนคะแนนมันหาไม่เจอเพราะคอมพัง รุปและวีดีโอไปหมดเลยค่ะ

kcp เขียน: แบบนี้ คุณ koharu1 ต้องหาทนายขึ้นสู้คดีใช่มั้ยคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99953 โดย koharu1
ปิดจบแล้ว
ยอดหยุด50,000 กว่าๆหยุดไป 8 เดือน
เจรจาปิดบัญชีแล้ว ยอดจบที่ 28,000 ลดไป 50%up(26/12/58)
CIMB
ยอดก่อนปิด 88,722.21 เจรจาปิดที่ 42680 คิดเป็น 51.89% (30/04/59)
Citi Advance
หยุดจ่ายได้ปีกว่า ยอดฟ้อง 150,000
ปิดยอดไป 110,000 ต่อรองได้เต็มที่แล้วก่อนศาลตัดสิน (กุมภาพันธ์ 60)

KTC70,000 หยุดจ่าย 6 เดือน รับหมายศาล 12/09/58

หลังขึ้นศาลเกิดปัญหา มีความจำเป้นต้องหยุดจ่าย

CIMBบัญชีที่2 citi bank ready credit SCB

ตัวที่ค้าง
STCB ขายหนี้ให้บริษัท บริหารสินทรัพย์เจ ไม่มีการติดต่อมา และยังไม่มีหมายศาล

หลังจากขึ้นศาลและทำการยอมความไป ไม่นานก็เกิดปัญหา
เนื่องจากเราเป็นล่าม นโยบายบริษัทเปลี่ยน
มีการระงับการจ่ายค่าภาษา เพราะต้องทำการยื่นผลสอบทุกสองปี
หายไปเลยหมื่นกว่าบาท
บวกกับ ตั้งครรภ์ลูกคนแรกค่ะ
ภาวะแท้งคุกคามมาเยือนบ่อยมาก จึงต้องทำการรักษาลูกก่อน
ก็เลยจำเป้นต้องหยุดจ่ายตั้งแต่ประมาณ กันยา 60

และวันนี้ 29 มค 61
ได้รับหมายบังคับคดีของ ไทยพานิช
รายละเอียดที่ได้รับโหดมาก เพราะเป้นไปตามนโยบายใหม่ของกรมบังคับคดี

1. หากรายรับที่ยังไม่ได้หักค่าใช้จ่าย และเหลือให้ลูกหนี้ เพียง 20,000บาท
2 โบนัส 50%
อีกสองข้อเราไม่ได้อยู่ในเงื่อนไข ต้องขอโทษค่ะ ไว้จะมาอัพเดตอีกที

ท้องเข้าเดือนที่ 6 ใกล้คลอดดีว่ามีกองทุนสำรองเลี้ยงชีพก้อนนึง
เอาไว้คลอดเค้า
ตอนนี้จะเข้าไปที่บังคับคดี เพื่อไปคุยกันก่อน
เพราะโดนหักหมด เหลือเพียงสองหมื่น
จากสองหมื่นนี่จะต้องหัก ภาษี และเงินหักอื่นๆอีก
บ้านที่ต่างจังหวัดนี่ไม่ต้องส่งกลับ
โบนัสปีที่ผ่านมาได้น้อยมาก แทบไม่มีเหลือเพราะ รักษาลูกเรื่องแท้ง

กำลังใจเหมือนจะกลับมา เจอหมายบังคับคดีวันนี้ เข่าอ่อนเลยค่ะ
แต่ทำได้แต่เดินไปข้างหน้า อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99954 โดย Ice23

koharu1 เขียน: ปิดจบแล้ว
CIMB
Citi Advance
หยุดจ่ายได้ปีกว่า ยอดฟ้อง 150,000
ปิดยอดไป 110,000 ต่อรองได้เต็มที่แล้วก่อนศาลตัดสิน (กุมภาพันธ์ 60)

หลังขึ้นศาลเกิดปัญหา มีความจำเป้นต้องหยุดจ่าย

CIMBบัญชีที่2 citi bank ready credit SCB

ตัวที่ค้าง
STCB ขายหนี้ให้บริษัท บริหารสินทรัพย์เจ ไม่มีการติดต่อมา และยังไม่มีหมายศาล

หลังจากขึ้นศาลและทำการยอมความไป ไม่นานก็เกิดปัญหา
เนื่องจากเราเป็นล่าม นโยบายบริษัทเปลี่ยน
มีการระงับการจ่ายค่าภาษา เพราะต้องทำการยื่นผลสอบทุกสองปี
หายไปเลยหมื่นกว่าบาท
บวกกับ ตั้งครรภ์ลูกคนแรกค่ะ
ภาวะแท้งคุกคามมาเยือนบ่อยมาก จึงต้องทำการรักษาลูกก่อน
ก็เลยจำเป้นต้องหยุดจ่ายตั้งแต่ประมาณ กันยา 60

และวันนี้ 29 มค 61
ได้รับหมายบังคับคดีของ ไทยพานิช
รายละเอียดที่ได้รับโหดมาก เพราะเป้นไปตามนโยบายใหม่ของกรมบังคับคดี

1. หากรายรับที่ยังไม่ได้หักค่าใช้จ่าย และเหลือให้ลูกหนี้ เพียง 20,000บาท
2 โบนัส 50%
อีกสองข้อเราไม่ได้อยู่ในเงื่อนไข ต้องขอโทษค่ะ ไว้จะมาอัพเดตอีกที

ท้องเข้าเดือนที่ 6 ใกล้คลอดดีว่ามีกองทุนสำรองเลี้ยงชีพก้อนนึง
เอาไว้คลอดเค้า
ตอนนี้จะเข้าไปที่บังคับคดี เพื่อไปคุยกันก่อน
เพราะโดนหักหมด เหลือเพียงสองหมื่น
จากสองหมื่นนี่จะต้องหัก ภาษี และเงินหักอื่นๆอีก
บ้านที่ต่างจังหวัดนี่ไม่ต้องส่งกลับ
โบนัสปีที่ผ่านมาได้น้อยมาก แทบไม่มีเหลือเพราะ รักษาลูกเรื่องแท้ง

กำลังใจเหมือนจะกลับมา เจอหมายบังคับคดีวันนี้ เข่าอ่อนเลยค่ะ
แต่ทำได้แต่เดินไปข้างหน้า อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะคะ

สู้ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ ผมเองก็ทำงานคนเดียว ลูก 2 คน ไม่มีคนช่วยเลี้ยง ภรรยา จึงไม่ได้ทำงาน ให้เลี้ยงลูก เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.047 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena