ควรเริ่มศึกษาจากตรงไหนค่ะรบกวนแนะนำด้วยค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82063 โดย mukgu
มาอัพเดทจ้า หลังจากรอส่วนลด พี่เฟิส กะ พี่ยู ใครให้งามก็จะปิดก่อนละ
1.พี่เฟิส ให้มา 37000 จาก 51000 ครั้งที่ 2 ให่ 35000 ยีงเยอะ ขอ 25000 รอฟัง
2.พี่ยู ให้มา 45000 จาก 63000 ขอ 25000 รอฟัง

เพื่อนๆสมาชิกคะ จากยอดที่ขอมีความเปนไปได้มั้ยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82282 โดย mukgu
วันนี้ได้รับใบแจ้งหนี้จากยูเมะ ยอดหยุด 63000 หยุดมาสามรอบบิล ณวันนี้ 68000 แม่เจ้ามาจากไหนมากมาย 5000 เมื่อเย็นโทรมาลดจาก 45000 เป็น 40000 ก็บอก 25000 ก็ไม่ยอม งั้นรอต่อไป กำลังขออีกรายใครจะยอมให้ก่อนน๊าาา...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85484 โดย mukgu
มาอัพเดทค่ะ วันนี้ ยูเมะ โทรหลังจากที่เงียบไป สงสัยไปคิดส่วนลดแล้ว
จากยอดหยุด 63000 บาทปัจจุบันหยุดไป 6 เดือน ยอดเป็น 73,xxx บาท ดอกไปเร็วมากกกกกกก เคยขอไปที 25000 บาท วันนี้โทรมาบอกให้ได้แค่ 30000 บาท แปบ่งจ่าย 7 งวด งวดแรก 12,000 งวดต่อไป 2500 และต้องตกลงแล้วว่าจะดำเนินยังไงถ้าปิดจบยอดนี้ดำเนินการได้เลย ถ้ามั่ยก็เข้าโครงการปรับโครงสร้าง ถ้าไม่เอาอะไรเลย ก็ต้องดำเนินคดีทางกฎหมาย เพราะยื้อมานาน ก็เลยขอคิดดูก่อน เด๋วคงจะโทรมาเอาคำตอบ

อยากปรึกษาสมาชิก ถ้าเรายืนยันปิดที่ 25000 บาทโดยแบ่งจ่ายเป็นงวด จะเป็นไปได้มั้ย หรือจะให้้เค้าส่งดำเนินทางคดีความไปเลยค่ะ ถ้าแบบนี้คือเค้าจะฟ้องเราแล้วใช่มั้ยคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85496 โดย Kritthanat
มาขอติดตามข้อมูลหยุดจ่ายยูเมะ+ ด้วยค่า
เพราะของเรายอดหนี้อยู่ที่ 71,000 จะเริ่มหยุดจ่ายรอบเดือนนี้เดือนแรกค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85503 โดย Tann
น่าจะได้นะ แต่จำนวนงวดจะลดลง แต่ที่คุณได้ตอนนี้ถือว่าเยอะมากกกกกกกเลยนะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85504 โดย mukgu
ก็ถือว่าเยอะค่ะ คุณ Taan แต่ว่างวดแรกที่ต้องชำระ 12000 นี่มีไม่พอเลย

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85505 โดย mukgu
มาอัพเดทกันต่อ

เมื่อครู่โทรมาละยูเมะ จนท. ยืนยันมาเลย 30000 บาท ยังไงก็ไม่ก็ได้ เพราะเป็นด้านสุดท้าย ที่จะส่งออกสำนักงานข้างนอก เค้าบอกเราเคยขอไป 25000 เค้าให้แล้วแต่ให้จ่ายงวดเดียว จริงๆเราขอไปแต่ขอแบ่งจ่าย 2 งวด ทางบริษัทเค้าไม่ยอมให้แบ่งจ่าย ก็เงินเราไม่พอจริงๆ พอวันนี้โทรมาบอกว่า เราไม่มีโอกาสได้รับส่วนลดนั้นอีกแล้ว ลดสุดๆคือ 30000 บาท เราขอไปยังไงก็ไม่ให้ เค้าบอกจะมาขอคำตอบอีกที สิ้นเดือน ให้เวลาหาเงินงวดแรก ถ้าจะปิดยอดนี้ เพราะส่วนลดนี้ให้ถึงสิ้นเดือน

อยากปิดที่ 25000 แต่แบ่งจ่าย ส่วนลดนี้จะไม่ได้แล้วจริงๆเหรอคะ ....

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85525 โดย mukgu
เ็นลูกหนี้ที่จ่ายตรง ไม่เคยค้างและถ้าเปนมานานเป็นลูกหนี้ชั้นดี ได้สว่นลดดีค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85692 โดย mukgu
วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่ทางบริษัทจะให้ส่วนลดนี้ อยากจ่ายปิดนะคะ แต่ว่าหาเงินงวดแรก 12000 ไม่พอเลยค่ะ เสียดายเหมือนกัน ให้ผ่อนตั้ง 8งวด ถ้าหลุดจากนี้ไปไม่รู้จะได้ส่วนลดนี้อีกมั้ยคะรบกวนผู้ป
มีประสบการณ์ด้วยนะคะ เพราะว่าให้ส่วนลดมา สามครั้งครั้งแรก 45000, ครั้งที่ 2 40000 และครั้งที่ 3 30000 แต่จากนี้ก็จะไปให้กับสำนักงานกฏหมายดำเนิิการต่อ ถ้าไปถึงนั่นจะได้ส่วนลดอะไรมั้ย เพราะพนักงานบอกจะไม่มีส่วนลด
เรา ไม่แน่ใจจะได้ลดมั้ยเพราะเค้าเสนอมาให้ถึงสามครั้ง รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยนะคะ :ไม่ยอม:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85723 โดย mukgu
กระทู้เงียบจังเลย.....
มาอัพเดทยูเมะต่อค่ะ ยูเมะที่ถามสรุปว่าจะปิดยอด 30,000 บาท มั้ย เราก็บอกไปอยากปิดแต่หาเงิน 12,000 สำหรับงวดแรกไม่ทันเลยจริงๆ หามาได้แค่่ 9,000 จ่ายงวดแรก 9,000 ได้มั้ยนี้ก็หามากว่าจะได้ จนท.ก็อยากจะช่วย เลยให้รอสายขอไปคุยกับ ผจก. สักพักกลับมา บอกช่วยสุดๆ ได้ 10,200 เพราะเป็นยอดที่คลุมส่วนลด 30,000 นี้ ถ้าน้อยกว่าจะเป็นเพียงการตัดยอดค้างชำระเข้ามาตามบัญชี ไม่เป็นการปิดจบที่ส่วนลดนี้ ถ้าตกลงให้ไปรับเอกสารที่ บริษัทพร้อมชำระงวดแรกที่บริษัทได้เลย เพื่อความสบายใจ
สรุปก็ปิดหลังหยุดไป 6 เดือน จากยอดรวมทั้งหมด 73,000 บาทปิดที่ 30,000 บาท ดีที่ให้ผ่อนชำระ 8 งวด ต้องหาเพิ่มอีก 1200 บาท สู้ สู้ค่ะ :bye: :bye:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85755 โดย mukgu
ปิดจบ 30000 เรียบร้อยค่ะ มารายงานความคืบหน้าค่ะ เมิ่อเย็นจ่ายงวดแรก 10200 บาท พร้อมรับเอกสารยืนยันชำระหนี้ 8 งวด ต่อไปก็รอเจรจากับเจ้าอื่นต่อไปค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86351 โดย mukgu
เมื่อเย็นออนTeenโทรมา พูดได้กวนมาก โมโหสุดๆตรงที่โทรเข้าบ้าน เรายุ่งเปิดร้านไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ มัน(ขอเรียกจิก) จะกระหน่ำโทรไรนักหนา 8 สายไม่ได้รับ พอว่างมันโทรมา เรารับทัน

จนท: เรียนสายคุณ.....
เรา: กำลังพูดค่ะ
จนท เมื่อครู่โทรหาสงสัยคุณขัยรถ พอดีโทรเข้าบ้าน (เอาแล้วมั้ยล่ะ ของขึ้นกันเลยทีเดียว ไม่เคยโทรเข้าบ้าน)
เรา จะโทรเข้าบ้านทำไม เพราะโทรเข้ามือถือก็ับสายตลอด ไม่รับได้คือไม่ว่าง
จนท. โทรเขาไม่ได้แจ้งอะไรนะคะ บอกแค่ว่าให้โทรกลับ
เรา ให้โทรกลับแล้วจะโทรมาหาอีกทำไม (เรื่มโมโหละ)
จน . เป็นไงคะวันนี้ชำระมาได้มั้ย
เรา ไม่มีค่ะ เดือนนี้คงไม่มีชำระ
จนท ยืมใครมาก่อนได้มั้ยคะ ชำระแล้วก็กดมาใหม่ได้
เรา ไม่มีใครให้ยืมหรอกค่ะ ถามมาหมดแล้ว
จนท มันเลยมาหลายวันแล้วนะคะ ดิฉันว่าคุณพอหาได้ (เริ่ิมมีน้ำเสียงหงุดหงิด) เมื่อครู่โทรเข้าบ้าน แม่บอกว่าคุณออกมาขายของ เอางี้มั้ยคะ ทยอยชำระเข้ามาก่อนวันละ 1000 ก่อนถึงวันที่ 20 นี้ ก็ครบพอดี ดิฉันว่าคุณน่าจะขายดี
เรา รู้ได้ไงว่าขายดี ขายดีก็คงมีเงินไปจ่ายคุณแล้ว
จนท ดิฉันว่าคุณคิดไปในทางลบตลอด ดิฉันแนะนำแนวทางให้คุณ คุณก็คิดว่านั้นโน่นนี้
เราโมโหมากกก พยายามข่ม ลูกค้ามาพอดีเลยคุยกะลูกค้าไม่สนใจนางเลย นางเลยบอก แค่นี้นะคะ พรุ่งจะโทรมาสอบถามใหม่ โทรมาก็ไม่มีจ่าย

อยากมีคำพูดแสบๆตอกกลับพวกนี้จัง นี้แค่เดือนแรกนะนี่ น่าโมโหสุดๆ พูดแบบนี้ไม่อยากจ่ายให้เลย :No:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86369 โดย tomyumkung
.
รับมือกับโทรทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=29 รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=29 การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้​"มุขควาย"

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837 สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=11329&Itemid=29 คำสารภาพของผู้ที่เคยทำงานที่สำ​นักงานรับจ้างทวงหนี้

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438 มวยคู่ยูเมะกับผม

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=26077&Itemid=52 มวยคู่กับยูเมะ ภาคต่ออวสาน ( ปิดจบหนี้เกือบ 2 ล้านบาท ) By: aim

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710 เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=6076&Itemid=29 ตัวอย่างจดหมายทวงหนี้ จดหมายข่มขู่หลากหลายรูปแบบจากเจ้าหนี้

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86686 โดย mukgu
ขอบคุณมากเลยคุณ tomyumkung ที่รวบรวมกระทู้ให้ หาเองเจอไม่ค่อยเจอ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91169 โดย mukgu
หายไปนาน อัพเดทจร้า
วันนี้ ส่วนลดจาก พี่เฟิร์ส 65% จาก 55,660 เหลือ 20,200 แบ่งจ่าย 3 งวด เลยรีบรับข้อเสนอเลยค่ะ ... ^_^

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91175 โดย siratirange

mukgu เขียน: หายไปนาน อัพเดทจร้า
วันนี้ ส่วนลดจาก พี่เฟิร์ส 65% จาก 55,660 เหลือ 20,200 แบ่งจ่าย 3 งวด เลยรีบรับข้อเสนอเลยค่ะ ... ^_^

หยุดไปกี่เดือนค่ะ คุยกันนานไหมค่ะกว่าจะได้ส่วนลดงามขนาดนี้

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91179 โดย mukgu
หยุดจ่ายไป 5 เดือน ค่ะ เปลี่ยนบริษัททวงนี้มา 2เจ้า เจ้าที่สองนี่ดีหน่อย พอดีบอกไปว่าจะได้เงินพิเศษเดือนนี้ อยากปิดบัญชี เค้าก็ถามจะได้เงินเท่าไหร่ เราบอกได้หมื่นกว่าบาท ถ้าให้จ่ายเลยคงมีเงินไม่พอ เค้าก้เสนอมา 2 งวด สองงวดก็กลัวจะไม่ไหว หัวหน้าก้เลยมาคุยด้วย สรุปที่เฉลี่ยจ่าย 3 งวด พูดดีมากค่ะ
อดทนนะคะ คุยกับเข้าดีๆ ว่าเราอยากจะปิด แต่ยังติดขัด ก็ว่าไป....

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91829 โดย mukgu
มาอัพเดทจ้า
วันนี้ปิดจบไปแล้วกับอีซี่ สิ้นเดือนนี้ปิดจบของ 1st หาเงินกันต่อไป..สู้

แต่วันนี้เซ็งมาก พาวเวอร์บายส่งเจ้าหน้าที่หาที่ทำงาน มาแค่เช็คว่าเราทำงานอย่ที่นี่รึเปล่า
mukgu : มาถึงที่ทำงานเลยเหรอ
เจ้าหน้าที่ : บริษัทให้มาดุว่ายังทำงานอยู่ที่เดิมรึป่าวครับ บอกติดต่อไม่ได้
mukgu : โทรมารับไม่ทัน โทรกลับไปก็ติดต่อไม่ได้ แค่นี้ก็ต้องมา

เฮ้อ..มาดุแล้วก็กลับ :wake:

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101671 โดย mukgu
ตอนนี้หยุดจ้่าย ktc มาน่าจะประมาณ 7-8 เดือน คือตอนนี้เงียบมากไม่โทรมาเลย
1. แบบนี้น่าจะทำฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ เราจะรู้ได้ยังไงคะว่าเค้าฟ้องเราหรือยัง
2. เราสามารถไปรับหมายศาลเองได้มั้ย

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101677 โดย ReFreshZzz

mukgu เขียน: ตอนนี้หยุดจ้่าย ktc มาน่าจะประมาณ 7-8 เดือน คือตอนนี้เงียบมากไม่โทรมาเลย
1. แบบนี้น่าจะทำฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ เราจะรู้ได้ยังไงคะว่าเค้าฟ้องเราหรือยัง
2. เราสามารถไปรับหมายศาลเองได้มั้ย

เป็นสมาชิกมาก็หลายปีแล้วนะครับ เรื่องพืันฐานพวกนี้ ท่านต้องรู้แล้วนะครับ

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.627 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena